Em muốn xem phim 3D tại gia !!!

Discussion in 'Kiến thức chung về home theater' started by Audion, 3/3/12.

1. yd82

yd82 Advanced Member

Theo thiển ý của em, đã xem 3D thì phải xem bằng máy chiếu và mà hình đủ rộng, chứ nó nhỏ nhỏ xinh xinh như cái tivi thì xem chán lắm.

2. thanhquang

thanhquang Advanced Member

Xtreamer Prodigy em đã chơi rồi, nhưng sau 1 tháng phải trả lại vì ngoài cái thương hiệu HQ ra không hơn gì ( có phần còn tệ hơn) mấy con Tung Của. Ngay cả con Dune base 3D mới ra bây giờ cũng dở, hiện em lại qua về với Imax 18D.
    Cách chơi 3310 vì không hỗ trợ 3D nên từ HDP bác mua cái đầu chia 1in 2out ( loại dùng cho HDMI 1.4 nhé) test OK rồi hãy trả tiền.

3. Nnhiep

Nnhiep Advanced Member

Bác có thể nói rõ hơn về những điểm dở của đầu Dune Base 3D mới ra gần đây ko, vì em cũng đang quan tâm đến em này và cũng để cho mọi người tham khảo trước khi quyết định rước em về. Thân

4. nhuthungfoto

nhuthungfoto Advanced Member

Điểm dở duy nhất của Dune3D so với các đầu HD 3D khác là có giá cao hơn
    Còn các tiêu chí còn lại như chất hình ảnh, âm thanh, độ ổn định thì Dune 3D vượt trội tất cả :)

5. thanhquang

thanhquang Advanced Member

Cũng có thể em thất vọng Dune3D do nó được PR quá tay, tung hô vang trời. Khi mổ bụng nó ra em thấy bộ đồ lòng như bị mất trộm ngoài thêm cái tính năng đọc được 3D ISO thì vưỡn vậy, với cái giá hơn 6 củ quả là quá chát với những gì nó mang lại. :(

6. nhuthungfoto

nhuthungfoto Advanced Member

Khi xem trên màn hình lớn thì mới thấy sự khác biệt và hiệu quả rõ rệt giữa Dune 3D và các HD Box 3D chip Realtek

7. huy_av

huy_av Advanced Member

Em thì không nghĩ nó cao giá so với những gì nó mang lại so với các đầu HD 3D khác hiện có trên thị trường VN. Trước khi có Dune 3D thì đầu Mede8er 1000x3D dùng chip realtek được trang hdvietnam gọi là "thiết bị giải trí HD 3D hàng đầu thế giới" giá đã khoảng hơn 5tr5 rồi. Nhưng em đã so với Dune 3D quả thật thua nhiều lắm, nhất là hình ảnh và độ sâu màu. Vậy thì mua Dune 3D mắc hơn vài trăm ngàn cũng đáng, nhất là giai đoạn này đã có firmware sửa các lỗi ban đầu khi mới ra của Dune 3D.

8. huy_av

huy_av Advanced Member

Đồng ý với bác Nhựt Hùng, em xem các đầu HD chip Realtek trên màn hình 64" hình bị vỡ nhiều, nhưng xem chip sigma của Dune thì không bị.

9. helloyou705

helloyou705 Approved Member

bác cứ chiến em base 3d này đi không hối hận đâu,

10. pt_vnn

pt_vnn Advanced Member

Hiện em đang dùng hd 900b, với mức giá 2,9tr theo em giá cũng hợp lý và dùng cũng tương đối ổn. Nếu các bác muốn cải thiện hơn về âm thanh thì chọn Dune thôi.

11. anhtuan3a

anhtuan3a Advanced Member

Dune thì điểm mạnh là HD chứ không phải 3D bác ạ, ttheo em bác cứ dùng con Mede8er MED1000X3D là ngon nhất. Phát Brulay nguyên gốc mượt mà, âm thanh hay mà hình thức em nó cũng đẹp nữa. Giá cũng hợp lý. Vì phim 3D thực ra xem không phải thường xuyên nên bác cứ tuyển các phim Bluray nguyên gốc xem đã lắm, nhất là âm thanh của bác mà có True HD hay DTS HD thì xem phê lắm ạ

12. hoacomay85

hoacomay85 New Member

3D thì có rất nhiều đầu HD để lựa chọn như Dune Base 3D, Dune TV 303D, iMax i18D, HD 910B....

13. nongtinh3

nongtinh3 New Member

có TV 3D ? thì làm sao đây bác

14. TamNhinSo

TamNhinSo Advanced Member

Bác đã có tivi 3D thì giờ Bác đầu tư 1 đầu HD 3D + 1 HDD chứa phim, kết nối qua tivi 3D bằng HDMI là xem được ạ. Tùy tầm đầu tư mà Bác có thể lựa chọn cho mình 1 con ưng ý nhất: HD Life V7, Imax I18D, Dune Base 3D, Dune 303D, Himedia 910B...

15. EuroAudio

EuroAudio Advanced Member

Các bác lưu ý khi chép phim 3D yêu cầu chép phim Bluray 3D để thưởng thức hiệu ứng trọn vẹn, hiện nay một số bạn vẫn xem 3D với định dạng side by side cho hiệu ứng và độ nét không tốt bằng 3D bluray nguyên gốc

16. TamNhinSo

TamNhinSo Advanced Member

Bác nói chính xác đó ạ, nhưng theo em cũng phải tùy vào điều kiện:

+ Nếu nhà Bác nào đã có đầu HD chỉ hỗ trợ SBS thôi thì chỉ chép SBS.
    + Vì dung lượng những phim 3D Bluray hơi cao, nên nhiều Bác "hơi ngán" với 3D một số Bác chỉ xem là phụ nên SBS cũng là một sự lựa chọn không tồi.

17. luonghoan007

luonghoan007 New Member

chào các bạn.cho mình hỏi chút,nhà mình mới mua 1 chiếc tivi lead 3d LG 42LA6200.bạn cho mình hỏi là giờ mình muốn xem phim 3d ngoài kính 3d và ổ nhớ ngoài còn cần thêm gì nữa không nhỉ.cho mình hỏi thêm là dòng tivi này đọc được nhưng đuôi video gì không

18. korien

korien Advanced Member

Xem LG xong bao lâu phải thay tivi 1 lần hả bác? Em thấy tất cả các loại màn hình của LG từ màn hình máy tính cho đến tivi LCD hay LED chất lượng đi xuống cực nhanh, xem khoảng 1 năm hình ảnh bắt đầu tối dần nhìn phát chán luôn

19. OngIu

OngIu Advanced Member

Đọc topic các bác trao đổi em mới hiểu phần nào về khính 3D. Vậy để xem phim 3D chiếu lên màn hình bằng máy chiếu thì sử dụng loại chủ động hay thụ động hả các bác?

20. boaudio

boaudio Advanced Member

E thấy 3d thụ động, kính rẻ, xem ok.

21. boaudio

boaudio Advanced Member

Tivi 3D hiện tại đang bán tại thị trường Vietnam có 2 trường phái
    1. 3D chủ động: các dòng tivi 3D Samsung, Sony... Dùng kính phân cực có sử dụng nguồn ngoài (có pin cho kính)
    2. 3D thụ động: đại diện ưu tú cho dòng này là các em tivi 3D của LG: Dùng kính phân cực ko dùng nguồn ngoài (ko có pin cho kính)

Chất lượng 3D giữa chủ động và thụ động không khác nhau nhiều lắm, và vẫn chưa ai khẳng định được cái nào đẹp hơn cái nào, nhưng có môt điều chắc chắn: kính 3D thụ động rẻ hơn nhiều so với kính chủ động.[/quote]
    em khẳng định luôn 3D thụ động có nhiều ưu điểm vượt trội. em và mấy anh em bên HDvietnam đã trải nghiệm và kế quả là đã xem 3D thì cứ LG mà múc,, còn không 3D thì tùy theo túi tiền[/quote]

Xem LG xong bao lâu phải thay tivi 1 lần hả bác? Em thấy tất cả các loại màn hình của LG từ màn hình máy tính cho đến tivi LCD hay LED chất lượng đi xuống cực nhanh, xem khoảng 1 năm hình ảnh bắt đầu tối dần nhìn phát chán luôn[/quote]
    Tivi 3d của sony, đời 2013 e thấy xuống giá cũng hợp lý rồi

22. tai_trau

tai_trau Moderator

Nhà em có 3 cái TV của LG, bao gồm 1 cái LCD đã dùng được 9 năm, 1 cái plasma được 3 năm và 1 cái LED được gần 2 năm.
    Chưa có cái nào bị tối dần như bác nói. Chắc do em gặp may.

23. tai_trau

tai_trau Moderator

Ngoài kính 3D và ổ nhớ để lưu trữ phim bác không cần thiết bị nào khác, kể cả HD Box do dòng 6200 có thể đọc được hầu như mọi định dạng phim qua cổng USB. Tuy nhiên bác lưu ý 6200 không xuất được âm thanh DTS hoặc HD DTS chuẩn bác nhé.

24. SAIGON_HD

SAIGON_HD Approved Member

Dùng máy chiếu thì nếu là máy chiếu hỗ trợ 3D (Hiện tại đa số là 3D DLP như Optoma HD25LV, Optoma HD33 ... BenQ 1070, BenQ1080 ... v.v...) thì bác dùng kiếng đi theo máy chiếu (tương tự như kiếng theo TV vậy đó) và 3D chủ động, còn nếu dùng hệ thống 3D quang phổ, phân cực (dùng 2 máy chiếu) thì dùng kiếng riêng (3D phân cực thì kiếng rẻ nhưng set up 1 hệ thống rất là cực, không ổn định lắm, 3D quang phổ thì kiếng đắt hơn, nhưng set up và vận hành thì OK hơn nhiều) :)

binhxitrum likes this.
  25. Manhpham2014

Manhpham2014 Approved Member

Đúng rồi, Công nghệ 3D 4K của LG giờ gần như dẫn đầu

Share This Page

Loading...