HECO loa MADE IN GEMANI, NHỜ CÁC BÁC TƯ VẤN

Discussion in 'Loa' started by andy, 9/7/08.

1. NTL

NTL Advanced Member

Tốt hơn hết là bác mượn của ai đó về nghe thử trước. Nếu bác ở sg thì em có thể cho bác mượn về chơi thử :eek: .Ngoài 845se, bác có thể tham khảo các loại amply đèn EL34pp cũng ok lắm. Bác canh mua hàng 2hand là ok rồi :D

2. bichtram

bichtram Advanced Member

Bác NTL ,con mà bác định cho em mượn nếu em ở SG,bác có ý định chuyển nó về bến mới ko ạ ?hihi.........

3. NTL

NTL Advanced Member

Tốt hơn hết là bác mượn của ai đó về nghe thử trước. Nếu bác ở sg thì em có thể cho bác mượn về chơi thử :eek: .Ngoài 845se, bác có thể tham khảo các loại amply đèn EL34pp cũng ok lắm. Bác canh mua hàng 2hand là ok rồi :D[/quote]
    Bác NTL ,con mà bác định cho em mượn nếu em ở SG,bác có ý định chuyển nó về bến mới ko ạ ?hihi.........[/quote]
    Hi...hi... Em chưa có ý định ạ vì em nó đang có nhiệm vụ mới. Bác cứ từ từ tìm kiếm rồi sẽ có thôi ạ :D

4. bichtram

bichtram Advanced Member

Bác NTL ,con mà bác định cho em mượn nếu em ở SG,bác có ý định chuyển nó về bến mới ko ạ ?hihi.........[/quote]
    Hi...hi... Em chưa có ý định ạ vì em nó đang có nhiệm vụ mới. Bác cứ từ từ tìm kiếm rồi sẽ có thôi ạ :D[/quote]
    Từ từ tìm kiếm thì cũng phải nhờ người có kinh nghiệm chỉ giáo bác à,hơn nữa bác đã từng phối với Metas 700 nên em tin,chứ amp đèn thì nhiều , mà e thì mù tịt về đèn nên khi nào bác chán thì ới em một tiếng nhé ! Sdt : 0908889965 em tên Tuấn

5. CHU TEU

CHU TEU Advanced Member

Theo xxx ý em là: âm cao lạnh, trung âm nét, bass sâu vì em nghe chán chê 24 tháng mà.

6. tuangiang

tuangiang Approved Member

Hihi, thấy từ lạnh của bác mà run.

Nói chung loa này thanh khoản không cao, ko riêng ở VN mà còn ở Pháp. Ở Pháp searche chỉ thấy amazon. Em thì bị cái tính là cứ hơn năm lại ngó nghiêng sang bộ khác :)

7. CHU TEU

CHU TEU Advanced Member

Đây chỉ là cảm quan của em bác ah, em đã sở hữu và lại bán vài đôi sau: Heco Argon 50 +70 màu ghi xanh nhạt ( hai đôi này nhỉnh hơn nhau vài phân nhưng bass mạnh và âm siêu trầm của 70 nặng hơn do có hai loa bass), đôi Cantata cũ màu đen bửn bửn he he!!

8. sieulong

sieulong Approved Member

em xin chào mọi người ở diễn đàn ạ, người em mà anh tuangiang nói là vô tình quen chắc là em phải không ạ hì hì... em thấy ở Vn không nên mua các dòng loa Đức nói chung và Heco nói riêng chút nào, giá bán 1 đôi ở VN mua được ít nhất là 2 đôi ở đức.

Riêng cặp Celan XT 301 giá 41 triệu gần 1800 euro có thể mua 6 đôi ở đức, em coi giá xong mà giật mình

9. tuangiang

tuangiang Approved Member

Vâng đúng là e đấy ạ :). Hỏi về chỗ đứng của loa Đức thì có thể hỏi sieulong các bác ạ.

Có thể là loa hay nhưng số lượng bán chắc hạn chế, ngay cả ở Châu Âu.

Em thấy trong danh sách dài dằng dặc của tạp chí Diaparson số đặc biệt phát hành hằng năm đánh giá các loại loa từ vài trăm đến vài chục nghìn ko
    có heco.

10. ho sam

ho sam Advanced Member

Chào các Bác!
    Ace cho hỏi về loa gemany, e thây có 1 bác đăng bán đôi loa ALR Entry 4 của GEMANY. e đã xem qua, gồm 3 loa 1 Bass 18cm 1 trung 18 va 1 tep giá 12 triệu. Bác cho e thông tin loa này, e goog toàn tiếng đức ko biết gi.

11. tuanduong

tuanduong Advanced Member

em thấy một số các cao thủ nói loa của đức chỉ có dòng Conton là nổi tiếng, còn em thì chưa chơi lên không biết :D

12. nhutlinh

nhutlinh New Member

Em tình cờ lượm được đôi Heco statement khoảng 1 tuần nay mà chưa tìm được đồ đánh. Nghe tạm vơi harman kardon 665vxi và denon 1610 thấy vẫn hay và uy lực hơn những giàn đắt tiền đươc xem là đẳng cấp hơn. Mong tương lai nhờ các đồng đạo giúp đỡ tìm được đồ phối để em nó phát huy hơn nữa.... Xin nhờ các anh em giúp đỡ với, đang lăn tăn quá....!

13. Bé tập nghe

Bé tập nghe Approved Member

em đang có đôi HECO 302 nghe nhạc cũng được nếu so với lv tai của em,nói chung nếu chơi mà nghĩ bán sau này không lỗ thì nên mua bose bán không lỗ,nghe cũng tạm,còn muốn trải nghiệm âm thanh châu âu thì em nghĩ cũng đáng bỏ ra để dùng.

14. Phương chi

Phương chi New Member

Em là new member chưa đăng bài mới dc nên qua gian Bác chủ . Em mới có HECO Vita 700 củ xin tư vấn ampli cũ nào tầm 5t đến 7T đánh em nó ok ( vì nghe nói heco cũng hơi kén AM ) Thank

15. DUNGCUU

DUNGCUU New Member

Có bác nào bán loa heco từ 3 đường tiếng trở lên , e đang cần tìm ^^

Share This Page

Loading...