Folk Audio RM 7400T

Discussion in 'Loa' started by rfc647, 3/1/06.

1. rfc647

rfc647 Advanced Member

Em đang định mua đôi Polk Audio RM 7400T về nghe, bác nào có chơi Polk Audio HI END ( em chỉ được nghe RM 201 gắn với SUB logitech z560 hà <Hay hơn logitech nguyên thủy gấp N lần>) rồi cho em ít ý kiến đi, Nếu chơi em này thì đánh với Amply nào được vậy? Amply đèn dùng có được ko? hình như RM 40 T có jack Bi-wire gì đó. Cho em hỏi thêm nguồn âm thanh lấy từ sound card HI END của máy tính nghe có được ko?? chẵng hạn như EMU 1820, ESI ...

Cám ơn nhiều

Ở VN có bác nào chơi hay nghe qua POLK LSI 25 cho ít ý kiến đi, em ước gì được 1 lần nghe nó xem thế nào

LSI 25 Image

RM 7400T Image

RM 40 T Specifications
    ==============
    Driver Complement
    Mid/Woofer 2 - 4-1/2" Diameter (11.43cm)
    Polymer composite cone - shielded
    Tweeter 1 - 1" Diameter (2.54cm)
    Silk/Polymer composite dome

Electrical
    Overall Frequency Response 55 - 26kHz
    Lower -3dB Limit 75 Hz
    Upper -3dB Limit 25kHz
    Nominal Impedance 8 ohms
    Recommended Amplifier Power 20 - 175 w/channel
    Efficiency 89 dB
    Inputs 5-way binding posts

Dimensions
    Cabinet Size 36-1/2" H x 5-4/5" W x 6-5/8" D
    (92.71cm H x 14.73cm W x 16.83cm D)
    Footprint Size 8-1/4" W x 10-1/2" D
    (20.96cm W x 26.67cm D)
    Enclosure Type Vented via Power Port

Shipping/Other
    Product Weight 19.60 lbs. (8.89kgs)
    Shipping unit: each
    Total Shipping Weight 23.80 lbs. (10.80kgs)
    Speaker Warranty 5 years parts and labor (original purchaser

Tags:
  2. Thichduthu

Thichduthu Advanced Member

Kính chào bác rfc647!
    Tên gọi của bác hơi bị bí ... hiểm đấy, và khuôn mặt thì càng làm em mất ... vía hơn! 8O
    Polk "Hiend" em chưa từng được nghe qua bao giờ, nếu bác mua được mà ới em sang nghe thử thì ... hay quá!
    :p Polk mà đánh với tube thì em thấy càng "lọ" hơn, em cũng chưa từng được nghe .. "đồn"! :roll:
    Chúc điều ước của bác thành hiện thực nhé!
    Em thì không dám mơ tưởng tới nàng Polk "kiều nữ" này đâu!
    Ở nhà em cũng có Polk, nhưng em chỉ dám để xem phim, nghe nhạc thì ... phí quá bác à!
    Vài lời tâm sự, có gì không phải mong được các bác chỉ giáo thêm!
    Kính!

3. BachDuong

BachDuong Moderator

Đúng như bạn thích đủ thứ nhận định, dòng RM của Polk để xem phim thì hay hơn là nghe nhạc. Dòng LSi nghe stereo tốt hơn, nhưng cũng vẫn là loa được thiết kế cho hometheater (trên ảnh bạn có thể nhìn thấy thùng subwoofer gắn với loa front). Mình đã thử nghe LSi 25 và thấy cũng không thật sự ấn tượng so với mức đầu tư.

Bạn rfc647 cũng nên thận trọng trước những lời quảng cáo Hi-end. Một số hãng thường lăng xê sản phẩm của mình là loa Hi-end, sound card Hi-end, nhưng thực ra chất lượng chỉ cỡ hi-fi mà thôi. Bản thân cái từ Hi-end cũng khá mơ hồ nên dễ bị lạm dụng.

Chúc bạn tìm được cặp loa ưng ý!

4. rfc647

rfc647 Advanced Member

Cám ơn các bạn đã cho chút ý kiến, em cũng chỉ là dân mới tập tành chơi theo các bác thôi, kiến thức còn rất hạn chế. Và cũng thật tình cờ, hôm qua em vô ttvnol định tìm lại địa chỉ của diễn đàn (em nhớ có 1 lần thấy ai post đâu trong đó trong ttvnol) ai ngờ mới vô lại thấy liền <mai hơn trúng số hihi>. Em mới vô reg nick và post 1 chút bâng khuâng trong lòng, được mấy bác đóng góp em xin thành thật cảm ơn. Mấy bác thông cảm cho kiến thức của em về audio, do em cũng còn trẻ mừ, còn phải học hỏi nhiều. Tối qua cũng thấy hình của mấy bậc đàn anh post trên 4rum. Em chỉ được nghe mấy hệ thống HIED đựơc có 2 lần 1 lân ở 81 LCT, và 1 lần trên triển lãm nghe nhìn mới đây. quên còn lần nữa ở nhà của anh Tấn Đạt Ben tre, :mrgreen: (người đồng hương), nói chung khi nghe thì thấy hay mà không biết hay chỗ nào (), em có down được rất nhiều hình các model amply Sansui (Zip khoảng 100mb) nếu bạn nào cần em có thể share, và một phần mêm tính kích thứơc một phòng nghe nhạc lý tưởng của RealTraps nếu cần em share lun.

To Thichduthu : rfc647 rất đơn giảng chỉ là Rọck Fan Club + Mssv của em 647 = rfc647. còn Avatar là hình em mod lại từ pen draw của Kurt Conbain. Em thì chỉ thích có 3 thứ thôi Rock + Hệ thống nghe nhạc + Máy tính . nhiêu đó cũng quá đủ rùi,

Cái RM201 là cái tốt nhất em đang có, nghe nói với máy tính cũng tạm cơn khát ....RM7400T bán ở VN chỉ tầm 5 chai (còn zin và rất mới), nếu với mức đó để mua loa chuyên nghe nhạc thì có thể mua loa nào đựoc vậy?

Thank các bác nhiều

5. rfc647

rfc647 Advanced Member

Ai dó xóa bớt bài em post trùng dùm đi, (khi post nó báo lỗi couldn't connect to smtp gi đó), làm em post tới mấy lần, hậu quả là như thế đó qua trời bài trùnng nhau. sorry. :lol:

6. Aries

Aries Advanced Member

Chào rfc647,

Chúc mừng bạn đã đến với VNAV forum, hy vọng VNAV sẽ giúp ích được bạn phần nào trong quá trình tìm hiểu và chơi audio.

Nếu bạn thích nhạc rock thì bạn có thể vào box Âm nhạc của VNAV để mở các chủ đề và thảo luận về rock cho các bạn khác cùng biết.

VNAV luôn mong muốn phát triển hài hòa trên mọi lĩnh vực nghe nhìn.

Thân mến,

7. Thichduthu

Thichduthu Advanced Member

Chào bạn!
    Tôi cũng là một cựu fan nhạc rock ... đủ kiểu, một sv quậy phá ... cách đây >10 năm rồi!
    Bây giờ lâu lâu tôi mới mở lại một vài bài để ôn lại kỷ niệm (tất nhiên với mức âm lượng cũng nhỏ hơn ... 10 lần).
    Nhưng tôi có quen với một ông già "gân" khoảng sáu mươi mấy tuổi vẫ đang thường xuyên nghe nhạc rock, về chơi máy audio thì mình phải gọi bằng "cụ", còn về nghe nhạc rock và số lượng đĩa rock thì phải ... xuống và bái kiến "sư phụ".
    Nếu bạn thích giao lưu với "người bạn vong niên" này thì cứ cho ý kiến!
    Còn với số tiền bạn tính đầu tư thì như tôi, tôi sẽ sắm được những 2 cặp loa kia đấy (1 cặp nghe rock và 1 nghe Jazz)
    Bạn có thể tham khảo những thiế bị audio tôi đang có tại bài này:
    http://www.vnav.net/modules.php?name=Fo ... opic&t=300
    Chúc vui!
    À mà bạn lấy tấm hình giàn máy sau ở đâu đấy? bộ giàn này gấu thật đấy!

8. rfc647

rfc647 Advanced Member

Em down hết các image của trang về Sansui về, có tổng cộng 2009 file về mấy cái amply + speaker trên máy tính em. thich em share cho...

Attached Files:

Share This Page

Loading...