Em mới lấy 1 chú Denon PMA 1500R Cần tư vấn ghép loa

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by longvietanh, 16/1/10.

1. longvietanh

longvietanh Approved Member

Em mới lấy 1 chú Denon PMA 1500R Cần tư vấn ghép loa, vầy bác nào đã từng chơi hay có kinh nghiệm về chú này thì tư vấn cho em nên mua loa nào thì ngon em hay nghe thể loại POP, ROCK . rất trân thành biết ơn các ý kiến của các bác a.

Tags:
  2. baohun00

baohun00 Advanced Member

Trước em dùng em này rồi ghép với loa Bose nghe Pop , Rock , Dance rất hay..nghe Đàm Vĩnh Hưng cũng...quên cả lối về :)
    Mạnh mẽ , bass chắc và khỏe kết hợp với loa Bose cho ra tiếng trầm cũng khá tốt , nếu nghe dance thích tăng cảm giác mạnh làm thêm cục sup JBL tầm hơn 1tr nữa thì..nứt hết tường :D ...Nếu bác thích loa cột và những em chân dài thì Jamo cũng là đối tác tốt để nghe Pop , Rock cho Ampli này. :)
    Bác có thêm 1 chú CDP Denon nữa thì thành song kiếm hợp bích cho thể loại Pop , Rock luôn ( Vì trước em dùng cặp này : PMA 1500R + CDP 1650AL )
    Chúc bác sớm mãn nguyện.
    Thân.

3. khanhtl1

khanhtl1 Advanced Member

Chà,

Em có cặp Bose 601 thuở ban đầu ghép với 1500RII lúc đầu nghe hay, sau này mới biết rằng tầm giá đó Bose nghe không chi tiết lắm, trung trầm lẫn lộn, nhất là nghe nhiều pop rock dễ bị mệt. Gần đây em bê cặp B&W 683 về ghép với 1500RII nghe hip-hop thật là phê, chi tiết hơn, tiếng bass của 683 đanh gọn, và chắc. Tuy nhiên, theo em đánh giá con 1500RII cỏ vẻ kéo hụt hơi, sử dụng khoảng 45 phút trở lên tầm volume 9h thì amp nóng lắm (em đấu bi-wire). Em thiết nghĩ 1500RII hạ một bậc ghép với 684 thì chắc vừa sức để nghe pop rock, đặc biệt là hip-hop. Bảo đảm không hối hận. Giá 684 bây giờ là 19 chai.

Em đang cố gắng tìm Marantz pm 14 ver 2 cặp với 683.

4. 2endition

2endition Advanced Member

Chen chân đóng góp 1 thương hiệu mới: Dali, đến từ Denmark. Chất âm mộc mạc tự nhiên, bass đầy đặn, âm thanh đạt tiêu chuẩn hơn 1 số dòng đang có trên thị trường hiện nay. Bác nghe thử xem.

5. audiott2

audiott2 Advanced Member

trước em nghe 1500R với dòng loa polkaudio thấy cũng ổn, nghe nhạc trẻ, pop được. con này thiết kế khá kỹ, 2 nguồn riêng, linh kiện cao cấp, nhìn đẹp, tuy cs nhỏ (70w/c) nhưng dòng ra tốt nên cũng dễ phối ghép, tiếng rất sạch sẽ, mỗi tội trung âm mỏng nên sau này em đổi cái khác và sau này cũng không thích denon nữa.
    chúc bác vui!

6. audiott2

audiott2 Advanced Member

trước em nghe 1500R với dòng loa polkaudio thấy cũng ổn, nghe nhạc trẻ, pop được. con này thiết kế khá kỹ, 2 nguồn riêng, linh kiện cao cấp, nhìn đẹp, tuy cs nhỏ (70w/c) nhưng dòng ra tốt nên cũng dễ phối ghép, tiếng rất sạch sẽ, mỗi tội trung âm mỏng nên sau này em đổi cái khác và sau này cũng không thích denon nữa.
    chúc bác vui!

7. audiott2

audiott2 Advanced Member

chúc bác vui!

8. longvietanh

longvietanh Approved Member

E cám ơn các đã góp ý, E đã tham khảo a e tren 4r và thấy Jamo Classic 8 hợp lý với chú Amp, vậy bác nào có chán ko dùng thì để lại cho e hoặc bác nào đã dùng rồi thì cho e xin 1 vài ý kiến nhé.

9. cudung

cudung Approved Member

có ai giúp mình với? denon pma 1500r dánh với loa gì hợp vậy các bác

Share This Page

Loading...