HỘI NHẠC LOSSLESS ĐÂY CÁC BÁC ƠI!!!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by goodboyhappy, 7/10/10.

1. thai64

thai64 Advanced Member

@ Vietanh2010.

Thai64 đăng ký được Copy nguồn DSD, quà bác Tuấn Atlantic có nhã ý gửi tặng anh em ngoài Bắc.

Cảm ơn "HỘI NHẠC LOSSLESS ĐÂY CÁC BÁC ƠI!!!" .

2. Scorpio

Scorpio Moderator

Em có mấy trăm gb khai thác từ nguồn khác copy luôn vào hdd đó nhé :)

3. vietanh2010

vietanh2010 Advanced Member

Thế thì tốt quá, bác copy xong chuyển cho Cường giúp em nhé.

4. thai64

thai64 Advanced Member

Bọ cạp xanh thật tuyệt, phen này a,e cứ gọi là no và nê món Lossless . :lol:

Thanks.

5. Dong1805

Dong1805 Advanced Member

Em mạn phép mới vào hội có đc đăng ký copy k ạ? Em có mỗi cái ổ đời cũ chạy đầu HD, dung lượng 1T ạ.

6. Quynn

Quynn Advanced Member

Sau một hồi lọ mọ, đến nay tôi đã hiểu ra rằng khi tách file từ File lớn cả Album bằng PowerISO thì sẽ xảy ra 2 trường hợp :

1- Nếu File lớn là Album nhạc định dạng CD có Sample rate : 44,1 KHz và Sample size : 16 bit thì khi tách từ file Cue thì chất lượng không thay đổi ( vẫn là 16-44,1 ) và tổng dung lượng các file nhỏ tương đương với File lớn.

2- Nếu File lớn có format 24 bit và Sample size từ 44,1- 192 KHz thì sau khi tách các file nhỏ sẽ bị tự động Downsampling về định dạng CD với Sample rate là 44,1 và Sample size là 16 bit. Khi đó, tổng dung lượng các file nhỏ sẽ nhỏ hơn rất nhiều so với File lớn ( chỉ khoảng 25-30% ) và tất nhiên chất lượng suy giảm đáng kể.

Có bác nào biết có phần mềm nào dùng để tách file mà không bị Down Sampling không ?

7. Scorpio

Scorpio Moderator

Có cái nào mới ? Trước mình dùng vlc, capriccio, 8player, flacplayer... chơi cả hires

8. Planets

Planets Advanced Member

anh thử thằng này xem http://conversdigital.com/kor/product/product02.php

app của nó tên la mconnect (free). phần cứng của nó trông khá chuyên nghiệp.

9. HoangGlory

HoangGlory Advanced Member

Đơn giản gọn nhẹ có foobar mà bác, giữ nguyên luôn, riêng tách file flac sang wave thì chất lượng hơn tý xíu.

10. nghoanglong

nghoanglong Advanced Member

Em đang sắp xếp lại đống nhạc số của mình và có 2 câu hỏi muốn nhờ các bác tư vấn giúp:
    1) muốn sửa tag của file WAV thì nên dùng phần mềm nào ạ? (em dùng Windows 10 nên không có Windows Media Player)
    2) cách đặt tên và lưu trữ file thế nào cho tiện (VD: \Tên ca sĩ, ban nhạc\[Năm]_Tên album_[Bit rate-sample rate]\Số bài_Tên bài... >> "London Symphony Orchestra\(2010)_Handel Messiah_[24-192]\01_Sinfony (instrumental).FLAC")
    Cám ơn các bác.

11. Quynn

Quynn Advanced Member

Bác có thể dùng phần mềm TagScanner để sửa Tag . Lưu ý chỉ TagScanner Version 6.0.1 trở đi mới chỉnh sửa được các File WAV, AIFF ...chứ các Version 5.x.x chỉ cho chỉnh sửa Tag của file FLAC thôi.

12. Quynn

Quynn Advanced Member

Tôi mở Foobar 2000 nhưng chỉ thấy giao diện chơi nhạc thôi chứ không thấy chỗ nào cho tách File cả. Bác nói rõ hơn được không ?

Tôi mấy hôm nay lọ mọ tìm phần mềm cho tách File có Format 24 bit giữ nguyên chất lượng, không down sampling về chuẩn Cd ( 16-44,1 ) mà chả thấy có cái nào cả. Dùng PowerISO thì kết quả đưa về hết định dạng CD. Chán quá.

13. HoangGlory

HoangGlory Advanced Member

Bác đánh dấu vào track cần split rồi nhấn chuột phải chọn convert...

14. thai64

thai64 Advanced Member

Chơi với Linn cứ theo Linn sao vất vả vậy bác Quynn ơi !

Dùng Linn DS nghe nhạc Lossless 24bit/192khz, cứ loay hoay như cù...mà nghe như CD 16bit/44.1khz :roll: thì khì, khì...thêm vui :lol:

Thấy bác em chào bác.

15. Quynn

Quynn Advanced Member

Cám ơn bác HoangGlory. Vấn đề đã được giải quyết bằng Foobar2000. Em vừa làm theo gợi ý của bác và đang thưởng thức kết quả. :)

16. Quynn

Quynn Advanced Member

Chơi Linn là theo thiết bị của Linn còn nguồn nhạc thì của thiên hạ chứ có riêng của Linn đâu. Linn DS chơi tốt 24-192 nên tội gì phải nghe 16 bit - 44,1 Khz nếu có Album 24-192. Vì vậy nên mình mới phải lọ mọ, khổ sở thế này. :)

Nếu có tiền để mua được các File Lossless bản quyền ( 24 bít ) thì đâu phải khổ sở tìm cách tách các track từ các File 24 bitrate nguyên Album được Rip từ LP. :(

17. Scorpio

Scorpio Moderator

Wav không tag được đâu bác ơi :mrgreen:
    Convert sang aiff cũng tương đương là chuẩn không nén và tag được

18. nghia19712002

nghia19712002 Advanced Member

Bác ơi cho em xin một xuất copy bác nhé. Bác ở Hà nội ạ. Bác có thể cho em xin địa chỉ để liên lạc copy không ạ. Thanks bác nhiều.

19. khuongnt

khuongnt Advanced Member

Em cũng đăng ký 1 xuất copy nhé!

20. vietanh2010

vietanh2010 Advanced Member

Bác đang dùng Linn DS thì không đọc được định dạng này đâu ạ.

21. khuongnt

khuongnt Advanced Member

Cám ơn bác! Suýt nữa em phấn khởi đi copy về nghe.

22. Blues

Blues Advanced Member

Bác cứ đến copy về, sau đó lên mạng học cách convert sang Flac là xong. Ở độ phân giải 24bit/88.2 kHz, sự khác biệt với file gốc là một tám một mười.

23. atlantic

atlantic Advanced Members

Hiện nay Atlantic đã là member các web nước ngoài uy tín nhất để mua file DSD chất lượng cao nhất

DSD (Single Rate) 2.8MHz/64fs
    DSD (Double Rate) 5.6MHz/128fs
    DSD (Quad Rate) 11.2MHz/256fs
    DSD Multichannel 2.8MHz/64fs

- Các album đều là kinh điển nhất, có giá trị và chất lượng cao. Giá mua mỗi album trung bình từ $25-$50/album.

- Các bạn nào có nhu cầu về file nhạc DSD và khả năng tài chính đảm bảo có thể cùng với Atlantic thành lập nhóm để cùng mua và san sẻ cho nhau. Dự kiến nhóm khoảng 10-20 thành viên, đóng góp định kỳ mỗi tháng trung bình $25 cho mỗi thành viên. Toàn bộ số tiền sẽ được chi trả cho việc mua file sau đó sẽ san sẻ cho các thành viên. Như vậy, chỉ với $25/tháng, mỗi thành viên sẽ sở hữu khoảng 20 album DSD chất lượng cao.

- Nhóm được thành lập trên cơ sở tự nguyện và sẽ có nội quy đầy đủ để ràng buộc trách nhiệm. Nhóm sẽ giải tán khi nhu cầu mua file DSD không còn, hoặc số lượng các thành viên quá ít để hoạt động hiệu quả.

- List nhạc mua sẽ được công khai đầy đủ thông tin với giá mua cụ thể ngay từ đầu tháng. Trên cơ sở đồng thuận của ít nhất phân nửa thành viên trong nhóm thì việc mua file sẽ được tiến hành.

Nếu bác nào có nhu cầu hoặc góp ý kiến thêm xin vui lòng post lên topic này. Hoặc sẽ lập topic khác để thuận tiện hơn. Bác nào không có nhu cầu xin vui lòng không nêu ý kiến để tránh loãng nội dung của topic hiện nay. Em xin cảm ơn ạ

24. Scorpio

Scorpio Moderator

Đã chuyển cho Cường AIT ( Ăn ít thịt) nhé :mrgreen:

25. Dong1805

Dong1805 Advanced Member

Các bác tư vấn giúp em một thiết bị DAC tầm tiềm một triệu với, em chưa từng chơi cái này. Có ông em tư vấn cho em là kiếm cái đâu MD ở các bộ dàn nội địa Nhật bãi, các bác thấy có được không ạ?

Share This Page

Loading...