Hệ thống Audio của thành viên TranMaiPhong

Discussion in 'Giới thiệu hệ thống Nghe-Nhìn của thành viên' started by TranMaiPhong, 23/5/09.

1. L.O.K

L.O.K Advanced Member

Hàng bác khủng quá nhưng đáng tiếc là kim phono và tonearm chưa tương xứng với hệ thống.

sonphoto likes this.
  2. giahy

giahy Advanced Member

Bác ây đã nâng cấp (hay xuống cấp nhỉ?) bằng 1 em EMT 297F với Ortofon RMA 297 và 139ST phono rồi cụ ơi! :D

3. L.O.K

L.O.K Advanced Member

Em thì đang kỳ vọng sẽ nhìn thấy một em Tri-planar hay một cái cần theo kiểu hiện đại nào đấy :D, bộ của bác ấy nhìn loang loáng thế kia em nghĩ đồ vintage bỏ vào không hợp lắm :D

4. hienphanrang

hienphanrang Advanced Member

Re: My system.

anh có bộ dàn đẳng cấp quá ! nhìn vào là thấy hay liền và cái phòng củng rất đẹp . ước gì em được nghe ở nhà anh 1 lần !

5. audiosaigontrue

audiosaigontrue Advanced Member

Phòng nghe nhạc của Bác là niềm mơ ước của E...cHÚC MỪNG bÁC.

6. duythanh2006

duythanh2006 Advanced Member

Em nhìn bộ dàn của bác Hoành tráng quá ! Không biết bao gi­ò có dịp đến nghe bộ của bác cho thỏa lòng mong uó­c bấy lâu !

7. fatman

fatman Advanced Member

Có gì đâu mà phải nhiều bác phải ước mơ nghe thử thế nhỉ ??? :roll:
    Các Bác cứ chịu khó đi xem triểm lãm audio đi, em thấy nhiều bộ còn gấu hơn bộ này nhiều ...có khi bác chủ đi xem về rồi lại cũng ước mơ ấy chứ !!!

8. thaiduong

thaiduong Advanced Member

Nghe ở triển lãm ko chuẩn bằng nghe ở nhà đâu bác ạ. Như triển lãm hiend vừa rồi ở SG, phòng nghe có bộ Acpella trị giá nhiều tỷ nằm sát ngay phòng home theater, kết quả là vừa nghe hiend vừa nghe súng bắn ầm ầm. Bó tay ban tổ chức :lol:

9. fatman

fatman Advanced Member

Thế mà em k biết ! Thảo nào đi xem triển lãm em thấy nhiều bộ đắt tiền gấp 200 lần bộ của mình mà nghe không hơn mấy, tiếng nó rối và sao nhiều tạp âm ở đâu ra thế :oops:
    Ước gì ! em có nguyên cả bộ dàn của bác chủ nhỉ :D

10. loli

loli Approved Member

Bộ của bác gấu thật, về phần nghe chắc lên đỉnh rồi. Bác cho hỏi phần nguồn bác có dùng bộ lọc, BACL không hay chơi trực tiếp. Nhiều bác khen quá rồi, riêng e xin phép được chê vài điểm không liên quan gì đến phần ...nghe cả :D ,đó là phần "nhìn" e chưa thấy tương xứng với phần "nghe" lắm. Cái kệ bé và chật chội, xắp xếp hơi lộn xộn, về phần "hậu cảnh" nhìn chưa được ngon lắm do các tấm accoustic ngắn và trần nhà bác có vẻ hơi cao, cái hộp gen chạy dây nhìn mất thẩm mỹ. Bộ thảm hoa cũng hơi lòe loẹt và không hài hòa lắm, nếu bác dùng thảm 1 màu tông sáng chắc hoặc trải thảm toàn phòng e nghĩ sẽ hạp hơn. Phần trần của bác chưa nhìn rõ lắm nhưng nếu làm được hệ trần của accoustic ecophon của Thụy điển vô chắc sẽ ngon lành hơn nữa cả nghe và nhìn :) .
    Bác làm được phần "hậu" ngon lên đảm bảo bác sẽ "thấy" nghe hay hơn đó, bối trí ít đèn hắt từ sàn lên để nghe tối và chụp hình cũng rất lung linh.

Vài lời phải quấy mong bác đừng mắng nhé :?.

11. ductung

ductung Advanced Member

Re: Hệ thống Audio của thành viên TrẩnMaiPhong

Bộ của bác đỉnh cao thật đấy nhưng thiển ý của tôi thấy phối dây cần xem lại , ko nên dùng chỉ một hãng, vì hãng nào cũng có ưu nhược điểm, nếu dùng một hãng ưu điểm được nâng cao thành... nhược điểm, và nhiều nhược điểm lại thành nhược điểm hơn. Lại tùy vị trí mà dùng dây. Tôi đã dùng 2 sợi odin (cơ và DA) mà cuối cùng lại bỏ ra chỉ dùng 1 vào DA, còn cơ thì dùng Flow MR argento. Chúc bác nghiên cứu phối ghép ngày càng hay hơn.

12. nokien

nokien Advanced Member

có Bác nào có ý kiến khác không? :D

13. bachthutri

bachthutri Advanced Member

Nhìn mãi chẳng biết nhận xét được gì nữa vì khủng quá rồi đành góp ý cách chạy dây trên sàn cho đẹp vậy :lol:

14. phamhavn

phamhavn Advanced Member

Phòng của bác 5x11m rộng mênh mông mà để đôi loa vào trông cứ như phòng 3x6m vậy. Đôi loa khủng quá!

15. TranVanThanh

TranVanThanh Advanced Member

Mình là lính mới tham gia VNAV, nhìn bộ giàn audio của bác TranmaiPhong mà tối về cứ nằm mơ hoài !!!

16. tepkho

tepkho Advanced Member

Phòng của bác thật đẹp. Cho em hỏi 2 cột chân voi và các tấm tiêu âm bác mua ở đâu, hiểu quả đến đâu. Tường phun gai thì có ảnh hưởng gì không hả bác?
    Rất mong hồi âm của bác.
    Thks

17. phihong-NS

phihong-NS Advanced Member

Chúc mừng bác TranmaiPhong! Bác có được phòng nghe nhạc rất đẹp và hoành tráng . Để có được như hôm nay chắc là bác phải đầu tư rất nhiều công sức và tiền của .

18. quangtrung1979

quangtrung1979 Advanced Member

Nhìn bộ dàn máy của bác mà em không nói lên lời bác ạ , khủng qúa trời luôn , với bao tâm huyết và cực khổ , giờ bác sướng thật , và mỗi khi mở máy lên nghe nhạc hoặc xem thật mãn ngyện bác nhỉ ?
    Một lần nữa chúc mừng bác .

19. lestuan

lestuan Advanced Member

Các cao thủ trong làng ít khi nào lộ diện, lâu lâu mới có 1 người làm cho anh em phải nức nở, như là bác chủ đây chẳng hạn :lol: . Mong có 1 ngày sẽ được nghe thử trên hệ thống của bác để mở mang kiến thức trong cách chơi high end.

20. highland

highland Advanced Member

Đúng như bác nói, trên 4 rum này chỉ là số ít cao thủ cho ta chiêm ngưỡng học hỏi thôi, ở TP HCM có rất nhiều cao thủ sử dụng các bộ dàn gồm Goldmund + Avalon hay Kharma..., giá tiền thì lên hàng chục tỷ VND, khi các cao thủ mà chơi đến những thương hiệu này thì chắc họ chẳng còn gì để bàn nữa :wink:

21. thanhthai63

thanhthai63 Approved Member

em chỉ có thể nói
    rất thấn phục, niềm mơ ước của nhiều ae chơi âm thanh...
    lòng thầm mong được làm quen với Bác chủ

22. vietphuong514

vietphuong514 Approved Member

Bộ dàn tuyệt vời quá, ước gì em được nghe thử nhỉ. Em đã nghe qua cặp loa này rồi, rất ấn tượng.

23. vinh752002

vinh752002 Approved Member

Thật sự không biết góp ý gì về dàn của Bác TMP.
    Chỉ nói được "tuyệt vời" đối với em.
    Chúc mừng Bác TMP.

24. fullkevlar

fullkevlar Advanced Member

đồ chơi của bác phức tạp quá :D, Em tai trâu, chắc em ko theo được bác rùi :D

25. nguyenquangbang

nguyenquangbang Advanced Member

Xem bộ giàn của bác em phải vơ mải cái yếm dãi của thằng kon đeo vào không có ướt hết áo. Chức mừng bác

Share This Page

Loading...