Hỏi Về AMply Marantz PM 7200

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by serenade, 14/5/06.

1. serenade

serenade Advanced Member

Em đã thỉnh con Marantz PM 7200 ( Về nghe thử ).
    Nó có định dạng HDAM là cái gì vậy mấy bác?
    Theo các bác thì nó có Ok không vậy? Giá new của nó là 370USD
    Nó phối với Tannoy S10 các bác thấy hợp không?
    Em nghe thấy nó hơi bị yếu trong tiếng Bass. Tiếng Treble thì cứng và khô.
    Các bác góp ý cho em nhé. Hay tại là cái phòng nghe của em không được chuẩn lắm nên nghe nó thế.
    Thông số cơ bản của con PM 7200
    95 watts per channel power output (into 8 ohms)
    155 watts per channel (into 4 ohms)
    25 watts pure class A operation
    HDAM (High Definition Amplifier Module) fully discrete copper-shielded output stage
    Premium-quality parts and construction for superb sound quality
    Seven source inputs including moving magnet (MM) phono input
    Remote control operation including volume adjustment

Tags:
  2. 12AX1

12AX1 Approved Member

em này e thấy báo chí ca ngợi nhiều lắm nhưng chưa co cơ hội nghe thử, bác mà lấy thì cho qua nghe thử nhé. cám ơn bác nhìu ... :mrgreen:

3. canhamthanh

canhamthanh Approved Member

Con nay em da xai qua roi noi that voi bac dung buon .chat am ca bas lan tree.. chi o muc trung binh thoi .con nay duoc san xuat lap rap o trung quoc bac nhin bo do long va trong luong cua no thi bac biet ngay .nhe nhu anh coi thi lam sao ma cho am tot duoc .tot nhat bac nen kiem may con doi pm 88 tro len noi dia ma xai thi very good con tui bac day hon thi kiem con pm 14 ma choi luc do bac se thay .than chao

4. bravia

bravia Advanced Member

Bác tìm con pm14mkII hoặc con pm16SA hàng nội địa càng tốt

5. serenade

serenade Advanced Member

Em xin cảm ơn lời khuyên của các Bác. Em sẽ mang đi trả. Thế 2 con kia giá bao nhiêu? Cho em biét luôn với. Em ở HCM nhé

6. bravia

bravia Advanced Member

Con pm14mkII hay pm14SA em mua mới cách đây 4 tháng giá 1350 usd màu vàng,bây giờ ko dùng để lại cho đứa cháu rùi,còn pm 16 bác ra Nhật tảo mua hàng 2nd hand

7. bravia

bravia Advanced Member

Ý em nói 1350 us là mới khui thùng nhé,hàng 2nd hand ko có giá đó đâu.
    Chúc bác sớm mua được amp

8. Utopia

Utopia Advanced Member

Bác Bravia mua PM14MKii ở đâu mà có giá 1350 thế, em ở HN thấy Hoàng Hải báo giá 1700$, em cũng đã hỏi một cửa hàng ở đầu phố Huế (HN) có một con 14SA ver 2 2nd hand c=anh chủ quát 1400$...!!

9. caithang

caithang Advanced Member

bác Ultopia à, bên mua bán có con PM14 kìa, nhờ các bác trong Biên hòa xem hộ, gửi ra

10. Utopia

Utopia Advanced Member

cám ơn bác caithang, em vua PM cho bác xuanBH rồi...

11. bravia

bravia Advanced Member

marantz 14 mkII giá ở ĐÔNG THÀNH lúc đó là hơn 1700 us,nhưng thực ra tại thời điểm đó thì các cửa hành ngoài Huỳnh thúc kháng như HÙNG TÂN thì báo gía 1400us chưa trả giá,còn e mua ở chổ quen giá 1350.Qua hôm sau ra Trương Nghĩa hỏi tiếp thì anh Nghĩa chủ tiệm nói là ko có marantz 14 ở tiệm,nhưng nếu muốn mua thì anh ý nói là lấy dùm với giá 1300 usd bảo đảm hàng thùng!!! Thế mới lạ,giá ĐÔNG THÀNH cao hơn các cửa hàng ngoài gần 500 usd.thế thì bạn mua ở đâu?? trong khi đó hàng bán ở ngoài đều có dán rem bảo hành của ĐT.

12. pdq

pdq Advanced Member

Cái này thì đúng đó Bác, đôi khi Đông Thành chỉ hướng vào khách hàng là cái đại lý mà không chú tâm vào thì trường bán lẻ. Họ bán giá đó để giữ đại lý chứ bán thấp hơn thì đại lý lấy gì làm lời ==> bỏ ĐT ngay.
    Em cũng gặp một trường hợp tương tự là marantz 7200 ở ĐT chắc giá là 400USD nhưng ra đại lý hỏi thì chỉ 325USD 8O .
    Thực ra trước đây ĐT làm đại lý nhãn hàng Marantz nhưng bây giờ đã chuyển qua Cty Anh Duy rồi.

13. bravia

bravia Advanced Member

Chào bác pdq,ANH DUY mới nhận làm đại lý độc quyền sau này.Nhưng thực ra ĐÔNG THÀNH vẫn có amp marantz bán ( những amp này thuộc dạng mua đứt bán đoạn với Marantz) nên cũng ko có gì lạ khi thấy trên thị trường có marantz của ĐT.Em có quen người bạn trong D&M,nó nói với e vậy.Ko biết đúng ko.

14. pdq

pdq Advanced Member

Như vậy chắc là đúng rồi đó Bác. Có một điểm khác cũng khá quan trọng là hàng ĐT bảo hành 2 năm còn hàng của Anh Duy thì bảo hành chỉ một năm. Có lẻ vì vậy mà giá cao hơn hả? :roll: Không biết hàng Marantz của ĐT và Anh Duy có cùng xuất sứ kg nhỉ???

15. Boom

Boom Approved Member

Các bác ơi. Nhân tiện các bác đang bàn về Amp của Marantz, cho em hỏi về cái PM-17SA. Em rất thích cái này nhưng công suất hơi yếu (60w/ch cho 8ohm và 100w/ch cho 4ohm.) Các bác so sánh nó với PMV2000IVR thế nào?
    Nếu em mua PM-17SA đánh với D590 thì có được không? Em thích nghe New Age, Soul, R&B và nhạc có âm bass mạnh. Đa tạ các bác.

16. De_non

De_non Advanced Member

Bác Boom mua chú 2000IVR đi, không có hối tiếc điều gì đâu, con 17SA yếu hơn

17. Boom

Boom Approved Member

Cảm ơn bác Denon. Em có thể yên tâm khi nhận lời khuyên của bác về sản phẩm của Denon. Nhưng bác nghĩ sao nếu 17SA mà oánh với D590? Có phát huy được tiếng bass uy lực của nó được không? Bác nào có kinh nghiệm về vấn đề này xin chỉ giáo. 200IVR thì chẳng có gì phải bàn. Chỉ tội giá hơi căng.

18. De_non

De_non Advanced Member

Bác ráng lên tí xíu đi, căng nhưng hàng đêm Bác sẽ ngủ ngon giấc hơn, yêu đời hơn

19. danthanhpho

danthanhpho Advanced Member

ráng lên tí xí..u.,,đ..i......!!... là bao nhiu dậy?

20. De_non

De_non Advanced Member

Ráng lên tí xíu... thì chỉ có Bác Boom biết chính xác nhất thôi chứ em nào quyết định cái ráng lên tí xíu của Bác Boom !! :lol: , em chỉ khuyên Bác ấy ráng lên thôi mà :lol:

21. bravia

bravia Advanced Member

em thấy DENON và marantz mang 2 chất âm hoàn toàn khác nhau,marantz thích hợp nghe nhạc tiết tấu nhẹ và chậm(nghe nhạc tiền chiến phê lòi),bass nhẹ chứ ko phải yếu.Còn denon thì thích hợp pop,rock,guitar.Nhạc nhanh.Lúc trước em có chơi con marantz 14mkII nhưng nghe nhạc nó cứ đều đều,mới nghe thấy dể chịu nhưng nghe lâu phát chán.nếu chơi những bài có tiết tấu nhanh là e có cảm giác như nó bị lộn xộn theo ko kịp ý.Đây chỉ là ý kiến riêng em.Có lẽ em ko thích hợp lắm với nhạc chậm nên ko chọn marantz,cũng có người nói denon nghe tiếng khô và chói,em nghĩ tùy theo sở thích nghe nhạc mà chọn amp thích hợp.

22. Boom

Boom Approved Member

Cảm ơn các bác. Chiều qua em đi hỏi cái 2000IVR ngoài Sơn Hà nhưng hết hàng. Em chơi luôn con 17SA về oánh chú D590 (cũng mới rước về). Nghe cũng bá cháy lắm. Tiếng mượt và sâu. Mà em lại nghe New Age nhiều nêu cũng thấy hợp. Nhạc New Age là nhạc thiền nên có nịnh nọt tí cũng chẳng sao :D Vả lại cái phòng em nó bé nên cũng chỉ cần chi tiết chứ không có nhu cầu kêu to. Thôi thì "Nho còn xanh lắm" vậy.

23. Boom

Boom Approved Member

Cảm ơn các bác. Chiều qua em ra Sơn Hà hỏi 2000IVR thì hết hàng. Em chơi luôn con 17SA về oánh với D590 nghe cũng chiến lắm. Tiếng mượt và sâu. Với lại phòng em bé nên không không cần to mà chỉ cần chi tiết. Em thích nhạc New Age nên âm thanh có nịnh nọt tí cũng chẳng sao.

24. Boom

Boom Approved Member

Cảm ơn bác Denon. Nhưng 2000IVR hết hàng rồi. Em chơi con 17SA về đánh với DCD1450AR của Denon. Bên diễn đàn CD bác và bác Bravia có bàn về 1450AR đấy. Em có đóng góp vài dòng, bác quá bộ sang chia sẻ với em nhé.

25. trex

trex Advanced Member

Postby canhamthanh » Mon 15 May, 2006 07:18:00

Con nay em da xai qua roi noi that voi bac dung buon .chat am ca bas lan tree.. chi o muc trung binh thoi .con nay duoc san xuat lap rap o trung quoc bac nhin bo do long va trong luong cua no thi bac biet ngay .nhe nhu anh coi thi lam sao ma cho am tot duoc .tot nhat bac nen kiem may con doi pm 88 tro len noi dia ma xai thi very good con tui bac day hon thi kiem con pm 14 ma choi luc do bac se thay .than chao

Cái này theo loa và thẻ loại ng ta chọn vả lại pm88se 99se ...vocal cũng lởm khởm chẳng có chất . Giá này ngoài cái to nặng ra và mang giá trị bày đẹp nghe thì Ngán

Share This Page

Loading...