HN: Các bác hay sửa loa ở đâu?

Discussion in 'Loa' started by Cuongga, 3/3/11.

1. pipopig

pipopig New Member

em có thay gân loa bass của JBL tại bác Cường - Thái Phiên, bác ấy làm đúng hẹn, nhưng lại bị kẹt nhẹ. Về lắp vào loa, nghe mới để ý tiếng kẹt.
    em không thấy uy tín, nên ko cầm ra làm lại nữa. Giờ đang vứt xó....chờ thợ khác ngon hơn.

skqthtb likes this.
  2. lethanhngoc

lethanhngoc Advanced Member

Xin lỗi các bác, Em ở Sài Gòn thì chỗ sữa loa nào uy tín, chất lượng? Loa e "câm" mất 1 tép. :(

3. lionheart88

lionheart88 Advanced Member

Shop Việt Hùng trên VNAV thẳng tiến thôi cụ :D

4. duyen38

duyen38 Advanced Member

E biết 1 địa chỉ sửa loa uy tín khác ở hn: Huy số 5 Phan Bội Châu, đt: 0985393563.

5. vanthanhdt

vanthanhdt New Member

Các bác chơi loa , các quán karaoke , bây giờ có thể yên tâm được rồi . Có 1 địa chỉ rất chuyên nghiệp nhận sửa chữa những thiết bị âm thanh đặc biệt là loa l.
    Địa chỉ : Trung tâm dịch vụ kỹ thuật Bình Minh phòng 208 nhà B3D Nam Trung Yên - Cầu Giấy - Hà Nội số điện thoại
    043 9955 092 hoặc hotline 0936 453 354
    Website http://karaokevietnam.vn/ .
    Facebook :https://www.facebook.com/sualoa.hanoi

6. ducnguyen2007

ducnguyen2007 New Member

Loa em cũng bị giống bác mà đắp chiếu mãi, các bác có cao kiến giúp em với, ko biết bác Cường bà triệu có chữa được tannoy ko các bác nhỉ?

7. ducnguyen2007

ducnguyen2007 New Member

Em cũng giống bác nhưng ko biết sửa đâu cho an tâm các bác nhỉ,loa em tannoy 635các bac nhé,nhận đá các bác,

8. ducnguyen2007

ducnguyen2007 New Member

Có bác nào sửa loa ở đây chưa cho vài cái đánh giá để ae biết.

9. thanhtt6

thanhtt6 Advanced Member

có bác nào sửa loa ở 5 Phan Bội Châu chưa nhỉ cho anh em biết chất lượng với

10. MMX

MMX Advanced Member

Em cũng xác nhận đã từng sửa củ loa Scanspeak chỗ cậu Lương cách đây 1 năm, nhưng bây giờ không còn ở bờ sông tô lịch nữa rồi mà chuyển vào cách chỗ cũ khoảng 1km. Nhiệt tình, tự tay sửa và quan trọng nữa là giá rất hợp lý.
    Em vẫn còn số đt bác nào cần có thể gọi trước khi đến vì đường đi khá lòng vòng, em 2 lần vào mà vẫn quên 0936892514

11. spring

spring Advanced Member

Bác Cường Thái Phiên đã lại chuyển nhà mới về 62 Đoàn Thị Điểm các bác nhé. Sáng nay em vừa sửa chỗ bác ý xong: vẫn nhiệt tình, cẩn thận. Bệnh loa em nhẹ, vừa ngồi nói chuyện vừa đợi bác ý làm luôn. Bác ý bây giờ kiêm luôn đánh loa BMB từ Sin về bán luôn. Đã sửa bác ý mấy lần, nói chung là hài lòng.

12. tongngochong

tongngochong New Member

Bác này với bác Cường có kĩ thuật làm loa rất đẹp, còn về âm thanh em không dám bàn vì tai quá ư là trâu. Tiện thể em xin nhờ các bác một chút, em thấy trên diễn đàn có nói nhiều về phối ghép hai loa nối tiếp và song song, nhưng em vẫn còn chút thắc mắc như sau:
    Với loa cùng trở kháng cùng công suất thì không có gì để bàn, nhưng nếu loa khác công suất và khác cả ohm thì em vẫn chưa thấy các bác đưa ra 2 trường hợp đó sẽ như thế nào ví dụ loa 1 6ohm 5w loa 2 4ohm 10w. Em có âm ly chạy được ở mức 8ohm giờ em muốn đấu nối tiếp 2 loa trên để thành 10ohm, để có thể tạm chạy được, nhưng em sợ khi vận to có một loa công suất bé hơn một nửa em sợ nó chết. Nên muốn hỏi công suất khi đấu nối tiếp thì công suất được tính chung, hay tính riêng ra như thông số đã ghi trên loa.

13. ThinhPQ

ThinhPQ Advanced Member

Các bác cứ đem loa cho bác Mạnh đường ven hồ bến xe Gia Lâm đảm bảo ngon lành. Tôi hay sửa từ thời S90D đến nay.

14. NgocQuang98

NgocQuang98 Advanced Member

Làm lại củ thì Cường Loa
    Làm lại ê căng thì Đạt loa
    Làm lại màng loa thì Huy số 5 Phan Bội Châu mình đánh giá OK nhất: nhẹ nhàng khiêm tốn, cực kỳ cẩn thận, kĩ tính trong công việc và rất đúng hẹn.

skqthtb likes this.
  15. HoanComf

HoanComf Advanced Member

Ngày xưa em nhớ có bác Phong sửa loa rất giỏi ở 25 Lò Đúc, ngồi cùng chỗ bác Hoà loa thì phải. Bây giờ không biết còn làm không.

16. tai_trau

tai_trau Moderator

Vẫn còn, em chả nhớ có 25 ko nhưng đi qua LĐ vẫn thấy biển bác ạ.

17. Hieu_mobilehn

Hieu_mobilehn Approved Member

Vừa hôm qua mang củ JBL 4311b ra chỗ bác Cường nay chuyển về 62 Đoàn THị Điểm bao dưỡng lại gân loa , hơi bị khô lớp keo , giá bác Cường lấy chát chúa quá 500k , lần sau nếu loa hỏng em thà vậy nghe còn hơn ,

skqthtb likes this.
  18. chaosuon

chaosuon Approved Member

Đắt thế cơ ạ. :(

19. Hieu_mobilehn

Hieu_mobilehn Approved Member

Vâng , theo em bác nào sửa loa chỗ đó nên hỏi giá trước nhé ?

20. ProArmy

ProArmy Advanced Member

Sửa đơn giản vậy mà lấy đắt quá, các bác thợ sửa loa giờ cung theo nghề thương gia hết cả, làm ăn phải có lãi, mà phải lãi to mới làm... chep chep, chắc các bác ấy nghĩ ng chơi âm thanh phải có nhiều tiền, và rất nâng niu đồ của mình, cho nên các bác ấy cứ chém mạnh'
    E chơi toàn đồ cỏ khô, cái loa có 1tr, 2tr bạc, sửa thế này có khi bằng nửa cái loa, chắc mua mới quá!

21. atdz

atdz New Member

Huy số 5 PBC giờ đi đâu rồi không biết, mình muốn làm lại cái nón cho con loa toàn giải 3 tấc mà liên lạc không được, bác nào biết ở HN giờ chỗ nào làm nón loa tốt không?

22. hoppit

hoppit Approved Member

Bác sửa thì gọi vào số điện thoại 0926268666 anh nghị ở cổ nhuế. Đợt trước thì mình mang ra các quán sửa chữa âm thanh sửa nhưng giá cả mỗi lần lấy mỗi khác mình không sửa nữa, từ đợt có người giới thiệu chỗ anh nghị mình toàn sửa ở đấy, thấy sửa cũng oke mà lấy cũng phải. Bạn mà ở gần chỗ anh nghị, anh nghị có thể qua tận nhà bạn sửa luôn

23. anhquocland

anhquocland Advanced Member

Sửa loa thì bác Hòa loa ở đầu đường Hòa Mã cũng rất uy tín.

24. Khoa-HQ

Khoa-HQ Approved Member

Cậu này của bác bi giờ kiêu lắm, em có 1 mối hàn cái râu loa, em đi 15km đến đúng 13h có vợ cậu ấy tiếp và gọi cậu ấy xuống nhà tiếp khách cậu ấy bảo đang ngủ rồi chờ 14h ngủ dậy mới làm, không thì để đó chiều quay lại chứ nhất quyết không tiếp mặc dù chỉ chấm 1 mối hàn.

skqthtb likes this.
  25. nguyenha7940

nguyenha7940 Advanced Member

Khổ thân bạn đi xa như vậy lại phải đợi chờ. Sao bạn không mua cái mỏ hàn mấy chục tự hàn lấy lần sau có gì có luôn đồ dùng không...

Khoa-HQ likes this.

Share This Page

Loading...