HECO loa MADE IN GEMANI, NHỜ CÁC BÁC TƯ VẤN

Discussion in 'Loa' started by andy, 9/7/08.

1. andy

andy Advanced Member

thưa các bác, nhân dịp đi kiếm 1 cặp loa thì em có thấy cặp loa hiệu HECO, dáng vẻ rất đẹp, gia công kỹ lưởng, và cao cấp. chất âm cho ra rất tốt, treb và trung âm tốt, bass sâu. nghe rất thuyết phục.
    em nghe thử loa này dòng HECO metas 700. giá thì cũng khá cao ~1400$.
    các bác cho em hỏi cặp loa này có lịch sử như thế nào? có nỗi tiếng k? ở VN ta đánh giá ntn? em có nhờ bác google kiếm nhưng toàn là chữ Đức. Nga ... k thấy có tiếng Anh, nên em cũng mù tịt. nên em post lên diễn đàn nhờ các bác giúp đỡ ah.
    cám ơn các bác
    hình em nó đây ah

Tags:
    Phương chi likes this.
  2. loveBasso

loveBasso Advanced Member

Trên bảng xếp hạng các sản phẩm hifi, em thấy Heco có nhiều sản phẩm được đánh giá rất cao. Ví dụ: Trong tầm giá 1.600usd, cặp Heco Elan 800 xếp ngang với B&W CM 7. Cặp Heco Elan 700 giá trẻ hơn nhưng xếp trên cả những "ông lớn" như Canton Ergo 902, Triangle Antal ESW, Sonus Faber Grand Piano Home...
    Cặp metas 700 em có nghe qua và cũng rất ấn tượng về kết cấu, chất âm rất chi tiết, mượt mà và giàu nhạc tính :D
    Mời các bác tiếp tục thảo luận thêm ạ!

DANG HUY KHOI likes this.
  3. liubitel

liubitel Advanced Member

Giá này hơi cao, khoảng 800-1k, ko có gì đặc sắc cả, em này ra đời khoảng cuối năm 2006. Độ nhạy: 91
    CS: 180-300w, 4-8 Ом Ом
    Treble lụa: 25 мм, double magnetic system, đặt trong ống nhôm ngắn có thể đáp ứng đến 42khz
    Mid: 170 мм
    Bass: 2 х 170 мм
    Thùng MDF
    Kết luận nếu 1400$ nghe 684 hay hơn :D :D

4. andy

andy Advanced Member

CÁM ƠN BÁC ĐÃ GÓP Ý,
    vì dòng loa này tại VN chúng ta ít ai sử dụng nên em cũng đang định đánh liều sài thử trước xem ntn, để hộm nào rảnh phải yêu cầu bác chủ cửa hàng lấy Heco metas 700 VS với B&W684 xem 2 em này đấu ntn rồi sẽ kết luận ai hơn ai????.
    nhưng chỉ có 1 vấn đề là sau này nếu nâng cấp loa thì k biết sẽ lỗ ntn? vì loa này ít người sài quá. nên sợ k ai dám rước em nó về :( .
    Mong các bác có thêm thông tin về hãng loa này cung cấp cho mọi người thêm hiểu biết ah.

5. WireWorld

WireWorld Advanced Member

Chơi Heco mà tính sau này bán đi thì lỗ nặng bác ơi , em thấy shop trên diễn đàn bán Heco lâu lắm , nói gì đến người chơi như mình.

6. andy

andy Advanced Member

:lol: nhiều khi em nghĩ tại vì loa Heco nó chưa nổi tiếng và âm thanh cho ra cũng khá nên có khi bây giờ nó còn rẻ thì mua trước, sau này nó đươc nhiều người ưa chuộn thì giá thành lại bị đẩy lên + với tiền nhản hiệu nữa :lol: , k biết em nghĩ vậy có đúng k :lol: .

7. loveBasso

loveBasso Advanced Member

Em nghĩ là đúng, nhiều khi chúng ta phải chi thêm tiền cho thương hiệu và cũng bị ảnh hưởng nhiều bởi thương hiệu.

8. trongcuchi

trongcuchi Advanced Member

hôm nọ mình ra nhật tảo củng thấy một cặp HECO hàng xài rổi giống trong hình của bác .chủ cừa hàng kêu 800$ nhưng chưa được nghe thử ,mỉnh củng mê lắm nhưng hàng lạ nên mình ko dám hỏi

9. andy

andy Advanced Member

vâng giá đó là khá tốt rồi bác ah, còn mình hỏi giá trên là giá mua mới 100%, vậy tính ra nếu mua đồ mới và bán lại lỗ 50% rồi :( .

10. trongcuchi

trongcuchi Advanced Member

mình tính bán JAMO mua HECO nhưng chẳng biết chất âm như thế nào nên đành thôi.đợi khi nào có thông tin rồi mới tính! :D

11. andy

andy Advanced Member

chất âm rát tốt, bass sâu, em nghỉ là hay hơn D590 của bác đấy, nó có thể so sánh ngang ngửa với B&W 683, đấy là nhận định của 1 số anh em bửa text thử. nếu có dịp bác lên nghe thử đi ah

12. Viet Ha

Viet Ha Advanced Member

Em chưa được nghe loa heco metas 700 hay dòng alan gì đó. Chỉ được nghe qua các dòng nhỏ hơn nhiều. Theo em, không hay so với tầm giá. Loa Đức có cái gì đó rất cá tính, rất khác biệt và cực kỳ chi tiết so với các dòng loa khác. Tuy nhiên, với loa Đức, em vẫn thích Canton hoặc Phonar. Em đã từng nghe cặp loa Phonar laser 2000 rất cỏ, giá rẻ giật mình nhưng chất âm và khả năng trình diễn thật bất ngờ. Bản thân em đang dùng cặp canton fonum601 và rất hài lòng về chất âm với thể loại nhạc country, vocal hay hòa tấu linh tinh. Em chưa từng được nghe canton dòng ergo cho nên em không dám ý kiến nhưng em nghĩ chắc rất hay. Vài dòng tản mạn chia xẻ gởi đến các anh em trên 4R nhà mình.
    Thân chào.

13. CHU TEU

CHU TEU Advanced Member

Em xài loa Heco rồi nhưng đợt đói kém bán đi giờ lùng lại chưa thấy

14. thanhy2k

thanhy2k Advanced Member

Canton hay hơn Heco. Cả 2 có bán tại loa euro đường 3/2 Q 10

15. tuangiang

tuangiang Approved Member

Chào bác,

Theo em thì bác ko nên chơi em này vì giá ở VN quá cao.

Em lấy ví dụ đôi Heco Celan xt 300 ở Pháp chỉ có đúng 1 hiệu bán, đó là amazon.fr bán đủ loại hàng ko riêng về audio, giá là gần 800 euro. Các đôi khác như RX2 giá hơn 600 euro, Klipsch RB-81 II giá gần 1000
    http://www.son-video.com/Rayons/Hifi/En ... ntes2.html
    Vợ em sắp qua Pháp công tác nên em định nhờ vợ em mang về 1 đôi bookshelf (trước đây e cũng ở Pháp nên biết khá rõ) và tình cờ quen được 1 em đang sống tại Đức, em ấy bảo bên đấy có hiệu giảm giá đôi Heco này xuống gần 300 một đôi.
    Em search google và gọi điện đến 2 hiệu trong SG, họ báo giá em gần 41 tr.
    Qua tìm hiểu em thấy ở mình nên chơi loại Monitor và Klipsch :) vì giá ở mình thấy rẻ bất ngờ :)

16. tran_cuong_pc1

tran_cuong_pc1 Advanced Member

HECO là 1 dòng loa Đức theo em khá ổn, tuy nhiên ko phải model nào cũng được đánh giá cao. Nhưng nhìn chung loa HECO nói riêng và loa Đức nói chung hơi kén chọn ng nghe và cũng hơi kén chọn cả đồ đánh, ko có nghĩa phải dùng đồ lớn ghép mới ra mà đôi khi chỉ cần duyên 1 chút, chịu khó 1 chút lại có được 1 em amp cực kỳ dễ chịu ghép được. Hiện e cũng đang chơi loa HECO ghép với 1 amp cực kỳ rẻ tiền mà chất âm cực kỳ ấn tượng.

17. Mike

Mike Advanced Member

Gemani thì bác xem lại nhé cẩn thận nhái. Còn nếu Made in Germany thì yên tâm...

Happy New Year all! :)

18. Binhtn99

Binhtn99 Advanced Member

Em đã có dịp được nghe loa này rồi. Ông bạn ghép với Luxman L550, nghe khá hay đó bác. Nhưng loa này ở VN theo em biết thì hơi hiếm.

19. tran_cuong_pc1

Quê em đầy :lol:

20. hungdr

hungdr Advanced Member

Câu này khó đây! :cry:

21. NTL

NTL Advanced Member

Topic cũ rồi mà đc các bác moi lên 8 vui nhỉ :) . Lúc trước em có sd qua cặp loa metax 700 rồi nên tham gia 8 cho vui. Phải công nhận đây là đôi loa khá thú vị. Ghép đủ thử amply bán dẫn nghe cũng ko phê. Đến khi em rước tube 845se về thì phải nói là hài lòng với em nó dù cs yêu cầu của loa là 180-320w, 4-8ohm. Đánh với 845se cho chất âm khoan thai, chậm rãi, bass sâu và đầy uy lực, mid khá mượt mà. Đặc biệt em này có thêm 1 cầu loa phụ giúp tăng giảm 2db. Khi em gắn cọc loa tăng 2db, cảm giác dải cao đc tăng lên rõ rệt. Kể ra thì tầm giá của em nó ( giá 2hand) thì cũng là sự lựa chọn đáng đồng tiền so với các các đôi loa mà người mua phải trả phần nhiều tiền cho thương hiệu.

22. tran_cuong_pc1

Cuộc chơi mà dễ thì bản thân nó mất đi 1 nửa hấp dẫn mà bác :D Bác nào thích chất âm Đức dòng loa và amp cỏ cỏ thì mời ghé qua e :lol:

23. tuangiang

tuangiang Approved Member

Bác cho em hỏi chất âm Đức là thế nào hả bác ? Liệu nó có đặc tính riêng gì không .

24. tran_cuong_pc1

Đương nhiên là có, bác tự tìm hiểu sẽ thấy thú vị hơn

25. bichtram

bichtram Advanced Member

Bác NTL nói tube 835se và 845se nghe với metas 700 hay. Vậy bác có thể nói rõ hơn về em này giúp em được ko ạ.Nếu mua thì hiện tại mua giá bao nhiêu là hợp lý.Em chưa chơi đèn lần nào,đây là lần đầu dấn thân vào con đường huyền ảo này :roll: nên mong các bác chỉ giáo.Em thành thật biết ơn!

Share This Page

Loading...