Giao lưu nhạc lossless (lần 4): Đối chứng với nguồn phát CD

Discussion in 'Công nghệ nghe nhìn' started by luuly, 26/2/14.

1. Buggy

Buggy Advanced Member

Re: Giao lưu nhạc lossless (lần 4): Đối chứng với nguồn phát

Vì cái câu bôi đỏ đỏ mà em phải nghe nhạc vàng, rock, rap để xem dCS chết dư lào. Kết quả em nghĩ dCS ăn tất, đặc biệt nếu là Vivaldi.

2. espadon_vn

espadon_vn Advanced Member

KenKen /Xóm 4 - Lại Yên - Hoài Đức - Hà Nội/ Số 4

Thật tình nếu bác có dCS thì bác sẽ không nghĩ vậy đâu :D
    Vì ngay như bác bây giờ nói là thử nghe nhạc vàng, nhạc rock, nhạc rap... thì cảm nhận của bác về dòng nhạc đó cũng không giống những người chỉ thích nghe nhạc vàng hay rock, hay rap...
    => nếu có tham gia test trên những thể loại kia bác vẫn có thể một mình một sân...vè cách chấm điểm. :D
    Thôi em lại trốn...tránh ...khỏi lo bị ném đá :mrgreen:

3. Buggy

Buggy Advanced Member

Em đang dùng dCS :)).

4. hphuong01

hphuong01 Advanced Member

hê hê, Phương đây. Con DAC mình mang đến có thử nhưng có một số vấn đề về nhiễu nguồn giữa converter và DAC (có thể mass nguồn khác nhau ? ) . Sau đó, khi cuối buổi mình thử lại bằng cách đấu với transport của bác luuly thì có vẻ ổn.

5. hphuong01

hphuong01 Advanced Member

haha, tại mình mê mấy đồ hàng độc hại của các bác audiophile, đặc biệt là của linh99992001. Đang chờ thưởng thức bộ của linh99992001 ở nhà đó.

6. espadon_vn

Bác mang que em đấu với đồ cỏ nhà em đi :D

7. mtbc

mtbc Advanced Member

Uả té ra mấy cuộc giao lưu vừa rồi có mục đích định hương nữa cơ ạ?
    Có mấy bộ thôi mà mần răng định hướng chi được?

8. quocdat

quocdat Advanced Member

Phấn đấu thêm 3 trang nữa rồi mình té qua chủ đề sợi usb nhé! :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

Qua mấy lần giao lưu em thấy một điều rất rõ là gu nghe nhạc rất khác nhau. Cảm nhận cũng rất khác nhau. Như vậy thì CDP hay lossless làm gì cho mệt hả các bác. Nói thật là em định hướng lossless ngay từ đầu vì sự tiện dụng của nó, cho dù CDP đầu bảng có hay hơn lossless đầu bảng đi nữa thì em vẫn theo lossless. Đơn giản vậy thôi.
    Mà nói thật, đến bao giờ mới sờ đến CDP đầu bảng hay lossless đầu bảng (hay ngay cả dàn đánh + dây đầu bảng), mà các bác cứ lo là không nghe được hết cái hay của nó. Giống như mua ô tô vậy, cứ sợ xe thường tăng tốc lên 100 km/h không đủ nhanh nên phải mua siêu xe để tăng tốc lên 100 km/h trong 3 giây. Nhưng có khi nào chạy được ở gia tốc vậy đâu, cũng như đâu phải ai cũng mua được siêu xe để hưởng thụ cảm giác gia tốc đó. Nên quan điểm của em là không quan trọng chuyện đấy.
    Còn về chuyện cái nào hay hơn? Em phán đại thế này: CDP 2000 usd hay hơn lossless 500 usd; nhưng lossless 10.000 usd lại hay hơn CDP 2000 usd; nhưng CDP 30.000 usd lại hay hơn lossless 10.000 usd,... vân vân và vân vân.
    Các bác mãi tranh cãi làm chi :lol:

9. eugene1985

eugene1985 Advanced Member

Thứ nhất bác hãy xem lại bác đê, em đang nói chuyện với bác Mike mà bác qoute bài xỏ mũi vào ca cẩm là bất lịch sự, mâm nào em cũng thấy bác mà chẳng thấy bác tham gia,bác đang PR con CD đó à.
    Thứ hai em nói là đây chỉ là ý kiến của riêng em, bác làm ơn đọc kỹ bài em.
    Thứ ba, trước khi đọc kỹ bài em, bác làm ơn đọc lại bài của bác :"Music Hall (cỏ héo úa) lại được đọ sức cùng 2 ông CDP lớn 1 thời của hãng! Chuyện thật như đùa? Music Hall thua kém là chuyện k phải bàn cải.
    Nhg nói đi thì cũng phải nói lại:
    - Giá Music Hall là bao nhiêu? 2 ông lớn kia là bao nhiêu?
    - Bộ Esotoric khi sử dụng có tiện lợi hơn Music Hall k? (Newbie k biết đường cắm ntn cho nó chạy) Music Hall dùng dây USB máy in cắm vào máy tính là hót ngay.
    - Denon 3500GL làm sao cắm vào PC để nghe lossless đc? Music Hall bỏ đĩa CDs vào là nghe, cắm vào máy tính play lossless bằng bất cứ chương trình nghe nhạc nào cũng ok.

Lấy đồ lớn so với đồ cỏ kiểu gì cũng chết, kiểu gì cũng mất giá trị, bác linh99992001 này quả là ác thật!"

Bác xxx ngơ hay là không hiểu thiệt câu trả lời của em, em chỉ trả lời cho thắc mắc của bác, chứ có bảo con nào tối thượng đâu, đó là do bác tự phong thôi.
    Một là ý bác newbi mua Eso ko biết cắm à, nực cười, một là có tiền và trình mua tới đó thì không đến nỗi newbi đâu, hai là nếu là new bi thì ko biết cắm chạy làm sao thì cũng phải biết hỏi,hỏi người khác, người bán, diễn đàn này để làm gì.
    hai là bác kêu thẳng tên Denon 3500GL là có ý định gì với chủ nó rồi, ko nói thằng xxx cũng biết, em chỉ trả lời đơn giản là bọn em chơi 3500 rồi chơi losless làm chi nữa, chơi lossless thì mua CD Mod làm gì cho mệt.
    Thứ ba là em muốn bày tỏ quan điểm của một thằng new bi, nếu em là new bi và em nghĩ ai cũng vậy, khi bắt đầu chơi lossless (trong đầu ko nghĩ đến CD như một vài bác) thì không dám mua con đó đâu, China, mà CD ko ra CD, DAC ko ra DAC, mua con Cambridge,....gì đó mà chơi cho lành, dù China hay gì nhưng nó cũng chính thống là DAC, hai là new bi dạng chơi CD (trong đầu không nghĩ đến Lossless như em đây) thì chắc cũng ko mua đâu, mua mấy em Sony cỏ như là X55ES,557ESD,1610.....mà chơi, con kia không khả thi, mà mua mới thì thiếu gì CD tầm giá đó, ba là dân vừa nghe CD mà thích Lossless (dân này chắc nhiều) thì đồ 2ND thiếu gì như là S10,.. vừa CD vừa DAC mà Japan nữa, mua mới thì có thôi Harman HK 990,...biết đâu gu mỗi người lại khác.
    Cuối cùng tóm lại là em có ném đá gì bác đâu mà bác đâu mà bác gắt thế, em nào có dẫn dắt ai, chỉ là hướng họ về ngon bổ rẻ, đúng với tinh thần VNAV, mà em thấy người dẫn dắt lại là bác, không đi tham dự mà cũng chém, cái này gọi là chém gió. bác cứ dẫn đến đồ của bác hết cái này đến cái kia, từ chục đến và chục chai, mà không biết là phải đồ của bác không nữa. Bác thấy trước giờ em có bảo ai trên này chơi 3500 ko, em chỉ bảo là nên chơi CD thôi. Còn đây là link em Music Hall cho bác nào có định mua tham khảo: http://musichallaudio.com/c-dac15-3/ theo em con này ruột gan khá ngầu.

10. longbungbu

longbungbu Advanced Member

Oh no... lại flame linh tinh rồi, hạ hoả thôi các bác ơi. Ngay từ đầu cuộc giao lưu này vốn dĩ chẳng có tiêu chí gì mà các bác sao lại nổi nóng thế ... bác nào thích tự sướng hay thẩm du thì cứ việc chứ việc gì phải gây flame chi cho mệt hè. Đối với vài bác tham gia theo kiểu cố đấm ăn xôi hay la liếm thì việc tham gia hay không có ý nghĩa gì đâu nhỉ, kết quả có thế nào thì với các bác ấy cũng vậy có thay đổi chi đâu. Nói chung là chả có ý nghĩa gì và chả mang định hướng gì. Chỉ tội bác Luuly đã mất công tổ chức rồi các bác DIY lọ mọ mang thiết bị đến rồi bị chê cho banh xác. Em thấy lại bắt đầu đi vào lối mòn của lần 2 rồi các bác ạ, bớt nóng nhé các bác. Ai thích gì chơi nấy, mình chơi cho mình mà. Việc chi phải khổ sở vác xác đi "tham gia" nhưng trong đầu cứ sẵn cái tư tưởng trên cơ người khác để rồi ăn nói lung tung trên diễn đàn như đám trẻ trâu ngoài đường để người ta cười cho... ở nhà nghe với nhau hoặc ngồi cùng bạn cùng sở thích có phải sướng hơn không nhỉ. Các bác cứ nghĩ lời em nói xem có đúng không, tốn tài nguyên diễn đàn và công sức mà chả mang lại cái gì. Em thì chỉ kết cái phòng của bác luuly, ước gì mình có cái phòng ấy nhỉ.

11. linh99992001

linh99992001 Advanced Member

bác hôm nào rảnh thì qua em nhá e, rất kính nể tinh thần audiophile của bác :). Thế bác vật Thiel sao rồi, hôm nào e xin qua thưởng thức lại nhá bác, nhiều bác qua nhà em vẫn còn nhớ đến thiel , hic làm em buồn muốn chết vì bà con chẳng thèm quan tâm phối ghép mới của em, hic

12. thanhnos2112

thanhnos2112 Advanced Member

Vậy là diễn đàn này nói chung, hay topic này nói riêng là của riêng eugene1985 và của Mike rồi.
    Sorry 2 Bác nhé, em k lịch thiệp như 2 Bác.
    Chuyện mình k tham gia mà có ý kiến chắc nhiều người hiểu lý do, còn ng tham gia nhiều như Bác mà luôn có định kiến với lossless, lấy CDP gấu giao lưu với thiết bị chơi Lossless (toàn đồ DIY) rồi đưa ra nhg nhận xét nghiên về CDP thì tầm của Bác chỉ ở mức đó thôi.
    Còn thiết bị, em có vẻ may mắn hơn Bác 1 tí là được Anh em đưa thiết bị test rồi bổ sung thêm ít ý kiến cho a e để họ quyết định mua hay k. Vì thế, trãi nghiệm với thiết bị từ lớn đến bé, từ củ đến mới, chắc chắn hơn Bác nhiều lần nên khi so sánh thiết bị này với thiết bị kia em k dám hồ đồ & phán bừa bãi được.

13. dminhcham

dminhcham Approved Member

"Thứ ba là em muốn bày tỏ quan điểm của một thằng new bi, nếu em là new bi và em nghĩ ai cũng vậy, khi bắt đầu chơi lossless (trong đầu ko nghĩ đến CD như một vài bác) thì không dám mua con đó đâu, China, mà CD ko ra CD, DAC ko ra DAC, mua con Cambridge,....gì đó mà chơi cho lành, dù China hay gì nhưng nó cũng chính thống là DAC, hai là new bi dạng chơi CD (trong đầu không nghĩ đến Lossless như em đây) thì chắc cũng ko mua đâu, mua mấy em Sony cỏ như là X55ES,557ESD,1610.....mà chơi, con kia không khả thi, mà mua mới thì thiếu gì CD tầm giá đó, ba là dân vừa nghe CD mà thích Lossless (dân này chắc nhiều) thì đồ 2ND thiếu gì như là S10,.. vừa CD vừa DAC mà Japan nữa, mua mới thì có thôi Harman HK 990,...biết đâu gu mỗi người lại khác"

Vậy là eugene1985 chưa đọc và hiểu vụ này rồi:
    - Hãng của Mỹ nếu SX tại US giá bao nhiêu? tại China anh em mới có đk chơi chứ.
    - Cái con Music Hall 15.3 này tôi nghiên cứu rồi nhé, tuy nó 2 "giới tính" nhưng nó có "công cụ" để "đáp ứng" khác nhau (Chạy CD-CDRW bằng Burr-Brown PCM 1796 , "Chức năng" kia thì Wolfson WM8805 DAC).
    Tóm lại muốn chơi thì phải tìm hiểu kỹ nhé eugene1985 !!!!

14. mtbc

mtbc Advanced Member

Fan LP là lành nhất! Chẳng thấy ai vào nói tiếng nào. :)

15. espadon_vn

Ôi trời, hình như kết quả bây giờ em là người khỏi xướng thì phải.
    Giá như em đừng có thắc mắc xem các bác hôm đó test ra sao...

Thành thật xin lỗi các bác !

16. Listen_by_heart

Listen_by_heart Advanced Member

Topic này .... vui .

17. thelonelyone

thelonelyone Advanced Member

18. luuly

luuly Advanced Member

Em khoái bác Quocdat rồi đấy :D

Em mà biết bác Linh mang cái CDP cỏ kia đi giao lưu thì em sẽ lấy cái CDP còn cỏ hơn để tham gia. Ít nhất, nó ăn chắc được 1 trong những tiêu chí hàng đầu của CDP là chống rung. Em chấp tất cả các CDP dù cỏ hay gấu cỡ nào chăng nữa về món chống rung. :mrgreen:

Nhìn cách em nó biểu diễn chống rung thì không có gì phải bàn cãi, sẽ có 100% phiếu bầu em này là số 1 :D

19. mtbc

mtbc Advanced Member

Con Lúc xì men hả anh? Hà hà... Công nghệ chống rung phải kể đến mấy cái kệ bằng gỗ khối vô đối chứ!

20. eugene1985

eugene1985 Advanced Member

Bác nói chuyện như con nít còn bú tí mẹ vậy, diễn đàn đâu của riêng ai, bác có quyền post gì thì post, mà khi bác đã quote bài em thì có lẽ bác đang muốn nói chuyện với em, mà em có muốn nói chuyện với đâu, đạo lý làm người đơn giản thế mà bác ko học được à, ngay cả khi cùng tuổi thì khi 2 người đang nói chuyện với nhau thì bác đừng có leo vào mà quote, chắc bác hay làm như thế ở ngoài nên quen rồi nên thôi em chả trách.Còn bác nào có ý nói em trẻ trâu thì hãy xem lại mình đi,em thấy bác cũng post bài hùng hục khác gì trâu,mà có liên quan gì bác, mâm nào cũng có các bác mà trên đây không ai là không biết các bác PR bán đồ, em nghe nói ngày xưa các bác còn hô hào ca DVD để bán DVD, giờ đây là đến lossless, sau này không biết đến cái gì nữa. ý em là nơi đây là diễn đàn giao lưu âm thanh, các bác có PR hay bán đồ thì một là qua bên Show room mà bán, hai là đừng có dẫn dắt người chơi đến con này, con kia. Topic đang giao lưu nguồn phát với nhau các bác có đóng góp bao nhiêu đâu mà cứ lợi dụng hễ có topic giao lưu là PR món này món nọ,các Shop lớn họ chả làm thế đâu.Em chả gắt gì các bác hết, ai chơi gì chơi, tôn trọng em chút đi mặc dù em là newbi, cứ thấy là quote bài em, làm như em nói đúng tẩy các bác hay sao ý,"có tật giật mình".

21. luuly

luuly Advanced Member

Không, em nó thuộc dòng A&D, nằm ngửa hay nằm nghiêng vẫn hát bình thường. Lắc bầu cua ư, chuyện nhỏ, mại dzô, mại dzô ...... vẫn hát vô tư :D

Cụ nào có dám đấu không?

22. thanhnos2112

thanhnos2112 Advanced Member

Cám ơn bác khen em còn trẻ con, em cảm thấy vui quá. Hehehe, Vui nhg em cũng k dám dùng các từ ngữ kiểu trẻ con đòi ấy ... như bác public lên diễn đàn.

23. luuly

luuly Advanced Member

Ơ, thế bác linh99992001 với bác thanhnos2112 là lái buôn đồ audio à. Thôi chết, bi chừ em mới biết. Hum nào em qua nhà hai bác mua ít đồ audio thì nhớ cho em giá tốt nhé.

Ơ, thế thì mấy cái thông tin về các thiết bị audio giao lưu vừa rồi do hai bác post lên cũng chả có giá trị gì vì đăng lên chỉ vì mục đích là bán được đồ chứ chả có tí khách quan cho mọi người tham khảo cả. Sory hai bác nếu em có nhầm nhọt gì ở chỗ này.

24. longbungbu

Thôi em xin, chả dám nói gì với bác 85 nữa... càng post càng chứng tỏ mình "người lớn". Bác thích nghĩ thế nào cũng dc, nói như đàn anh của bác thì các bác ở đây nếu "công tâm" thì sẽ nhận ra. Bác cứ ...., bọn em cứ đi.

25. longbungbu

Sell đồ thì sell cái nhớn nhớn tí chứ sell gì cái cdp cùi bắp ấy chi cho mang tiếng bác luuly nhỉ ... tự nhiên có người thấy mình khen DVD thì bảo mình sell DVD, thế chắc bác Mike cũng là dân buôn có hạng rồi. Mà rõ ràng mình có ca về cái gì đâu nhỉ mà người ta bảo mình PR. Em nghĩ bác nên đóng topic dc rồi, tự nhiên thành đống rác vì những người chả liên quan gì, chỉ khổ các bác bỏ công tham gia thực sự.

Share This Page

Loading...