Hỏi về loa JBL L100 Century

Discussion in 'Loa' started by giacuong, 12/12/14.

1. emngheo

emngheo Advanced Member

Cdp Marant 94 limited so với cd95 thì thế nào các cụ, e thấy con cd95 chạy 2 giải mã vương miện lận

2. minhduc2012

minhduc2012 Advanced Member

Loa JBL L100 Century là một đôi mà rất nhiều anh em chơi audio từng mua 1 đôi khi mới chơi audio trong đó có mình. Nếu mới chơi thì đôi đó cũng ok dễ mua, dễ bán.

3. doctorthanh77

doctorthanh77 Advanced Member

cho em ké tí, xin các bác đánh giá giúp em cặp jbl 4412 có nghe nhạc vàng, trữ tình được không và cần phối ghép với ampli nào được ạ. xin cảm ơn trước ạ!

4. Goldstar

Goldstar Approved Member

Jbl century là đôi loa rất hay trong tầm tiền. Loa gân xếp vải nên rất bền. Đa số loa bây giờ là gân zin, chỉ có mỗi màng loa bass " mầu trắng, nhìn có lấp lánh kim tuyến" thường thì loa đã lâu nên hay phun lại màng bass nên không thấy lấp lánh kim tuyến.
    - về gân vải xếp thì rất bền. Hầu như rất ít khi hỏng, chỉ có gân còn mềm hay đã chai cứng gân rồi ( ảnh hưởng đến nốt trầm rất nhiều)
    - dễ ghép amply. Có thể ghép đèn pp nghe mạnh mẽ nhưng vẫn có một chất ngọt ngào và mềm mại của đèn.

5. Goldstar

Goldstar Approved Member

Các bác khi mua nên xem kỹ phần loa bass nhé. Ngày trước em đã sở hữu đôi century này. Đáng để chơi trong tầm tiền. Chỉ tiếc loa ra đời lâu nên chọn 1 đôi đẹp thì rất khó tìm.

6. Sheldon

Sheldon Approved Member

Cả nhà cho em hỏi có bác nào đã nghe qua các cặp loa JBL L100 cen và Tannoy berkeley mkii chưa ạ. Em đang phân vân 1 trong 2 cặp ghép với amply Marantz PM8006 + ND 8006 mà chưa biết chọn cặp nào.
    Em mới gia nhập bộ môn audio nên chưa có nhiều kinh nghiệm, Mong cả nhà tư vấn giúp, Em cảm ơn ạ!
    Ps: Em hay nghe thể loại nhạc vàng và Acoustic ạ!

7. lethientamtlnq

lethientamtlnq Advanced Member

Loa JBL L100C này bị đội giá quá! trong tầm giá đó chơi JBL L150 cho chất âm vượt trội hơn nhiều, đặc biệt là ở tiếng Bass.

Share This Page

Loading...