Giới thiệu bộ Audio Nho Nhỏ của Audioguy001

Discussion in 'Giới thiệu hệ thống Nghe-Nhìn của thành viên' started by Audioguy001, 11/8/14.

1. Audioguy001

Audioguy001 Approved Member

Âm thanh của Dan D'Agostino Ma300 monoblocks quá tuyệt vời các bác ạ.

Attached Files:

2. ritaricky

ritaricky Advanced Member

Mấy Bác ơi, khi Viết thì nhớ dùm phần chính tả giúp! Sao cứ là đầu: Đỉa vậy!
    Đọc nghe kỳ quá!

3. Audioguy001

Dạ cám ơn bác Ritaricky nhắc nhở. Đầu đĩa Metronome Calypso Reference và C8+ DAC...nghe không thua gì bộ Esoteric Grandiose $100K USD ạ.

4. ritaricky

E đang chơi ATC SCM 40 với bộ Burmester Ampli 082- CD- 001

5. ritaricky

Bác chơi đến đồ này thì ok quá rồi! (Dan D'Agostino Ma300)
    Quan điểm của e ko thích đồ Nhật. Vẫn thích đồ châu âu

6. uk_se

uk_se Advanced Member

Ôi trời, phần lớn lớn anh em trên này đều mong có cái bộ (nho nhỏ) của nho nhỏ ... thế này đấy ah.

7. Audioguy001

Xin chào các bác và chúc tất cả một năm mới an khang và thịnh vượng! Mấy tháng rồi em mới ghé qua đây cũng có vài tin nhắn. Dạo rài em cũng bận rộn cầy bừa kiếm thêm lúa để còn tu bổ dàn nhạc nho nhỏ của mình và lâu lâu thì thay đổi một tí cho vui. Em mới phát hiện ra một hảng làm Digital to Analog Converter cho CD transport quá xá là hây...có thể nói là âm thanh độc đáo và thật tuyệt vời. Đó là Totaldac D-1 Six DAC...âm thanh tốt hơn cả $44K USD Esoteric Grandioso D-1 and $35K USD dCS Vivaldi DAC và giá thành thì chỉ có khoảng $15K USD mà thôi. Các bác nào muốn được tuyệt đỉnh của âm nhạc với âm thanh ngọt ngào rỏ rang từng chi tiết và mạnh mẻ!!! Totaldac 100% sẻ hài lòng...

Attached Files:

mtbc likes this.
  8. Audioguy001

Audio Research Reference 10 Tube Preamplifier ☺

Attached Files:

mtbc likes this.
  9. mtbc

mtbc Advanced Member

Anh có thể quay clip một đoạn nhạc và post lên YouTube để em có dịp nghe từ xa được không? Biết là chất lượng quay qua điện thoại thì không được tốt, nhưng vẫn dễ tưởng tượng hơn là chỉ coi hình :)

10. Audioguy001

20180113_174457.jpg Xin chào các bác và chúc tất cả một năm mới an khang và thịnh vượng!

+ Dan D'Agostino Momentum S250 amplifier
    + Totaldac D1 SEVEN digital to analog converter 20180113_174136.jpg 20180113_174020.jpg 20180113_173933.jpg

Last edited: 10/3/18
    haivintage and lmcuong4u like this.
  11. zippocnd

zippocnd Approved Member

Bác post lên 1 bản tình ca cho ae hưởng thụ tý. Bác có thể nói cho e biết bộ dàn của B hết tất cả bao nhiêu USD không ạ.

12. Audioguy001

Dạ em bận rộn cầy bừa kiếm thêm lúa để tu bổ dàn nhạc nho nhỏ của mình và lâu lâu thì thay đổi một tí cho vui. Em mới phát hiện ra là bộ dàn của em hết tất cả:

Components $175K USD...
    Cables & Power $80K USD...

13. nguyenrau2007

nguyenrau2007 Advanced Member

Hình như bác chủ gặp vấn đề về phối ghép thì phải ? Thay thiết bị nhiều mà vẫn chưa đạt âm thanh mong muốn, coi chừng nó lại nằm ở bộ dây chăng ?

14. Audioguy001

Dạ xin thưa với bác là bộ dàn nhạc của em đã rất là hày lòng từ xưa tới nay. Bộ dây và nguồn điện cho dàn máy là em đã chọn lựa rất kỹ càng sau khi đã từng thử các hãng cao cấp khác từ Transparent Opus, Nordost Odin đến Crystal Cable Absolute Dream và cuối cùng thì High Fidelity CT-1 Ultimate Reference cables là sự lựa chọn tốt nhất...âm thanh chuẩn, vừa rõ ràng ngọt ngào và mạnh mẽ nhất rồi bác ạ. Còn về thiết bị thì có thay đổi 1 tí nhưng em đã nâng cấp từng thiết bị của cùng hãng sản xuất như là từ D'Agostino Momentum M300 amplifier cho cục ampli mới hơn Momentum S250, Audio Research Reference 6 preamp cho tới cục Reference 10, Totaldac D-1 Six DAC cho tới cục mới hơn Totaldac D-1 Seven. Dạ mỗi từng bước thang nâng cao thì chất âm lại càng tiến hơn 1 bậc. Thôi em xin tạm dừng chân tại đây để thưởng thức những gì mình đang có...đã là tuyệt vời lắm rồi bác ạ!

mtbc likes this.
  15. meotomvn

meotomvn Advanced Member

Cụ chủ thay DAC bằng bộ Totaldac D1-Twelve đi, em nghĩ sẽ còn hay hơn nữa đấy. Mà các dàn cụ thay rồi thanh lý hay giữ làm kỷ niệm vậy? Có thanh lý thì thanh lý giá rẻ cho em nhé. Em thèm hàng dư thừa của cụ quá. :)

16. Audioguy001

Dạ xin thưa là bộ giải mã Totaldac D-1 Twelve là đã rất tuyệt vời nhất nhì ở trên thế giới rồi ạ. Nhưng cục Totaldac D-1 Seven này cũng đã đạt được ít nhất 95% âm thanh tái tạo bởi cục Twelve rồi bác ạ. Em đã thử qua cục Twelve với Seven ở giàn máy của mình và vẫn quyết định đi với cục Seven mà thôi. Hai nguyên do đó là sự khác biệt chất âm không cao lắm (đôi khi cục Seven lại được ưa chuộng hơn tuỳ theo loại nhạc được sử dụng) và thêm vào đó là cục Twelve phải sử dụng thêm 4 cộng dây(2 sợi dây điện và 2 sợi digital XLR). Mà em thì sử dụng toàn bộ dây High Fidelity Cables CT-1 Ultimate Reference nên rất là tốn kém hơn nếu phải mua thêm những sợi dây cho bộ Twelve...

mppm and mtbc like this.
  17. nguyenrau2007

nguyenrau2007 Advanced Member

CT-1 chỉ có dòng Pro là hay nhất thôi, có thể dây chưa phát huy hết, bác cố đổi lên xem thế nào, thật tiếc là thương hiệu này ở VN lại không thông dụng lắm

18. Audioguy001

Dạ em xin cảm ơn ý kiến của bác Nguyenrau2007. Dòng dây CT-1 Pro đúng là nhất nhì của hãng High Fidelity Cables ạ. Nhưng giá thành của những em đó quá tầm cỡ cho những người dân thường như em. Nếu mà em phải thay tất cả dây trong bộ giàn nhạc của em với dòng Pro thì tốn khoảng $225000 USD cho bộ dây này! Em nghĩ rằng với số tiền lớn này thì mình nên nâng cấp những chiếc máy (ampli/preamp, cd player, dac) ở trong giàn nhạc lên bậc cao hơn thì sẽ có hiệu quả nhiều hơn so với thay đổi dàn dây Pro ạ...Nhưng bây giờ thì dàn nhạc đã ổn định rất nhiều và em đã thật sự rất hài lòng về chất âm của nó!

mtbc likes this.
  19. Quoc Khanh

Quoc Khanh Advanced Member

E bán cả bộ dàn nhà e cũng k biết có mua nổi cặp loa của bác k nữa.nhìn thấy kinh khủng quá bác

20. Audioguy001

Dạ xin thưa là cặp loa AC Genesis này cũng không phải là đắt giá lắm đâu ạ nhưng nó dễ dàng so sánh với những cặp loa đắt tiền hơn gấp 4-5 lần của những hãng cao cấp khác với giá thành $100000+ USD ạ. Nghe cặp AC Genesis này với nhạc Việt Nam của mình thì ôi thôi hết chỗ chê. Nên vậy dù em có thay đổi những nhạc cụ trong dàn như ampli, cd player, cục Dac và dây điện nhưng vẫn giữ cặp loa này...Cặp loa như 1 ca sĩ trong 1 giàn nhạc, khi bác đã tìm được và đam mê giọng hát của 1 ca sĩ đó thì không có gì để thay đổi nữa. Nhưng thay đổi những thứ chung quanh đó là để đem lại thêm cho 1 âm hưởng tuyệt vời hơn.

Quoc Khanh likes this.
  21. Quoc Khanh

Bác ở sai gon hay o dau, neu co dịp xin bác cho toi nha nghe ke ty a

22. Audioguy001

Dạ xin thưa với bác là em ở khá xa (Gia Nã Đại) nếu không cũng sẽ mời các bác ghé qua để thưởng thức vài âm điệu.

23. Quoc Khanh

La o dau vay bác.

24. Audioguy001

Dạ em ở Vancouver, BC Canada ạ.

25. gitadon2002

gitadon2002 Approved Member

Bộ của bác nhỏ quá, thành dàn nhạc rồi bác

Share This Page

Loading...