1. Thang76

Thang76 New Member

E muốn tìm mua MBL 121 có bác nào bán không ạ?

2. sonrock

sonrock Advanced Member

vì quá bận với rất nhiều việc nên e khất mãi cho đến bjo mới có cơ hội đi nghe được cặp Cessaro Liszt đỉnh cao và post vài lời nhanh chóng cùng các bác với mấy tấm hình cùng đoạn ghi vội qua điện thoại.

nói chung là sau khi nghe qua cặp này thì quan điểm về hệ thống của e vẫn như cũ, nghĩa là loa quan trọng nhất trong toàn bộ hệ thống và có ảnh hưởng khủng khiếp đến chất lượng âm thanh. điều kinh ngạc của lần trải nghiệm này là bác bạn distributor của e dùng...laptop để làm transport, dac + pre + phono all in one trong 1 thiết bị của Thuỵ Sỹ, còn monoblocks nho nhỏ của mola để đánh trung cao trong khi bass là active.

dây rợ là j e ko hỏi và cũng ko quan tâm lắm trong 1 hệ thống hybrid như thế này. e mang vài đĩa đi nghe thử, từ rock cho đến audiophile để xem loa hát hò ra sao với hệ thống củ loa toàn đỉnh cao và thiết kế chặt chẽ như vậy. loa nặng 400kg/loa, cao hơn 2m và sâu hơn 1m. quả thực là quá đồ sộ so với căn phòng khiêm tốn của cụ chủ mặc dù cụ mất 1 thời gian dài trong khoảng hơn năm qua với bass traps, panels và cả can thiệp bằng digital để xử lý âm trầm.

e ko có thời gian để review chi tiết cho các bác qua từng track và từng cd được nên đại ý e ngắn gọn là trung và cao âm quả thực tuyệt tác. với 3 cặp loa lớn mà e từng nghe qua như Rockport Arrakis mk2 tại HH, Acapella tại nhà a DA, và lần này là Cessaro Liszt thì trung âm và cao âm bất phân thắng bại. nghe và thích loa nào hơn là cảm nhận cá nhân của từng người. Nhưng đến tầm này thì quả thực là tiếng mượt như lụa và vô cùng truyền cảm.

bass lại là 1 câu chuyện khác, e chưa đc thử bass của Acapella nhà a DA nên ko rõ, Arrakis mk2 thì đặt tại 1 căn phòng quá chuẩn và xử lý vô cùng chuyên nghiệp nên chẳng có j để chê được, còn cặp Liszt thì phòng quá bé so với loa (kịch kim được tầm 35m2) nên bass trong 1 số track phần trung trầm hơi bị đuối. Nhưng khi bật rock (e mang đĩa Black Horse của Nickel Back) để thử thì quả thật là rất Rockkkkk. Tiếng đạp của pedal lên trống, tiếng bật nảy của dùi, tiếng gầm gừ của electric bass và guitar nói chung ko có gì để chê. Vocal thì ấn tượng nhất với nhiều track tiếng hát của ca sỹ xuyên qua 1 phần âm thanh pha trộn dày đặc mà ko rối, rất nội lực và trung thực.

lúc sau thì có anh bạn audiophile đang sống và làm việc ở London đến nhà cụ chơi (anh ấy cũng bắt tầu xuống Leeds đến tận nhà e nghe nhạc đầu năm nay) mang theo 1 đống classical để thử. nói chung tiếng nhạc cụ nhất là đàn dây và piano thì ko có cách nào đỡ được với cặp loa này. Độ động kinh hoàng khi chơi những bản concerto và symphony hoành tráng. đại ý lần này cho e mở mang thêm về audio với nhưng thương hiệu mới lạ mà e trước nay chỉ biết đến chứ chưa được nghe trực tiếp.

Điều cuối là cụ bạn già của e có 1 gia đình tuyệt vời, nhà tuy be bé vừa phải (do ở London) nhưng rất đẹp và đầy tính nghệ thuật, dàn và âm thanh thì khỏi phải nói. Hy vọng e sẽ sớm quay lại London và qua nhà cụ ấy cũng như 1 số audiophiles khác mà e biết để nghe nhạc sau khi xong công việc.

https://www.youtube.com/watch?v=sTb5DWIv8HY

3. doan_gastech

doan_gastech Advanced Member

Bác chơi toàn đồ châu âu xem phim thì đỉnh quá rồi ạ

4. hiend-to-end

hiend-to-end Advanced Member

Đôi Cessaro Liszt nhìn quyến rũ quá :) Chỉ là clip up qua Youtube nhưng tiếng đã rất ấn tượng! Đúng là đôi Chúa Sơn Lâm bị nhốt vào cái chuồng hơi bé :)

Sonrock đổi Magico sang Cessaro Liszt được đấy :)

HETE

5. Appricot

Appricot Advanced Member

bộ dàn thứ 2 của 1 ô cụ là bạn của 1 cụ bạn e :D, hệ thống gồm cặp loa đầu bảng của ATC 300 active tower + ATC pre + MSB transport và dac. chưa bjo e đc thấy cặp nào to nặng thế này ngoài đời, mỗi loa nặng đến 300kg và to như cánh cửa tủ. chỉ có điều căn phòng dường như hơi nhỏ để cho cặp loa thể hiện đc hết công lực của mình, [/quote]
    xin phép chủ nhà lôi lại thông tin của bác vài niên về trước ,do vô tình đọc được ... :) tôi sống hiện cũng cách bác qua cái tunnel ở Calais thôi.
    chẳng có một hãng nào lại thiết kế một thùng loa nặng tới như vậy đâu. vì như thế thì vận chuyển sao được. cặp loa bác lên hình tên đầy đủ là ATC SCM-300A SLT có đi kèm active amplifier P4 850W/ chanel. là serie lớn nhất của hãng.
    hai thùng loa này cộng lại ( 96 kg x 2 )cũng chỉ nặng gần bằng một bên của loa Tannoy Kingdom 18 .nặng quãng 200 kg. ở VN có vào quãng dăm đôi như vậy ít nhất . theo tôi mục sở thị ở ngoài HN có 3 cặp còn trong SG cũng phải vài cặp nữa bác à. người VN mình mức sống thấp hơn nhưng ăn chơi mấy món này toàn cỡ " triệu phú " giống "ông cụ" của bác.
    thân ái.

6. sonrock

sonrock Advanced Member

dạ vâng, hồi đó và thậm chí cho đến giờ e ko có tìm hiểu về dòng loa ATC mà bác bạn dealer của e là authorised distributor nên nói sao thì e biết vậy. có điều khách hàng của bác ấy, người đã dùng cặp ATC 300 này là 1 soái ca da trắng :lol: nên tiền ko phải ngợi, hơn nữa theo như bác ấy nói thì cặp này được đặt thửa riêng nên specs có chút khác biệt và có thể nặng hơn bình thường.

còn các dòng loa to và nặng thì rất nhiều ạ, magico q7, rockport arrakis, evolution acoustics mm7, cessaro Liszt, Tidal Sunray etc. thì đều to và nặng vô cùng, mỗi bên loa rơi vào trên dưới 400kg và nếu muốn di chuyển vào phòng nghe họ đều cần đến hệ thống kích kéo hoặc 6 đến 8 người vận chuyển chuyên nghiệp - đội chuyển đàn piano chẳng hạn - để bê vác.

đêm hôm t6 tuần trước e vừa được dCs mời đi nghe nhạc giới thiệu phiên bản Vivaldi 2.0 software upgrade dưới London và nghe tại KJ West One shop. Nói chung e ko ấn tượng với cái upgrade nhiều bằng cả hệ thống này, và lần đầu tiên e nghe thấy Alexia kêu ra hồn như thế chứ ko như các lần trước đây. có điều cả bộ này chưa tính dây rợ thì giá list đã rơi vào hơn 400k gbp thì quả là kinh dị. Bộ Naim Statement 3 cục giá 260k bảng lần đầu tiên e được thực mục sở thị và nghe, chả biết nói j vì tầm này ko hay thì quả là lạ.

Tất cả các track đều cho 1 chất âm trong trẻo và sạch sẽ, người chọn CDs là 1 cụ kỹ sư thu âm vô cùng nổi tiếng bên cạnh 2 người sáng lập hãng dCs đến nói chuyện và giới thiệu về sản phẩm + sự cải tiến trong upgrade 2.0 lần này. Tuy nhiên do chỗ e ngồi ko tốt, bị 1 bác khổng lồ ngồi đằng trước che hết loa bên phải :mrgreen: nên chỉ nghe được loa trái với trạng thái mono. Sau e chuyển ra giưa ngồi thì khá hơn, tuy nhiên ko còn so sánh A-B nữa nên hơi đáng tiếc.

Điều gây choáng nhất với nhóm nghe thứ 1 trong đó có e và cụ bạn già là quả bật track của Yello, stream thẳng từ Tidal vào thông qua ipad mà chất lượng âm thanh kinh người. Độ động và chi tiết ko có j tả được, mọi người WoW ngay sau khi track kết thúc. Trong khi mấy cái Redbook CDs mà cụ kỹ sư mang đến để nghe vocal và instrumental ko gây được hiệu ứng lớn như thế và sự khác biệt cũng ko rõ rệt khi so sánh old version vs new version của Vivaldi.

Hy vọng hè này e sẽ có thời gian để nghe vivaldi trực tiếp tại nhà cũng như 1 số các sản phẩm audio đặc sắc khác nữa. đam mê thì nhiều mà lực bất tòng tâm nên cũng hơi mệt ạ :oops: . E chụp duy nhất cái hình hệ thống hôm đó thôi, mời các bác xem qua.

https://picasaweb.google.com/1113912552 ... 4849628514

2ndFACE and Ha Do Viet like this.
  7. hiend-to-end

8. hiend-to-end

xin phép chủ nhà lôi lại thông tin của bác vài niên về trước ,do vô tình đọc được ... :) tôi sống hiện cũng cách bác qua cái tunnel ở Calais thôi.
    chẳng có một hãng nào lại thiết kế một thùng loa nặng tới như vậy đâu. vì như thế thì vận chuyển sao được. cặp loa bác lên hình tên đầy đủ là ATC SCM-300A SLT có đi kèm active amplifier P4 850W/ chanel. là serie lớn nhất của hãng.
    hai thùng loa này cộng lại ( 96 kg x 2 )cũng chỉ nặng gần bằng một bên của loa Tannoy Kingdom 18 .nặng quãng 200 kg. ở VN có vào quãng dăm đôi như vậy ít nhất . theo tôi mục sở thị ở ngoài HN có 3 cặp còn trong SG cũng phải vài cặp nữa bác à. người VN mình mức sống thấp hơn nhưng ăn chơi mấy món này toàn cỡ " triệu phú " giống "ông cụ" của bác.
    thân ái.[/quote]

Em nghĩ bác nên xem lại cái này. Loa Acapella Triolon Excallibur mỗi bên nặng 880Lb x 0.4535kg/Lb tức là 399 kg/1 bên (tức gần 800kg hai loa) bác ạ.

HT

9. badboybeo

badboybeo Advanced Member

Hâm mộ bác Sơn quá :D
    Bác đi trước ae trong nước ít nhất đến cả năm, mà cũng chả biết cuối năm có về đến vn ko nữa.
    Dạo này vẫn chơi cd hả bác ,có kế hoạch thay đổi gì ko bác ?

10. sonrock

sonrock Advanced Member

A DA: a ơi, vụ đó hồi e tẩu pre đèn, nhiều năm rồi :D. sau e yên vị với koda k10, quả thực nếu mấy bữa nữa e được nghe k15 extreme mà ko thực sự vượt trội hơn thì chắc e chung tình với k10 đến mãi sau này thôi a ạ. chưa có con pre nào để lại ấn tượng cho e sâu sắc như nó mà chất âm đầy nhạc tính + mộc mạc vô cùng, tuy nhiên ko thiếu sự cuốn hút và sexy của 1 e eo thon ngực bự :lol:. k15 thì hơi quá chi tiết và treble bay, hợp với loa kèn kiểu của a hơn là loa của e.

e thấy a chìm trong analog và vinyl quá, nếu có thời gian a mang vivaldi về thi đấu sacd hoặc các cd được ghi âm chất lượng cực cao với mớ đĩa than của a xem ra sao. bác kỹ sư thu âm hôm đó có nói bộ 4 thớt này là thứ duy nhất mà bác ấy nghe song song với vinyl được mà đỡ tốn kém hơn vinyl trong set up và phụ kiện.

bác Boy béo: dạ e đi nhiều năm rồi và cũng ko có điều kiện về được bác ạ. e thì vẫn đang mơ ước 2 thớt transport + dac của vivaldi và bộ soulution monoblocks 701 thôi bác ạ nhưng chắc chỉ có mơ mà ko tới được thực. loa thì e chắc yên vị với q5, vì ko có cửa lên q7 do phải đổi cả nhà lẫn cả loa mới chơi được bác ạ mà e thì ko có điều kiện để đạt ước mơ này :(

taicun likes this.
  11. badboybeo

Ồ! ý em muốn nói đến là bác được nghe các ứng dụng mới ,phối ghép mới mà nhất là con pre koda k15 kia :D . Biết đến bao giờ em mới được thưởng thức nếu đến dịp cuối năm không có mặt tại các kỳ triển lãm.
    Rất nhiều lần ae bạn bè cho em đi nghe và khuyến khích chơi lp ,nói thật với bác rất hay nhưng có lẽ đam mê có hạn nên ngại chả muốn rúc đầu vào vì sợ vào rồi rút ra ko nổi :D
    Ước mơ của em cũng giống bác 2 thớt vivaldi là đủ nhưng hiện giờ giá vẫn đang chát quá, hy vọng sau này đi.
    Mà cặp Q5 của bác cũng là đỉnh rồi còn gì, hơn em nhiều lắm. Em đang chơi cặp gryphon pantheon thôi mà xử lý phòng cũng đã thấy mệt quá rồi.

12. hiend-to-end

Chuyển Koda10 về cứu trợ cho đồng bào ở quê đang đói nhé :)

HT

13. sonrock

sonrock Advanced Member

bác BoyBeo: vụ xử lý phòng thì mệt là đúng rồi ạ, e mất khoảng 6 tháng kê đi xích lại mượn panels các kiểu về kê trong phòng, đến lúc nghe ko thể tốt hơn được nữa với những j mình có thì thôi. e chưa được nghe gryphon speakers bao giờ, ko rõ loa hãng này kêu ra sao. e đoán chắc bác chơi đồng bộ gryphon luôn cho dễ ghép?

K15 thì e nghe tại nhà 1-2 năm trở lại đây thấy rất hay nhưng chưa thực sự quá vượt trội so với k10 ngoại trừ hình thức và giá thì gấp đôi. hiện tại hãng đã ra K15 Extreme cuối năm ngoái và e vẫn đang đợi distributor mang đến cho e nghe thử 1 ngày gần đây.

a DA: a thích thì chạy sang HK hoặc Nhật bê vù cái về là xong ấy mà :D. e thấy a thích Kondo nên chắc chắn Koda sẽ làm a hài lòng, K10 có cái j đó cực mộc và 'Nhật bổn' từ hình thức đến nội dung a ạ. Người làm ra nó trước kia thiết kế amp cho cả AN UK lẫn JP nên chất âm ko có j để chê cả. Sướng nhất nó là ss nên ko ngán vụ tubes rolling a ạ.

14. badboybeo

15. sonrock

sonrock Advanced Member

dạ e cám ơn bác và xl vì ko trả lời sớm hơn được do gd v bản thân có rất nhiều chuyện xảy ra trong tháng qua, bjo mới tạm ổn để quay về với audio.

hôm nay e đi 1 show trên phía bắc cùng cụ bạn già của e, 2 ng đi từ sáng sớm rồi về sớm để còn xem bóng đá :lol:. có khoảng 20 phòng nghe nhưng e và cụ bạn chỉ lướt qua là chính, ngồi nghe nghiêm túc được khoảng vài phòng.

ấn tượng nhất là phòng của Magico S7, Constellations electronics, Metronome transport + dac, Emmlabs dac, Transparent Opus cables, Techdas tt...Đây là lần đầu tiên e nghe cặp S7 này, nói chung chất âm Magico rất riêng, tuy nhiên có vẻ phòng to nhưng vẫn dư bass trong 1 số track. Độ động thì ko phải nói, trung âm và cao âm luôn là thế mạnh của Magico, bass thì phụ thuộc rất nhiều vào chất lượng ghi âm cũng như xử lý phòng. Rất tiếc khi 1 số track e muốn nghe ko có cơ hội được bật do quá nhiều người nghe luôn túc trực và bác chủ phòng nghe liên tục phải nói chuyện với khách.

hôm nay cũng là lần đầu e nghe loa của Zellaton. Cặp loa Legacy entry level của hãng nhưng cực tốt về chất lượng. Âm thanh trong trẻo và đầy nhạc tính. Loa standmounters mà 3 đường tiếng với củ loa bass tầm 20cm đặt mặt sau của loa, ko hề có lỗ thông hơi, giá thì cũng thuộc dạng kinh dị khi rơi vào mạn 20k gbp cho cặp loa này. Digital của dcs và amp tích hợp của 1 hãng mới là beyond frontier, dây rợ của siltech. So với cặp magico q1, raidho d1 thì cặp legay này của zellaton là 1 đối thủ tương đối nặng kí về mặt giá cả và âm thanh.

tune audio nói chung ko gây ấn tượng mạnh với em, set up ko tốt khi để loa quá gần tường mà lại bị quả lò sưởi cực to làm méo hết tiếng + âm hình. trung âm rất tốt nhưng trung cao bị nhoè và méo khi để âm lượng lớn. trebles tương đối mỏng, sắc và dẫn đến chói trong các nốt cao. bass thì ko có j nổi bật vì e lượn qua 2 lần, cả 2 đều chỉ nghe được bài keith don't go và 1 track classical, ko thử được bass.

hẳn phần lớn các bác đều chưa nghe đến thương hiệu Lampizator, 1 hãng làm dac và bjo amps ở đông âu. trong hơn 1 năm qua, dac của hãng này gây chấn động lớn trên 1 số diễn đàn âm thanh nổi tiếng thế giới cho người chơi bàn luận. đại đa phần các fan của hãng này nói vivaldi rồi msb bla bla ko có cửa so với Lampi trong DSD, và trinity thì vô đối với PCM. tuy nhiên hôm nay e vào phòng nghe của Lampi thì ko cảm nhận được j vì quá đông người, hơn nữa âm nhạc buồn tẻ vì bật classical chơi nhạc Bach bản organ quen thuộc, ghi âm tương đối tệ volume thì bé. E được offer bê con golden gate dac của Lampi đến nhà thử nhưng từ chối khéo vì kiểu j e cũng ko chơi bóng bánh nữa.

phòng nghe của TAD showcase e loa mới + electronics nhưng rất thất vọng do nhạc bật rất...không hay, set up tương đối có vấn đề. e nghĩ loa và hệ thống thực tế hay hơn nhiều nhưng chắc đành phải để show khác đi nghe vậy.

phòng nghe của JBL cũng cho em cảm giác tương đối tầm thường hôm nay khi e yêu cầu bật bản electrified của Boris Blank nghe hôm thử vivaldi và naim statement ở KJ, bass của mấy cái loa kèn dùng củ loa to vật vã này rất có vấn đề khi chơi nhạc electrics mà trống + bass chắc mạnh. Tiếng bị méo tương đối nhiều + bass tương đối "bông" v ù (có lẽ do phòng bé so với loa quá) nhưng như các bác thấy phòng nghe của KJ cũng ko phải là to nhưng set up tốt, chất lượng mọi thứ đều tốt, cùng 1 bản nhạc mà mọi người chỗ này thì wow chỗ kia thì lặng thinh.

nói tóm lại sau mấy lần đi show, e cảm thấy rằng việc chọn nhạc j để bật cho khách tham quan nghe rất quan trọng. 1 bộ dàn hay cách mấy mà bật nhạc lởm thu âm lởm, setup lởm (phòng to nhỏ, tiêu tán âm, vị trí loa...) cũng dễ khiến người nghe lầm tưởng về khả năng chơi nhạc thực thụ của nó. Thêm nữa, người ta nếu ko bật nhạc mà mình quen thuộc thì cũng rất khó để đánh giá 1 cách công tâm nhất hệ thống đang triển lãm. Túm lại, may có mấy bài e biết được bậtmấy tấm hình e chụp bằng đt hôm nay.

https://picasaweb.google.com/1113912552 ... 6351740114
    https://picasaweb.google.com/1113912552 ... 0881613058
    https://picasaweb.google.com/1113912552 ... 6560827970
    https://picasaweb.google.com/1113912552 ... 3986276882
    https://picasaweb.google.com/1113912552 ... 3942288162
    https://picasaweb.google.com/1113912552 ... 8094493570
    https://picasaweb.google.com/1113912552 ... 1523719426
    https://picasaweb.google.com/1113912552 ... 1358068402
    https://picasaweb.google.com/1113912552 ... 7029440098
    https://picasaweb.google.com/1113912552 ... 0643356482
    https://picasaweb.google.com/1113912552 ... 3672369746
    https://picasaweb.google.com/1113912552 ... 9468664354
    https://picasaweb.google.com/1113912552 ... 3186865794
    https://picasaweb.google.com/1113912552 ... 9493934978
    https://picasaweb.google.com/1113912552 ... 0229108370
    https://picasaweb.google.com/1113912552 ... 7653843442
    https://picasaweb.google.com/1113912552 ... 6618175218

Ha Do Viet likes this.
  16. Appricot

Appricot Advanced Member

Acapella Triolon Excalibur, a -6piece horn loudspeaker system that weighs 1,760lbs in three oversize crates, is consisted of two subwoofer towers, each housing four 10-inch subwoofers, two 31-inch horns (one for each channel) and two 19-inch horns (one for each channel). Acapella’s celebrated ion tweeter, Ion TW 15, complete in a standalone, original chassis intended for single purchase, is externally retrofitted as a connecting module with bridging mechanism for locking the subwoofer tower on one side and the horn tower on the other.

When assembled, each channel of the Acapella Triolon Excalibur stands some 7 feet tall, 3 ½ feet wide and 3 feet deep, and weighing in at 880lbs. Fortunately, the ground underneath the industrial-grade carpeted floor that these staggering beauties are standing on is of concrete.

thông tin của bác đúng cả ,nhưng cặp loa này chia thành 6 module , mỗi chanel cấu thành từ 3 module ,tức là 399kg : 3. mỗi module trung bình nặng hơn 130kg thôi . và nếu có sự chênh nhau giữa các module thì cái lớn nhất cũng không thể vượt quá 200 kg .đấy là nguyên tắc thiết kế .hầu như những cặp loa khủng nhất .họ đều có thiêt kế module như vậy.

17. Appricot

Appricot Advanced Member

@ sonrock,
    bác đúng là một người mê đồ âm thanh thật, mà lại rơi ngay vào thị trường rộng mở như vậy quả có nhiều điều lý thú để khám phá. mình biết có một đội già bên đất tây âu này họ chơi đồ cũng dữ dằn, sau rủ nhau " dematerialisation ".đơn giản hoá đồ chơi của mình . trong cơn say mê ,cũng khó có thể ngăn cản ,nhưng liệu trong vô vàn những đồ âm thanh này có thực sự xứng đáng với giá trị cả đống tiền, mình nghĩ chắc cũng không nhiều .

18. hiend-to-end

À bác tính theo module, em tưởng các bác ấy đang nói chuyện một vế loa :)

19. Appricot

Appricot Advanced Member

cặp loa nhì bảng Acapella Triolon Excalibur,quả thật đồ sộ. mình có nghe cặp loa này ở một khán phòng , tiếng trầm rất mạnh mẽ, dải trung cũng rất nhiều, có điều hãng này cũng như Avant -garde đều không thành công khi thể hiện tiếng đàn dây của nhạc Classic. âm thanh phóng qua cái pavillon ( kèn ) bằng nhựa thì không thể hay được như kèn gỗ cổ của JBL, Altex...hoặc của Zingali. ở đây, rõ ràng là tiêu chí thiết kế của hãng ,chứ không phải tại cái kèn nhựa. thú thực khi nghe kèn gỗ của mấy hãng kể trên đây ,thì không thể nghe được loa German nữa. sorry nếu bạn đang chơi kèn German .vì ai cũng có quan điểm của mình .

20. nhimcon2011

nhimcon2011 Advanced Member

Bác chủ phân tích làm em mở rộng thêm tầm mắt. :D

21. quanhuyenaudio82

quanhuyenaudio82 Approved Member

bác liên hệ cả em theo số 0972251118...hieenj em đang có 121E màu đỏ ah

22. hiend-to-end

Em lại biết thêm kiến thức mới rằng âm thanh phóng qua kèn gỗ thì cho tiếng đàn dây hay hơn âm thanh phóng qua kèn nhựa :lol:

(Dưng mà tiếng đàn dây - dải cao - chủ yếu nó ra từ loa plasma làm bằng kim loại chứ không phải bằng nhựa bác ạ. Suy ra là nhựa và kim loại làm loa thì không hay bằng gỗ. Các hãng Magico, Rockport, Kharma quả này gay đây :D )

HT

23. bachchuongtu

bachchuongtu Advanced Member

Chào các bác, em đang tìm 1 cặp MBL 116 Limited Edition, hàng đã qua sd, bác nào có nhu cầu nhượng lại thì ới em phát nhé. Số đt của em: 0913261234

Share This Page

Loading...