Fan AR4 , nghe nhạc vàng trước 75 bằng CD

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by tuancomtam, 7/10/14.

1. Trần Khánh Vân

Trần Khánh Vân Advanced Member

Vâng, đẹp quá bác ạ, đề nghị lần sau có thu bài thì bác để ánh sáng như thế hoặc tối chút xíu chứ đừng tối quá để anh em được hưởng thụ cả nghe và nhìn. Like bác nhiều!

2. tuancomtam

tuancomtam Advanced Member

Xin mời các bác relax ngày cuối tuần với 5 bài nhạc vàng trước 75. Đèn sáng hơn rồi đó nha bác Khánh Vân...:D

3. Trần Khánh Vân

Hay quá bác, những bài mình rất thích. Like bác

4. Trần Khánh Vân

Nhac yeu cau : Noi lai tinh xua (Che Linh - Huong Lan) please bac

5. bluelys

bluelys Approved Member

Hay quá bác tuantomtam e cũng nghe ar4 với CD nhưng chưa tìm được đồ đánh vì ngân sách eo hẹp , có amp nào ngon bổ rẻ cho e nó ko các huynh , e có ar4xa CD mazant 67mk2se tks các huynh

6. thienthanwe

thienthanwe Advanced Member

hoan hô bác Tuấn đã trở lại thớt.e tưởng bác bỏ 75 rồi chứ.nhạc hay bác ạ có ca sĩ mới nữa.chúc bác sức khỏe, vui vẻ thăng hoa với niềm đam mê ạ.

7. trinh_anhtu

trinh_anhtu Advanced Member

Nhạc 75 có ca sĩ mới à cụ.

8. thienthanwe

thienthanwe Advanced Member

cô Diễm Chi e chưa đc nghe bác. giờ này biết thêm cô này nữa ạ:).

9. chichsg

chichsg Advanced Member

Bác còn ghép sub với ar4 nữa k vậy?

10. tuancomtam

Cám ơn tất cả các Bác đã quan tâm đến TOPIC này. Khoảng thời gian gần đây em bận việc nên không có thời gian để UP bài chia sẽ với các Bác, mong các Bác thông cảm. Khi có thời gian rãnh em sẽ lại tiếp tục chia sẽ các ca khúc hay đến các Bác. Chúc các Bác luôn vui vẽ với niềm đam mê âm nhạc của mình. Một lần nữa xin cám ơn các Bác.

bluelys@: Bác thử ghép em nó với mấy em receiver KENWOOD dòng KR xem sao vì lúc trước khi nâng cấp lên fisher 250T em cũng đã chơi qua con KR 6200. Hay trong tầm giá, lúc đó khoảng: 5tr5.

chichsg@: Em vẫn còn ghép với SUB đó Bác. Ghép với SUB để hổ trợ cho nền âm chứ không phải đi tìm tiếng BASS ầm ầm nha Bác. Em đã từng phạm SAI LẦM khi trước đây đã nghĩ như vậy.

Trần khánh Vân@: Em xin nợ bài hát theo yêu cầu của Bác, khi có điều kiện tốt em sẽ phục vụ Bác.:D (tìm được sour nhạc tốt và đã rãnh rỗi. )

thienthanwe@: Cám ơn Bác. Chúc Bác luôn vui.:D

11. tuancomtam

Âm nhạc khơi ngọn lửa trong tim người đàn ông và dâng lệ lên mắt người phụ nữ.
    ( Beethoven )

12. mrhatuvu

mrhatuvu Advanced Member

Ar4.. thì cứ receiver cổ vùa túi tiền mà chơi.

13. bluelys

bluelys Approved Member

Cảm ơn các bác e mượn a bạn cái MZ 88se về ghép tạm thấy tiếng nó ko thoát và ko có tiếng tép có phải do triết áp ko ạ nếu bị triết áp tự vệ sinh có dễ ko ạ hay phải đi bác sĩ ạ

14. Leonidas

Leonidas Advanced Member

Em xin phép bác tuancomtam cho em hoi là nguồn nhạc của bác là lấy từ băng cối ra phải không ạ? Em cũng thích nhạc xưa lắm mà không biết tìm ở đâu ra.Xin bác chỉ giúp em với ạ.

15. Leonidas

Leonidas Advanced Member

Em xin cảm ơn bác trước vậy.Em muốn lấy đĩa cd tái bản ở sài gòn về sài được không ạ.cd f1 thì cũng tùy theo thể loại,theo em đã nghe thì nhạc trước 75mà lấy từ trên mạng về cd thì nghe không hay.Em có ar4x sẵn rồi chỉ tội là kiếm đĩa hơi khó ah.mà ar4x ghép với marantz 94ltd được không bác.vì cái này em có sẵn không phải mua thêm ah.cám ơn bác và tất cả các anh em sẵn sàng giúp đỡ cho em

16. Leonidas

Leonidas Advanced Member

Fan ar4 giải tán hết hay sao vậy ta? Làm em phải vác cặp ar4 về,bây giờ nỗi buồn biết ngỏ cùng ai đây:(

17. tuancomtam

Xin lỗi Bác Leonidas vì dạo này em rất ít online vì hơi bận nên không thể trả lời cũng như chia sẽ các bài nhạc hay đến cùng các Bác, rất mong các Bác thông cảm.
    Nếu Bác muốn cáp một bộ dàn cho hợp với dòng nhạc vàng trước 75 cho em AR4 thì Bác có thể vào FANLUB AR4 hoặc nàng tiên nâu để tham khảo thêm vì mỗi người có một cảm nhận khác nhau nên em không dám tự đưa ra ý kiến các nhân của mình được. Còn nếu Bác muốn biết cấu hình bộ dàn của em thì mời Bác xem từ đầu TOPIC nha Bác. Về việc sao khi đã phối ghép tốt rồi nhưng muốn phát huy hết khả năng trình diễn của thiết bị thì mời bác vào TOPIC : Cách nào để chơi phụ kiện DIY đạt hiệu quả tốt của em để tham khảo thêm nha Bác.
    Rất cám ơn các Bác đã quan tâm đến TOPIC này. Khi có thời gian rãnh em sẽ lại chia sẽ cùng các Bác chứ em không có ý định bỏ TOPIC này đâu ạ. Chúc các Bác luôn hạnh phúc với niềm đam mê của mình.

18. tuancomtam

Chào Bác bluelys.
    Theo em thì Bác nên vào Fanlub AR hoặc nàng tiên nâu để tham khảo xem amply nào sẽ ghép hợp nhất với cặp loa Bác đang có mới được ( đó là điều kiện bắt buộc phải có ) rồi sao đó mới nói đến đầu CD và vô số các thứ khác.
    Riêng các loa cổ tuổi đời lâu năm, nếu không được vệ sinh hoặc nâng cấp chiết áp thì sẽ bị hạn chế khả năng trình diễn là lẽ đương nhiên.
    Cái đó còn tùy thuộc vào GU chơi của mỗi người nên em xin mạn phép không nói sâu thêm ( sợ mất ZIN sẽ khó nâng cấp , đổi chát khi cần ).
    Còn nếu Bác hướng tới việc làm sao để phát huy hết khả năng của bộ dàn mà Bác đã chọn có chất âm phù hợp với dòng nhạc Bác yêu thích thì Bác hãy tham khảo thêm trong các TOPIC liên quan và phải biết chọn lọc cho mình những thông tin cần thiết vì mỗi người đều có cảm nhận riêng. Còn nếu không chịu khó tham khảo thêm bằng cách đọc các tư liệu trên Fanlub của diễn đàn thì Bác sẽ cứ phải loay hoay mãi thôi, có thể Bác sẽ vừa tốn nhiều thời gian và cũng sẽ tốn rất nhiều tiền nữa.
    Vài dòng góp ý với Bác. Chúc Bác thành công và hạnh phúc với niềm đam mê của mình. Thân chào Bác.

19. Leonidas

Leonidas Advanced Member

Cám ơn bác tuancomtam đã hồi âm.Em cũng tham khảo về ar các loại rồi ạ.Em hiện có 2ax và 4x luôn ah.nhưng mỗi tội là không phát huy hết chất của loa vì nhiều vấn đề ah.thứ nhất nhà nhỏ+với không kín vì nhà có cửa sổ và phòng thờ,nên bị loãng tiếng đều này em biết vì nó ảnh hưởng đến khí động học ah.thứ hai ở sát đường mà chiều dài phòng khách lại ngắn không phát huy hết chất âm của loa.Em thì nghe thích nghe hơi nhỏ nhưng đủ chất nhưng nhà khá ồn vì không có phòng riêng ah.bác chỉ giáo dùm em cái vụ cd tái bản có xài được không ạ.thấy giá cũng hơi cao mà không biết chất lượng như thế nào,cảm ơn bác và các anh chị em

20. bluelys

bluelys Approved Member

E đa vệ sinh triết áp cho e nó e xịt rp7 hiện đã tạm ổn và đã mua được fisher 220t ghép cũng ổn phết bác ạ nghe nhạc vàng trước , sau 75 cũng được lắm bác ạ nhạc mới thúy nga thì ko hay bằng bass bị hơi rền chút cảm ơn bác đã chia sẻ

21. tuancham

tuancham Advanced Member

Em xin ra nhập hội với đôi AR4ax+fisher 500T

Attached Files:

22. Leonidas

Leonidas Advanced Member

Em không biết post hình nhưng em thấy vui vì có nhiều người cùng chia sẻ.Em cố gắng phấn đấu để có 1bộ ar4 hoàn cảnh,vì kinh tế nên em đang hài lòng với ar2ax của em.hình đại diện cũng là cái em đang có ah.xin học hỏi thêm ah

tuancham likes this.
  23. Leonidas

Leonidas Advanced Member

Theo ý em cũng đã xài qua cácdòng loa cỏ(không phải cổ)ví dụ:jbl l26 decar,pioneer cs56,jbl4311b,jbl l100century.nhưng khi em dùng ar38 thì em thấy cặp loa này thể hiện rất tinh tế.từ đó em mê ar luôn dù kinh tế khó khăn nhưng em vẫn cố gắng để được nghe ar cổ hot.Em chỉ nghe thư giãn vì công việc nên em không ở nhà thường xuyên.nha khi về nhà vừa ngắm em nó và nghe em nó hót là vui rồi.(dù em nó không lộng lẫy và kiêu sa).niềm vui là như thế các bác ạ

oldschool and tuancham like this.
  24. tuancomtam

Xin chào các Bác của Fan AR4, nghe nhạc vàng trước 75 bằng CD.
    Hôm nay em rãnh rỗi một chút nên muốn tiếp tục chia sẽ đến các Bác 03 ca bài nhạc vàng trước 75 nữa đây ạ. Trong đó có bài NỐI LẠI TÌNH XƯA do Ca Sĩ Chế Linh + Hương Lan trình bày ( Bài này do Bác Khánh Vân yêu cầu em từ lâu). Em xin mời các Bác cùng thưởng thức:
    Trong đây có bài do Thanh Tuyền trình bày thì hình như em đã UP lên trước đó lâu rồi nhưng lúc đó thì bộ dàn chưa được như bây giờ, nếu đúng như vậy thì mong các Bác cũng vui vẽ nghe lại dùm em một chút vậy. Cám ơn các Bác đã quan tâm đền TOPIC của em.:D

tuankiet99 likes this.
  25. bluelys

bluelys Approved Member

Mấy bài này hay quá bác tuancomtam e nghe nhiều clip của bác cá nhân e lại thích bộ giàn của bác trước khi gắn thêm loa super tép nghe nó mộc và thật hơn có super tép thì dải cao sáng hơn e lại ko thích nghe nhiều tép quá hơi chói hơn ạ ( theo cá nhân e cảm nhận thôi ạ )

Share This Page

Loading...