Electrovoice studio monitor sentry 500

Discussion in 'Loa' started by evn2009, 4/12/10.

1. evn2009

evn2009 Advanced Member

Chào các bác,
    Em mới tậu cặp Electrovoice Monitor studio sentry 500 mà chưa biết kiếm amply nao cho em nó.
    Mong các Bác tư vấn giúp.
    Thank.

Attached Files:

Tags:
  2. duy_87

duy_87 Advanced Member

Em xin chúc mừng vì bác đang sỡ hữu một cặp loa rất hay ạ,âm thanh rất nhạc tính,chậm rãi,đặt biệt tiếng trung rất hay và chi tiết
    Em này độ nhạy 96db và loa cổ,em nghĩ bác cần kiếm 1 cdp thật trung tính và tự nhiên,và phối em nó bằng đèn hoặc bán dẫn class a,trước đây em đã phối ghép bằng luxman l570 thấy rất vừa ý,còn đèn thì vẫn đang lăng tăng kiếm của lạ,nhưng em biết sẽ còn hay hơn nhiều nữa
    Tiện đây em xin được post hình cặp loa em nhưng là dòng sfv bác nhé :lol:

3. evn2009

evn2009 Advanced Member

Chào Bác,
    Bây h bác đang ghép em nó với amply gì vậy. mình đang ghep với Mcintosh 6100, nhưng có vẻ dải trầm, bass chưa được gọn lằm. CDP mình đang dùng con Sony X7ESD nghe cũng đều các dải và chi tiết.
    Thank.

4. anthao

anthao Advanced Member

Cặp loa của bác người lớn mà phải ngồi trên cái ghế trẻ con, sợ em nó ngã đau chết!.

5. duy_87

duy_87 Advanced Member

Dạ cám ơn bác đã góp ý,nhưng hình ảnh này em chụp cách đây hơn 1 năm,lúc vừa mua cặp loa,bây giờ em lên cho nó dàn chân mới rất đẹp ạ
    @ em dùng cdp yamaha cdx10000 anniversery và cả GT CD1 nửa,em rất thích chất âm mộc mạc của Yamaha rất hợp với âm thanh cổ như cặp loa này,ngoài ra em thấy đi với studer 730 sẻ rất hay
    Còn amp mcitosh em chưa thử,nhưng có cảm giac sẻ kg hợp do tiếng mcitosh quá dày,hiện giờ em đang cho nó nghỉ hát một thời gian,khi nào kiếm dc mấy cái amp đèn cổ của ăng lê thì cho em nó hát tiếp :lol: :lol: :lol:

6. MCbener

MCbener Approved Member

L570 mà chiến thôi bác G ơi. Bán em MA 6100 đi.

7. evn2009

evn2009 Advanced Member

Đang bán Mc 6100 đây mà chưa ai chịu lấy em nó cả.

8. evn2009

evn2009 Advanced Member

Em đang đặt cặp chân của kệ xinh cho em nó. Con loa này để chân có chân đinh thì Bass nó hay hơn.

9. TonyTeo

TonyTeo Approved Member

Công nhận cặp loa này đẹp. Nhìn rất pro. Em chưa được nghe nhưng chắc rất hay.

10. evn2009

evn2009 Advanced Member

Cám ơn Bác đã khen, nhưng chính vì đẹp nên bâyh em mới khổ vì âmply cho em nó đay.

11. duy_87

duy_87 Advanced Member

sau hơn 1 năm quần thảo với cặp loa này,thử phối ghép thay đổi gần chục bộ amply bán dẫn lẫn đèn,em thấy chơi loa này kg tốn tiền cho đầu kéo lắm đâu bác :D
    em xin vote danh sách những amp em thấy hợp nhất như luxman l550x,l560,l570,pre pow M06
    Đèn thì vài dòng single end cổ,như allie knight,leak ,pye.........

12. evn2009

evn2009 Advanced Member

sau hơn 1 năm quần thảo với cặp loa này,thử phối ghép thay đổi gần chục bộ amply bán dẫn lẫn đèn,em thấy chơi loa này kg tốn tiền cho đầu kéo lắm đâu bác :D
    em xin vote danh sách những amp em thấy hợp nhất như luxman l550x,l560,l570,pre pow M06
    Đèn thì vài dòng single end cổ,như allie knight,leak ,pye.........[/quote]

Em cũng biết kéo đôi này không khó lắm nhưng vì tham, cái gì cũng muốn được cả chất âm đèn, lẫn bán dẫn nên mới bị loạn như vậy. :( . Nhưng trước hết chắc em kiếm 1 con Luxman thử trước.

13. cuongtayto

cuongtayto Advanced Member

Em cũng biết kéo đôi này không khó lắm nhưng vì tham, cái gì cũng muốn được cả chất âm đèn, lẫn bán dẫn nên mới bị loạn như vậy. :( . Nhưng trước hết chắc em kiếm 1 con Luxman thử trước.[/quote]

mình cũng đang chơi một đôi 5 năm rồi mà không muốn đổi nữa , theo mình thì loa rất hợp với đèn ,bạn cứ kiếm amp dèn tương đối một chút . còn bán dẫn tôi đã thử nhiều rồi o hợp . loa cũng rất nhậy cảm với dây tín hiệu và dây loa . vài lời góp ý

14. evn2009

evn2009 Advanced Member

mình cũng đang chơi một đôi 5 năm rồi mà không muốn đổi nữa , theo mình thì loa rất hợp với đèn ,bạn cứ kiếm amp dèn tương đối một chút . còn bán dẫn tôi đã thử nhiều rồi o hợp . loa cũng rất nhậy cảm với dây tín hiệu và dây loa . vài lời góp ý[/quote]

Cám ơn Bác nhiều.

15. true sound

true sound Advanced Member

Đôi loa của bác đẹp quá, em cũng đang muốn siu tầm dòng này.Bác mua với giá bn PM cho em biết với nhé. Thanks

16. BaoDuyAudio

BaoDuyAudio Shop

cặp của bác Duy87 thấy hơi lạ, lỗ thoát hơi của 2 loa sắp xếp khác của bác evn2009

17. tienhvn

tienhvn Advanced Member

Em đang đánh cặp loa này với tăng âm 6C33C OTL ra Mid, Treb rất tốt tuy nhiên trung trầm và bass hơi lỏng do cái loa Mid-bass chưa ăn đủ công suất (nó được sản xuất ra để chịu chưởng đến 400W trong khi amp của mình chỉ có 25W :D ). Loa này cũng thuộc loại khó chơi, nếu chơi tăng âm bán dẫ đủ lực đánh bass tốt thì có nguy cơ dải trên bị gắt, chơi bóng đèn thì được trung và cao quá tuyệt nhưng bass lại hơi thiếu lực. Em đang tính tìm cái pow bán dẫn để đánh cái loa bass (loa có chế độ chơi bi-amp). Phải nói âm thanh của loa này rất tự nhiên.

18. bidovn

bidovn Advanced Member

EV mà nghe mấy CD Trường Sơn thì hay lắm bác, em cũng có cặp EV nhỏ thôi đánh tiếng bass không vừa ý tí nào nhưng mid và treble thì khá ! âm thanh tự nhiên là nhận xét chính xác về cặp EV em đang nghe !

19. ngason

ngason Advanced Member

Electrovoice Sentry 100A Studio Monitor là cặp loa Bookshef thật hay, âm hình rộng, trung âm lòng lộng, chuyên để thử âm và test âm của các Phòng thu truyền hình bên Mỹ. Nghe chất âm mộc mạc, thật, không méo, nhạc cụ chi tiết. Đã thử với rất nhiều amly Fishsher, Scott, Marantz, Denon, Luxman, Grudig, Saba,...Cuối cùng lại hợp với con Telefunken TR550

20. ngason

ngason Advanced Member

Càng ngày mình càng mê chất giọng của EV, mộc mạc, tìm hiểu trên Google thấy mấy Anh Tây sưu tầm nhiều, thảo nào có ít đôi về Việt Nam, EV Srntry 100A đánh với đèn lại rất hay, mình đang iếm con đèn 300B nhưng nhiều tiền quá. có Bác nào chỉ dẫn ghép hợp với đèn nào không vậy?
    [PDF]Sentry 100A Engineering Data Sheet 401 KB - Electro-Voice
    www.electrovoice.com/downloadfile.php?i=970138
    https://www.google.com.vn/url?sa=t&rct= ... VU0aXpGKlw

21. Đạt 19752007

Đạt 19752007 Approved Member

Các bác có như cầu nâng cấp loa hú em nha

Share This Page

Loading...