Germany Sound Fans Club

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by Linh_piano, 22/5/09.

1. vdung1972

vdung1972 Advanced Member

Em thấy đa phần các amp châu âu, rất hay làm kiểu mạch dual mono, tách riêng phần mạch điều khiển để tránh nhiễu các bác nhỉ, như con A2 của em cũng thế nhưng các bác cho em hỏi, cục xanh nằm ở giữa có phải nguồn dành cho mạch điều khiển không ạ, thanks các bác.

namvt87 likes this.
  2. Đức Sơn Tây

Đức Sơn Tây Advanced Member

Amply gì mà nội thất đẹp thế bác nhỉ ?

3. vdung1972

vdung1972 Advanced Member

Con của em còi ấy mà bác. AVM EVOLUTION A2 bác ạ, nhưng con của em đã nâng cấp remote lên AVM RC3 rồi ạ.

http://nghenhinvietnam.vn/xu-huong/avm- ... an-74.html

Remote RC3 đây ạ, nhôm khối và rất đầm tay ạ

4. nhimcon2011

nhimcon2011 Advanced Member

ông anh lại show hàng đẹp lên rồi :lol:

5. vanv36

vanv36 Advanced Member

Có Bác nào có cái điều khiển của Amp Rondo 991 và khiển DAC T+A MP 1250R (đời F1, F6a hoặc F12) mà không dùng để lại cho em.

6. litono

litono Advanced Member

Cặp loa của em nè :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

Attached Files:

File size:
      97,5 KB
      Views:
      681
  7. Mr Right

Mr Right Advanced Member

em đang chơi cặp audio physic scorpio 25+, đánh bằng cdp burmester 992, pre burrmester 935mk2, pow AVM M3 monoblok class A, dây argento, dây nguồn cơ bản là Ag314. em nhận thấy sân khấu rộng, sâu, chi tiết và độ động tốt. Nói chung dải trung, cao rất tốt. dải trầm chưa đc tốt có thể do phòng hoặc pow có CS khỏe quá nên cứng (Pow 200W-8omh; 300W -4omh)

8. lux

lux Advanced Member

Trước đây e cũng chơi audio physik dòng avanty century. Dải cao và trung cao đúng là cực tốt. Dải trầm e trị cũng tương đối tốt. E dùng pow simauido moon w-5. Dải trầm e thấy tương đối tốt vì sau e chuyển sang totem mani 2 thì đúng là totem dải trầm tốt hơn. Tuy nhiên lại nhớ khôn xiết dải trung và cao của audio physic. Hi. Đúng là khó mà toàn vẹn được!

9. tronghai

tronghai Advanced Member

Nâng cấp lên elac 507 em cho elac 249 black edition về chồng mới giá thách cưới 80t có anh nào muốn cưới em nó thì call cho em sddt em là 0975183858. Em ở hà lội các bác ở hà lội hoặc khu vực lân cận có thể qua em để nghe và xem mặt em 249 trực tiếp các anh có thể đem tất cả các loại đĩa các loại nhạc mà các anh thấy khó trình diễn nhất qua để em nó demo thể hiện. Cám ơn các anh đã xem tin ậ

10. kdaudio

kdaudio Advanced Member

Hi các bác!

Thời gian vừa qua cần tiền có việc e suýt giải tán hết Audio may mà vẫn giữ lại được hai cặp dây loa Inkustik LS-603 mua bác vinh67 & Rca NF202 mua bác quangthang73 trước khi tái đầu tư các tb khác, sau khi cơ cấu lại một số thiết bị phụ kiện, em lại đang happy với ht hiện có và quyết tâm chung thủy với dây Inakustik vì khả năng trình diễn của nó mang lại....
    @ Bác dungmts khi nào chán để em cặp RCA inakustic 1302 nhé vì cặp NF202 cũng khá hay nhưng không vừa đôi phải lứa với cặp LS-603. (E xin phép đặt gạch trước)

11. quangthang73

quangthang73 Advanced Member

Em dư CD mbl cdp1 máy đẹp bác nào cần thì pm. Tks

12. phsy

phsy Approved Member

Theo tôi biết, cái cục màu xanh là loại biến thế lõi xuyến của Talema. Loại này có kích thước nhỏ và rất nhẹ, chất lượng và hiệu suất rất cao, có bức xạ từ trường rất thấp. Thành phẩm là dạng nguyên khối, có các chân ra để đặt trực tiếp và hàn lên board mạch.
    Bạn có thể tham khảo nó ở đây:
    http://www.nuvotem.com/en/products/standard_toroidal_transformers.shtml

Board mạch có "cái cục xanh" mà bạn hỏi đúng là mạch nguồn. Nó cung cấp cho các mạch điện điều khiển. Tôi đã từng thấy nó xuất hiện trong DAC đấy ạ (nhưng quên mất hiệu nào rồi) !

13. dungmts

dungmts Advanced Member

Được bác ạ. Cặp này em nhờ bạn mua từ Đức trên trang audio-markt.de chứ không phải hàng cắt mét. Em nghe classical nên thấy thích dần dây Đức, em còn đang giải tán cả đôi dây loa ND Frey. Cặp NF202 không tương xứng với LS603, bác phối thế thì cặp dây loa không phát huy được hết khả năng đâu ợ.

14. kdaudio

kdaudio Advanced Member

Hi Bác dungmts!

Em chờ lâu quá không có bác nào thanh lý dây Inakustik để nâng cấp sót ruột nên CN vừa rồi em đã quyết định mua dây mới tinh chính hãng về dùng ,tạm đầu tư model NF-803 (Hàng em mua bên web Germansound.vn nguyên hộp giấy bh)
    Đang chạy rà , cảm nhận ban đầu về chất âm nói chung do vẫn là dây đức cùng hãng nên không có khác biệt nhiều về màu sắc âm thanh ,vẫn ưu điểm là Live, độ động tốt, thật tiếng không gian âm thanh rộng .Nhưng NF-803 Bass chắc gọn sâu hơn , trung âm cũng mượt mà hơn NF202 , sau thời gian chạy rà chắc sẽ hay hơn nữa.

P/S : Em dư ra cặp NF202 cắt mét 75cm kia (Tiền dây 1.5m x630k = 975k +4 Jack x300k =1200k =TTL 2,175K) em thanh lý 1500K cho bác nào có nhu cầu (Dây truớc bác quangthang73 gia công rất cẩn thận đẹp bọc đâu cốt đen đỏ rất chuyên nghiệp)

15. dungmts

dungmts Advanced Member

Ha ha, chơi audio mà nóng ruột thì tốn xèng lắm ạ. Nhưng không sao, được sướng là được rồi bác nhỉ.

16. Đức Sơn Tây

Sao dây InAkustik NF803 không có các thông số test các giải như NF202 hoặc NF102 các bác nhỉ? Em đang dùng NF202, muốn sắm thêm NF803 nhưng muốn xem thông số trước đã ah...Có bác nào biết không ah?

17. NgocQuang98

NgocQuang98 Advanced Member

Em chơi AVM A2, Audio Physic step 3, Inakustik....có được tham gia Club mình không ạ :)?

18. NgocQuang98

Em cũng loanh quanh mất dăm chục củ tiền dây nhợ. Từ Linn Âu, Oval Mỹ đến Saec Nhật, chốt lại Inakustik vẫn là loại em thích nhất. Nó có đủ các phẩm chất mà em cần ở dây dẫn, đó là: độ động, chi tiết, không gian, và có sao nói vậy không màu mè làm sai lạc chất âm của thiết bị. Tất nhiên tiền nào của đó, dây đẳng cấp càng cao thì những phẩm chất càng rõ rệt, nhưng ở Inakustik, những dòng vừa tiền cũng đã rất hay so với hãng khác trong cùng tầm tiền

19. Đức Sơn Tây

Em cũng thế....InAkustik toàn tập...2 cặp NF202, 1 cặp Exzellenz Silver 4mm.... Tiến tới amp Đức nốt ah...

20. NgocQuang98

Bộ nghe giao hưởng của em Amp AVM A2, loa Vienna Acoustis Haydn Grand, dây AV Inakustik NF-1202, dây loa Linn K200, nghe tạm ổn ạ. Em đang xài tạm CD Creek 43mk2, phấn đấu lên con CD Cyrus 8x nghe cho nó ổn thêm tí nữa...!!!

21. Đức Sơn Tây

Oh, em thấy ae hay ghép loa VA với amp Primare để oánh giao hưởng bác à...Ghép với A2 nghe thế nào bác? Liệu A2 có oánh nhạc vàng, voice...có ổn không bác nhỉ? Em xem nội thất con này cũng thấy thích....

22. NgocQuang98

Bác có thấy lác đác hiện nay tin rao bán i30 tương đối nhiều ko ạ?
    Xét riêng về giao hưởng, AVM rất hợp khi ghép với Vienna Acoustic Haydn Grand. Nhưng nghe Vocal thì em ko thích vì chất âm của AVM là Đức: chi tiết, chính xác, không mầu mè.

23. vodanhkhach

vodanhkhach Advanced Member

Bác cứ tự tin mà ghép Primare với Vienna, Em đã trải nghiệm ở nhà bác Hưng ở Âu Cơ bộ Vienna Haydn Grand trơn với Primare i30 phải nói là rất hay. Dân tình bán đồ không hẳn là đồ đó không hay mà là có thể nâng cấp lên tầm cao hơn. Bằng chứng là giá i30 vẫn giữ rất tốt chứ khôgn bị mất giá như nhiều amp chất lượng trung bình.

24. Đức Sơn Tây

Với em thì chung ý kiến với bác Quang98... AVM>Primare.

25. NgocQuang98

@vodanhkhach: Ý chết, mình vô tình đụng chạm phải một cụ vừa thanh lí i30 để nâng cấp lên....hãng khác :p

Share This Page

Loading...