FAN về Kharma Exquisite

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by audio_xachtay, 22/6/11.

1. apc_hp

apc_hp Advanced Member

Bác nào đang nghiên cứu về Kharma xin review thông tin về loa này đi ah: các dòng, năm sản xuất, chất lượng, nơi bán và giá cả đi ah.
    Mong Kharma Club ngày càng có nhiều thành viên.

2. tai_lech

tai_lech Advanced Member

Các bác là Fan của kharma cho em xin hỏi. Em cũng có cơ hội được nghe khoảng 3 đấn 4 lần dòng loa màng gốm, Kharma, Isophone, Avalon... Kết luận là em vẫn thích Kharma mặc dù các dòng trên cũng là loa màng gốm nhưng Kharma (* có thể do kết cấu thùng loa và phân tần.... em cảm nhận tốt hơn một số hãng dùng màng gốm ngang giá). Các bác cho em hỏi đôi Kharma 3.2 CE hay FE đã qua sử dụng thì ghép vào amli hoặc Power gì là hay và cho ta cảm nhận được chất âm tinh tế của loa màng gốm ( các bác tư vấn giúp em đồ đã qua sử dụng và giá ampli và power tối đa không vượt giá loa Kharma 3.2 FE đã qua sử dụng) ThanK' các bác.

3. linh99992001

linh99992001 Advanced Member

Jeff Rowland 9t, mark levinson 33h... em thấy amp nào tiếng trường phái trung thực, trong sạch rõ ràng, trường âm rộng, đồ càng đắt tiền càng tốt là ok. Em chỉ mới nghe đc mấy em đấy, mạn phép quăng bom đại :mrgreen:

4. tai_lech

tai_lech Advanced Member

Jeff Rowland 9t, mark levinson 33h. Hai power này giá cũ cũng phải trên chục ngàn hơi chát quá bác. Riêng em 33h em cũng được ghe tương đối nhiều nhưng ko phai ghép với Kharma. Mà bác cho em hỏi Jeff Rowland 9t nhìn ngoài gấu thề mà ruột gan em này cũng thấy bình thường nhỉ ( theo quan điểm cá nhân em).

5. linh99992001

Em thì thấy nó chẳng thường tí nào :D

6. mucangchai

mucangchai Advanced Member

Theo "mắt lệch" của em Jeff Rowland model 8 và 9 ruột gan quá đẹp, nếu ko muốn nói lay động cảm quan nếu mới nhìn lần đầu. Không phải ngẫu nghiên mà Jeff Rowland làm kèm theo nắp meca để khách hàng nhìn thấu bên trong.

Attached Files:

7. triode20

triode20 Advanced Member

rẻ thì ... nên dùng 300B intergrate bác ạ...gốm hợp với đèn hoặc class D (Mp150 ~ $4k, bel canto ~ 3k) .(chắc là do khi chế tạo phải nung bằng nhiệt :lol: ) kiếm thêm cái đầu CD tốt tốt và bộ dây dẫn xin nữa là ok .
    Note : Kharma mà đánh không ra tiếng nghe cứ là dựng hết cả lên ...hihi
    Amptube vừa tiền chất lượng tốt bác nên kiếm của Japan...xịn thì tenor canada ...vv.vv
    CD dùng EURO hoặc của japan ( nên tránh CD có tiếng quá dầy và cứng, nghe ồn.) ...bác nên tham khảo Victor ...Reymio...Zanden...47Lab ..và một số hãng khác, rẻ nhất chắc là một số đời "gấu" của Victor- JVC với K2 huyền thoại cho XRCD.
    kính bác!

8. tai_lech

tai_lech Advanced Member

Em thấy 4 cái tụ và 01 nguồn bố chí chiếm 2/3 diện tích nhìn là hoành tá tràng... :mrgreen: ( Linh kiện 2 bên em thấy tụ Wima... Thế mà nó vẫn hay...? thực ra mỗi hãng có cánh thiết kế riêng... em thì khoái linh kiện bảng mạch nhìn phải gấu còn tụ nhỏ cũng được kiểu như tụ ASR ASR Emitter II Exclusive.... Đây là quan điểm cá nhân em he he... :mrgreen: các bác thấy em nhận xét ko phải là chê Jeff Rowland đâu nhé... có nó đánh vào một số đời Avalon cũng hết thuốc đó.... :lol:

Attached Files:

9. tai_lech

tai_lech Advanced Member

Thank's bác nhiều. Trước đây em có qua một shop ở Hà nội thấy họ để 47lab nhìn nó chạy cũng thấy thích, nhưng mỗi tội nó hơi cũ nên em ko khoái, còn em Reimyo 777 nghe em thấy ăn đứt em Esoteric X01 LMT hay LTD gì đó (* họ đấu nghe thử tại chỗ và cùng đĩa thử nên phân biệt cũng ko khó .)

Attached Files:

10. triode20

triode20 Advanced Member

Bác tai lech duic nghe nhiu đồ gấu quá.. Toandf món nằm mơ ở Vn em cũng không được nghe.

11. tai_lech

tai_lech Advanced Member

Riêng hai em 47 Lab và Reimyo em ra cửa hàng gặp thấy hai chú nằm đó chắc của bác nào chán đổi để ở của hàng Audio Hoàng Hải, em bảo bật thử thấy hay rất hay. Nhất là CDP 47Lab nó dùng bộ cơ em nhớ có cả dây cước buộc ở bên hông và ổ bánh răng nữa nó cứ lừ đừ di chuyển thấy thích mắt phết và cả khi ghe em Reimyo em thấy ưng nhưng nhìn hai chú ấy cũ quá nên em không lấy nữa mặc dù rất khoái ( em nhớ không nhầm khoảng năm 2006, 2007 gì đó mặc dù thời điểm đó em đang chơi X03 Se nhưng về chất lượng âm thanh theo cá nhân em vẫn ở cửa dưới hai em này tương đối nhiều). Nó mới mà đạt 9/10 là em bê cả hai em về ngay và cho em X03 SE đi ở nơi khác, em nhớ USD hồi đó có 15 hay 16 ngàn/USD, hi hi chơi đến bây giờ có khi bán còn có lãi bác nhể. :D

12. tai_lech

tai_lech Advanced Member

Mà các bác Fan's kharma tư vấn giúp em cách lau xạnh bụi bẩn bám trên màng gốm trắng. Kẻo ngứa tay lấy bông ngoáy tai lau nó nứt và vỡ màng gốm thì chít em. Có đợt em thấy có bác bán trên mạng đôi Kharma một loa gốm bị vỡ trông như vỏ chứng gà vỡ...theo em màng loa gốm rất cứng và giòn nên hãng sản xuất củ thiết kế lưới bảo vệ.

13. linh99992001

chắc nghe xong phủ khăn lại, em thấy màng gốm mỏng tang à :mrgreen:

14. triode20

triode20 Advanced Member

Dạ nếu giá đó 47Lab như ảnh của bác chưa có DAC đâu ạ. chỉ là cơ không thôi... :?

15. tai_lech

tai_lech Advanced Member

Thì ở trên em nghi Là CDP mà... Dac của nó ko có phải ghép với dac Mark levinson thi phải....

16. audio_xachtay

audio_xachtay Advanced Member

Kính các bác !

Sau một thời gian đi công tác về

vào Topic thấy các bác giao lưu vui vẻ quá, em cũng xin có mấy nhời.

Giai đoạn 1.

- Đọc tài liệu, tìm hiểu công nghệ
    - Đi nghe thử , tìm Shop bán loa tại Việt Nam
    - Đi tìm những phụ gia, thuôc tăng lực phù hợp với Kharma Exquisite
    - Tham khảo giá thị trường ( giá sẽ gần bằng em Oto hạng sang của Toyota)

Giai đoạn 2.

- Tìm hiểu thị trường âu châu ( các fan chơi khama)
    - Các đồ gép với em nó phụ gia, chất kích thích
    - Tìm hiểu thủ tục nhập khẩu, hình thức thanh toán
    - Gửi thư cho hãng nhờ tư vấn.

xxx ý kết luận như sau.

IU điểm

* Công nghệ chế tạo Kharma Exquisite là công nghệ tiên tiến và nhiều sự khác biệt mới mẻ ( Google nói vậy ạ) :lol:

* Đối với người sở hữu em Kharma Exquisite thì coi như 1 tài sản có giá trị ( tùy quan điểm mỗi người )

* Khi có Kharma Exquisite cảm nhận về âm thanh, phần cứng và phần mềm đều nâng lên một tầm cao mới.

* Giá trị hưởng thụ đem lại xứng đáng với cộng nghệ.

v.v. các bác góp ý thêm ạ.

Nhược điểm cũng rất nhiều:

* Chơi đồ lớn khi thay đổi, tra đổi mua bán, phối gép thì rất nhiều hạn chế.

* Không thể bật tắt nhanh như những bộ dàn thông thường, mà khi muốn nge thì phỉa có thời gian khởi động hệ thống ( Thời gian chờ thiết bị khởi động + thời gian để âm lượng đưa ra ổn định nhất + thời gian làm mát để tắt thiết bị đúng quy trình v.v.)

* Omaba không tài trợ $ để mua các phụ kiện , thuốc tăng lực đi kèm

* phòng đạt tiêu chuẩn kỹ thuật,

* Hiện em nghe ở VN thì ít có bác nào am hiểu tường tận để tư vấn chuyên nghiệp, đa phần em thấy cứ đắt tiền là hay , cứ đắt tiền là ghép, không phỉa như thế.

Em dài dòng quá, nhường lời các bác góp ý

Thân !

17. tai_lech

tai_lech Advanced Member

Kharma Exquisite em có qua 260 phố huế nhưng chưa nghe thử thấy các bác nghe khen hay lắm....Anh bạn em đang chơi Kharma 3.2 Fe nhưng em nghe cũng chưa thấy hay.....ko biết có phải do đồ đánh có hợp ko ?

18. yeuvo2

yeuvo2 Advanced Member

19. acoustic

acoustic New Member

Mình nghe nói kharma exquisite mini phối ghép với đèn 211 là khá hay.

20. uk_se

uk_se Advanced Member

Các bác cho em hỏi Einstein The Tune ghép với Kharma liệu có ổn không ah?

21. flaa

flaa Approved Member

Mcintosh đánh có được không bác ?

drhuy81 likes this.

Share This Page

Loading...