Hà Nội-Nhờ các bác tư vấn sửa Philips SoundBar HTS 6120

Discussion in 'Loa đa kênh/ Siêu trầm' started by bibong191006, 3/5/16.

1. bibong191006

bibong191006 Advanced Member

Con vợ em nó cắm nhầm điện sang 220v (điện 120v) nghe nổ đánh rầm phát khói trắng nghi ngút ở cái cục siêu trầm còn soudbar em không biết sống chết ra sao-Nó lại bảo sao loa kêu to thế (ts nhà nó cháy mịa rồi chứ còn sao nữa).
    Em cũng không biết ở HN bác nào sửa tốt món này. Nếu là đồ hai kênh thì nhiều. Nhưng cái món Soudbar kèm siêu trầm này thì em chưa thấy ở đâu sửa. Bác nào biết chỉ em một phát.
    Em chân thành cám ơn! :D

Tags:
  2. bibong191006

13 bác đã đọc mà ko giúp đc ạ!

3. bibong191006

123 view mà vẫn ko bác nào biết ạ!

4. bibong191006

Up phát lần cuối cùng rồi thôi!

5. ProArmy

ProArmy Advanced Member

Nếu chỉ có mỗi cái lỗi cắm nhầm điện 220 thì bình thường sẽ chưa hỏng đc đâu, bác tháo cái crossover(ampli) cục siêu trầm ra, xem cầu chì ở đâu( cái ống thủy tinh nhỏ nhỏ bên trong có sợi dây chì ấy), có thể có 1, hoặc 2 cầu chì, nếu cháy cầu chì thì bác tháo ra, lấy cầu chì sơ cua thay vào( cầu chì sơ cua ở cái núm FUSE ấy).
    Còn nếu không cháy cầu chì, hoặc sau khi thay cầu chì sơ cua vẫn không hoạt động, thì e nghĩ là cháy tụ hóa, hoặc cháy sò công suất.
    Trường hợp này bác phải đem lên bác DƯ- 18- Tôn Đức Thắng xem xét rồi sửa cho,cần thay cái gì thì thay, nếu lỗi nhẹ có thể lấy đc luôn, nếu lỗi nặng chắc 1 tuần hoặc hơn. Cứ yên tâm tuyệt đối về tay nghề cũng như lương tâm người thợ của bác DƯ.
    Tuy nhiên con SUB của bác là đời mới dòng mạch và màn hình điện tử, nếu hỏng phần mạch ananog thì bác Dư mới sửa đc, còn nếu hỏng phần mạch điện tử( ví dụ chip điều khiển điện tử) thì bác ấy không sửa đc.
    Còn về cái SoundBar thì e cũng k dám nói, cũng có thể bị hỏng theo SUB hoặc cũng chưa hỏng, cái này nếu chỉ là loa và không có crossover thì nếu cháy phải đem quấn lại thôi, quấn cái này địa chỉ nhà bác Cường Thái Phiên, hiện bác này đang ở 62 Đoàn Thị Điểm.
    Ngoài ra còn một địa điểm sửa Sub là 84 Kim Mã, cửa hàng Đại Nam nhé, số ĐT 0913521544
    Có bệnh thì vái tứ phương thôi bác ạ.
    Chúc bác sớm sửa đc e nó!

Share This Page

Loading...