Hỏi về việc nâng cấp dây tín hiệu Analysis Plus

Discussion in 'Phụ kiện' started by trungquoc, 16/4/12.

1. trungquoc

trungquoc Advanced Member

Chào các bác,
    Hiện em đnag sử dụng dây tín hiệu COPPER OVAL-IN (http://www.analysis-plus.com/images/CoppeOvalInKO.jpg)
    Nay em muốn nâng cấp lên đời cao hơn, có bác nào đã và đang sử dụng: Solo Crystal Oval hay Silver Oval-In hay chưa thì cho em vài nhận xét
    Hoặc với tầm tiền (em cứ coi như mua mới đi) như vậy thì liệu có dây tín hiệu nào cho hiệu quả hơn không?

Tags:
  2. henryngo84

henryngo84 Advanced Member

Bác cho em xin vài nhận xét về dây tín hiệu bác đang xài được không? Cảm ơn bác nhiều

Attached Files:

3. DJVDK

DJVDK Advanced Member

Hiện tại em đang xài tín hiệu COPPER OVAL-IN giống bác
    và 1 sợi đời lớn nhất ...ekk nhưng từ dưới đếm lên.... sợi IW(em thấy hay chán trong tầm tiền dù tiếng hơi mờ,nhưng chất thì em mê)
    sợi silver thì em mua ...nhưng hụt của bác kia,do cũng quen,em nghe hoài sợi silver,cũng như đấu,
    thì rõ ràng thàng analysis cũng như bất kì thằng kinh doanh nào,
    nếu 2 mã sản phẩm cùng chức năng,nhưng khác giá thành.
    chắc chắn sảm phẩm nào mắc hơn,giá ghê rợn hơn thì nó càng tỉ lệ thuận với chất lượng
    bác lăn tăn về chất lượng giá cả?vâng ,cứ mạnh dạn bước vào mấy showroom lớn
    bẩu : ê! tôi muốn lấy sợi nào đó lớn tiền nhưng tôi muốn nghe thử
    bảo đảm bác sẽ được chăm sóc hơi bị kỷ:mrgreen:
    ps: em giống bác cũng mê hãng Analysis Plus,và hiện tại em xài dây nguồn, dây tín hiệu& chuẩn bị mua dây loa Analysis Plus cho đồng bộ luôn :D
    Đăng phải không?khoẻ k?lúc nào rảnh cafe nhe.

4. henryngo84

henryngo84 Advanced Member

Đăng phải không?khoẻ k?lúc nào rảnh cafe nhe.[/quote]
    Dạ em Đăng nè, hi hi, cho em hỏi ai vậy? Qua tuần sau là em rãnh rồi, bác cho em cái hẹn cafe nhé để em giao lưu thêm về dây Analysis Plus nhé. Em cũng đang xài dây tín hiệu và dây loa của Analysis, không có gì phải phàn nàn cả. Lúc trước xài đủ thứ dây, được cái này mất cái kia, bây giờ thì hài lòng rồi. :)

Nguyễn Lôc likes this.
  5. trungquoc

trungquoc Advanced Member

Dạ em Đăng nè, hi hi, cho em hỏi ai vậy? Qua tuần sau là em rãnh rồi, bác cho em cái hẹn cafe nhé để em giao lưu thêm về dây Analysis Plus nhé. Em cũng đang xài dây tín hiệu và dây loa của Analysis, không có gì phải phàn nàn cả. Lúc trước xài đủ thứ dây, được cái này mất cái kia, bây giờ thì hài lòng rồi. :)[/quote]

Hỏi vậy để tung tin xem ông nào có thì pm bán lại thôi mà, vì mua đồ mới thì đắt quá nhưng quan trọng là mất thời gian chạy burn dây

6. vnaudio

vnaudio Advanced Member

Tôi đang dùng dây tín hiệu A+ silve thấy đây là sợi dây cho tiếng rất đều dải, chi tiết, mic lùi lại, bass rất hay sâu mềm .Bác nào thích nghe tiếng ca sĩ hát lồi ra ngoài thì không nên dùng sợi này.

honza likes this.
  7. Leu_chong

Leu_chong Advanced Member

Bác cho em thêm thông tin về dây analysis bác đang sử dụng với, nó hợp với thể loại nhạc gì và so với những cáp bác đã sử dụng thì thế nào? em đang dùng bộ ana phân khúc thấp và muốn nâng cấp. Cám ơn bác.

8. vnaudio

vnaudio Advanced Member

Dây của em là analysis plus silve oval , ở mỗi phối ghép sẽ cho cảm nhận khác nhau, nó có hơp với dàn và ghu nghe nhạc của bác không thì em không biêt . Theo em bác nên nghe thử trước khi mua vì nó cũng khá đắt . Dây em cũng đã cho ra đi rồi (không phải là nó không hay).

9. Banglang

Banglang Advanced Member

Dây Analysis Plus đời cao cấp thi không biết.Chứ máy đời thấp tính từ dưới nên thì em thấy lợi âm trầm, trung.Ai thích dải cao lung linh thì dây này không hợp.Nói chung đây là dây hay,có chất tiếng hấp dẫn.

10. Autoban

Autoban Advanced Member

Analysis oval 9 của em đem so thử với dây của mấy anh bạn đang xài cùng hạng như nordost red down, blue haeven, kimber 12tc (mấy loại này em thấy anh em nhà mình rất chuộng) thì anh em nhận xét sợi này ưu điểm hơn hẳn ba sợi kia, trầm, trung cực chất mà cao cũng rất long lanh, nói chung là hay toàn dải. Hơn nữa, nếu mua dây xài rồi thì giá luôn mềm hơn mấy sợi kia và hoàn toàn yên tâm vì ko sợ hàng fake như kimber hay nordost. Silver oval và big silver thì em chưa dc thử nhưng em mới nâng cấp lên solo crystal oval 8 thì thấy cực chất luôn. Tất nhien cũng vì sợi này thuộc đẳng cao hơn hẳn. Giá gốc khoảng 2,5k mà bid eBay hay audiogon cũng phải từ 1,5k up.

11. kingkong1982

kingkong1982 Advanced Member

mình cũng đang xài dây loa oval9 và rca solo, theo cảm nhận cá nhân nghe lâu ko mệt, âm bass rất ấn tượng, mid trung thực đb mid nam trầm

duynguyen7307 likes this.
  12. Long123456

Long123456 Advanced Member

Mình đang dùng rca crytal oval, cảm nhận dải trầm và trung âm rất hay, hợp với dòng nhạc trữ tình

duynguyen7307 likes this.
  13. duynguyen7307

duynguyen7307 Advanced Member

Em cũng đang dùng Solo crystal, rất nhẹ nhàng, nghe lâu ko mệt, ngoài mấy điểm ở trên các bác nhận xét, e thấy dải cao cũng rất hay, nhuyễn, ko chói gắt nhưng vấn rất chi tiết.

14. Dunghvhc

Dunghvhc Approved Member

Trước e dùng dây loa còi của hãng này (oval 12) thì đúng là trung âm và dải trầm rất tốt, chỉ có dải cao làchưa được mỹ mãn, chắc tại dây của e còi quá. Giờ đang dùng nordost blue haeven thấy cũng ưng cái lỗ tai, đặc biệt là dải cao lung linh chi tiết nhưng phần trung trầm và trầm cũng chưa thực sự như mong muốn nên cũng đang có ý định nâng cấp dây loa, ngồi hóng các cụ cao nhân xem thế nào rồi tính.

15. duynguyen7307

Bác thích dải cao kiểu "tấn công" thì có khi lượn lờ tìm cặp Inakustik đầu 2 là ưng đó

bachtieuthu likes this.
  16. kingkong1982

kingkong1982 Advanced Member

mình chơi nguyên bộ oval9-solo rất hay

17. duynguyen7307

Mình thì oval8-solo, nghe lâu ko mệt

18. hugoboss77

hugoboss77 Advanced Member

Em đang dùng nguyên bộ dây loa + tín hiệu Analysis Silver Oval In (đời đầu), rất thoả mãn. Hemindal 2 khó có cửa qua em nó. Được cái dây ko sợ fake. :D:D

Share This Page

Loading...