Em hỏi về receiver SONY STR-VZ555ES

Discussion in 'Khuếch đại, giải mã đa kênh' started by thieugia83, 13/7/11.

1. thieugia83

thieugia83 New Member

Hi các bác, em chúc các bác nagy2 tốt lành

Tình hình là em đang ngắm nghía 1 em receiver SONY STR-VZ555ES, các bác có kinh nghiệm cho em biết con này có khác biệt với con STR-VA555ES không ạh, và so với con VA777ES thì như thế nào, e hỏi anh google rồi mà toàn là tiếng nhật không mới chết.

Các bác cho em xin ý kiến sớm sớm dùm em nhé...

Thanks các bác

Tags:
  2. hoatuylip

hoatuylip Advanced Member

theo em biết thì con receiver SONY STR-VZ555ES ngang với con receiver SONY STR-V555ES nhưng công suất lớn hơn
    giá cả tương đối dễ chịu
    receiver SONY STR-V777ES thì đẳng cấp hơn hẳn nhưng giá cả khá đắt, nếu bác không quan tâm lắm về kinh tế
    thì tất nhiên là chọn con nào số cao hơn rồi, còn để xem phim thì em dự con receiver SONY STR-VZ555ES là ổn rồi
    còn về âm thanh thì khỏi phải bàn, dòng es của sony xem phim nge nhạc khá hay theo tai của em ( em đang xài receiver SONY STR-V555ES) thuộc loại ngon bổ rẻ bác ợ

3. thinhint

thinhint Approved Member

chào bác, mình đã từng dùng wa 555 và 777, riêng em VZ555 là dòng 7.1 nâng cấp của dòng V555, dòng sony này nghe nhạc hay xem phim đều hay, tầm giá đó những loại DENON, YAMAHA hay PI đều ko bằng đâu.còn 777ES thì hơn hẳn con 555 rồi, vê chất âm , và thiết kế. Nhưng mình khuyên bác mua 555 dc rồi, sau này có lúa nâng cấp wa các công nghệ HD-AUDIO mới luôn.

4. concasau

concasau Advanced Member

mình đang xài con sony va55es
    chất lượng tốt nhưng không có remote ,bực ghê
    mua remote khác đời thì không chỉnh được volume

5. conheomap

conheomap Advanced Member

Bác ra chợ NT mua remote của bộ giàn mini Sony khoảng 50k là chỉnh đc.

6. danduy

danduy Advanced Member

STR-VZ555ES không ngang với con receiver SONY STR-V555ES đâu bác. Nó là thế hệ sau, được cải tiến nhiều hơn. Đặc biệt, STR-VZ555ES là dòng bestbay thị trường nhật bản năm 2004 tầm giá 1.000-2000usd, với giá thời điểm thống kê là 169.000 yên. Bản thân con V777ES năm 1999 giá thống kê là 198.000 yên. Sự chênh lệch về thời điểm (gần 5 năm) và giá chênh lệch khoản 30.000 yên theo em cũng thể hiện rằng, VZ555 không thua kém V7777ES là bao. Thực tế, giá bán mấy shop hiện nay thì con VZ555 đắt hơn con V777ES.
    hii..đôi điều vậy, vì dù sao e cũng đang sở hữu 1 em VZ555ES nên tâng bốc nó tý...bà con thông cảm..hii
    http://ttvnol.com/dtvt/457907

7. anpham70

anpham70 Approved Member

Mình đã từng sử dụng qua một số dòng receiver SONY : STR-DA 333 ES, 777ES,hiện đang sở hữu con STR-DA 3600 ES. Bác cứ yên tâm sử dụng theo mình các receiver SONY dòng ES là dòng cao cấp của bổn hãng, nghe nhạc & xem phim đều rất tốt. Vài dòng chia sẻ - Thân .

8. suri quynhanh

suri quynhanh Advanced Member

9. lttung

lttung Approved Member

Giữa các âm ly 5 triệu với 10 triệu (hàng cũ) khi xem phim sự khác biệt có lớn không các bác, em đang suy nghĩ giữa STR-VZ555ES độ 5- 6 triệu và Yamaha A1 khoảng 8-9 triệu

Nếu mà khác biệt không rõ rệt hẳn thì cũng chả cần bỏ thêm mấy triệu làm gì ?

10. NNCxSam

NNCxSam Advanced Member

Yamaha giờ bị làm giá ghê quá, có shop bán 1 con ko remote mà đã 8tr.

11. TRANQUANG

TRANQUANG Approved Member

còn SONY STR-DA1000ES thì sao các bác? e xem phim và nghe nhạc 50/50, giá 8triệu thì có lựa chọn nào khác không?
    cám ơn các bác ạ!

12. phson

phson Advanced Member

Tầm tiền đó bác nên mua Yamaha A1 hoặc Sony 777ES. Dòng 555ES giá xuất xưởng ~65% giá của 777ES nhưng hiện tại giá của 555ES ~50% giá 777ES. Em mua 555ES cách đây 6 tháng là 4 củ, lúc đó 777ES giá 8 củ.

13. lttung

lttung Approved Member

VZ555ES xem phim thế nào các bác nhỉ, liệu có gần bằng A1 không ?

14. phson

phson Advanced Member

Nếu nghe nhạc thì 8-9/10 còn xem phim thì 5-6/10

15. vdquang2008

vdquang2008 Advanced Member

Khác chứ :)))) A1 vẫn là A1

16. AMD_Team

AMD_Team Advanced Member

TrungTuyenPC : 152 Hoa Bằng - Yên Hòa - Cầu Giấy -
    Nếu lôi 555ES ra đọ với A1 về nghe nhạc thì châp A1 một bên loa luôn; A1 nghe nhạc thì không có cửa mà đem lên so sánh
    thích mời các bác bê A1 qua; AZ1 AZ2 em cũng có chứ A1 em không chơi

17. AMD_Team

AMD_Team Advanced Member

Ai cần giúp đỡ về remote thì qua em; em sẽ giúp bác có một cái remote học ưng ý; 0904-999-936
    SONY không có remote vẫn setup full trên thân máy nên cũng không quá phức tạp

18. vdquang2008

:!:
    người ta hỏi xem phim có khác biệt lớn không bác lại đi so nhạc. nghe nhạc thì e chơi bộ riêng 2 kênh chứ k dùng chung. 2 kênh em luxman 570. đầu đọc cd teac25xs. xem phim em sorry bác sony555 k có cửa :) ông bạn em nghe a1 nhà e xong bán sony555 mua ngay a1 của em. còn em lên az1 rồi. đang tính lên z9.

19. AMD_Team

AMD_Team Advanced Member

Em biết bác vừa mua AZ1 trước tết với giá khá là cao rồi; đúng là xem phim chỉ có Yamaha là đỉnh thôi; bao giờ bác lên Z9 thì alo em; em sẽ kiếm cho bác hàng giá good; cái Sony của bạn bác đang dùng bị lỗi rồi; dùng bao lâu mà không phát hiện ra lỗi mới lạ cơ chứ; vào tay em chỉ 30p là biết có lỗi ngay. Mà kiểu gì bạn bác cũng nâng cấp thôi; A1 chỉ đẹp về hình thức và khỏe chút về công suất theo; xem phim vẫn chưa đã đâu.

20. vdquang2008

bạn em chờ em lên z9 rồi lại lấy az1 :). đúng em mua az1 giá khá cao nhưng nó quá mới. nếu chịu khó tìm chắc sẽ rẻ hơn và giá khoảng 700-800$ hàng đẹp nhưng gần tết máu thì choi thôi bác ạ. với lại az1 cũng có 2 loại hàng nhật và xuất. em thì khoái hàng nội địa hơn mực dù hàng xuất cs lớn hơn. có 1 bác ở nha trang đồng ý bán 13.5 cho em nhưng em cũng k sướng vì trông k đươc mới. nhỡ ship ra trục trặc rẻ tí dùng ấm ức bác ạ. quan điểm của em cứ phải trăm nghe không bằng một sờ. cứ phải nhìn thấy hàng trực tiếp. z9 bác kiếm đựoc hàng good nhật hay xuất. giá khoảng bao nhiêu bác pm cho em cái. thanks bác

21. AMD_Team

AMD_Team Advanced Member

giá cả Z9 hiện giờ loanh quanh 30 cành bác à, toàn hàng nhật bác à, bác pm em số điện thoại của bác , có gì em sẽ thông báo cho bác; dòng này khó bán nên em chỉ mua giúp các bác thôi; kén khách lắm bác à

22. Phong Vân

Phong Vân Approved Member

Tiện topic nầy để đỡ phải mở top mới, các bác cho em hỏi: Em vừa có chú amly Sony VA555ES vậy em dùng những loa gì để tạo thành một bộ xem phim/nghe nhạc ngon, bổ, rẻ ạ? Kinh phí của em chỉ có 15 củ đổ lại thôi các bác nhá. Thanks!

23. Travis

Travis New Member

Em kính chào các bác. Em gà mờ mới vào diễn đàn nên không biết phải lập topic ở khu vực nào, xin phép mạo muội được gửi thắc mắc của mình vào topic này mong các bác chỉ giáo giùm em.

Em có những món sau:

1 cái LED 42'' của Sony
    1 dàn home theatre Sony BDV-E960 có đầu đọc blueray đi kèm
    1 đầu phát HD Kaiboer 530i
    1 amply Sony DH510

Lúc em mua dàn loa BDV-E960 thì thợ đến ráp vào TV, chỉ việc mua đĩa blueray bỏ vào là xem được phim, âm thanh 5.1 luôn. Nhưng còn đầu phát HD và cái amply thì họ không làm, em chịu thua, không biết set up cả bọn lại như thế nào. Mong bác nào có kinh nghiệm hoặc bác nào kinh doanh tư vấn thì giúp em, em xin hậu tạ nhiệt tình. Cám ơn các bác.

24. ngdhieu

ngdhieu Advanced Member

Có đấu được hay không là còn tùy bộ dàn của bác có nhiều cổng giao tiếp hay không.

Amply của bác có thể là thừa nếu dàn Sony BDV đã có sẵn amply bên trong.
    Nếu dàn có cổng input để nhận tín hiệu từ HDP thì bác cứ đấu vào là nghe được. Chẳng có gì quá phức tạp đâu bác.

25. vinhtroc

vinhtroc New Member

Em SONY STR-VZ555ES giờ vẫn giữ giá quá các bác nhỉ!

Share This Page

Loading...