Fan AR4 , nghe nhạc vàng trước 75 bằng CD

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by tuancomtam, 7/10/14.

1. thienthanwe

thienthanwe Advanced Member

báo cáo các bác lọ mọ vui chơi tìm hiểu ngộ ra nhiều cái hay các bác ạ." Ar4 vừa có 4ax vừa 4x và có tất cả 6 loại" cái này theo các bác chơi hồi xưa nhân chứng sống kể lại..và cặp của bác Tuấn cũng trong số đó có loa bass 'lòng xám râu quặp' :D

2. tuancomtam

tuancomtam Advanced Member

Em không có LÚA nhiều để chơi FOSTEX đâu Bác. Nó chỉ là cặp Trebe AT9 Made in VN. Giá: 2tr8 đó Bác. Em nó chỉnh được 4 chế độ. Bác search Google để biết thêm về em nó. Có cho nghe thử tại bộ dàn của Bác luôn đó. :D

3. tuancomtam

Theo để O BẾ cho em nó mà RÂU em cũng muốn QUẶP luôn rồi.... :D :D :D

4. thienthanwe

dạ.. :D đúng là gắn nghe tiếng xì đã thiệt.mấy bữa nay lang thang ở Ar fan e bị nghiện ar mất rồi bác ạ.mặc dù e chưa từng nghe model cổ nào cả :twisted: .giờ chắc tích lũy từng đồng thôi ko biết sau này có bợ đc cặp nào ko...chắc đến khi đủ lúa thì cặp mình nhắm tới ko còn giá đó nữa!!!!!

5. thienthanwe

e xin đính chính Ar4xa chứ ko phải 4ax :D. bác Tuấn hiện giờ thì coi như bác đã "toại nguyện" với ar4 nhưng bác có nghĩ đến sẽ nâng cấp lên model cao hơn la ar3 ko bác??? con này là 1 trong những con huyền thọi của bản hãng và đc rất nhiều người 'săn lùng'.e nghèo nên chỉ mơ ước con 4 thôi ạ :twisted:

6. tuancomtam

Với em THẾ LÀ ĐỦ rồi. :D

7. thienthanwe

thiệt hả bác?? :D .à bác giữa củ loa bass ar và thùng loa nó có 1 lớp lót(giăng gì đó).cái này nếu ko tháo loa ra thì ok, chứ tháo ra rồi lớp này nõ sẽ bị hư...để như vậy gắn lại thì nó ko đc ok kín cho lắm(có cảm giác mình ko an tâm :D )vì loại loa này hở là bass ko hay nữa!!! thùnh kín mà...nhờ bác chỉ cho e bác sử dụng lớp lót này vật liệu gì???mua ở đâu đc ko? e thấy Tây lông nó dùng là '3M Strip-calk'.à còn 1 đièu nữa là hqua e phát hiện gân vải củ loa KLH của e bị khô keo và bung ra 1 chút, chọc cây tăm xỉa răng vô đc (chỗ viền vải gắn vô khung xương loa bác ạ) cái này e sử keo con chó để dán lại đc ko?hay mua keo gì dán lại ạ? mong bác giúp e

8. Huynhtranvn

Huynhtranvn Approved Member

Đất nặn em bé chơi màu đen là ok

9. tuancomtam

Bác nói rất có lý. :D :D :D

10. thienthanwe

Đất nặn em bé chơi màu đen là ok[/quote]

dán gân mà trét đất sét mấy bác???e thấy KLH của e hãng nó dùng keo đàng quàng lém!!!! :D .đồng ý hồi xưa khó khăn ngta mới dùng đất sét..chứ bây giờ e thấy nhiều vật liệu mà,chỉ có điều mình chưa xài qua..ko biết có "an toàn" ko.hay ý bác là trét đất sét để làm lớp lót của loa bass???cái này e thấy còn có lý!nhưng đến khi mình siết ốc loa đất sét tràn ra ngoài hết có đảm bảo ko ạ.cái này e hỏi chân tình vì dòng loa cổ này e ko có kinh nghiệm.còn tụi tây lông nó dùng vật liệu e nghĩ ở Việt Nam mình tìm chắc ko có

11. thienthanwe

e để ý thấy bác Tuần giờ lên sàn hơi bị nhiều nha!!!chừng nào bác nâng cấp loa Ar của bác thì bác ới e đầu tiên nha..hihi.chắc e nghĩ bác khó chia tay nhưng audio khó nói trc đc bác ạ...ko có cái gì là nhất nhất số 1 hết..biết đâu bác lại lên Ar3 thì sao!!! :lol:

12. thienthanwe

bác 'huynhvanvn' cũng chơi loa cổ ạ? bác chơi loa gì thế ạ????có gì mong bác chia sẻ cho vui

13. Huynhtranvn

E cũng mới tập tành bằng cặp ar4x, về là gỡ ra làm lại biến trở, thay dây, thay tụ theo bác @tuan, nghe hay hơn bác ạ không còn loẹt xoẹt nữa ạ, có cơ hội cũng muốn được giao lưu học hỏi thêm ạ

14. thienthanwe

vậy là bác hơn e quá xá rồi...e cũng mới chơi đây thôi ạ.trc sinh viên e cũng thít lắm mà ko có tiền..giờ đi làm "cơm áo gạo tiền" cùng ko bao nhiêu cả nên sắm đồ cỏ thôi ạ.có tiền e cũng lên Ar4x như mấy bác.. :D .hiện đang chơi nhạc vàng 75 với KHL22a bass 20cm --+--pow Trio M6000 45w/ch (60,70's)--+--pre Nad 1000--+--DAC diy 2TDA1541 bóng driver 6h1p.hiện đang chủ yếu nghe với nguồn Lossless (nguồn Tape,reel).e cũng có ổ ghi đĩa Plextor để chép cd những chủ để mình yêu thích...rất mong học hỏi thêm từ a.e

15. Huynhtranvn

vậy là bác hơn e quá xá rồi...e cũng mới chơi đây thôi ạ.trc sinh viên e cũng thít lắm mà ko có tiền..giờ đi làm "cơm áo gạo tiền" cùng ko bao nhiêu cả nên sắm đồ cỏ thôi ạ.có tiền e cũng lên Ar4x như mấy bác.. :D .hiện đang chơi nhạc vàng 75 với KHL22a bass 20cm --+--pow Trio M6000 45w/ch (60,70's)--+--pre Nad 1000--+--DAC diy 2TDA1541 bóng driver 6h1p.hiện đang chủ yếu nghe với nguồn Lossless (nguồn Tape,reel).e cũng có ổ ghi đĩa Plextor để chép cd những chủ để mình yêu thích...rất mong học hỏi thêm từ a.e[/quote
    Nhìn đồ anh dữ quá, e kết cái plextor để chép đĩa đó mà chưa có đkiện. Đi mua cd giờ không biết mua đâu.

16. thienthanwe

Nhìn đồ anh dữ quá, e kết cái plextor để chép đĩa đó mà chưa có đkiện. Đi mua cd giờ không biết mua đâu.[/quote]

ui..đồ cỏ ban sơ thôi bác ạ..bác nói vậy mấy bác trên này cười e chết..định lên ar4 như bác mà ko đc nữa nè.

17. Huynhtranvn

ui..đồ cỏ ban sơ thôi bác ạ..bác nói vậy mấy bác trên này cười e chết..định lên ar4 như bác mà ko đc nữa nè.[/quote]
    Ar4 giờ thấy đắt quá trời.

18. thienthanwe

Ar4 giờ thấy đắt quá trời.[/quote]
    có shop trên này rao có 7.5tr bass màu xám,vỏ thùng còn liền lạc ko biết có đáng chơi ko!?
    hnay e nghe bộ trường sơn 4 âm thanh khá hay các bác ạ.nhất là máy bài cuối

19. oldschool

oldschool Advanced Member

có shop trên này rao có 7.5tr bass màu xám,vỏ thùng còn liền lạc ko biết có đáng chơi ko!?
    hnay e nghe bộ trường sơn 4 âm thanh khá hay các bác ạ.nhất là máy bài cuối[/quote]

Em đi hỏi mua thì toàn gần 9tr đến gần 10tr không đó bác. :D

20. Huynhtranvn

hnay e nghe bộ trường sơn 4 âm thanh khá hay các bác ạ.nhất là máy bài cuối[/quote]
    7.5 tr là rẻ rồi bác, cứ mở tung ra xem thấy ok là xúc thôi à, mà giờ mấy cái loa này cũ mèm rồi về cũng phải thay lung tung hết.

21. oldschool

oldschool Advanced Member

7.5 tr là rẻ rồi bác, cứ mở tung ra xem thấy ok là xúc thôi à, mà giờ mấy cái loa này cũ mèm rồi về cũng phải thay lung tung hết.[/quote]

Cái vụ thay lung tung không chắc nha bác. Mấy cái của em chỉ làm cho phần "công tắc" sau lưng hoạt động là nghe ngon rồi, thêm nữa là làm lại đất nặn cho kín thôi.

22. thienthanwe

Cái vụ thay lung tung không chắc nha bác. Mấy cái của em chỉ làm cho phần "công tắc" sau lưng hoạt động là nghe ngon rồi, thêm nữa là làm lại đất nặn cho kín thôi.[/quote]

bác cho e hỏi là đất nặn(đất sét) mình mua chỗ nào bác? ngta thường bôi vô chỗ nào bác? loa của e chỗ ván mặt tiền để bắt củ loa và cạnh thùng hai bên có chỗ ko có kheo (bị lỗ rãnh)..e tính bôi đất nặn ko biết có đc ko. e hỏi keo để dán mép thùng loa có người chỉ e dùng keo gỗ với bột đá. bác biết chỉ cho e với ạ..e cám ơn bác

23. thienthanwe

7.5 tr là rẻ rồi bác, cứ mở tung ra xem thấy ok là xúc thôi à, mà giờ mấy cái loa này cũ mèm rồi về cũng phải thay lung tung hết.[/quote]

dạ..e nghĩ nếu để mua nghe nhạc dài lâu thì mình nên làm sạch lại chiết áp phía sau để khỏi bị rột rẹt, mất treble...or là nên thay mới luôn như bác Tuấn đã làm. e thấy nhiều loa còn đẹp nhưng ecang bị mục hay bị ố trong xấu xí cũng nên thay cho đẹp còn lại mình nên để nguyên vẹn ạ.
    e thì thích loa bass lòng vàng và gân vải hơn có tiền e mà thấy sẽ hốt nó.

24. thienthanwe

bác chủ đi đâu rồi dạo này bác có sưu tầm chủ đề nào hay thâu lại chia sẻ nhé bác. mấy bữa nay e theo mấy bộ Truờng Sơn âm thanh khá là hay mấy bác ạ...nhạc vàng thâu trước 75 để cho âm thanh rõ như vậy giờ kiếm cũng hơi khó.e sưu tầm khá nhiều nhạc 75 như nguồn cd thì có trung tâm nhạc vàng, trong đó nguồn tape là nhiều nhất như :sơn ca, nhã ca, hương quê,hương xưa, hoàng thi thơ, trường sơn...nói chung phải nghe nhiều để lọc ra mấy bài có âm thanh khá chứ nhiều bài tiếng nghe ẹ lắm nhưng đã ra tiếng hay rõ ràng thì nghe cực mộc mạc và ép phe ko như nhạc mix lại bây giờ

25. tuancomtam

Mời các Bác fan nhạc vàng trước 75 nghe 2 bài của Ca sĩ Hoàng Oanh.

Share This Page

Loading...