Hỏi về dây loa , tín hiệu Audioquest

Discussion in 'Phụ kiện' started by vtrung_khoa, 29/9/08.

1. anvn

anvn Advanced Member

Bác nào từng chơi qua Nordost blue haven dây loa và dây tín hiệu xin cho chút ý kiến ạ.

2. vtrung_khoa

vtrung_khoa Advanced Member

Rất cám ơn các bác đã góp ý . E sẽ cố gắng "mươn" về để thử thôi . Định mượn "hàng dữ" về thử :lol: :lol: nữa xem sao !!!...
    To bác volume . Sáng mai e ghé bác nhé . Cảm ơn bác trước .

Kính
    vtrung_khoa

3. tcqanh

tcqanh Advanced Member

kính bác,
    điều bác nói em đã biết ạ. cho nên em nói là bác ấy nên " thử " chứ không nói mua luôn mừ. ông người quen em đánh sợi này với Tannoy Churchills (listprice gần 20K) đó bác ui . nói về bass, dưới 500 khó sợi nào qua được em này.
    em chỉ dùng oval 9 đánh cầu dưới thui. :D . cầu trên em chơi dây bạc.
    purist tiếng trong và hơi thiên sáng 1 tí mà bác ?
    với tầm tiền 3-400 mua dây hay cho Tannoy thì hơi khó rồi, lựa chọn sao cho bass mạnh, uy lực 1 tí mà vẫn giữ độ hay của mid và treble của Tannoy.

4. bidovn

bidovn Advanced Member

em dinh tim Audioquest midnight II, cac bac da dung qua xin cho it review!
    P/S em bi hu bo go tieng Viet, cac bac thong cam.

5. hiend-to-end

hiend-to-end Advanced Member

6. bidovn

bidovn Advanced Member

các bác ơi! Audioquest Midnight II có bác nào dùng qua cho em tì review, thks các bác!

7. vinh_amatuer

vinh_amatuer Advanced Member

Các bác cho em hỏi Audio Quest Cheetah thì sao ạ, các bác cho em vài dòng reivew nhé :)

8. titoet

titoet Advanced Member

Em chưa nghe dây loa. Dây dây tín hiệu Cheetah thì cảm giác sân khấu rộng hơn, âm thanh tươi hơn, tiếng bass uy lực hơn và thế là tiện tay em vứt cặp Purist Musaeus sang 1 bên. Nhưng cũng có thể Cheetah hợp với dàn cỏ nhà em hơn Purist. Kinh nghiệm phối ghép cũng hên xui thui bác à! :D

9. nquockhanh

nquockhanh Advanced Member

Nhân có các bác tư vấn về dây int.,spk.,em cần nâng cấp dây cho dàn của em,em đang dùng int,spk VDH các bác tư vấn cho em dây nào là tối ưu với loa tannoy ạ.Xin lỗi bác chủ cho em ké tí.tks

10. tantan

tantan Advanced Member

Em đang cần dây loa audioquest type 4 bác nào cóq pm cho em hay cám ơn

11. CAPTAIN

CAPTAIN Advanced Member

Em đang xài đây,dây loa bi-wire,dây tín hiệu XLR. Best buy với bộ dàn 10k trở lại.

12. sea201

sea201 Advanced Member

em đang tìm dây interconec chord anthem có bác nào biết bán ở đâu chỉ cho em với.

13. thaiduong

thaiduong Advanced Member

Em đang dùng thử Oval 9 và Esoteric Silver-Copper thấy Oval 9 nghe hay hơn đối với hệ thống của em. Tiếng đỡ bị chói hơn

14. gaumap

gaumap Advanced Member

Em đã xài qua audioquest các loại và nhận xét chung là tiếng không được tốt lắm, trong khi giá cũng không dễ chịu so với chất lượng mang lại, vì thế cá nhân em ko thích loại này, Kimber cũng tương tự nhưng tệ hơn là mua đc dây thật quá khó, toàn hàng nhái, trước kia em có chơi 1 quả Kimber của 1 bác tên V chuyên bán bóng, về nghe 1 time mới phát hiện hàng fake... em thấy có nhiều sợi dây giá rẻ, hàng handmade mà chất tiếng cũng rất khá, nhiều khi dây quân sự tết lại nghe hay hơn hàng hãng, vài điều chia sẻ nếu ko phải các bác bỏ qua cho em

JupR74 likes this.
  15. tantan

tantan Advanced Member

Em thì sợ nhất là mua dây,bị quã nào quả đấy thật đau Bác ạ,sài dây quân sự thì kô biết thế nao là hay,cứ mang cái bệnh kô yên trí,dây bây giớ hàng nhái nhiều quá,xin hỏi các bác vài địa chỉ ở tp HCM bán dây có uy tín. :(

16. vinhtnc

vinhtnc Advanced Member

Tình hình thời bão giá thế này thì mua dây DIY là ổn nhất, ra Dũng audio lúc nào cũng có hàng, về nghe thử không ưng cũng có thể trả lại.

17. wakeup

wakeup Advanced Member

Tiếng thiên sáng, âm hình hơi hẹp.

18. huuhuan

huuhuan Advanced Member

May quá em tìm được topic này, có bác đang rao bán dây tín hiệu Audioquest Corolado, thấy bác ấy nói giá sách 20 tr mà bác ấy chỉ bán 2,5 tr. Em chỉ sợ hàng fake các bác ạ. Các bác có biết làm thế nào phân biệt đc hàng xin và fake không ạ? mua đồ ở VN đúng là khó thật các bác nhỉ.

19. thietvtec

thietvtec Advanced Member

Em thì nghĩ, nếu giá sách đã 20tr, thì sao bác ý bán với giá thấp hơn 10 lần, lại có vấn đề ý.

20. tuanvhv

tuanvhv Advanced Member

21. buihoa75

buihoa75 Advanced Member

_ Bình thường phần dây dẫn chỉ lổ khoảng 30-->40% thôi bác ợ, nếu bán khéo thì mới thu được khoảng 80% so với đầu tư ban đầu, bác cứ yên tâm dây có giá 2,5t thì bác sẽ nghe đúng giá trị của 2,5t hoặc thấp hơn chứ không nghe được giá trị của 20tr đâu :lol:

22. M33ma

M33ma Approved Member

Chào các bác !
    Không biết vào đâu hỏi, sẵn tiện có mục về AudioQuest, em cũng xin hỏi các bác số là em có bộ dây loa AQ 36v DBS. Nhưng hiện chỉ có 1 ống pin là bấm vào còn đèn báo, 3 ống kia thì bấm vào không sáng đèn. Không biết là nó có bị mo-ve gì không hay hết pin. Nếu trường hợp bị mo-ve thì đỡ, tuy nhiên em đang nan giải là lỡ bị hết pin thì mấy viên pin kia mua ở đâu? Em ở miền Trung nên khó. Viên pin e tháo ra xem thì hình dáng như viên pin tiểu bỏ remote ,cao bằng 1/2 viên pin tiểu, 1 ống đó 3v ghép lại. Bác nào biết đi ngang giúp em với. cám ơn các bác.

23. Billnugen

Billnugen Advanced Member

Bác Loa ze có Siltech model nào đấy, bác có thể cho vài nhận xét đc ko? Em nghe tiếng tốt về Siltech nhiều mà chưa đc thử em nó.

24. chauphuong

chauphuong Advanced Member

Em cũng chơi dây loa DYI, nhưng mà do 1 chú Mẽo làm. Bác chủ thử nghiên cứu dây của Morrow Audio xem, Tây nó khen ghê lắm, em đã so với Nordost Blue Heaven thì dù tầm tiền thấp hơn em lại thích cặp DYI của chú Morrow này.

25. dang_tam

dang_tam Approved Member

Share This Page

Loading...