Fan AR4 , nghe nhạc vàng trước 75 bằng CD

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by tuancomtam, 7/10/14.

1. caphengocthao

caphengocthao Advanced Member

bộ dàn của anh tuấn đẹp quá chúc mừng anh

2. tuancomtam

tuancomtam Advanced Member

Bác Thinh ơi, em không rành về KT thì có xem cũng biết gì đâu. Vả lại, mua đồ của Dung audio em rất yên tâm về chất lượng. Theo cá nhân em thì những tư vấn của Lão Yes sơ là hoàn toàn chính xác và rất hiệu quả Bác ạ. Còn phòng nghe của em thì chỉ có em là người có thể bước vào khu vực dàn máy mà thôi nên không có gì đáng ngại. Cám ơn Bác. :D :D :D

3. locnp

locnp Advanced Member

Em có dịp nghe dàn của a Tuấn, phải nói AR4 rất hạp với dòng nhạc vàng trước 1975, mộc mạc nhưng không quá cầu kỳ, rất dễ đi vào lòng người. Chưa bao giờ e được nghe của giọng ca của các ca sĩ Thanh Thuý, Hoàng Oanh, Duy Khánh... gần gũi và mộc mạc đến như vậy. Tuy chưa chơi AR4, nhưng nếu có điều kiện em sẽ build thêm dàn giống a Tuấn để nghe nhạc vàng trước 1975 :D

Anh Tuấn cố gắng bố trí BACL xa nguồn phát chút, về lọc điện e nghĩ cũng ko cần thiết sài, a thử săn cục ps audio noise harvester ghim vô dàn hay hơn nhiều so với lắp cục lọc công nghiệp :)

4. tuancomtam

Cám ơn những chia sẽ của em. Chúc vui. :)

5. tuancomtam

Xin cám ơn Bác. :D

6. pdluan

pdluan Advanced Member

Ngày nào đó, bác tháo bớt các cục lọc bác nghe thử nó có khác không nhé! chỉ BACL và nguồn thuần thôi.
    :lol:

7. thinhkappa

thinhkappa Advanced Member

Thì bác chỉ tháo ra ngó xem có cục lọc nào trong đó ko ạ , vì e thấy BACL của bác 3kva mà hộp đựng khá to, chắc bữa nào e lại tháo cục lọc ra gắn vào đầu ra sau BACL giống của bác xem thế nào ? Có khi chất âm lại khác . :D

8. thinhkappa

Theo bác pdluan ko gắn cục lọc nghe có khác ko ạ?

9. phu699899

phu699899 Advanced Member

em đang chơi loa altec cũng có cái pow ST70 thấy các bác comment như này e lại nhớ về ngày trước hay được nghe ké nhạc vàng của bác hàng xóm :lol: kiểu này chắc xin gia nhập clup AR thôi .

10. vmc_ct

vmc_ct Advanced Member

Lọc e chỉ dùng cho cdp, dùng cho amp nghe chìm mất chi tiết, và cũng ko sôi nổinổi :)

11. tuancomtam

Cám ơn các Bác đã chia sẽ , em sẽ làm thử theo cách của các Bác để biềt thêm nhiều kiến thức. Chúc các Bác luôn Vui Vẽ. :D

12. tuancomtam

Bác hãy làm thử xem sao, nếu nó cải thiện theo hướng tích cực thì OK, còn nếu không ổn thì ta lại Vũ như Cẩn. Chúc Bác vui. :D

13. caphengocthao

caphengocthao Advanced Member

kiếm cục lọc hãng chơi cho nó lành anh ơi

14. tuancomtam

Theo em thì miễn là nó có cải thiện theo hướng tích cực mà bản thân người chơi cảm thấy hay là OK, mỗi người một GU nghe mà phải không các Bác. :D :D :D

15. tuancomtam

Hình như là với cấu hình trên thì Bác chơi losless có phải khg Bác???
    Em khg biết chất âm có giống với CD khg hả Bác?

16. luxman-jbl

luxman-jbl Advanced Member

Tai trâu của em thì so sánh với CD cỏ em từng có như ADCOM GCD 575, TASCAM CD-401 thì có vẻ cũng không khác nhau nhiều lắm. Em chưa đc thử dòng CD cao cấp nên không biết có khác???

17. tuancomtam

[quote="luxman-jbl"[/quote]
    Tai trâu của em thì so sánh với CD cỏ em từng có như ADCOM GCD 575, TASCAM CD-401 thì có vẻ cũng không khác nhau nhiều lắm. Em chưa đc thử dòng CD cao cấp nên không biết có khác???[/quote]
    Bác đã hài lòng với bộ dàn của mình thì em xin chúc mừng Bác rồi.
    Em thì kết nối máy tính CARD on boad bằng dây 3.5 ly ra RCA để thỉnh thoảng nghe nhạc trên mạng thêm nhưng thấy không được hay bằng CD Bác ạ :)

18. luxman-jbl

Tai trâu của em thì so sánh với CD cỏ em từng có như ADCOM GCD 575, TASCAM CD-401 thì có vẻ cũng không khác nhau nhiều lắm. Em chưa đc thử dòng CD cao cấp nên không biết có khác???[/quote]
    Em thì kết nối máy tính CARD on boad bằng dây 3.5 ly ra RCA để thỉnh thoảng nghe nhạc trên mạng thêm nhưng thấy không được hay bằng CD Bác ạ :)[/quote]
    Nghe qua sound card on boad thì khó hay được bác à. Vì soud onboad không thể giải mã âm thanh tốt được như sound chuyên dụng. Em có cái sound card Creative Audigy2 ZS lâu lắm không sài (không biết còn sài được không nhưng thấy chân cẳng mạ vàng vẫn còn đẹp lắm, bác thích lúc nào em đem qua bác giao lưu). Con này trước em nghe qua hệ thống âm thanh máy tính cũng cho âm thanh khá hay. Nhưng từ khi sài laptop đến giờ vứt em nó vào viện bảo tàng từ 2008. Hẹn đến bác giao lưu mà ko biết khi nào qua đc độ này t7, cn nào cũng có việc. :D

19. tuancomtam

Em thì kết nối máy tính CARD on boad bằng dây 3.5 ly ra RCA để thỉnh thoảng nghe nhạc trên mạng thêm nhưng thấy không được hay bằng CD Bác ạ :)[/quote]
    Nghe qua sound card on boad thì khó hay được bác à. Vì soud onboad không thể giải mã âm thanh tốt được như sound chuyên dụng. Em có cái sound card Creative Audigy2 ZS lâu lắm không sài (không biết còn sài được không nhưng thấy chân cẳng mạ vàng vẫn còn đẹp lắm, bác thích lúc nào em đem qua bác giao lưu). Con này trước em nghe qua hệ thống âm thanh máy tính cũng cho âm thanh khá hay. Nhưng từ khi sài laptop đến giờ vứt em nó vào viện bảo tàng từ 2008. Hẹn đến bác giao lưu mà ko biết khi nào qua đc độ này t7, cn nào cũng có việc. :D[/quote]
    Khi nào rãnh rỗi thì Bác cứ hẹn em. Sáng: Sau 10g. Tối sau : 7g. Nhớ alô trước cho em số: 0903609261 Tuấn

20. ORA3

ORA3 Advanced Member

Nghe nhạc vàng trên bộ dàn bác Tuấn (Fisher 250T + AR4) thì đầu CD nào nghe chất nhất vậy các bác.... :wink:

21. luxman-jbl

Nghe qua sound card on boad thì khó hay được bác à. Vì soud onboad không thể giải mã âm thanh tốt được như sound chuyên dụng. Em có cái sound card Creative Audigy2 ZS lâu lắm không sài (không biết còn sài được không nhưng thấy chân cẳng mạ vàng vẫn còn đẹp lắm, bác thích lúc nào em đem qua bác giao lưu). Con này trước em nghe qua hệ thống âm thanh máy tính cũng cho âm thanh khá hay. Nhưng từ khi sài laptop đến giờ vứt em nó vào viện bảo tàng từ 2008. Hẹn đến bác giao lưu mà ko biết khi nào qua đc độ này t7, cn nào cũng có việc. :D[/quote]
    Khi nào rãnh rỗi thì Bác cứ hẹn em. Sáng: Sau 10g. Tối sau : 7g. Nhớ alô trước cho em số: 0903609261 Tuấn[/quote]
    Ok, khi nào đi được sẽ gọi báo bác trước. Cám ơn bác!

22. thinhkappa

Bác làm con Đầu CDP Philips LHH-300 là quá ngon. nhưng giá hơi chát.
    A bạn e chơi CDP Philips LHH300 + Fisher 250TX + AR4 quá gút.

23. thinhkappa

Bác làm con Đầu CDP Philips LHH-300 là quá ngon. nhưng giá hơi chát.
    A bạn e chơi CDP Philips LHH300 + Fisher 250TX + AR4 quá gút.

Đọc bài này khá hay các bác ạ , mời các bác tham khảo.

http://www.sualoa.net/tu-van/39-chon-lo ... -tinh.html

24. tuancomtam

Cám ơn Bác Thịnh, một bài rất hay để anh em tham khảo. :D :D :D

25. phu699899

phu699899 Advanced Member

Các bác chơi AR4 lâu chắc có nhiều kinh nghiệm cho e xin ít thông tin, AR4 có mấy loại ? và loại nào a e nhà mềnh hay chơi ạ ? e cảm ơn vì đang mon men nhạc vàng ợ :) :)

Share This Page

Loading...