hỏi về kinh nghiệm chơi âm ly đèn

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by thinhtvs, 1/4/12.

1. minhhp6365

minhhp6365 Advanced Member

hehe...lấy sumo đánh thì ra tuốt !

2. trungtnhp

trungtnhp Advanced Member

Hehe ... kinh nhất là đánh vẫn ra tiếng nhưng không ra giai điệu ấy. Ôi con đường thương đau ... vẫn biết mà không chịu tránh :))

3. minhhp6365

minhhp6365 Advanced Member

Nếu vậy thì nó là cái gì chứ hổng phải sumo

4. trungtnhp

Hàng Sumo không phải dễ mua. Nhiều bác có hay giữ làm kỉ niệm lắm =))

5. Sonca7

Sonca7 Advanced Member

Miệt mài với đồ DIY em cũng quay đầu lại với đồ hãng ạ, cơ bản là em ko có khẳ năng điện tử và yêu khoa học, đồ hãng phù hợp hơn với cá nhân em.

6. trungtnhp

DIY là một thời để nhớ. Kỉ niệm để đời. Đi đâu cũng có chuyện để kể, truyền kỳ dài tập và sướng ngắn khổ nhiều. Em thì chả biết DIY cái gì cả nên cũng chả có niềm tin khi chơi đồ DIY. Ăn sẵn thì tốn tiền nhưng tâm lý đỡ dao động. Chơi đồ DIY mà bị chê 1 phát thì dì ghẻ nó nhanh hơn hãng nhiều.

7. muzic

muzic Advanced Member

Em cũng máu DIY nhưng không có thới gian nên chơi đồ hãng cho lành

8. dungptvietthanh

dungptvietthanh Advanced Member

Hiii! bác cho em hỏi ké chút vì e ko post được bài. em có con đèn cỏ elekit TU 870, chạy 2 bóng 6BM8. nay em muốn nâng cấp thì em phải thay bóng nào, em xin các bác tư vân hộ em. Thanks all.

9. muiten

muiten Advanced Member

Bac goi truc tiep cho a Nguyen o Restore, so phone 01687545545.A Nguyen nay nhiet tinh lam. May lan minh hoi, a tra loi nhiet tinh lam!

10. tuantran9999

tuantran9999 Advanced Member

Ampli đèn Teablue có phải là ampli hãng ko các bác? Nếu là hãng thì rất "ngon, bổ, rẻ". Chê một điều là hãng gì mà chỉ làm đơn chiếc, ko có chiếc thứ 2 để giới thiệu cho người cùng sở thích.

11. pheulong

pheulong Advanced Member

chẳng qua 2 bác bản lĩnh quá kém,mới nộp tí đã sợ rồi :lol: món này nộp đến lúc lên tủ buôn hoa quả và ngắm gà khỏa thân cơ :lol:

12. trungtnhp

hehe. Chẳng qua bác Long không biết đấy thôi. Nộp ít thì em chả sợ, nhưng những cái khác bị nộp nhiều lắm rồi nên h đến âm thanh chả còn j mà nộp nữa ạ.

13. ampliluxmanlx33

ampliluxmanlx33 Advanced Member

Em đang có ampli lũman lx33, em thấy các bác trên diễn đàn nhiều người độ lại các tụ phân tầng và bóng. Các bác làm ơn tư vấn giúp mình nên độ lại những tụ gì loại tụ? và bóng. xin cảm ơn các bác

14. hienhp

hienhp Advanced Member

Em cũng tập nghe đèn, Em định mua BLACK LABEL DL-1 Pre của Thi văn về ghép với Pow bán dẫn Parasound HCA 1500, loa dùng chung B&W 684 với giàn xem phim, gu nhạc của em Nhạc vàng, thỉnh thoảng Anh Thơ, Trọng Tấn. Các bác tư vấn giúp em ghép như thế nghe có ổn không (đối với người mới tập nghe đèn như em), có bác nào đã dùng qua BLACK LABEL DL-1 Pre cho em xin vài dòng đánh giá. Cảm ơn các bác :D

15. Black&White

Black&White Advanced Member

1-Teablue là tên thương mại của cty Binh tube amp :D
    2-không đụng hàng là tôn chỉ của cty đấy a ơi :D

16. pterpm

pterpm Advanced Member

Các bác cho em hỏi tí. Em có con loa AAD Vi-630 đang nằm đắp chiếu. Em tính mua con amp đèn để đánh với nó, chủ yếu là nghe nhạc vàng. nhạc vocal thôi. Em cũng mới về VN xong, nhưng vì cứ lăn tăn, kiến thức điện tử một chút cũng không có, nên không dám mó vào đồ DIY,các bác có thể tư vấn cho em mua con đèn nào ngon, bổ , rẻ để đánh với đôi loa em có được không ?
    Vấn đề thứ nhì, cách chỉnh bias cho bóng thế nào, các bác có nơi nào, 4rum nào chỉ tường tận cách chỉnh chọt thế nào cho những người không kiến thức về điện tử như em không
    Cám ơn các bác, mong các bác giúp em

17. levanchien

levanchien Advanced Member

Cái nầy hay quá, lâu nay em cũng muốn biết nhưng nay mới được biết. Tks bác nhiều. :D

18. huyhoanghp96

huyhoanghp96 Advanced Member

2 hay nhiều bóng 1 kênh vẫn có thể là SE nhưng mắc song song kiểu Parallel bác ạ :wink:

19. whitevndragon

whitevndragon Advanced Member

Bác đã tìm dc Amp cho cặp loa chưa ? E tiến cử MF A5, nếu muốn có thêm mùi đèn thì kiếm cái rề đèn gắn thêm vào. Ko thì cứ để vậy chơi thuần bán dẫn. E cũng đang :D với kiểu này :mrgreen: :mrgreen:

20. pterpm

pterpm Advanced Member

Không có bác nào giúp cho em ah, các bác giúp đỡ em cái
    Cám ơn nhiều

21. huyhoanghp96

huyhoanghp96 Advanced Member

Loa của bác độ nhạy 90dB nên bác kiếm amp đèn SE công suất lớn chút kiểu 845SE hay amp đèn PP như KT88PP. Bác nên hỏi tư vấn của các shop sẽ chọn giúp bác :D
    Vụ chỉnh bias bác search google với "từ khóa + vnav.vn" là có thoải mái để bác đọc :D

22. pterpm

pterpm Advanced Member

Bác ơi, em không phải ở VN nên không có cơ hội để đi nghe thử và test, bác có thể cho em biết với cặp loa em đang có, bác cho em biết nên mua con đèn nào hợp lý với giá tiền của đôi loa đó vậy. Bác cho em biết hiệu nào và model nào được không bác, bác giúp giùm em nhé

23. qungvu

qungvu Approved Member

Cac ban cho minh hoi ti:
    Minh mua dc ampli tobe SS-250, cs nho xiu. Vay minh co the cai thien cho hay hon dc kg. Xin loi vi minh dung dien thoai nen khong danh chu co dau duoc

24. qungvu

qungvu Approved Member

sao không có bác nào giúp e ah, bay h mình có thêm lựa chọn nữa, đó là có thêm 1 ampli đèn sansui SM-18
    vậy các bác khuyên e nên lấy em nào, cả 2 cùng chạy 4 bóng CS 6BM8, CS nhỏ xíu nhỉ
    bây giờ mình muốn nâng cấp có được không (ví dụ thay bóng CS hoặc như thế nào...)
    cảm ơn nhiều!

25. tanthaibinh

tanthaibinh Advanced Member

Em đang chơi pow mc 275 pre cj 17ls2 đánh loa Klipcsh cowall 1 ,trong vắt mở vol đến 9h đã thấy bas làm rung cửa phòng gần 40m2...:)

Share This Page

Loading...