Gửi bác DZE - tìm mạch EL34 UL .

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by Concun, 28/3/06.

1. Concun

Concun New Member

Than gui bac Dze

Hom no bac da tu van giup cho em cai vu nen dung den gi. Sau khi can nhac thay kinh te khong cho phep nen danh choi EL34 thoi. Bac co the gui cho em cai so do dung cap EL34 Ultra linear duoc khong.
    Cam on Bac nhieu!

Tags:
  2. Rumbeng

Rumbeng Advanced Member

Re: Gui bac DZE

Khà khà, bác post kiểu này giống trong PM quá :lol: :lol:

Nếu cần mạch EL34 UL thì chỉ cần hú lên, các Bác khác vẫn cung cấp được mà .

Mà bác Dze này toàn chơi UL nhưng mà lại là PP đó, bác nhắm có chơi không ? :D :D

Bác đã có thông số của OPT chưa , nếu có thì phải post lên cho đỡ lỡ bước sau này .

Chúc thành công với EL34 UL ( thật ra 6Pi3C cũng được nha )
    Kinh tế số 1 .

3. Dztronic

Dztronic Advanced Member

Bác Rùm phán rất đúng vì trong này hầu hết bác nào cũng dzê mà hihi :) SPAM
    Thân
    Dzê nhỏ

4. Rumbeng

Rumbeng Advanced Member

Theo bác Dze thì EL34 chạy SE 2 bóng thì nên autobias hay fixed ?
    Chạy áp và dòng bao nhiêu,

Và quan trọng là .... chưa thấy mạch mà bác khuyến cáo cho Bác Concun ???? :cry: :cry:

5. Dztronic

Dztronic Advanced Member

Dzời em nào có phán chi đâu hè không biết từ đâu mà có tin dzựt gân như vầy đây tội em quá các bác huhu !!! Mấy cao thủ tính chơi em đây mà hic !Thôi thì chúng ta cùng ráng giúp bác Concun vậy nhe.

Theo em vừa xuôi theo trào lưu SE, vừa thỏa mãn công suất chủ nhân đòi hòi và giá tiền cũng tương đối phải chăng thì chơi luôn bóng GU-13 hay 813 SE Ultra Linear ở chế độ Self Bias(autobias) thì sẽ ra được 40-45Wrms với 900- 1000VDC ở cao thế với OPT 6.5k:8. Âm thanh rất hay oánh...tắt thở hầu hết các bóng đốt tim gián tiếp. Đã vậy bóng GU-13 hay 813 bây giờ còn rất rẻ.

Theo kinh nghiệm riêng của em thì bóng EL34 SE chạy chế độ Triode chỉ cho khoảng 5-6W cho 1 bóng cho âm thanh khá hay và đã từng được coi là 300B của con nhà nghèo. Vấn đề chạy fixed bias hay autobias không quan trọng lắm. Còn chạy chế độ ultra linear SE thì mạnh hơn .

Các cao thủ quấn OPT đã giúp anh em thì giúp cho chót ráng giúp anh em quấn OPT Ultra Linear công suất cao từ 30W trở lên thì anh em đỡ lắm đa để anh em có nhiều ampli...máu trong tương lai chứ bây giờ đi kiếm OPT SE công suất cao sao thấy ... tương ớt quá .

Mời các bác tiếp....
    Thân
    Dzê

Share This Page

Loading...