GALAXY Tab S, máy tính bảng mới của Samsung

Discussion in 'Thiết bị âm thanh di động' started by nhuthungfoto, 2/7/14.

1. nhuthungfoto

nhuthungfoto Advanced Member

Màn hình với dải màu rộng, độ phân giải cao và độ tương phản ấn tượng
    Với độ phân giải 2560x1600 mang đến một thế giới sống động, đầy màu sắc vào một thiết bị nhỏ gọn trong lòng bàn tay bạn. So với màn hình LCD ở các máy tính bảng thông thường chỉ có thể tái tạo màu khoảng 73%, màn hình Super AMOLED có khả năng tái tạo màu vượt trội, sống động như thật lên đến 94%, cho phép bạn xem phim, duyệt hình ảnh hay trải nghiệm nhiều nội dung khác nhau với sắc màu trung thực nhất. GALAXY TAB S đem lại những gam màu sáng hơn, sống động hơn, tạo dựng sắc ảnh giàu màu sắc, sâu và chân thật nhất. Với 4 triệu điểm ảnh AMOLED, từng chi tiết nhỏ nhất sẽ được tái tạo trung thực với độ tương phản lên đến 100000:1, gấp 100 lần màn hình LCD thông thường. Cũng nhờ độ tương phản màu ấn tượng , bạn sẽ dễ dàng nhận ra những chi tiết tinh tế khó thấy nhất.

Tính năng Hiển thị tuỳ biến (Adaptive display)
    Tự động điều chỉnh gam màu, độ nét và độ tương phản tuỳ theo nhu cầu sử dụng của bạn. Chẳng hạn như khi bạn đang xem phim và chuyển sang đọc e-Book, màn hình sẽ tự động điều chỉnh màu sắc nhằm đem lại khả năng hiển thị tốt nhất. Bạn có thể chọn một trong 3 chế độ màn hình Screen Mode (2) (AMOLED Photo, AMOLED Cinema và Basic Mode) phù hợp với nhu cầu sử dụng hiện tại.

Thiết kế sang trọng, siêu mõng, siêu nhẹ:
    Bạn sẽ phải bất ngờ trước độ mỏng và thiết kế thon gọn của Tab S.
    GALAXY TAB S tăng kích cỡ màn hình lên đến 10.5” với trọng lượng chỉ 465g(phiên bản Wi-Fi)/ 467g (phiên bản LTE).
    Trong khi đó, phiên bản màn hình 8.4” giúp thiết bị trở nên thuận tiện hơn cho người hay di chuyển.

Tối ưu hóa đa nhiệm:
    Nhiều cửa sổ cho phép bạn dễ dàng thao tác đa tác vụ trên màn hình. Bạn có thể vừa lướt web vừa xem video hoặc thậm chí vừa chat với bạn bè cùng một lúc. Bạn cũng có thể gửi và nhận cuộc gọi khi đang thao tác đa nhiệm trên các phiên bản LTE.

An toàn và tiện lợi với truy cập bằng cảm biến vân tay:
    Vấn đề bảo mật trở nên đơn giản hơn bao giờ hết chỉ với một lần quét vân tay. Cảm biến vân tay tích hợp trên máy cung cấp tính năng như “ Khoá & Mở khoá thiết bị”, “Thay thế ID & P/W”, “ Chế độ đa người dùng” và “ Ẩn thông tin cá nhân”. Tiện ích này giúp việc bảo mật trở nên toàn diện và thuận tiên hơn đến bất ngờ.

Kết nối không giới hạn:
    Một khi bạn đã cài đặt SideSync 3.0 vào điện thoại và Tab S, bạn có thể xem giao diện điện thoại trên máy tính bảng của mình, truyền dữ liệu, nhận và gửi tin nhắn dễ dàng. Bạn có thể gọi và nghe cuộc gọi (voice calls) từ Tab S.

Nguồn Sưu tầm​

Tags:
  2. ngdhieu

ngdhieu Advanced Member

Em đã vọc cái này (hàng trưng bày ở shop) gần 1 tiếng đồng hồ.
    Quả là màn hình của nó rất rất đẹp. Nhẹ tâng, vỏ màu đồng cũng rất sang. Nhìn rất ghiền.

Tuy nhiên, có những cái mà Android Tablet vẫn không thể nào có được như đồ IOS, VD như khả năng dùng 5 ngón tay vo 1 cái cửa sổ lại,

3. korien

korien Advanced Member

iOS còn có khả năng đặc biệt là khóa iCloud thì máy có thêm chức năng chặn giấy bác nhỉ :lol:

Mỗi HĐH có một cái hay riêng của nó mà bác

4. To khanh

To khanh Advanced Member

Tab S chỉ cần dùng 1 ngón tay bấm phím Home một cái là trở về màn hình chính luôn. Tính ra tiết kiệm được 80% năng lượng của bác. :lol:

Nói vui vậy thôi chứ mỗi hệ điều hành có một tính năng riêng, ưu nhược điểm riêng.
    Thích là nhích thôi chứ so sánh kiểu này cãi nhau không có hồi kết.
    Cũng như cuộc chiến Ni-Ca vậy.
    Em dùng Nikon vì cái máy ảnh đầu tiên của em từ khi em chưa biết chụp ảnh là gì là Nikon.
    Quen rồi thì cứ thế xài thôi chứ em tin Canon cũng chả kém tẹo nào.
    Nhưng bây giờ đưa cho em Canon thì em cũng phải mất khá nhiều thời gian mày mò vì em hoàn toàn không quen với cách sắp xếp menu của Canon.

Em cũng dùng máy tính bảng Samsung chỉ vì em quen dùng Android hơn IOS.
    Chứ em chả bao giờ so sánh Samsung với Apple cả. Ngoại trừ con Galaxy S1. Ngay lần đầu tiên nhìn thấy nó em đã thấy nó giống iPhone rồi

5. vdung1972

vdung1972 Advanced Member

Em vẫn dùng con Note 8.0, Tab S thì thích rồi nhưng em lại tiếc cái bút của Note.

Share This Page

Loading...