Ipod & walkman - Club

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by AudioTo, 17/7/06.

1. AudioTo

AudioTo Advanced Member

Kính thưa các bác .Trên diễn đàn chúng ta đã có những Club rất oai như "Câu lạc bộ những chú bé tí hon" ,"Câu lạc bộ tai nghe" và mới đây nhất là "Câu lạc bộ đồ audio cổ" .Có lẽ xu thế mới của người chơi đồ là tìm những người có cùng GU để trao đổi kinh nghiệm chơi .Nhưng còn rất nhiều thứ nữa mà chưa được các bác mở câu lạc bộ ,hôm nay em xin mở một câu lạc bộ mới nữa để sánh vai cùng câu lạc bộ "Tai nghe" .Đó là câu lạc bộ những thiết bị di động cá nhân ,gọi tắt là Walkman-Club.Xin mời các bác nào có thiết bị này vào đây tham gia để hạ gục mấy club kia nhé.
    -Mở màn em xin góp mấy thiết bị sau .

1,CDP Panasonic .

2,Tape Panasonic

3, Máy kim từ điển kiêm MP3 SamSung

4, Máy nghe nhạc MP3 IAUDIO .

5, Máy ghi âm Sims voice .

@Phải nói là rất thú vị khi bước chân ra đường ,nhún nhẩy cùng điệu nhạc với các thiết bị này .Thủ tục tham gia câu lạc bộ gồm tất cả các thiết bị nghe nhạc di động ,không kể mới hay cũ . Nào xin mời các bác :lol:

Attached Files:

Tags:
  2. Aries

Aries Advanced Member

Đang thời hoàng kim của ipod và các máy nghe nhạc số, bác AudioTo mở CLB này sẽ có khá đông các audiophile trẻ tuổi tham gia đây !

3. anhchangngongan

anhchangngongan Advanced Member

Hic, chắc thành viên VNAV đều GIÀ hết rùi nên không thấy ai vào tham gia với bác To hết :roll:

4. AudioTo

AudioTo Advanced Member

Từ từ nào bác .Các bác trẻ chắc còn đang đợi Ipod đời mới đó ạh .Topic này sẽ đè bẹp sép mấy cái Club kia cho mà xem ..Các bác cứ đợi đấy em đã có "Quả Táo" hậu thuẫn rồi .Kính thưa các loại I vô đây chơi đê .

5. kanehoshi

kanehoshi Advanced Member

Em thì không có quả táo để dzụ Adam, nhưng em có cái này để xin gia nhập Club của bác Kim chi mới được.
    - Sony PSP : Nghe nhạc, chơi games, xem film và tương lai internet, internetfone ...
    - Cell fone Sharp SH905 : fone, camera 2.0, internet, TV.
    Vậy kính xin bác Kim chi xét đơn cho em gia nhập CLB nhá.

Attached Files:

6. AudioTo

AudioTo Advanced Member

Bác kanehoshi có bộ đồ chơi chất quá ,nhất là cái xoli PSP ,cái này em cũng thích lắm nhưng còn chưa dám mua .Bác có thể review chất âm của cái PSP thì hay quá .

7. AudioTo

AudioTo Advanced Member

Tự đánh giá cái CDP Panasonic CT800 để dụ các bax vào chơi vậy .

-Đánh giá chủ quan của em thì con CDP này chấp nhận được .về ngoại hình thì cực mỏng ,phần vỏ được kết cấu khá chắc chắn ,bắt mắt .Tuy ngiên cái phần mầu đen trên mặt máy lại rất rễ xước nhưng khi xước lấy rẻ lau cái lại hết luôn .

-Thời lượng pin cực dài do được Panasonic tích hợp công nghệ tiết kiệm pin .Đặc biệt là cái CDP này không bao giờ bị méo tiếng khi dao động mạnh ,lý do là nó chỉ quay lấy mẫu 2 bài hát một lần rồi lưu vào bộ nhớ ,sau đó ngừng quay .Khi nào hết thời lượng của 2 bài nó lại quay lấy mẫu tiếp và lặp lại .Đọc được các loại đĩa cả MP3 và đọc đĩa cực nhanh kèm theo 6 hiệu ứng âm thanh rất hay .

-Chất lượng âm thanh khá tốt .Tuy nhiên bass hơi yếu còn lại hai giải trung cao khá mượt .Tai nghe kèm máy cũng có chất lượng tốt khi nghe với máy dùng chế độ D-BASS ,tiếng bass có cải thiện chút ít .

-Nhược điểm không khoái lắm là cồng kềnh và có vẻ hơi không họp thời trang lắm .
    @Mời các bác bóng đá ạh!

8. tainghexin

tainghexin New Member

Vui nhỉ >>>

Show hàng cái
    1. SL45i "pro music phone"
    2. SONY NW-HD5

Cho mình tham gia với ........................ :D

9. AudioTo

AudioTo Advanced Member

Chào đón bác vào đây cùng vui nhé .

Con Sony N-HD5 chất âm thế nào ,bác có thể Review mấy dòng về em nó được không ạ.Mà hình như đời này có túi khí bảo vệ ổ HDD rồi đúng không bác ? Về chức năng và cách sử dụng có tiện lợi không bác ?

Attached Files:

10. Davekox03

Davekox03 Approved Member

Tui có Ipod Nano 2GB nghe nhạc rất hay nhất là sử dụng định dạng Apple lossless. Tuy nhiên định dạng này chiếm bộ nhớ rất nhiều.

Sắp tới Apple ra Ipod nano mới để chống lại Zune của Microsoft nên giá giảm và nhiều cải tiến. Bạn nào chuẩ bị mua Ipod tha hồ thích.

11. quocdat

quocdat Advanced Member

Các đời Ipod khác thì em chưa nghe, chứ Ipod Shuffle thì quá thất vọng. Chỉ nghe tạm được thôi. Có vẻ thua cả điện thoại Sony Ecrrison S700. Tiếng trung tạm được, có vẻ mượt mà, nhưng bass và treble thì thiếu lắm.
    Có lẽ lỗ tai em có vấn đề chăng?

12. Davekox03

Davekox03 Approved Member

Thật ra Ipod shuffle nghe cũng hay nhưng bởi vì không có màn hình nên khó chọn bài hát và bộ nhớ nhỏ 512MB. Tôi thấy tai nghe của Ipod hay hơn các máy MP3 của trung quốc.

13. lanovia

lanovia Advanced Member

Hic, em thì nghe qua nhiều loại máy và thấy rằng Ipod ko quá tuyệt vời như người ta đồn thổi, nghe cũng bình thường, thậm chí bass thua cả mấy thằng Sony, treble thua Creative ... chẳng hiểu sao bán mắc dễ sợ ???

14. AudioTo

AudioTo Advanced Member

Hôm qua em đi siêu thị ,có nghe qua cái nano mới .Nói chung là chất âm của nó vẫn thế ,có điều là cái mới nhìn trông chắc chắn hơn model cũ .

Đúng vậy .Xét về từng góc độ thì chất âm của Ipod không thể bằng được một số hãng khác như Sony,irever,Creative và cả thằng Cowon_IAUDIO.Nhưng ipod có một phong cách rất riêng ,chính hình thức đấy cá tính + với chất âm hơi cao bồi một chút đã làm lên một ipod hôm nay .

15. PKHAUDIO

PKHAUDIO Advanced Member

Máy nghe nhạc IPOD các kiểu đều nghe nhạc file định dạng MP3, ... (không chơi được file định dạng TRAC 3, TRAC 3 Plus) sao hay bằng máy nghe nhạc flash của Sony, chơi định dạng TRAC 3, TRAC 3 Plus nhỉ. Mình chuẩn bị có cái NW-E002F 512MB của Sony. :lol:

Mình công nhận IPOD kiểu dáng thời trang hơn máy nghe nhạc flash của Sony, nhưng chỉ tương đối thôi, ý thích mỗi người khác nhau mà :lol:

Attached Files:

16. quocdat

quocdat Advanced Member

Hình như giá IPOD nano thế hệ mới rẻ hơn giá hiện tại đấy các bác ạ!
    Em thấy máy mp3 của sony tiếng hơi méo (bass và treble đều hơi kì kì) (chắc là do xử lý DSP dữ quá hay là do em nghe máy mp3 đời cũ (cách đây 2 năm rồi)). Không biết là do máy hay do cái phone kèm theo máy nữa :D

17. quocdat

quocdat Advanced Member

Hôm nay mới nghe thử cái IPOD nano, tuy nghe chưa đủ lâu nhưng em có nhận xét thế này: trong các dòng máy mp3 em đã nghe qua (creative, sony, jvj...) thì đây là máy nghe hay nhất. Tiếng trung trầm, tiếng trung và trung cao rất tốt. Âm thanh rất sạch và rõ nét. Tuy nhiên, tiếng bass chỉ được (có lẽ do em nghe qua headphone quen rồi nên bây giờ nghe tiếng bass của earphone thấy ko vừa ý) và tiếng treble thì không rõ nét lắm. Không biết đó là do nhược điểm của IPOD hay là do earphone kèm theo. Em chưa có điều kiện thay cái phone tốt hơn để thử.
    Nhưng tóm lại là nghe khá hay -> đừng mua IPOD shuffle. Rất ẹ!

18. Jacky5555

Jacky5555 Advanced Member

Bây giờ đang là thời điểm nói nhiều đến Zune của Microsoft, được coi là Ipod killer, giá cạnh tranh $250 cho 30GB, music, movie, photo... đủ cả, lại có cả wifi b/g nữa chứ.
    Bác nào chuẩn bị mua MP3 thì nên chờ khoảng 2 tháng nữa chắc sẽ có ở VN.

Về chất lượng âm thanh, em vote cho Sony (No.1 về các lĩnh vực dân dụng). Em đang dùng vaio pocket của Sony (made in JP), chất lượng âm thanh đập chết Ipod Video (thua mỗi volume của Ipod to hơn thôi). Cái dở của Sony là thao tác không tiện bằng, software không thân thiện (Sony mà, cái gì cũng muốn 1 mình 1 ngựa chống lại cả TG).
    Chất lượng âm thanh của Ipod rất bình thường, cái giỏi của Apple là luôn đi đầu về công nghệ nên tạo được lợi thế, ngoài ra kiểu dáng sành điệu nên tạo được trào lưu. Ngoài ra, Apple thành công trong việc xây dựng trang nhạc trực tuyến Itune khổng lồ nhất, nên xây dựng được lượng khách hàng lớn và gắn bó. Ở nước ngoài người ta mua cái máy là 1 chuyện, dịch vụ sau đó là cái còn quan trọng hơn, với Ipod, đó là Itune. Đó là chưa kể vô số các cty, các third party sản xuất đồ chơi cho Ipod tạo nên 1 thị trường khổng lồ, đa dạng phong phú. Đó là lý do đẩy Ipod lên thành 1 trào lưu mạnh. Nếu những điều trên không hấp dẫn các bác (như em) thì Ipod là 1 món đồ hết sức bình thường, như bao hãng khác (thậm chí thua kém), ngoại trừ logo quả táo cắn dở gắn trên đó.

19. Jacky5555

Jacky5555 Advanced Member

em cũng vote cho Sony, nhưng nói thế này thì chưa chính xác lắm bác ạ. Atrac, atrac 3 plus là những định dạng riêng của Sony, nếu các hãng khác không chơi atrac thì cũng không có nghĩa là họ kém đâu. Giống như mình không thể nói camera Nikon, Canon kém Sony vì không dùng được thẻ Memory stick như Sony (cái hay và cũng là cái dở của SOny là hay tạo những chuẩn riêng biệt với phần còn lại của TG nên tính tương thích kém).

20. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

Sao không thấy Bác nào nói về Creative nhỉ?

21. AudioTo

AudioTo Advanced Member

Nếu tets mù thì chất âm của Creative chả kém anh tài thiên hạ nào,kể cả Ipod .Nhưng mà vẫn phải chịu lép vế trước Ipod thế mới uất chứ lị .

22. ngtatliem

Em cũng đang hăm he một con Creative đấy, Bác đề cử cho em với, Em chỉ khoái nghe nhạc thôi!

23. ngtatliem

Không cần xem phim đâu! Dung lượng cũng chỉ cần ở mức vừa phải!

24. AudioTo

AudioTo Advanced Member

Đừng ! Lúc đầu em cũng có ý nghĩ như bác ,là chỉ cần nghe nhạc thôi lên mua cái máy không xem được phim/ảnh .Nhưng rồi ,nhìn thấy cái khác nó có đấy đủ em cũng không khỏi chạnh lòng ...Và em bắt đầu (Biết thế) dù rằng vẫn yêu cái máy của mình .

Bác nói rõ hơn ,dung lượng vừa phải nó có hai mức .Vừa phải với con số G ,hay vừa phải với con số M .Theo em thì 20G là đẹp nhất ,với những loại máy có dung lượng từ 20G trở lên ,âm thanh có hơn mấy loại nhóc 1~~~vài G đấy .

25. quocdat

quocdat Advanced Member

Creative chất âm chỉ được thôi, nhưng vẫn hơn những hãng thông thường khác.
    Riêng sony có lẽ em nghe các máy nghe nhạc đời cũ chăng, vì em không có ấn tượng lắm với chất âm của nó, nhất là tiếng bass: không thích, nghe cứ bịch bịch chứ không phải bùm bùm hay bum bum :D

Share This Page

Loading...