Ipod & walkman - Club

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by AudioTo, 17/7/06.

1. Tuyen2068

Tuyen2068 Advanced Member

Chào bác Meomuop,

Có thể do các nguyên nhân sau :
    - Đường truyền mạng internet không tốt,
    - Đĩa không đăng ký trên iTune library,

Đôi khi tôi mở cả "Windows Media Player", vào phần "Zip", cũng thấy hiện ra các thông tin cần có như tên album, artist, composer... (có khi không giống hoàn toàn với iTunes).

Lúc đó, nếu trên iTunes không hiện ra các thông tin cần có, tôi chọn 1 trong 2 cách :
    - zip (import) bằng Windows Media Player sang dạng MP3, sau đó copy MP3 sang iTunes,
    - copy các thông tin cần thiết từ Windows Media Player sang iTunes và import bằng iTunes.

Thanks,
    Tuyen

2. Unison250th

Unison250th Advanced Member

Computer bac ma co intêrnt thi tu dong Itúne se load tat ca ìno ve artist, title...

3. Meomuop

Meomuop Advanced Member

Thưa các bác , ý em hỏi không phải thế.
    Là có những cái đìa ( thường có ghi chữ HDCD, nếu là đĩa Tầu ) và bộ đĩa chép mua ở 50 Cao bá Nhạ chẳng hạn, khi em đút vào ổ CD thì trên iTunes hiện hết các dữ liệu như trên ( khi copy đĩa, em thường ngắt kết nối Internet).
    Nhưng gần đây thì nó không làm thế nữa dù em thử bằng chính các đĩa mình đã từng dùng.Còn load từ mạng về thì em chưa thử vĩ nghĩ là đĩa ở ta, toàn đồ
    cloning ở đâu đó, chắc chả có đăng ký trên mạng.

4. Unison250th

Thương nhiều đĩa copy nếu dùng Itunes có khi không lên những info trên. Nếu bác dùng đĩa chính thúc sẽ không bị vấn đề gì.

5. Unison250th

Gioi thieu may bac mot product moi cua Apple C. Do la may Apple TV.
    May nay ban gia la $300 trong may co 40Gb hardrive va co mot cai remote control nho nhu Ipod Nano. May nay rat tien loi va co digital output, va Video output.

Khi gan vao mot cai monitor, ban co the dung díplay va lua nhung ban nhac qua Itunes, hoac movie da duoc load vao may. Nhu vay khi nghe audio gan digital outputqua dan Analog hoac Digital nhu TACT thi ban co the co mot audio Juke Box, va lua chon nhung ban nhac qua rêmot control va man de doc.

Rat tiec mat nay co 2 khuyet diem:
    - Hadrive chi co 40Gb, khong the gan external hardrive song song voi may nay.
    - May nay chay rat nong, ro ben ngoai thi nghi rang bo phan ben trong kho song lau.

Nhung doc tren Apple C. thi thay rang may nay co the " Sync wiêlsly from your MAC/PC, nhu vay khong biet may nay co the doc music da store tren PC khong. Se time hieu va update cho may ban.

Attached Files:

6. CUCAI_HN

CUCAI_HN Advanced Member

HÊHHÊ
    EM CŨNG CÓ E5C NHƯNG EM NGHĨ BÁC MÀ NGHE Ở NHÀ THÌ NÊN DÙNG TAI CHỤP HAY HƠN BÁC Ạ.E5C EM CHỈ DÙNG KHI RA ĐƯỜNG THÔI.
    Ở NHÀ EM DÙNG CON SENNHEISER HD 570 THẤY ỔN HƠN CẢ E5C
    KHÔNG THÌ BÁC LÀM CON HD650 THÌ KHỎI PHẢI NGHĨ.MỖI TỘI HƠI ĐẮT.BẰNG E5C ĐẤY BÁC Ạ :lol:

7. toanjp

toanjp Advanced Member

Bác Unison giới thiệu nốt cái Squeezebox 3 đi ạ. Em thấy dân audiophile bắt đầu dùng cái này rồi.

8. CUCAI_HN

CUCAI_HN Advanced Member

BÁC VÀO ITUNE----EDIT----PREFRENT-----ADVANCE--------IMPORTING------ĐÁNH DẤU VÀO Ô CREATE FILE NAME WITH TRACK NUMBER
    THẾ LÀ XONG
    NHƯNG BÁC PHẢI BẬT MODEM CHO NÓ NỐI MẠNG ĐẤY NHÉ :lol:

9. Unison250th

Squeezebox minh co thu roi. Cai kho chiu cua nhung may nay la díplay rat nho, nen de gan dan may thi khong thay duoc bai.

AppleTV co the noi qua mot cai monitor, muon thay ro thi mua loai lon, mua luon cai 50 In de coi movie rat tien.

Hien nay khong co may nao re va loi bang Apple TV.

10. kanehoshi

kanehoshi Advanced Member

Vậy em cũng xin giới thiệu sản phẩm mới của SONY : theo em thì vô cùng tuyệt vời !
    Sony's NAC-HD1 is the perfect product for anybody wishing to record or "save" his favourite tunes into an HDD no matter if it is an LP, audio cassette or anything else with "zero quality loss" thanks to the LINEAR PCM.
    The NAC-HD1 also features a CD player, 250GB HDD and lots of connections allowing to record the radio as well (for example). If the possibility to "save" up to 380CD wasn't enough, you can also plug in you DAP thanks to the USB and therefore any USB tool holding audio files.

11. Unison250th

250GB hoi it. Minh dang dung 400GB ma chi con du 20GB, minh dang kiem mua 2TB de dung library ve nhac.

12. kanehoshi

kanehoshi Advanced Member

bác không phải lo ít đâu vì bác có thể dùng HDD portable nối vào bằng USB.

13. Unison250th

Dung roi, thay may co cai lo cho ÚB, nhung díplay nho qua, ngoi nghe nhac khong nhin thay lít duoc. Khong biet rêmot cổntl co díplay khong?

14. Suotngayloavoidai

Suotngayloavoidai Advanced Member

Em thỉnh thoảng nghe nhạc qua điện thoại di động có được tham gia clb này không các bác? Em thích 1 thiết bị di động all in one (Nghe nhạc, chụp ảnh, điện thoại). Em đang mơ (Giấc mơ con thôi các bác đừng cười em nha :oops: ) 1 em điện thoại di động (Nokia, Sony ericson) có ổ cứng 8G. Chụp ảnh 3.2-->5megapixel, đèn flash, autofocus. Có khả năng chơi được nhiều định dạng âm thanh, tậu thêm tai nghe Sennheiser nữa thì tuyệt.

15. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

Có bác nào đã dùng thử Creative Stone chưa ạ? Em thấy cũng hay hay mà giá cũng ổn!

16. ndk4479

ndk4479 Advanced Member

Có bác nào dùng SL45i không nhỉ? Em có Ipod Nano 4g nhưng nghe chả thích bằng...dù thế nào nghe nhạc = sl45 vẫn hay!

17. xyz

xyz Approved Member

Đúng rồi, nghe SL45 thích hơn iPod nhiều!

18. No Xover

No Xover Approved Member

Em mới được chú em trai tặng cho 1 cái Ipod Video 80Gb.

Có 1 vấn đề là khi em xóa bớt file nhạc trong itunes ở PC (vì hết ổ, ổ cứng máy tính em cũng chỉ 80Gb thôi) sau đó khi em nối ipod vào PC thì itunes nó tự động xóa hết những album ở ipod mà em đã xóa ở PC. Vậy có cách nào tránh bị xóa như vậy không các bác?

Tkss

19. Unison250th

Chuc mung bac duoc cai Ipod 80Gb. Minh dang dung mot cai giong vay day.

De tranh bi xoa , thi bac vao :
    Itune --> Ipod--> Music roi cho "Sync music" phay de trong. Neu khong moi lan gan Ipod vao PC thi PC se tu dong sunc musíc library qua Ipod. Neu bac dung photo trong Ipod thi cung vay.

Bac thu xem roi cho minh biet.

20. Unison250th

Sau may thang cho doi , nguoi ban da thau dung duoc hardrive 1.5TB , gan khoang 50,000 dia CD va nhung ban nhac chon loc do mot nhom audiophile da bo cong gan 5 nam. Nhac thau trong day khong nhung tu CD ma con nhung tu nhung dia than hiem quy qua turntable Goldmund va A/D cua Wadia 17. Minh da duoc cho biet rat nhieu dia than nhac Jazz va classical rat hiem cung nam trong hadrive nay.

Thoi gian de copy qua hardrive nay chay ton 3 ngay 3 dem.

Attached Files:

21. No Xover

No Xover Approved Member

Cảm ơn bác Unison, khi em nhấn bỏ Sync trong Music của Itunes thì máy nso bảo sẽ xóa hết các bài hát trong playlist và Ipod nên em không dám bỏ tick đó. Làm thế nào bây giờ bác?

Dùng Manual manage music and video ở phần summary được không bác?

22. manh

manh Advanced Member

em đang dùng con iphone 8G cho em nhập hội nhé

23. Unison250th

Iphone va Ipod touch loi hai that, moi co may nguoi ban nghien cuu cach de dung Remote Buddy sờtare dơnload vao Iphone va Ipod de tro thanh Universal remote control, nghia la co the dung de control Itunes qua dan nhac chinh. Kieu nay chac phai mua Iphone roi!!!!!!!!

http://www.iospirit.com/index.php?mode= ... 9c47a1dd70

24. Unison250th

Re:

Iphone va Itouch bay gio co the dung de dieu khien Itunes cho phat ra Aiport Express, rat tien loi ma cha co may nao dich bang, may bac hay thu xem.

Share This Page

Loading...