Em có 25 triệu đổ lại, cần các bác tư vấn phối ghép dàn nghe nhạc, xem phim

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by huonglua2910, 20/7/17.

1. huonglua2910

huonglua2910 New Member

Chào mọi người, em muốn đầu tư một bộ dàn gồm loa và âm ly để nghe nhạc, xem phim mà kiến thức về âm thanh mù mờ quá chả biết gì cả, mong các bác, các anh tư vấn chút.
    1. Phòng em là phòng ngủ rộng tầm ~30m2
    2. Ngân sách của em là khoảng 25tr đổ lại cho âm ly và 2 loa ( em định ban đầu thì đầu tư trước thế ạ )
    3. Nhu cầu của em là nghe nhạc là đa di năng ( nhạc trẻ nước ngoài, nhạc trẻ việt nam, nonstop, những dòng nhạc có bass, lệ quyên...) Em ít nghe nhạc vàng. Xem phim thì hiện tại em dùng cách là xem phim 2 kênh trên các trang trực tuyến từ laptop rồi cắm dây HDMI vào tivi. Mấy nữa chắc đầu từ đầu HDD để xem phim ( em vân đang tìm hiểu va mù mờ về cái này). Nhu cầu nghe nhạc xem phim là 50-50
    4. Sau 1 thòi gian tìm hieu và xin tư vấn thì em định sẽ phối ghép âm ly và loa, mong các bác tư vấn giúp em.
    Em cũng đang ưng combo Klipsch R28f và Denon 1300W nhưng không biết chất âm em Klipsch này có hợp để nghe dòng nhạc của em không ạ. Mong các bác cho em xin thêm 1 số lựa chọn và 1 số đia chỉ cửa hàng ở HN có thể đến xem nghe thử, cám ơn mọi người.

Tags:
  2. huonglua2910

huonglua2910 New Member

mong các bác tư vấn giúp em vơi ạ

3. trieutien1971

trieutien1971 Advanced Member

Theo em bác nên nhịn ăn sáng 2 năm rồi tính.

4. am-thanh-cu

am-thanh-cu Advanced Member

Qua tớ tư vấn cho, với tầm tiền vậy vẫn có thể chọn dc cách nghe, xem khá hay bao gồm: dàn âm thanh, hệ thống xem phim 5.1 (sony, có thể đọc dc đia SACD), đầu Hd 3D, v. v... (nếu chon hàng mới bây giờ thì giá khá cao và có thể đụng hàng tàu bạn ạ)

Tags:

Share This Page

Loading...