Jack bắp chuối cho dây lõi to

Discussion in 'Phụ kiện' started by amthanhnoi, 12/9/15.

1. amthanhnoi

amthanhnoi Advanced Member

Em mới mua cặp dây loa Monitor Cobra Silver Highspeed TDC của Inakustik. Dây lõi to quá, những 7mm2 hay 8 mm2 gì đó nên cho vào jack bắp chuối thông thường vào bị kích không vặn ốc được,nhét qua cái lỗ trên cọc loa cũng không vừa. Các bác cho em hỏi jack bắp chuối loại để luồn dây lõi to có không và mua ở đâu ạ? Công nghệ TDC (Time Difference Control) có phải để kiểm soát thời gian tín hiệu các giải tần chạy trên dây và giảm thiểu lệch pha của các giải tần không ạ?

Tags:
  2. vitduc

vitduc Advanced Member

Bác xem bài này xem có khi hiểu hơn về công nghệ TDC mà dây bác có. Theo em biết nhà sản xuất sẽ sử dụng các sợi đơn có tiết diện khác nhau để xử lý vấn đề này.
    http://www.amthanhnhaccu.com/en/news/de ... n-113.html

3. tranluong

tranluong Advanced Member

bác nghiên cứu cái Jack bắp chuối dùng cơ chế khoá PS 109 Paicilicss của bác Quang JC xem, em dùng thấy rất to. Hình như bắt được dây 8mm đấy.

4. amthanhnoi

Cảm ơn bác. Cuối tuần em chạy đến đó xem sao ạ.

5. Đức Sơn Tây

Đức Sơn Tây Advanced Member

Bác nên kiếm zắc cùng hãng InAkustik là hay nhất...có nhiều loại cho nhiều cỡ dây bác ah... Mạ bạc, mạ vàng 24k hay mạ rhodium...

6. amthanhnoi

Cảm ơn bác Mac, đúng là em đành chơi jack cùng hãng Inakustik vậy. Có lẽ họ làm dây lõi to nên mới làm loại jack này :D. Jack mạ rhodium, hơi nhiều xiền nhưng nhìn đã thấy hay bác ạ.

Share This Page

Loading...