Giới thiệu bộ Audio Nho Nhỏ của Audioguy001

Discussion in 'Giới thiệu hệ thống Nghe-Nhìn của thành viên' started by Audioguy001, 11/8/14.

1. Audioguy001

Audioguy001 Approved Member

Cục đặt trên cái kệ cao ở đằng sau dàn máy là cục dẩn nguồn điện cho em Wadia S7i . Còn hệ thống ổn định & lọc nguồn là dùng của hảng PS Audio P10. Còn hệ thống dây cho toàn bộ dàn máy là của High Fidelity CT-1U Ultimate vì bộ dây này khi nghe rất là khủng khiếp và rất là trung thực, mạnh mẻ và rỏ ràng từng nét một...có thể nói là không có hảng dây nào có thể bì kiệp. Em đả thử dây của rất nhiều hảng như Transparent Opus MM2 và MIT Oracle MA-X SHD tuy cả 2 điều rất tốt nhưng chưa tới được mức của High Fidelity Ultimate series.

viewtopic.php?f=35&t=78595

2. Audioguy001

Em xin trả lời cho bác SKR là cả 2 đầu đỉa cd Wadia and Emm Labs điều có âm thanh thật tuyệt vời và khó có thể nói là em nào tốt hơn em nào. Em thì thích chức năng của Wadia S7i hơn Emm Labs ở chổ là em đó có ổ USB và có Preamplifier có thể gắng thẳng vào power amplifier.

3. Thanhdo

Thanhdo Approved Member

Emm Labs cũng có pre như S7i vậy!!!

4. Audioguy001

Dạ thưa bác cái đầu đỉa Emm Labs xds1 không có kiến trúc preamp ở bên trông ạ. Đầu đỉa này là đầu đỉa cao nhất của hảng Emm Labs và họ không tin tưởng vào chất lượng của preamp được đặt vào ở bên trông CD player. Em có điện cho hang trước khi ẳm em này về nhưng Emm Labs nói là họ chưa bao giờ sản xuất có preamp ở bên trông Emm Labs xds1.

5. hiend-to-end

hiend-to-end Advanced Member

Cảm ơn bác Audioguy001 đã chia sẻ. Bác đánh giá HF CT-1U cao hơn Opus MM2 thì quả thực HF CT-1U quá khủng rồi. Tất nhiên chỗ đứng của HF trong thế giới audiophilé vẫn cần nhiều thời gian hơn nữa. Ớ VN HF cũng có đại lý, như đường link bác quoted, và cũng có một số audiophiles VN đã trang bị HF cho hệ thống audio của mình. Cũng có nhiều audiophiles chưa nghe thử hoặc chưa dám mạo hiểm hoặc chưa thấy HF hay như một số brand names khác.

Dây dẫn tới một lúc nào đó lại trở thành bộ phận "chính" quan trọng nhất trong hệ thống, khi người ta đã cơ bản hoàn thiện các cấu thành cơ bản (nguồn phát-pre-amp-speakers), có lẽ vì dây càng hay sẽ càng cho ta thứ âm thanh phù hợp nhất với tai nghe từ hệ thống audio. Audio cristics có nói là dây dẫn là thế giới ma thuật nhất và cũng nhiều ngộ nhận nhất quả là có lý do của họ. Sự ngộ nhận về dây dẫn vào thời điểm hiện tại có thể sẽ bị chính chúng ta phủ định vào ngày hôm sau, khi ta gặp một sự ngộ nhận mới :D

Anyway, những thành phần trong hệ thống hiend của bác rất đáng để AE ở VN nhận được sự chia sẻ của bác tỷ mỉ hơn, ví dụ:

- Đôi loa Genesis trên chúng em chưa được nghe ở VN bao giờ. Bác có thể cho biết bác đã nghe những loa hãng nào để cuối cùng chọn đôi loa đó?

-Đặc tính / pros and cons của loa đó khi nghe các loại nhạc khác nhau ntn? Giao hưởng, pop, rock, ballads, jazz, etc.

- Tương tự như loa, vì sao bác lại chon VAC amp & preamp trong khi còn có thể lựa chọn CAT hoặc Lamm?

- Em đã dùng ổn định nguồn PS nhưng cá nhân em không thấy hay bằng Isotek và Nordorst. Bác đã thử so sánh PS với Isotek và Nordost chưa?

Bác có thể chia sẻ thành nhiều kỳ cho AE nếu bác có thời gian.

Qua đồ đánh em đoán bác ở Hoa Kỳ. Bác ở bang nào vậy để AE làm một tour sang nghe :)

Thanks & Happy listening,
    Hete

6. Audioguy001

Dạ em hiện thời thì ở Canada ạ nên cách nhà bác AE hơi xa. Em đả từng sở hửu khoảng 4 bộ loa và gồm có Magnepan 20.1, Genesis Technology 350SE, Wilson MAXX 3, Aurum Cantus New Grand Supreme và cuối cùng là cặp loa cao nhất của hảng Aurum Cantus Genesis. Tuy rằng giá báng của Aurum Cantus chỉ bằng một nửa của Wilson MAXX 3 nhưng âm thanh phát ra nghe hây hơn rất nhiều. Em đả từng đi nhiều Hifi Shows và nghe qua rất nhiều bộ loa nhưng chỉ có 2 cặp loa nghe ngang ngửa với cặp AC Genesis của em là Raidho D5 và Living Voice Vox Olympian ở Munich Show tháng 5 vừa qua.

Đối với em bộ loa là quan trọng nhất và nó cũng như 1 ca sỉ ở trong 1 ban nhạc, nếu mà ca sỉ đó hát không hây cho dù ban nhạc chơi hây ra sao thì người nghe cũng không bao giờ hài lòng.

7. lehoanftu

lehoanftu Advanced Member

Bác chủ có bộ Audio em nhìn thèm quá. Em thích CD Emm Labs nhưng cái bác chủ đang dùng em ko đủ lúa :( . Bác chủ cho hỏi chút em EMM Labs CDSA SE CD/SACD Player chất âm nó thế nào ah? E đang tìm hiểu để so sánh với mấy Wadia 381, Eso X-01 ltd or Eso k-05. Thks

8. hiend-to-end

hiend-to-end Advanced Member

Bác Audioguy001 này mang nick Linderman khá nổi trên Virtual System của Audiogon.

Hete

9. Audioguy001

Dạ theo em biết thì đầu đĩ EMM Labs CDSA SE âm thanh rất trung thực nhưng thiếu sự ấm cúng và chiều sâu thì hơi yiếu 1 tí. Nếu bác không cẩn thận lựa chọn đồ thích hợp thì có thể sẻ nghe bị chói tai. Wadia 381 sẻ nghe hay hơn em này và cả Esoteric.

10. Tien_Hung

Tien_Hung Advanced Member

Thật tuyệt vời nếu bác chơi thêm nguồn âm LP, em cam đoan chỉ bằng 1/2 số tiền bác bỏ ra cho CDplayer, bác sẽ quên ngay em Wadia với Emm labs nào đó của bác .
    Cơ bản là em đã chứng kiến một bác chơi nguyên bộ DCS Vivaldi để bầy cho đẹp :D

11. Audioguy001

Dạ em biết LP nghe rất hây nhưng mà ở chổ em muốn tìm mua LP nhạc của mình thích nghe thì rất là hiếm. Em thì nghe nhạc Việt và nhạc Hoa rất nhiều mà LP thì toàn là nhạc Anh. Em đã nghe bộ DCS Vivaldi này rồi và cũng rất hây nhưng không có thích chất âm của em nầy lắm.

12. Tien_Hung

Tien_Hung Advanced Member

Ô nếu bác chỉ nghe nhạc Việt và nhạc Hoa thì cũng ko nên cầu kỳ ha !
    Nếu các bản thu mà hãng Fim thâu trên đĩa XRCD là nhạc hoa thì cũng đỡ vì bản thân chủ hãng là ng hoa nên ổng rất chú trọng và đưa các ctr nhac hoa vô. Còn nhạc việt thì ngoài các bản thâu bên Mỹ , Canada, Paris bằng sự thể hiện của các ca sỹ hải ngoại thì nhìn chung là ko có thâu ở các phòng thâu mà dân audiophiles dc bít . Tuy vậy bác có thể thấy các LP nhạc Việt dc bán tràn lan trên diễn đàn chúng ta đang sinh hoạt. Mà nguồn gốc lại chính là sx từ các nc em nói ở trên.
    Với style này thì em cũng thấy DCS Vivaldi sẽ ko bao giờ nghe lọt tai bác ha . :D
    Thân !

13. Audioguy001

Em vừa đem về bộ dây loa cao cấp nhất của hảng High Fidelity CT-1 Ultimate Reference để hoàng tất cho bộ dàn nhạc của em. Có thể nói là không còn chổ nào có thể chê được khi nghe bộ dây này...không gian rộng lớn 3D, âm điệu ngọt ngào, tiếng trầm sâu khủng khiếp và phần cao thì cao vút mà không hề chói tai. Em cũng cám ơn bác Khôi ở Koncept Audio nhiều đã cho cơ hội để thử bộ Stage III Concept Reference jumpers trong dàn nhạc của em...Stage III Concept Reference cũng rất là có chất lượng.

Nếu bác nào có dàn nhạc cho dù cao hay thấp và nếu có cơ hội cũng nên 1 lần thử High Fidelity Cables...có thể nói đây là 1 hảng làm dây siêu cao và hiện thời là loại dây có chất âm tốt nhất trên thế giới.

Attached Files:

File size:
      35 KB
      Views:
      981
  14. Audioguy001

Attached Files:

15. haibi

haibi Advanced Member

em kết bộ ghế nghe nhạc của bác quá. :lol:

16. Khoa Nguyen

Khoa Nguyen Advanced Member

Bộ Audio Nho Nhỏ của Bác chủ làm mình mở rộng tầm mắt. Ước gì có ngày rờ mó được nó...Thanks Bác chủ.

17. studer810

studer810 New Member

Bác chủ cho em hỏi xxx chút, con loa của bác khủng quá, nghe chất có hơn kharma không?

18. Audioguy001

Dạ em đã nghe cặp loa Kharma Grand Exquisite Midi Limited Signature (hơn $187,000 USD) ở Hà Nội và bộ loa Kharma nầy nghe thật tuyệt vời và chiều sâu xuống thấp hơn bộ loa của em 1 tí và có phần chắc hơn. Còn dãi cao và trung thì hơi kém hơn bộ loa của em nhưng đây cũng tuỳ vào bộ cd player và dàn dây.

19. Audioguy001

Chào các bác,

Em lại ẵm về 1 cục lọc nguồn và em này nghe hay hơn cục PS Audio P10 khá xa. Đó chính là cục Silver Circle Audio Tchaik 6 (Giá $10500 USD) cũng sử dung công nghệ magnetic của High Fidelity Cables và quả thật là kinh khủng khi bỏ em này vào...và không thể sống thiếu em Tchaik 6 này được nữa. Bộ lọc này có thể nói là nhất nhì trên thế giới!

Attached Files:

20. chuongbv

chuongbv Advanced Member

Khủng quá. Đẳng chơi cực cao.

21. WireWorld

WireWorld Advanced Member

Xin mạn phép hỏi lan man là bác ở Tây hay Ta mà bác mua đồ dễ thế ạ.

22. Audioguy001

Dạ em ở bên Tây ạ. Bên đây mua đồ cho dàn nhạc thì dễ dàng hơn và khá nhiều sự lựa chọn. Sau hơn 15 năm tu bổ thì giờ đây bộ dàn của em có thể nói là đã đạt được tới đỉnh cao ạ.

23. cucgach2

cucgach2 Approved Member

Em đoán bác chủ ở nước ngoài, trong ảnh tập hợp quá nhiều khủng và chuyên nghiệp. Rất khó và mất thời gian, công sức để tập hợp những đồ này ở VN

24. Audioguy001

Chào các bác,

Sau một năm vừa qua em đã đổi thay bộ dàng nhạc của em một tí. Em đã từ bỏ VAC tube amp/preamp và cục lọc Silver Circle Audio Tchaik6 để thay vào Pass Labs XA200.5 monoblocks, Audio Research Reference 6 preamp và cục lọc Bybee Stealth Power Purifier cùng thêm toàn bộ dây điện High Fidelity CT-1 Ultimate power cables. Sự thay đổi này làm em rất hài lòng vì bộ dàng và âm thanh lại tiến thêm một bật nữa...

Attached Files:

25. Audioguy001

Em xin chào các bác,

Sau vài tháng vừa qua em lại từng bước một tiến thêm một tí nữa cho dàn âm thâm nho nhỏ của mình. Hệ thống đầu đỉa cd transport/dac của Metronome (France) mới đã được đưa về và hoà nhập vào dàn nhạc của em một cách thật tuyệt vời và không thể chỗ nào chê được.

Metronome Calypso Reference CD Turntable & Metronome C8+ DAC $65K USD...Âm thanh tuyệt vời và hoàng hảo!!!

Attached Files:

Share This Page

Loading...