hỏi về kinh nghiệm chơi âm ly đèn

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by thinhtvs, 1/4/12.

1. hungcomplet

hungcomplet Advanced Member

Bác chơi âm ly mac thay đổi mau và với phòng của bác nên chơi loa bass 30 trơ xuống,và ghép với loa jbl là hợp nhất

2. lenamvl

lenamvl Advanced Member

.

Đơn giản nhất là bạn tìm ở Google xem con loa của bạn sản xuất năm nào , công suất bao nhiêu ? Tìm con ampli đèn cùng năm sx , công suất thì bằng 1/2 hoặc lớn hơn công suất loa càng tốt và cùng giá con loa là ok .

3. mycoiZZ

mycoiZZ Approved Member

bạn thích nghe giao hưởng nên chọn dòng loa đức canton ct1000 và amply Primaluna Hà Lan thì phù hợp với tiêu chí của bác ạ

4. anhtuantu

anhtuantu Advanced Member

em cũng đang thích đèn đóm nên vào đây hóng

5. Le Duy Hien

Le Duy Hien New Member

6. lenamvl

lenamvl Advanced Member

.

Chúc bạn mau chóng có con ampli đèn ưng ý . Mình mới chuyển sang pre đèn được 3 năm nay nhưng rất ưng ý , thoả mãn .

Về power đèn thì mình nhận thấy nếu bạn cần con cỡ 60 W trở xuống thì có nhiều lựa chọn . Với những con trên 100 W thì giá cao quá , có thể chuyển sang power bán dẫn hoặc loại Hybrid . Có nhiều con Hybrid cực kỳ ngon , bổ , giá hợp lý

7. quynhhung

quynhhung Advanced Member

Các Bác đi qua cho em xin ý kiến ạ
    Em muốn ráp một em SE mà chưa biết chọn bóng nào, em nghe loa toàn dải, thỉnh thoảng nghe 3 way openbaffle. Em đang xem xét mấy bóng 6b4g, el84, el34... hoặc đắt hơn tý thì 2a3, càng tìm càng mơ hồ vì nghe thì chưa (em chỉ có el34 pp). Em thích chi tiết và bass mềm gọn.
    Kính mong các bác cho em một đề cử ( nếu có mạch càng tốt ạ, tiêu chí đơn giản rẻ tiền)

Share This Page

Loading...