Giọng ca Tuấn Vũ

Discussion in 'Âm nhạc' started by Steelman, 3/8/09.

1. Vu Lang

Vu Lang Advanced Member

Em cũng đồng quan điểm với bác,em rất mê Tuấn Vũ,lên mạng kiếm thì bài gì cũng có nhưng chỉ nghe được vài bài là chán,hôm rồi em mượn được mấy cuộn băng cassette cũ bỏ vào xe hơi nghe lại thấy rất hay.

2. dangminh

dangminh Advanced Member

Kg phải nghe qua mạng đâu bác, em toàn Rip từ đĩa gốc hoặc đi xin xỏ file .Wav không hà.

3. Tran Minh Ho

Tran Minh Ho Advanced Member

Em cũng là một fan của Tuấn Vũ.!
    Em mê chất giộng ấm sâu,ngọt ngào.cách ca luyến láy,nhã chữ rất ngọt không lẫn với ai.
    Những album mà em thích:
    1- đôi mắt nguời xưa với giao linh.
    2-hoa biển.
    3tìm mãi yêu thương.
    4-những đồi hoa sim
    5- phố vắng em rồi.
    6- tuấn vũ 3 gặp nhau
    7- thiệp hồng anh viết tên em.
    8-tuấn vũ 1 gởi về em.
    9- tuấn vũ 7 dạ vũ tình đầu.
    10- tuấn vũ 8
    11- tuấn vũ 9
    12- tuấn vũ chế linh duy khánh biệt kinh kỳ.
    13- tuấn vũ và những chuyện tình.
    ....................còn rất,rất ....nhiều.
    Theo em tuấ vũ có những cái nhất sau:
    1- ca sĩ hát hay nhất từ trước tới giờ.(vua nhạc vàng)
    2- ca sĩ hát song ca hay nhất,điều là những bài song ca tuyệt vời với giao linh.hương lan,thanh tuyền,sơn tuyền,phương mai,như mai,thiên trang.
    3- ca sĩ hát liên khúc hay nhất.
    Những bài hát anh trình bài nghe sao mà hay quá,đôi mắt nguời xưa,sầu tím thiệp hồng,đường tình đôi ngả,hai vì sao lạc,ai cho tôi tình yêu.mùa xuân lá khô.lá thư cuối cùng,giọt lệ đài trang,hoa sứ nhà nàng,mùa pense nở,trăm năm bến cũ,chiều lên bản thượng,chờ em bên đồi,phượng buồn,tình là sợi tơ,đêm bơ vơ,cô bé ngày xưa,mộng ước mai sau,bướm trắng,chuyến đò không em,thuở ấy có em,hai mùa mưa,thu sài gòn,saig gòn thứ 7,nguời tình và quê hương,đam mê,vó ngựa trên đồi cỏ non,bài ca kỷ niệm,nguơi chết trở về,lá thư đô thị,tình bạn quang trung,đoạn buồn đêm mưa,nguời yêu cô đơn,nguời tình la lan,nhạt nắng,tình đời tay trắng,duyên kiếp,giã biệt sài gòn,16 trăng tròn,nỗi buồn sa mạc,buồn vào đêm,gặp nhau,thói đời,anh biết em đi chẳng trở về,rồi mai ta xa nhau, thành phố buồn,tà áo cưới,chuyện một nguời đi,mất nhau rồi ,tình yêu cách trở,em đi mùa cưới,hận đồ bàn,thành phố mưa bay con đường mang tên em,,..........
    biết đến bao giờ mới có ca sĩ nào hát hay như tuấn vũ?những ca sĩ sau này tên vũ cũng rất nhiều nhưng chỉ giống cái chữ " vũ" thôi!!!!!!
    biết đến bao giờ gặp lại cô em thuở ấu thơ..........

Attached Files:

4. Tran Minh Ho

Em mê giộng hát tuấn vũ không đơn thuần từ cảm nhận ban đầu mà từ viêc nghe ,cảm nhận,suy đoán,phân tích,đánh giá rồi mới kết luân mà không chỉ đối vơi tuấn vũ mà ca sĩ nào cũng vậy,cd album nào cũng vậy ,trung tâm băng nhạc nào cũng vậy.
    Mê nghe thích rồi tìm tồi mới biết có còn rất nhiều cái hay ,kiến thức bao la trong âm nhạc ,thưởng thức âm nhạc ?không phải ai nghe nhạc cũng có khả năng đó,!
    tại sao nói tuấn vũ là cánh chim phượng hoàng ông vua nhạc vàng?trình độ của em không dám phân tích nhưng em biết điều đó!mong các Bác chỉ giáo.nói thât chế linh cũng có rất nhiều bài hát hay hơn như nhớ nguời yêu,duy khánh cũng vậy .nhưng xét kỹ không bằng tuấn vũ.

5. Tran Minh Ho

Em mê giộng hát tuấn vũ không đơn thuần từ cảm nhận ban đầu mà từ viêc nghe ,cảm nhận,suy đoán,phân tích,đánh giá rồi mới kết luân mà không chỉ đối vơi tuấn vũ mà ca sĩ nào cũng vậy,cd album nào cũng vậy ,trung tâm băng nhạc nào cũng vậy.
    Mê nghe thích rồi tìm tồi mới biết có còn rất nhiều cái hay ,kiến thức bao la trong âm nhạc ,thưởng thức âm nhạc ?không phải ai nghe nhạc cũng có khả năng đó,!
    tại sao nói tuấn vũ là cánh chim phượng hoàng ông vua nhạc vàng?trình độ của em không dám phân tích nhưng em biết điều đó!mong các Bác chỉ giáo.nói thât chế linh cũng có rất nhiều bài hát hay hơn như nhớ nguời yêu,duy khánh cũng vậy .nhưng xét kỹ không bằng tuấn vũ.

6. Auduongphong

Auduongphong New Member

15. Tuấn Vũ : Những đồi hoa sim
    16. Tuấn Vũ : Ngại Ngùng

7. Tran Minh Ho

Em nghe Tuấn Vũ hát lần đầu là bài "ngày ấy mình yêu nhau" .Anh song ca với Sơn Tuyền.
    "Ngày ấy mê em ,anh làm sao biết tên.nên anh cứ đợi chờ cod dịp làm quen!.
    Lâng đầu tiên anh nói ,nói mà run quá đi thôi ,thưa cô ,thưa cô rồi bí lờ....."
    Ngày xưa nghe bằng băng cát xết mà hay làm sao?????.em nhớ đâu? năm 1993 khi đó em mới 13 tuổi

8. haigiayviet

haigiayviet Advanced Member

em nghe Tuấn Vũ từ nhỏ,say mê lúc nào không biết luôn,bất cứ ở đâu khi nghe Tuấn Vũ hát là lại nghe ngóng,kể cả khi đọc thấy chữ Tuấn Vũ ở đâu đó.Không biết có ai tầm U30 (cũng sắp hết đá giải U30 :lol: )mà say bác Tài hát như em không nữa.Có những bài sau này bác xuống phong độ,mở nghe nhiều người đôi khi sợ người ta ý kiến này kia nhưng với em dù thế nào Tuấn Vũ vấn có nét riêng ,vẫn cuốn hút bởi cái khác đó,đó chỉ có thể là Tuấn Vũ,có thể vì em say quá!!

9. cheetah

cheetah Advanced Member

E cũng là ng thích giọng ca của Tuấn Vũ, ngọt ngào ấm áp mặc dù đôi lúc thấy anh hát như cái máy hát (hì, các bác đừng đánh em)
    E chỉ buồn cười là bác ý mặc áo vét, biểu diễn lúc nào cũng rộng thùng thình như ông đạo sĩ
    Thi thoảng quần gấp gấu, vét chéo vạt. hihi y phường tuồng, phong cách 90's.
    nhưng nghe ngọt, ngọt lắm...

10. Tran Minh Ho

Em cũng U 30 nè .chính xác em sinh 1980.phần lớn em nghe tuấn vũ!!!!!

11. bangvn

bangvn Advanced Member

Em cũng giống như bác,say nhưng ko dám lộ ra nhiều,vì biết người ta có cảm nhận như mình ko,lâu lâu gặp người cùng sở thích thì như đài trúng sóng,có lẽ mọi thứ đã ăn sâu vào ký ức từ thơ ấu rồi các bác ạ,mà cái gì thuộc về kỉ niệm,ký ức thời thơ ấu thì ko quên được,và cũng vì giọng hát TV đầy mê hoặc đã ăn sâu vào lòng rồi...

12. inabata

inabata Approved Member

Cd lảo Tuấn Vũ này cũng thường thường mình ko ưng cho lắm vì mình mê Ngọc Lan thôi nên chỉ có được vài chủ đề phổ thông như vầy thôi

13. tuancuong

tuancuong Approved Member

Giữ lại mỗi thứ 1 bản thôi em, còn lại đưa hết đây cho anh để mang đi vùng xa làm thiện nguyện... hahaha

14. tomtep2012

tomtep2012 Advanced Member

Em có 200 album tuấn vũ. Nhưng ổ đang trục trặc không biết có cứu được không :(

15. Tran Minh Ho

Nhửng cd tuyệt vời. Với lòng đam mê tuấn vủ trước sau gì? Em củng sưu tập hết nhửng cd đỉnh cao của anh. Không gi? Có thể thay thế được!

16. Ducanh2002hv

Ducanh2002hv Advanced Member

Lâu rồi mới có thời gian quay trở lại với âm nhạc Tuấn Vũ, nhưng điều kiện để thưởng thức những đĩa gốc chưa có. HIc hic. Thật sự nghe Tuấn Vũ thấy âm nhạc rất đặc biệt và thư giãn. Em thích bài "Căn Nhà Ngoại Ô" quá mà tìm mãi không biết nó trong đĩa nào, bác nào có chỉ giúp em với!

17. Lion_Heart

Lion_Heart Advanced Member

Nếu em không nhầm thì Tuấn Vũ chưa hát " Căn nhà ngoại ô" (Tôi ở ngoại ô, một căn nhà xinh có hoa thơm trái hiền.....) lần nào, hoặc có thì ở 1 trong các CD sau này. Còn nếu lời hát là " Từ tiền tuyến tôi về, thăm căn nhà ngoại ô, thấy lòng thương vô bờ...." thì đó là bài " Ngoại ô buồn" trong CD Phượng hoàng 29 " Tuyệt phẩm Tuấn Vũ" bác ạ.

18. Ducanh2002hv

Ducanh2002hv Advanced Member

Vâng chuẩn rồi cụ ạ, cảm ơn cụ nhé!

19. tienduc

tienduc Advanced Member

giọng ca này.một thời vang bóng..nay đã không còn....

20. tuan_th

tuan_th Advanced Member

Em đang tìm bài Lòng mẹ 2 do Tuấn Vũ hát, các bác biết nằm ở đĩa nào chỉ giúp em với ạ.
    Lời bài hát : Con đi cách biệt phương trời, biết đến ngày nào con trở lại...
    Cám ơn cả nhà ạ....

21. Tran Minh Ho

Bài này đỉnh nhất là Ngọc Sơn!
    Nghe NS phê lắm Bác!

22. anhhdung

anhhdung Advanced Member

---
    Hi lại cùng gặp NS với bác bên nhà TV . Nhất trí với bác :D

23. haivisaolac

haivisaolac New Member

My idol của em đây ạ, em vào học hỏi chút

24. bondeptrai

bondeptrai Approved Member

em cũng nghiện tiếng hát Tuấn Vũ, đĩa nghe nhạc của em cũng 50% đĩa của Tuấn Vũ. nhưng ông Tuấn Vũ hay hát trên Asia với Thúy Nga bây giờ em lại ko thể thẩm được

TiNgocuatoi likes this.
  25. TiNgocuatoi

TiNgocuatoi Advanced Member

Vãi xxx ông anh cũng chơi vnav cơ à ? Dạo này bỏ bê anh em ttvnol rồi à ? Barca giờ đá chán quá :)) =))

bondeptrai likes this.

Share This Page

Loading...