Em muốn xem phim 3D tại gia !!!

Discussion in 'Kiến thức chung về home theater' started by Audion, 3/3/12.

1. Audion

Audion Advanced Member

Các bác cho em hỏi một chút, em muốn xem phim 3D tại gia, em đã mua TV LED 3D rồi, em đã có dàn 7.1, tuy nhiên không hiểu phải chọn loại đầu HD nào (có cần loại đầu HD nào đặc biệt không?) và phim 3D thì tìm đc ở đâu? Các bác giúp em với!!!

Tags:
  2. nhuthungfoto

nhuthungfoto Advanced Member

Xem phim tại nhà với TV 3D có 3 cách sau :
    - biện pháp kinh tế nhất : bạn chép phim 3D rip (dạng mkv side by side hoặc top and bottom, phim có hai khung hình ) vào Hdd. Phát trên bất kỳ đầu hd nào để xem, nếu là tv samsung thì có thể xem bằng cổng USB trên tv
    - xem 3D qua file 3D Blueray ISO : đây là định dạng phim 3D bluerey nguyên bản, đươc chuyển thành file ISO và chép lên hdd . Muốn xem phim này ta phải có đầu hd chipset Realtek 1186 như HD proX6, HD V9, IMax 18i vv... Giá tầm trên 3tr
    - xem 3D bằng cách mua đầu blueray và đĩa blueray 3D thật thụ , cách này tốn kém nhất
    Chúc bạn chọn được giải pháp hợp lý

PjgBl4ck likes this.
  3. tai_trau

tai_trau Moderator

Em đang dùng cách này trên đầu 900B của HiMedia xuất cổng HDMI 1.4. Giá tầm hơn 3 triệu. Nói chung là ổn.

4. leehuyhd

leehuyhd Approved Member

Bác Alo EM số này xxxx.xxx.xxx để em tư vấn cho bác nhé, Giá chắc chắn ko nơi nào rẻ hơn.

5. minh_vy

minh_vy Approved Member

bác tai_trau cho em hỏi, em đang phân vân giữa hd pro i6 và 900b , ko biết nên chon cái nào để xem 3D ngon bổ rẻ,ít bị treo máy... hơn, hiện tại em có tv led LG 3D và bộ sony w7600, nhờ bác cho xin ý kiến

6. sontay99

sontay99 Advanced Member

Em xin tư vấn cho bác OPPO 95.vừa có HDD vừa có ổ đĩa bluray! :lol:

7. nhuthungfoto

nhuthungfoto Advanced Member

Hai em này thực chất y như nhau thôi, chỉ khác nhau cái vỏ
    Em thì thích himedia 900b vì trông đơn giản,, thiết kế đèn hiển thị màu trắng rất hài hòa

8. minh_vy

minh_vy Approved Member

cám ơn bác nhathung nhiều. em thì quen với giao diện hd pro(em đang có con prox2+) định lấy tiếp con i6 nhưng theo bác nói như vậy thì em sẻ theo ý kiến của bác chọn 900b.thank bác nhathung!

9. hoa_audio

hoa_audio Advanced Member

em xem 3D bằng PC dùng Card VGA HD 6570 chạy File ISO chạy rất mượt không vấn đề ghì lại thỏa mãn được các nhu cầu khác nhau trên PC thuận tiên hơn dùng đầu HD

10. alongcamepolly

alongcamepolly Advanced Member

Có ai dung extreamer prodig chưa ạ? hay f30 tibizz ợ? em thấy hai em nghe đồn còn chiến hơn hi900b nhiều ợ! mà các cụ cho em hỏi cách cắm rút để xem 3d với bộ giàn nhà em như sau ợ:
    - TV 46 NX720
    - AVR 4310CI
    - Loa BW 683, 685, HTM1
    - Sub vel 10R;
    - Định chơi xtreamer prodigm full hd 3d;
    em có cái khó là em 4310CI ko passthrough full hd 3d (bluray iso ợ); một số hdrip vẫn chơi bình thường nhưng chất lượng so với iso thì kém xa; có cụ nào cao kiến hướng dẫn em cách vừa xem được 3d vừa nghe âm thanh bằng bộ ht nhà em ợ!
    :? P.S e biết có cách nhưng quá tầm với em đó là làm em oppo 9x, có 02 hdmi out; một cắm lên tv; một cắm vào avr là xong nhưng e ko có đủ obama ợ! :wink:

11. hd projector

hd projector Advanced Member

Thanks các bác. em lại được mở rộng thêm tầm mắt

12. TamNhinSo

TamNhinSo Advanced Member

Em nghĩ bác chỉ cần đầu tư đầu phát Imax 3D I18D giá khoảng 3,300,000 và ổ 2TB giá 2t9 nữa là chuẩn rồi. Thường thì mua trọn bộ các cửa hàng họ giảm còn 6tr. Chúc bác vui, khỏe!

13. sontuoc

sontuoc Advanced Member

có TV 3D, mua đầu Dune duo có xem đc file 3D ISO ko các bác?

14. jack&cable

jack&cable Advanced Members

Nếu có Tv 3D rồi thì mọi việc đơn giản , các bác chọn bất kỳ đầu HD nào cũng được . Bây giờ các đầu rẻ tiền chạy Chip Reteak nên duyệt HDD rất nhanh , độ ổn định cao . Hoặc cắm thẳng HDD vào TV có hỗ trợ đọc File MKV , cái này thì nghe bằng loa TV thôi ( nhưng có 1 số Model có công Digital out thì nối tiếp ra Receiver để có hiệu ứng DTS 5.1) cách này thì không mất tiền mua đầu phát HD.

Đây là cách chơi đơn giản , còn bác nào chơi cầu kỳ thì chọn đầu phát theo thương hiệu mình thích và theo túi tiền đầu tư

Attached Files:

15. TamNhinSo

TamNhinSo Advanced Member

Với firmware và cấu hình hiện tại thì chưa em DUne nào chạy được 3D ISO hết bác ạ

16. hd projector

hd projector Advanced Member

Bác ơi, em hỏi chút hiện em muốn lất em đầu phát 3D Imax 3D I18D giống như ý kiến của anh em. Bây giờ cái máy chiếu của em chỉ có chuẩn HDMI1.3 vậy phải có bộ chuyển đổi nữa phải không ợ, bác cho hỏi bộ đấy giá thế nào và em mua được ở đâu ợ. Em đg dùng viewsonic pjd5233. cám ơn bác.

17. VietHD-VNV

VietHD-VNV Approved Member

Chạy Bluray 3D ISO chuẩn nhất bây giờ là Mede8er MED1000X3D - hỗ trợ phụ đề rời srt tiếng Việt, tự động chọn audio tiếng Việt của những Bluray remux, chạy cực mượt, trơn tru kể cả những đoạn bitrate cao như đoạn đánh nhau cuối trong phim AVATAR 3D Bluray ISO ;)

18. fee_2006

fee_2006 Advanced Member

Thế phải mua em đầu khác rồi, hmm, em cũng đang xài Dune Duo và cũng đang nhăm nhe lên 3D cho nó oách :D

Attached Files:

19. sevenloveslc

sevenloveslc Approved Member

Các bác cho em hỏi thêm tí nữa là không thấy các bác nhắc gì đến cái kính 3D cả, thế nếu là TV 3D thì không cần kính ạ, còn kính thì chỉ dùng cho TV led thường thôi ạ. Em hỏi gà các bác thông cảm.

20. HP_audio

HP_audio Advanced Member

bác nói 3D em thấy thèm,,, định giải tán bộ 2 kênh làm quả LG 3D 55" thụ động thay cái 47" cũ về xem cho máu thế mà sau khi thanh lý được món xong vừa đủ tiền về vợ em nó thiến luôn. giờ chỉ biết khóc k biết làm sao.

mà xem 3D thụ động của LG trên màn 55" vô đối luôn các bác à.

21. dragon82

dragon82 Advanced Member

Tivi 3D hiện tại đang bán tại thị trường Vietnam có 2 trường phái
    1. 3D chủ động: các dòng tivi 3D Samsung, Sony... Dùng kính phân cực có sử dụng nguồn ngoài (có pin cho kính)
    2. 3D thụ động: đại diện ưu tú cho dòng này là các em tivi 3D của LG: Dùng kính phân cực ko dùng nguồn ngoài (ko có pin cho kính)

Chất lượng 3D giữa chủ động và thụ động không khác nhau nhiều lắm, và vẫn chưa ai khẳng định được cái nào đẹp hơn cái nào, nhưng có môt điều chắc chắn: kính 3D thụ động rẻ hơn nhiều so với kính chủ động.

22. HP_audio

HP_audio Advanced Member

em khẳng định luôn 3D thụ động có nhiều ưu điểm vượt trội. em và mấy anh em bên HDvietnam đã trải nghiệm và kế quả là đã xem 3D thì cứ LG mà múc,, còn không 3D thì tùy theo túi tiền

23. sevenloveslc

sevenloveslc Approved Member

Em cảnm ơn các bác nhiều. Em thấy sáng hơn chút rồi. Như vậy túm lại là: Để xem 3D cần có TV 3D, Phim 3D (Dùng nguồn ngoài hoặc chạy trực tiếp qua cổng USB của TV) và kính 3D tùy theo loại TV đúng không ạ???

24. dragon82

dragon82 Advanced Member

chuẩn ko còn gì để chỉnh, chúc bạn sớm có dàn 3D ưng ý

hehe, nghe bác nói cũng yên tâm vì em cũng đang dùng tivi LG 3D :D

25. HP_audio

HP_audio Advanced Member

không được vì một mình em thì vẫn chủ quan. Cụ sang bên HDVIETNAM đó bên đó bàn nhiều về vấn đề này

Share This Page

Loading...