ESOTERIC X-30(2nd), Marantz SA 15S2 và Cambridge Azur 840C.

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by hoanglong_ag, 21/3/10.

1. paul

paul Advanced Member

Hehe hôm nào đẹp trời bác Mike ôm con CD Arcam của bác qua giao lưu ở quán Khang,ở đó có sẵn Esoteric X10W và cà X30 và thậm chí là những con CD hạng thấp nữa để coi thật sự con FMJ 17 hay 37 của bác hay như thế nào mà bác ca ngợi quá làm em cũng tò mò :D Test trực tiếp đi bác ạ.Chứ cứ đề cử và thảo luận thì ko ăn thua đâu.
    Bác Mike ok chứ?

2. Mike

Mike Advanced Member

Ôi bác Paul xuất hiện rồi :p . Em sẵn lòng ạ, cdp CD 17 của em nặng có ký, mang vác dễ dàng và sẵn sàng chiến với các Teac và Esoteric nhưng phải loa Âu và ampli châu Âu nhé vì em kô chơi Mỹ ạ. :)
    Thân

3. Mike

Mike Advanced Member

Cám ơn bác Trantu nhé, vì bác chủ muốn nghe nhạc đa năng nên chú 50S là đúng tiêu chuẩn đấy ạ, lại SACD nữa chứ :).
    Vì bác ấy lấn cấn giữa mấy dòng nên em bảo bác ấy thêm lựa chon tốt mà, bác đùng nghĩ là chỉ cdp kô mà ăn đứt được em đa năng kia đâu, quan trọng là phối ghép nữa và hợp dòng nhạc. Em là em cứ quất hàng mới cho nó lành chứ thuốc nhỏ mắt với viện phí thời buổi này tăng lắm ạ :lol:

4. paul

paul Advanced Member

Thế thì lên nhà bác Trantu nhé bác Mike.Vì hiện bác ấy có sẵn pre pow và 2 cặp loa Châu Âu chính hiệu con nai vàng.Đầu CD đã hay thì chơi loa nước nào hãng nào mà chả hay ạ. :D

5. Mike

Mike Advanced Member

Cám ơn nhã ý của bác Paul và bác Tú, sắp xếp được em sẽ cho ẻm lên đường, bác chuẩn bị lọc nguồn và dây nguồn tốt nhé, em kô chơi dây đi theo máy đâu ạ. :)
    Thân

6. baohun00

baohun00 Advanced Member

Bác Mike làm em phát sốt..... :lol:
    Nếu có vụ chiến đấu này em xin tình nguyện làm chân điếu đóm , chè thuốc , bưng bê phục vụ các bác đổi lại các bác cho em xin cái vé ngồi ở cánh gà xem các thí sinh thi đấu ạ.
    Không biết bác chủ topic đã chốt hạ được chưa nhỉ ?
    @bác Mike : CDP Arcam 17 của bác cũng dễ khênh mà , em tình nguyện áp tải em nó xuống nhà bác trantu để bác rảnh rang đi người không ạ.

7. skr

skr Advanced Member

em vote cho Esoteric X-30 khò khè, hay hơn dòng marantz.

8. audio5_06

audio5_06 Advanced Member

Thảo nào mà Bác cứ đòi xem dây và nguồn của E??..
    E PR tý: ...Bao Bác HN xuống nhà E xong - sau khi E giới thiệu các chiến binh ẩn mình sau lưng bộ dàn - âm thầm hỗ trợ .., xem xong đều bày tỏ sự ngưỡng mộ vì chất lượng, hiệu quả mà lại giá cả lại Cỏ úa. :mrgreen:
    Con Arcam của Bác mà TEST ở nhà E k qua thiết bị với qua thiết bị chắc Bác lại đi theo vết mòn của các cao nhân đấy. :D

9. trantu

trantu Advanced Member

Theo em thì ko cần phải test gì đâu vì đôi khi test cũng không đạt được yêu cầu mong muốn và do nhiều điều kiện khác nhau nên đôi khi test lại đâm ra lăn tăn nhiều và lại loanh quanh...phòng thế đc chưa, phối vậy hợp hay không....

thiết bị thì cái nào cũng có thế mạnh riêng, chính vì vậy nó sẽ đem lại giá trị riêng cho từng người dùng khác nhau. Ví như bác nào muốn có một cái đầu mà nghe tốt cả CD, SACD, DVD thì DV50 có thế mạnh, nhưng bác nào chỉ cần CD thì dù thế nào thì một cái CDP tầm tiền cái DV 50 thường sẽ chơi CD hay hơn (mọi so sánh chỉ mang tính tương đối)

10. hoanglong_ag

hoanglong_ag Advanced Member

Hí hí :lol: . Không ngờ topic nhờ tư vấn của em lại sôi động thế và là cơ hội để bác Mike đưa em CDP Arcam 17 đi thi đấu.
    Chúc tất cả các bác đều thắng lợi trong cuộc test này (ba phải nhỉ :D ).
    Riêng em thì có lẽ em sẽ nghe thử trước khi quyết định nhưng 80% là ESOTERIC X-30.
    Chúc tất cả các bác đều vui vẻ và thành đạt.

11. Mike

Mike Advanced Member

Bác quyết được 1 cách tự tin là em vui lắm rồi ạ. :), mỗi người 1 sở thích nên tùy gu mà tư vấn thôi ạ. Chúc bác sớm ưng ý.

12. baohun00

baohun00 Advanced Member

Chúc bác giữ vững và phát huy được khối lượng giao dịch cổ phiếu này và hy vọng khi khênh về sẽ đúng là Esoteric chứ không phải thương hiệu khác :)

13. trantu

trantu Advanced Member

X30 tiếng rất nhẹ, rất chi tiết, bass sâu nhưng vì nó nhẹ nên những người gu nghe mạnh một chút sẽ thấy không phù hợp. Nếu bác có điều kiện nghe trực tiếp là tốt nhất. Em từng chơi, đã bán, giờ lại nghèo nên nếu có tiền lại có lẽ em cũng vẫn sẽ tiếp tục chơi X30.

Chúc bác tìm được đồ ưng ý.

14. format

format Advanced Member

Mới ra Tết mà mua sắm có vẻ dữ ha. Chơi đến CD tầm này tai cũng thính lắm rồi. Rước con này về thay em 10SE với 2 cặp loa đó, căn phòng đó thì âm thanh có cải thiện hơn được nhiều không? Con Esoteric 10W thì bác Thuận bán sách đang có đấy, có thể lên gạ mang về nghe thử. Bữa trước BMT có con Esoteric 50W đen bóng - đỉnh của dòng này đó, ở nhà bác Thành tin học TS, không biết giờ còn không? Hay đổi loa đi, K2 5500 đang muốn có chủ mới đó... :D

15. luongkhoan

luongkhoan Approved Member

Ở tầm giá này em đề cử thêm 1 CDP nữa là Naim CD 5i . Theo em đây cũng là một lựa chọn khá tốt trong tầm giá mà cũng dễ nghe thử nếu bác chủ topic ở Hà Nội hoặc TP HCM.

16. hoanglong_ag

.
    Em dự tính trước mắt upgrade CDP đã, có lẽ sẽ cải thiện chút âm thanh cho dàn còi của em. Còn JBL 5500 chắc có lẽ chưa đủ năng lực để rước về. Cuối tháng này chuẩn bị có nhóc cọp con. :lol: . Dạo này anh có gì mới ko, cuối tuần này em về BMT ucf nhé đại ka :D

17. baohun00

baohun00 Advanced Member

Mà không biết cấu hình hiện tại của bác chủ đang dùng là gì nhỉ ? Có thể chia sẻ cùng anh em được không ạ ?

18. hoanglong_ag

Dạ, hiện tại em dùng bộ dàn như sau :
    - CDP : Teac 10.
    - Ampli :
    +1/Nad C375BEE + Dây nguồn Supra.
    +2/Tube Ampli 4 cây 6550
    - Loa:
    +1/Dali iKon 6.
    +2/JBL 940T
    - Dây tín hiệu :
    +1/Nordost Blue Heaven.
    +2/Audio Note silver
    - Dây loa :
    +1/Kimber 8TC
    +2/Audio Note silver

19. baohun00

baohun00 Advanced Member

Ui....dây nhợ của bác em nhìn mà thèm... :p nhưng em không biết bộ nào là bộ đá chính , bộ nào đá phụ...đâu là đội hình sân nhà còn đâu là đội hình sân khách vậy bác ???
    Vậy là bác tính rước thêm 1 em CDP về cho đủ 2 đội hình ạ ?

20. hoanglong_ag

Dạ, đúng vậy bác à. Em dự tính thêm 1 CDP nữa cho đủ 2 bộ có thể đáp ứng nhu cầu nghe nhạc tả pí lù của em ạ. Còn thứ tự đội hình là 1-->2 bác ạ. Vẫn biết là 2 anh què không bằng 1 anh lành :( nhưng bỏ thì thương bác ạ. Thanh lý thì chả được mấy đồng, để lại chơi nhìn cũng thấy hay hay :D

21. baohun00

baohun00 Advanced Member

Vậy là em hiểu rồi....hihihi . Em cũng chỉ ao ước có điều kiện giống bác sắm thẳng 2 bộ giàn vì em cũng nghe linh tinh đủ loại hết,,,có nhiều thiết bị như vậy cũng tha hồ thỏa chí cắm , rút bác nhỉ ?

22. songoku1918

songoku1918 Advanced Member

Esoteric X30 giờ khoảng bao nhiêu các bác nhỉ?

23. hqaudio

hqaudio Advanced Member

Em vote cho Esoteric ạ. 2 thằng kia không qua nổi đâu, lại có thêm SACD nữa thì quá đỉnh rồi. KHông thì bác tìm Eso DV-50s xem, cũng ngang ngữa X30 nhưng có thêm DVD nửa, quá good.

24. anhcccp

anhcccp Advanced Member

Theo dõi các bác bàn bấy lâu thấy cũng muốn chen vào bàn tí cho bằng chị bằng em :mrgreen: Theo em nhé, nếu chỉ trong 3 con cdp bác chủ đưa ra thì em chọn X30, còn nếu cho mở rộng thì em chọn thêm Meridian 506.20; 506.24; 507( đều trong tầm giá chưa đến 30tr). Các bác nghe thử đi sẽ thấy em chỉ nó xạo tí ti :p

25. caobeo68

caobeo68 Advanced Member

Cac bác cho em nói một câu cho đỡ ngứa mồm.Em đã từng chơi qua nhiều loại cdp nhưng khi bán thì eso x-30 ít lỗ nhất và được các bác thợ trả tiền cũng nhanh nhất ạ :p

Share This Page

Loading...