Epos 14 hay Celestion Sl6si

Discussion in 'Loa' started by Only Time, 29/5/12.

1. Thắng Việt

Thắng Việt Advanced Member

Thế cho nên ngay từ đầu Topic em đã bảo bác lấy ES14 mà lị. :)

2. Sao bien

Sao bien Advanced Member

Có mấy bác đang cười tươi - Epos 14 qua topic này lên giá rồi :lol:

3. vnaudio

vnaudio Advanced Member

Các bác cho tôi hỏi cặp SL6si đẹp giá khoảng bao nhiêu ạ ?

4. buihoa75

buihoa75 Advanced Member

_ Tùy vào độ mới hay cũ của em nó nữa bác ah, nhưng nhìn chung thì nó sẽ nằm trong khoảng 8 đén 11 củ . Nếu gân không còn zin thì cũng còn tùy vào độ máu của bác nữa :)

5. Thắng Việt

Thắng Việt Advanced Member

Lên từ lâu rồi chứ không phải đợi đến topic này đâu bác ạ. :lol:

6. vnaudio

vnaudio Advanced Member

Tôi cứ tưởng es14 và sl6i giá tương đương nhau thì ra nó cũng chênh nhau nhiều( có cửa hàng bên VNAV shop rao es14 giá 16 củ) .
    Vậy là trong 2 em này tùy vào gu nghe nhạc nhưng rõ ràng là es14 hơn hẳn sl6i( nhiều người thích hơn, giá cũng cao hơn)

7. buihoa75

buihoa75 Advanced Member

_ Nếu so sánh es14 thì phải so với celestion sl600 mới phải bác àh, hai model này về giá có chênh lệch nhưng không nhiều ở thời điểm mới xuất xưởng, khi chọn loa nào thì cũng còn tùy vào gout nghe vì mỗi loại đều có thế mạnh riêng . nhưng es14 dễ phối hơn sl600, một phần do độ nhạy và loa bass, thùng công hưởng lớn hơn, ở cùng một thiết kế thì loa có cổng phản hồi bass bao giờ cũng dễ ghép hơn, dễ ra âm trầm hơn ( celestion sl 600 là dạng thùng kín với độ nhạy là 82db ) .

8. longlanh1510

longlanh1510 Advanced Member

Giữa Epos 14 & Celestion Sl6si thì em chỉ có chọn ES14 mà thui.

9. cusuc

cusuc Advanced Member

trc chơi em này với quad 44/405-2 cái đàu tiên mà hỏi mua ở chú Thành bác sĩ mà chú ấy chẳng biết là âm ly gì, may hồi xưa có bộ tạp chí hifi world của davisP mới dám khuân cái âm ly quái gở này về thêm cả cặp ns10m.Nhớ có ông bạn đang dùng acuphase 305 với cd acu đánh với Tanoy mà chết lăn chết lộn đòi bán đi mua bộ phòng ngủ nhà mình,đành phải chia tay với bộ Quad . thế mà 3 năm sau gửi sang korea mới mua lại đc nó với giá 350us cả công xách. giờ sau cả 10 năm thế này nghĩ lại mà tiếc cái bộ này quá. Mình ko phải là Fan của Diton nghe celestion chỉ ưng dòng sl6-700 thôi

10. cusuc

cusuc Advanced Member

nghe mấy đoạn thua và thắng về bass tress thật sự nghe buồn cười quá. Nếu như vác mấy cái loại Musical A 100 đánh thảm nào chê sl6si. Nghe cả bê acuphase đánh sl6si tiếng vẫn tệ vậy thôi. Loa nào trong hai đôi này có chất riêng, tất nhiên mình thích cả đôi. giá trị cao thì thích sl6si hơn tuy có rẻ hơn epod 14 nhưng trung âm cjar ipod quá bt đc cái bass khỏe trung dầy chứ xét theo gu nhạc trung âm như thế nào thì mình coi epod chỉ là đôi loa dễ đánh khỏe và khù khờ thôi. Nghe tinh phối ghép chịu khó tìm hiểu và chọn đồ đánh phù hợp và quan trong là cái đầu CD nữa mới chọn đc bộ loa như ý. Phải có hệ thống phù hợp mới so đc đúng cách. Chứ bê mấy loại đồ chẳng để sl6si lên đc tiếng thì mua sl6si làm gì,nghe người ta nói hay mà mình dùng ko hay thì nên trả về tay ng biết xử dụng.

11. nadm10

nadm10 Advanced Member

em đang dùng epos 14 đây
    Hệ thống gồm
    CDP: Teac 25xs
    Amp: Naim Nait 3
    Dây: Không tên tuổi
    Đánh giá: Khá ưng nên vẫn dùng
    Chưa được nghe Celestion SL6si nên bác nào có mang qua e test cùng hệ thống.
    Câu trả lời sẽ có sau khi test! (tất nhiên là chỉ có ý nghĩa trên hệ thống của em thôi)
    em ở HN

12. trex

trex Advanced Member

Re: Epos 14 hay Celestion Sl6si
    Unread postby trunglaminh » Fri 01 Jun, 2012 08:09:39
    Only Time wrote:
    Cám ơn bác nhiều, trc em có nghe qua sl6 trơn ở nhà anh bạn, so với loa cổ và cỏ dynaco a25 thôi, thấy sl6 hơi "nhạt", bass kém hơn nhiều, không biết có phải do phối nghép ko. Chắc em phấn đấu epos.

Bác đang nghe A25 mà chuyển qua 2 ông này thì nghe " nhạt" là cái chắc. Kể cả epos dải trầm cũng không thể xuống sâu và mềm như A25 được

Trời vác sl6si so loa này ạ chất lượng âm thanh cách nhau cả KM. Nghe kỹ mới thấm

Share This Page

Loading...