HD player hay là HTPC

Discussion in 'Kiến thức chung về home theater' started by hdlove101, 20/2/12.

1. nqh18

nqh18 Advanced Member

Bác nào biết cạc âm thanh nào xuất tín hiệu DTS_HD mà NGON -BỔ-RẺ chỉ em với

2. login

login Advanced Member

Nếu rành setup về PC thì chơi HTPC, còn nếu muốn đơn giản, gọn nhẹ, hao điện ít, dễ sử dụng thì dùng HDP.
    Em dùng cả hai, khi em ở nhà thì dùng HTPC, khi em đi làm gấu ở nhà muốn xem phim thì gấu dùng HDP.

3. BigM

BigM Advanced Member

đã xài qua 2 loại, cuối cùng thấy dùng htpc rất mất thời gian thưởng thức sự sung sướng, ko dành cho ai bận rộn. đến bây giờ e xài hdp cực kỳ dễ dàng, đẹp, sang, kko mất thời gian, ko tốn điện nhiều, gấu bà nội bà ngoại đều có thể mở baby einstein cho cháu xem được

4. nqh18

nqh18 Advanced Member

Các bác cho e hỏi liệu e đầu tư một e cạc âm thanh tầm 9 triệu vào HTPC của e, thì âm thanh có hay hơn HD Player tầm 10 triệu ko ạ ?

5. kthien

kthien Advanced Member

cũng tùy từng loại bác ah nhưng HTPC chơi không tiện bằng HD Player

6. dragon82

dragon82 Advanced Member

Bác đầu tư vậy thì chẳng có cái HDP nào sánh bằng được, thực ra HDP chỉ là giải pháp rút gọn từ HTPC, cắt giảm phần cứng
    HTPC bạn có thể nâng cấp để phù hợp với nhu cầu cũng như phim chất lượng cao, còn HDP thì chỉ có bán đi và mua cái mới

Với mức đầu tư cho HDP hiện tại thì hoàn có thể mua 1 bộ HTPC với giá tương đương nhưng tính năng thì vượt trội 8) , mình đã từng dùng HDP và đã bán đi để mua 1 em HTPC

thanhthai63 likes this.
  7. canton-revox

canton-revox Advanced Member

Bác nói rất đúng ý tui. HTPC thoải mái cập nhật phần mềm phim ảnh, âm nhạc. Còn HDplayer làm sao nghe được nhạc với các định dạng *Nrg. Tôi thích nghe *Nrg hơn các loại file nén.

8. hg_9999

hg_9999 Advanced Member

chipset sigma mà chơi đi các bác.màu đẹp và sâu

Attached Files:

9. hg_9999

hg_9999 Advanced Member

Chip realtek màu nhạt không đẹp chd9uoc775 cái khởi động nhanh

10. yd82

yd82 Advanced Member

Em vote cho HTPC, em đã thử hết rồi, từ dune, appleTV ... nhưng cuối cùng chỉ HTPC đáp ứng yêu cầu được, vừa linh hoạt, vừa phục vụ nhiều mục đích được.

11. samshop

samshop Advanced Member

Em dùng cả 2 loại, HTPC bật 24/7 vừa download film vừa share phim và nhạc cho 1 em đầu HD không có ổ cứng để ở phòng ngủ.
    Nếu chọn 1 trong 2 thì em sẽ chọn HTPC. Down phim, tìm sub rất tiện, lướt web, youtube, sopcast bét nhè...

12. korien

korien Advanced Member

Em thì vẫn thấy HTPC là ổn nhất, chơi tất cả các thể loại file và support tất cả các thể loại âm thanh (với phần cứng phù hợp) luôn, ngoài ra thi thoảng còn có thể game nếu thích.

Riêng món âm thanh nếu thích có thể thay đổi sound card dễ dàng

13. hailedinh80

hailedinh80 Advanced Member

Em vừa bán Dune max để nâng cấp Htpc :D

14. duylk

duylk Advanced Member

bác này phát biểu mạnh mồm nhỉ. HTPC chỉ thua HDPlayer về độ tiện sử dụng và tốn ít điện thôi. Còn lại tất cả đều thua HTPC, bác thấy mầu của HDPlayer đẹp vì nó giả tạo hơi sặc sỡ hơn HTPC. về độ trung thực và sâu mầu thì làm sao bằng được HTPC.
    Mình toàn dùng HTPC xem phim thỉnh thoảng chơi tí Game cũng vui.

15. yellowriver

yellowriver Advanced Member

1. Kinh tế:
    HTPC tốn nhiều tiền đầu tư hơn HDP
    2. Chất lượng:
    Cái này rõ ràng là HTPC hơn hẳn. Đừng có nói sigma, chứ xích tăng cũng chẳng hơn được PC nhé.
    3. Sử dụng:
    HDP tiết kiệm điện, tiện sử dụng, đáp ứng được hầu hết các nhu cầu giải trí. Đọc các file thì nó cũng chả thua j máy tính là mấy. Tất nhiên là ko thể đầy đủ bằng, nhưng mà những bác làm nghề cop phim cũng rất hiểu ý, trừ các bác ko thích phục vụ thượng đế thôi.
    Phải nói là thằng HTPC thì tốn quá nhiều công sức để cấu hình. Về cơ bản e sử dụng htpc cũng cài linux để chạy xbmc, hoặc cài thẳng xbmc. Tuy nhiên giải pháp này đem lại là tiện dụng cao. Có điều là driver thì lại ko chuẩn bằng chạy trên win. Mà config trên win để chạy thì hơi bị nhiêu khê, chậm chạp.
    E dùng cái PCH C200 thấy khá tiện, e nhắm mắt đi bật cái máy, xong rùi sang hàng xóm chơi, loanh quanh với cái điện thoại trên tay là cũng có thể giải quyết mọi vấn đề trên cái đầu phát. Mặc kệ cho bọn trẻ con ngồi nhà xem thoải mái. Điều này chắc chắn HTPC có thể làm, nhưng ko thể làm ngon lành như vậy.
    Vì thế nên lúc nào em cũng phải có cái HDP, còn htpc chủ yếu phục vụ mình là chính. Về tần suất sử dụng thì em cũng ko khoái HD nhiều. Nên chủ yếu vẫn phục vụ trẻ con thôi. Do đó hdp vẫn xài nhiều hơn htpc.

16. khuong05

khuong05 New Member

hdp đi bác nhỏ gọn nếu ko có nhu cầu treo torent

17. Tuyen2068

Tuyen2068 Advanced Member

Em xài cả 2.
    Không cầu kỳ chất lượng hình ảnh thì dùng HDP cho tiện. Phụ nữ cũng dùng được như đầu DVD vậy. Ý em không dám chê mấy bà đâu nhe, chỉ nói sự tiện dụng thôi.

18. win123vn

win123vn New Member

theo em thì cứ chuyên con Desktop (nếu nhà bác đã có) thành HTPC, nâng cấp thêm cái soundcard nữa là đủ. Em chơi kiểu ấy, chứ đầu tư 1 con HTPC chuẩn thì tốn kém lắm

19. drkim

drkim Approved Member

Nên dùng HDP do sự tiện dụng ai dùng cũng được. Cuối cùng vẫn chỉ là thưởng thức phim ảnh thôi mà.

20. vdung1972

vdung1972 Advanced Member

Em là dân mê game offline và rất mê phần cứng PC, trước cũng theo đuổi dựng phần cứng phục vụ game và để làm HTPC thì ngay con lap hiện tại của em cũng dư sức. Nhưng em chọn HDP vì những lẽ sau:
    - Dễ sử dụng, ai cũng có thể dùng được, không tắt mở máy, ứng dụng lằng nhằng như HTPC
    - Yên tĩnh, đây là một yêu cầu khá khắt khe của em vì em tuyệt đối thích yên tĩnh. Trước PC của em có rất nhiều quạt nhưng đều sử dụng Fan Controler hết.
    - Không phải đau đầu suy nghĩ và tốn kém để làm sao giải mã được TrueHD, HD-Master khi dùng HTPC.

21. phongthance

phongthance Advanced Member

Chơi riêng đi HD player chạy ổn mượt, thao tác chọn phim nhanh lẹ, giải mã mọi định dạng. vi tính thì met mỏi khoi dong chọn phim rồi chình nguồn ra, lựa phần mềm phát ôi tum lum tà la

22. abu

abu Approved Member

HD box xem phim, nghe nhạc đều tiện hơn HTPC vì không vướng víu bàn phím chuột và có thể điều khiển bằng Smart phone nên không phải bật màn hình để nghe nhạc hay xem phim.

23. chauphuong

chauphuong Advanced Member

Htpc ko màn hình nghe nhạc bằng máy tính điều khiển qua điện thoại còn tốt hơn hd player bác ạ

24. abu

abu Approved Member

Điều khiển máy tính qua điện thoại thế nào bác chỉ em với, đơn giản thôi ạ, như em điều khiển con PCH C200 qua phần mềm Na Remote tải trên Play Store ấy

25. chauphuong

chauphuong Advanced Member

Foobar2000 và Jriver trên PC điều khiển bằng điện thoại/MTB tốt bác ạ. Xem phim em ko dùng PC nên ko tìm hiểu.

Share This Page

Loading...