Hội Golfer VNAV

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by Cominup, 6/2/15.

1. Cominup

Cominup Advanced Member

Em vừa bước chân vào hố vôi mới. Qua câu chuyện hàng ngày, em biết nhiều anh trên diễn đàn mình bước trước em từ lâu rồi, nên em lập topic này để anh em tiện có chỗ sinh hoạt. Ngoài ra cũng là chỗ rủ rê lôi kéo thêm anh em khác cùng đam mê âm thanh cũng như "cuốc đất".

Giống như audio, việc đầu tiên là thiết bị. Em bây giờ đang bị loạn không biết nên dùng hãng nào, loại gì? Nhà mình hình như hay dùng Taylormade? Em vừa test thử bộ Kasco Dimpals, dòng thấp nhất của hãng thấy cũng hợp. Mà Mizuno cũng không khác nhiều. Nhưng riêng gậy wedge, em ưng nhất Titleits Vokey, nhưng driver của hãng này thì em chưa đc thử.

Với budget của newbie như em thì em cũng không ngắm nghía dòng Honma làm gì. Nhưng nhìn mấy cây driver Sword hay Sniper của Kanata mầu vàng choé mà thèm quá.

Với loại mới chơi như em, các anh tư vấn xem nên lựa chọn loại nào hợp lý? Em dự tính mua một lần để dùng đến HDCP 20. Nếu sau đấy xuống đc nữa thì thay sau. Các anh thấy thế có đc ko ah?

Hôm nay thứ 6 nên chắc các anh có thời gian buôn về golf để mai còn dậy sớm ra đồng. Rất mong đc các anh chỉ giáo ah.

Tags:
  2. Tien_Hung

Tien_Hung Advanced Member

He he !
    Mình thiết nghĩ cái môn Golfer này để dành cho người trung lưu đấy anh up à :D
    Tuy vậy nếu anh up đã lập ra cái topic này thì cần có ai lược sử qua ngọn nguồn bộ môn này cái đã. Chúng ta cần biết chúng ta chơi cái gì , luật chơi , lợi ích ... Và cả ngân sách đầu tư nữa chứ nhỉ .
    Nhớ khi xưa mình có theo gót một hổ giấy Vinashin đi sân Đồng Mô xem họ chơi món này mới thấy loại trò này ở VN nên gọi là " trưởng giả học làm sang " thì đúng nghĩa hơn :lol: chỉ có mấy anh người nhật ở trong xóm nhà mình là thấy họ có đam mê thực sự cái món này . Chỉ khai nhất mấy ông cộng nhà mình lấy món chơi này tạo dáng và tạo đà kiếm ăn mới đểu . Haizz z..tóm lại là với mình thì nhà lầu xe hơi có đấy n để chơi món này thì có tiền cũng chưa đủ đâu ..!

3. KING

KING Advanced Members

Anh Up gọi luôn cho cụ Rubik nhé :D

4. syen

syen Advanced Member

Oánh ở VN hay phải sang CPC oánh với Tân hội trưởng đấy :D

5. Cominup

Cominup Advanced Member

Thực ra cách tiếp cận vấn đề của em nó đơn giản hơn nhiều.
    1. Đây chỉ là một môn thể thao.
    2. Cũng là một thú chơi, như máy ảnh, audio, câu cá, chơi chim ...
    3. Có lẽ cũng hơi tốn tiền, nhưng nếu so sánh với cac thú chơi khác thì e thấy cũng ko đắt. Gì chứ các anh bỏ ra 300$ mà xài có 30' thì 100$ cho 4h là quá rẻ. Hehe. Chưa tính đến cái lợi về sức khoẻ ...
    4. Bình thường anh em gặp nhau nói chuyện sau 15' là quay về vấn đề ấy, nhưng golfer thì nói đến hết ngày chuyện golf. Nó cũng như mấy ông nghiện audio.
    5.

@syen: e add a trên fb định hỏi a về lắp loa cho ford focus. Có j a accept nhé. Thks a.

Share This Page

Loading...