Hội Audio Khu đô thị Việt Hưng - Gia Lâm (Lâm Gia Trang)

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by longauto, 11/5/11.

1. KING

KING Advanced Members

Em lại quên mặt bác roài, chắc do nhậu xỉn quá :D

@Mai cồ: em ngủ ở Hoàng Mai thôi nhá, 8 giờ vàng ngọc là em kiếm ăn ở bển. Tính ra trong mấy ông KT3 em là xứng đáng nhất, thôi em cày nốt kiếm thửa ruộng ở bên cho nó chắc ăn. Trước cửa nhà lão cà còn khối ruộng bậc thang :wink:

2. KING

KING Advanced Members

Anh ơi, duyệt đi, lăn tăn làm gì,
    Nhìn cái dưới ai bẩu tay Mai-cồ này không phải fan hâm mộ của ông chủ vựa đĩa :lol:

3. Mike

Mike Advanced Member

Tin mật từ bác "Cửu Vạn...Chờ Việc" là có bác nào xác nhận thông tin giảm giá đĩa tối đa, còn làm cả HD để dành riêng cho các cụ Nâm Ra Thôn + KT3 có phải kô ạ? Mời bác vào xác nhận, đóng dấu, ký tên...

Thanks,
    Mike

4. Ca Phung

Ca Phung Advanced Member

Kính chào các Phang Chủ, trời nóng quá nhà em chả biết làm giề thía nà nập mưu nôi âmni ra....NẮP. Nắp xong thừa bố ra 1 con...TỤ...dầu :D :mrgreen: :lol: ...
    Nóng quá, chiều đi làm mấy quại beer đi các Phang chủ ới ời ơi.......

5. Diatone81

Diatone81 Advanced Member

Bác phang vại beer nhớ ới em một câu em qua xin lại cái đĩa triangle test ạ :lol:

6. Ca Phung

Ca Phung Advanced Member

Cụ Đít Tôn hỏi nhầm người roài, cái thèng lấy của cụ cái đĩa Tét nóa trốn mịa mứt roài :mrgreen: ...

7. Mike

Mike Advanced Member

Thấy các cụ Việt Hưng yên ắng quá em post mới là bác longauto với em có đến quán Sax & Art của bác Trần Mạnh Tuấn thưởng thức jazz và cocktail tối nay. Bác auto có nói với em là kô thể có bộ dàn nào cho ra tiếng đã như nhạc sống. Tiếng trống căng, bass tròn như trái banh, piano trong trẻo đến lạ kỳ. Bác auto phê trên cành lê các bản như Fly Me To The Moon, The Girl From Ipanima... Đêm về mất ngủ...Đêm Xì Goòng... :lol:

8. longauto

longauto Advanced Member

Hi hi, thú thật với các bác là lần đầu tiên em đặt chân đến đất xì goòng, cũng là một ấn tượng rất đặc biệt khi được cùng bác mike thưởng thức nhạc jazz tứ tấu chơi nhạc sống. Mỗi lần nghe mới thấy, dàn audio dù có đắt đến đâu, dù có khủng đến đâu cũng chỉ mong được đến cảnh giới này. Được ngồi với bác mike bàn luận về nhạc jazz thật là thú vị, mai em đã phải đi Kiên Giang, như thứ năm em lại trở lại xì goòng và hy vọng lại được ngồi cafe cùng bác mike, baohun...

PS.

Đi nghe nhạc sống xong, em lại một lần nữa chán bộ dàn đểu của em ở nhà. Thôi, em đi ngủ đây để quên đi thực tế là bộ dàn nhà em chơi chả ra gì :cry:

9. Mike

Mike Advanced Member

Không thể so sánh thế được bác auto ah. Kô bộ dàn nào hay thế đâu dù mình nghe trong quán hơi hẹp và chưa đúng điểm ngọt. Ca sỹ VN cũng là một vấn đề, hát rất yếu và tiếng Anh còn kém, đó là em là ng Việt mà còn nghe thấy kém, huống chi mấy đồng chí Tây. Tuy nhiên, âm nhạc là kô biên giới và có lẽ mấy bác Tây thông cảm được bác ha. :lol:

Bác cũng so sánh Dinah Washington hay Nat King Cole với mấy ca sỹ ở quán là hổng có fair. :lol:

Em khoái cách chơi của bác: Hay trong tầm tiền, phối ghép chứ kô phải chạy theo đồ gấu. Kiến thức nhạc của bác so với tuổi đời của bác là rất đáng nể phục. :)

Truly,
    Mike

10. freeman1

freeman1 Advanced Member

Cái tay này trốn biệt đi SG chơi, đt thì ko ll được, póhand với ông. cất ngay mấy cái LP hôm qua em gạch đi nhé :evil:
    Khi nào thì ra hn đây?

11. Mike

Mike Advanced Member

Nghe nói cụ free có đồ chơi mới là cơ khủng lắm, hôm nào cho em nghe ké đĩa than để xem cảnh giới của âm thanh nó đến đâu nghen. Tks :lol:

12. freeman1

freeman1 Advanced Member

Wel cơm bác Mike ơi, khi nào ra Hn đây :?: :mrgreen:

13. Ca Phung

Ca Phung Advanced Member

Nói tóm lại là 1 chú thì trốn nhà đi chơi xa...không báo cáo, 1 chú thì không chịu trốn nhà để đi chơi xa :evil:
    Longauto: chắc chắn phạt :evil:
    Mike: phạt luôn cho chắc chắn :evil:
    :mrgreen: :mrgreen: ....

14. Mike

Mike Advanced Member

Bác longauto có chia sẻ là nghe nhìu thể loại nhạc. Trình bác ấy được đấy bác Cả nghen, kô mấy người nghe Iron Maiden, lúc sau sang cổ điển với Karajan rồi tối phê với Ella của jazz và đêm về bay bổng với Celtic của Enya đâu cụ nghen.

Trình rất cao... :lol:

15. jack&cable

jack&cable Advanced Members

Em thay mặt Đống Đa HỘi mời các cụ Lâm Gia Trang giao lưu với chúng em nhân ngày ra mắt .

vào lúc 11h ngày 18/6/2011 tại Lã Ông Quán , số 2A Hoàng Cầu ( Dốc Hoàng Cầu )

Trân trọng kính mời .

Attached Files:

16. Thinhtd

Thinhtd Advanced Member

DDH của các cụ quá hoành tráng, thế này mới gọi là chứ... đề nghị Phang chủ chân trắng phúc đáp ngay nhá :p

17. HDhunter

HDhunter Advanced Member

Tiếc quá mai e lại có kế hoạch đi ăn chim,à nhầm đi cho .... ăn,chúc các cụ vui vẻ :D

18. longauto

longauto Advanced Member

Em mới về gần 200 chiếc LP cổ điển, các bác Hội việt hưng có nhu cầu qua nhà em lấy nhé, ke ke.

Em ở 308, T5 Happy House, trước khi đến các bác nhớ gọi em không em không có nhà, ke ke :mrgreen:

19. Ca Phung

Ca Phung Advanced Member

Thay mặt các Phang chủ của Audio Hội Việt Hưng - Gia Lâm, Em xin chúc Đống Đa hội ngày càng lớn mạnh và đoàn kết trong mọi phong trào của VNAV.....
    Chúc mừng các Bác!!!!!!!!!!!!!

Attached Files:

20. caithang

caithang Advanced Member

Phải nói bái phục các bác VH_GL có cổ họng = thép,
    Chiều nay ngồi 1 lúc với Phùng giáo đầu, em viêm họng nặng :?

21. pheulong

pheulong Advanced Member

trình kém...hôm nay mới biết lão Cai trình kém :lol: lão họ Cà này gặp em chỉ có mỗi việc đưa tay giữ tóc khỏi bay,không có time mà chém gió nữa :lol:

22. Ca Phung

Ca Phung Advanced Member

Đã bảo rồi, đừng có mà cố tình cãi cái bọn mới đẻ xong nhá. Nó ăn móng giò đẫy bụng vào: vừa tốt sữa cho cả...2 bố con lại vữa ngọt giọng nữa, năng lượng tràn trề....Nó phát sóng liên tục thì nhà lão còn ù luôn cả tai...hết cả nghe nhạc luôn chứ chưa nói đến chuyện viêm họng nhá :mrgreen: Cho đáng đời nhà lão :mrgreen: Nhá!!!!!!!!!!!!!!!!
    @phễu: dạo này nhà em và nhà Ducatti mới luyện được mấy con cá...chọi chiến, hôm tới đánh án sẽ cho nó ăn tươi nuốt sống Cụ luôn. Xem đợt này có bỏ dép tông và Sirius chạy lấy người không thì bẩu, Phêu Lõng thì trình gì mà đòi chiến với Cả Phùng cơ chứ :mrgreen: ... :lol: ....

23. Diatone81

Diatone81 Advanced Member

Chém gì thì chém bác Cà Bung cho em xin lại cái đĩa test triangle và cái bàn gỗ uống trà nhé, bác giữ chúng lâu quá em nhớ lắm, hoặc không bác cứ quy đổi ra $ để em có chi phí đi đánh án ạ :mrgreen:

24. Ca Phung

Ca Phung Advanced Member

Hôm qua nhà cháu ngồi với...Xà Lỏn Đại hiệp :shock: gừn 2 tiếng đồng hồ mà gọi mãi cụ chả giá lâm. Bực quá nhà cháu tặng luôn cái đĩa cho em Văn Mai Hương rồi, còn cái bàn nhá: nếu cụ không nhanh gọi cho nhà cháu thì nhà cháu cũng biếu....mẹ em Văn Mai Hương luôn :lol: :lol: ...
    Chỉ tội lão Cai thang nhìn em Văn Mai Hương miệng lầm bầm: Loa to thật, loa to thật :mrgreen: ....

25. HDhunter

HDhunter Advanced Member

Ca fe tý ko các bang chủ ơi :D

Share This Page

Loading...