HCM-Bán Pre-Pow Parasound P5/A21 250W/8ohm, 750W/monoblock

Discussion in 'Amplifiers' started by handsomebull, 2/5/17.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. handsomebull

handsomebull Advanced Member

Tên mặt hàng: Pre Ampli Parasound P5 và Power Ampli Parasound A21
    Tình trạng, mô tả: Full hộp sách, đã độ 5 cầu chì Furutech (giá mỗi cái hơn 1,2 triệu) cho Pow tại Audio Choice (cầu chì zin còn nguyên)
    Giá bán: Pre P5 giá 21,000,000VND. Pow A21 giá 54,000,000VND.
    Khu vực: HCM
    Điện thoại: 0937 488899
    Giao hàng: Xem hàng và mua tại nhà ở 2D6 Sky Garden 1, Phú Mỹ Hưng, Q7, HCM.

Thông tin thêm:

Em chuyển hệ nghe nhạc nên bán bộ Pre Pow này, bên Mỹ thương hiệu này rất phổ biến (các bác cứ Google review Parasound P5 và Parasound A21 sẽ có nhiều kết quả). Trước đây em mua cặp này là vì đi theo hệ loa B&W, cặp này của em đang kéo B&W804S rất khoẻ (mỗi kênh 250W, nếu đánh monoblock thì mỗi kênh lên 750W), em dự định sau này lên 802D thì sẽ mua thêm 1 cái A21 đánh monoblock hoặc đánh bi-amp (bên dưới em có capture ảnh mail hướng dẫn của Richard Schram - President của hãng, bác nào mua thì em forward luôn mail gốc sẽ rõ hơn).

Cặp này nếu so về chất âm, lực thì hơn hẳn Rotel. Ngày trước em chọn mua vì em cần chất âm và giá tốt nên chọn thương hiệu này (dĩ nhiên là sau khi em nghiên cứu chán chê, bạn bè bên Mỹ chơi nhiều, qua Mỹ được nghe trực tiếp dàn của tụi nó cũng như đọc nhiều review trên mạng). Nếu không chạy theo thương hiệu thì đầu tư cho bộ này đánh với loa B&W ổn hơn rất nhiều so với mức đầu tư cho McIntoshKrell.

Tóm lại cặp này phù hợp cho bác nào cần ampli mạnh, chất âm tốt, chi tiết nhưng tiết kiệm để đầu tư hợp lý, nâng cấp thì mua thêm 1 cái A21 đánh Bi-amp hoặc Monoblock. Còn nếu bác nào muốn lên hẳn dàn xem phim hoành tráng thì bộ này lại càng phù hợp vì Pre Amp P5 là 2.1 và hỗ trợ by pass. Pre Amply P5 này có DAC giải mã USB, Optical, có đường ra loa Sub nếu bác nào muốn đi theo đường phim ảnh và đặc biệt là có đường Phono (MM/MC) cho bác nào chơi đĩa than). Do nhà em chật phải xem phim bằng Sound bar, không có không gian cho dàn 7.1 chính quy chứ nếu không em đã giữ lại bộ này xem phim.

Em đã nâng cấp 5 cầu chì Furutech (giá mỗi cái 1,2 triệu) tại Audio Choice cho Power A21, cầu chi nguyên zin đã tháo ra để riêng.

Toàn bộ hàng em mua của Audio Advisor cách đây gần 1 năm, và điện là 220V nhé các bác. Hàng có thùng, sách đầy đủ hết. Em ship về thì riêng tiền ship nguyên bộ đã hơn 10 triệu. Giá em bán ở trên là khá lỗ vì em phải bỏ tiền ship và tặng thêm cầu chì.

Link tham khảo:

Link của Audio Advisor:
    Link của hãng:

Một số hình ảnh:

Em đính kèm ảnh trao đổi với Richard Schram - President của hãng, như bạn này nói thì nếu đánh bi-amp hoặc monoblock thì bộ này kéo khoẻ cả B&W 800D chứ không chỉ 802D:

2. Dương Nguyễn Thành

Dương Nguyễn Thành New Member

Ôi e nó đẹp quá mà ko đủ hìu bác chủ à???

3. handsomebull

Có 1 bác gọi em báo là Audioreview để giá 1,995USD. Em thì mua của audioadvisor, hôm bác đấy gọi nhà đang có chuyện bực mình nên em còn cáu nữa chứ, hôm nay em mới có thời gian xem kỹ lại. Mặc dù ko biết click vào đâu để mua trên Audioreview nhưng để cho giá hợp lý thì em giảm xuống bán lỗ 40 triệu cho cái power amply A21 nhé các bác (dĩ nhiên với trọng lượng của nó thì ship về VN em đã tốn 1 khoản khá to như có nói trong post quảng cáo ở trên).
    Thanks.

4. huyanh418

huyanh418 Approved Member

ôi......giá như đủ tiền..... giá như bác ở HN, .............. mình có đôi B&W CM10 chắc ngon. Bác có bán trả góp ko!!!

5. stinger

stinger Advanced Member

cái pre bác tính thế nào nhỉ ... có giảm mạnh tay pow kg

6. phiduc

phiduc Advanced Member

Với bộ này em tin chắc bác còn lỗ thêm nữa ko phải chỉ có vậy

7. akhin911

akhin911 Approved Member

anh có bán hay đăng chơi vậy. dt gì gọi hoài chả bắt máy, giống như đăng chơi, đếch muốn bán. bực mình, mất thời gian

8. handsomebull

Sorry bác, vì giờ hành chính em phải đi làm, họp suốt nên không nghe được. Bác có thể PM số ĐT không để em gọi lại hoặc nhắn tin dùm em cũng được.

Sẵn đây em cũng xin lỗi bác nào gọi mà em không nghe được vì thật sự là mỗi ngày em có nhiều missed call không gọi lại được hết, bác nào gọi hỏi về ampli vui lòng pm hoặc nhắn tin dùm em sẽ gọi lại sau ạ.

Em rất xin lỗi các bác.

9. handsomebull

Em quên note đã bán Pre tuần trước nhé các bác.
    Thanks.

10. Vutung

Vutung Advanced Member

Bác có bán con rồng bằng gỗ ở trên khg ạ?

handsomebull likes this.
  11. tangvanthang

tangvanthang Advanced Member

bác ơi oppo có bán không cho em xin giá tks bác !!!

12. handsomebull

Em không bán Oppo bác ơi, để cho vợ nó coi Blue-ray Thuý Nga, giờ bán Pre rồi nên em đấu thẳng cái đầu Oppo ra Power Amply A21 luôn mà nó kéo cặp B&W 804S vẫn ác

tangvanthang likes this.
  13. handsomebull

Không hiểu sao hình lỗi hết nên em up lại
    a21_angle_black.jpg 574097-parasound_halo_a21.jpg FullSizeRender.jpg a21_rear_black.jpg IMG_3580.JPG

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...