JADIS FAN CLUB

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by khai_dvport, 21/5/12.

1. Quangbh

Quangbh Advanced Member

Chính là cái pow này vì lúc trước là của người bạn nên e mới có đk mượn về thử đấy :)

2. khai_dvport

khai_dvport Advanced Member

JADIS JD1 MKII
    JADIS JS1 MKIII

Sau nhiều năm tìm kiếm, đến bây giờ em mới được sở hữu bộ này. Đặc biệt là like New 99,999%

3. pheulong

pheulong Advanced Member

Chúc mừng.............chúc mừng cụ :D

4. HoanganhCA

HoanganhCA Advanced Member

Nhìn em JD1 của bác em thèm quá đi...!

5. hautiend

hautiend Advanced Member

Chúc mừng khai_dvport tìm được em mới.... quá đẹp...... :D

6. Appricot

Appricot Advanced Member

Chào các bạn trong fan Jadis.

trải qua một thời gian dài ,5 năm tạm nghỉ chơi âm thanh ,bây giờ mới có chút thời gian giành cho mình .hiện giờ tôi được sở hữu hai cặp amp power Jadis ja 30 ,và amp power Jadis ja 80. kết nối với pream jps2 . cảm giác đầu tiên khi nghe làm tôi liên tưởng tới âm thanh của cặp power audio note Conquest mà tôi có dịp sở hữu vào năm 2003. khi đó ghép với tannoy memory he ( có lẽ là cặp memory he đầu tiên ở HN , mua lại từ một nhà phân phối trong SG vào năm 2001 ). đó là đặc trưng của âm thanh classe A mà một amp bóng đèn có khả năng mang lại. điều gì làm nên tên tuổi của cả hai hãng âm thanh hàng đầu này chắc các bạn cũng đã biết và nhiều bạn cũng đã trải nghiệm. đó là sự mạnh mẽ cần thiết của một amp tubes nhờ có những bí quyết trong thiết kế mạch và nhất là nằm ở những transformes. điều khác nhau là gì ? ... Ja 30 hoàn toàn kiểm soát độ động và chi tiết tốt hơn Conquest nếu như không nói rằng có phần tinh tế hơn .vì tôi đã giữ Conquest trong một thời gian dài nên vẫn rất nhớ những đặc điểm của nó. cái quí của cặp audio note này ở sự dày dặn và mạnh mẽ. trong tầm giá như nhau thì lựa chọn cho Ja 30 hoàn toàn hợp lý ( với ý kiến chủ quan của tôi ),nhất là cặp power này lại sở hữu một thiết kế rất đẹp với khung sườn bằng inox mạ do hãng đặt người đức sản xuất. thiết kế của Conquest cũng rất chặt chẽ và nổi bật với mặt chassis bằng đồng đặc trưng để giảm thiểu độ nhiễu tín hiệu.
    với những cặp loa độ nhạy cao như Tannoy chẳng hạn thì Ja 30 đánh rất đúng tầm. tôi chưa có dịp ghép nó với cặp lớn nhất của tannoy như bạn khai ở HP ,người tạo nên topic này đã ghép nhưng tôi tin rằng nó sẽ thể hiện rất tốt khi được độ lại toàn bộ dàn bóng công suất KT88 , bóng đảo pha 802 cũng như bóng driver 803 và kết nối với một pream đủ lớn và mạnh.
    tôi rất yêu tiếng violon đặc trưng của Accuphase , tuy nhiên khi nghe âm thanh của nhạc cụ này từ thiết bị của Jadis ,nó cho một cảm giác thật tuyệt , dường như âm thanh ít bị ' mầu " hơn Accuphase nhưng vẫn giữ được vẻ quyến rũ vốn có. và tôi thấy điều đó thật đáng quí, thật là đẳng cấp. tôi đã từng rất mê transport Jd1 như bạn khai đang có và xin nói rằng đó là môt trong số ít cd transport số một của thế giới. ( tôi cũng đã đc nghe so sánh với transport Mark levinson 31.5 và CEC TL0 cùng kết nối với Dac audio note Dac 5 Special và M.Levinson 30.6 tại một audio club ở HN ).
    với amp Jadis Ja 80, cảm giác thật là hoàn hảo và đầy đủ đến mức tôi ngồi ngây người ra để nghe và không còn biết nói gì hơn . tuy nhiên tôi cũng rất yêu quí Ja 30 vì cái gì của nó cũng rất vừa đủ độ ,( chất lượng + giá cả ) thì đó là một điều đáng quí trong sự lựa trọn của dân chơi âm thanh. Nếu như hãng Jadis coi Ja 80 như một Fleuron ( một biểu tượng hoa của hãng ) như nó đã làm nên tên tuổi của Jadis thì Ja 30 và Ja 200 là sự rút gọn và sự phát triển trên cùng một Base schema ( nền tảng thiết kế ).
    tôi không phải là một tuyên truyền viên của Jadis , nhưng những gì tôi viết ra ở đây chỉ là để chia sẻ chút ít hiểu biêt của mình trong gần 20 năm qua. hiện giờ tôi chỉ nghe nhạc Classique nên tôi dựa trên tiêu chí đó để test các thiết bị và thậm chí đến cả Classique tôi cũng nghe ít đi, bây giờ thì chỉ còn giành tình yêu cho thể loại Operas.
    Còn có nhiều người cũng đã từng chơi âm thanh trước tôi ,thậm chí là với những hệ thống lớn hàng đầu thế giới hoặc có những bạn đang nghe các thể loại nhạc khác có thể không đồng quan điểm với tôi ,xin được thông cảm và bỏ qua vì kinh nghiệm của mỗi chúng ta là một kho tàng luôn phải chau dồi và giường như nó không bao giờ là đủ.
    vài dòng chia sẻ.
    Thân ái.

hê thống hiện giờ của tôi.
    Speaker/ Tannoy Yorkminster/ Spendor sp100/ Harbeth shl5.
    Amp power/ Jadis Ja 80/ Ja 30/ Accuphase A 50/ Meridian 505.
    Preamp/ ARC Reference 2 mkll / Jadis JPS 2 serie 2.
    Transport/ Accuphase DP 90/ Jadis Jd3 evo pro.
    DAC/ Audio note dac 3 balanced signature/ Jadis Js2 mk ll.
    CD player/ Meridian 588.

Connardo and NgocQuang98 like this.
  7. Appricot

Appricot Advanced Member

trang của Jadis yên ắng quá, chắc đồ của Jadis VN ít người chơi và cũng hơi mắc.

8. Appricot

Appricot Advanced Member

Đây là Jadis Ja 30 ,mời các bác .....ném đá cho vui

Attached Files:

9. Appricot

Appricot Advanced Member

Jadis...........................

Attached Files:

10. Appricot

Appricot Advanced Member

Jadis Jps2 Line Stage...........

Attached Files:

11. Appricot

Appricot Advanced Member

Jadis Jps2 power supply.......................

Attached Files:

12. tamhiep2

tamhiep2 Advanced Member

Rất thích Jadis. Đang ý đồ rước Amp Jadis DA 88. Các bác góp ý có nên? Em dùng với Tannoy Turnberry.

13. tuanphat

tuanphat Advanced Member

14. hoangdv

hoangdv Advanced Member

Chào cả nhà!

Em xin tham gia ợ, e đang sở hữu cd Jadis jd3 Driver ah, có thể nói chất âm ngọt ngào chi tiết dầy dặn, nhất là nghe volca ah!

15. fanslandthu

fanslandthu Advanced Member

Có bác nào đã dùng dây nguồn của Jadis chưa ạ. Nếu dùng rồi cho em xin ít cảm nhận ạ?

16. Appricot

Appricot Advanced Member

đây là một Driver thế hệ sau này của jadis , rất hay, và đẹp nữa. chỉ xếp dưới đàn anh JD1 nguồn rời mà thôi.

17. Bá Dương Nội

Bá Dương Nội New Member

Cụ Khải cho em hỏi tý.
    em đang định mua LS17 giống của Cụ. cảm nhận con này thế nào cụ cho e chút thông tin. tks

18. vikhuan_coc

vikhuan_coc Advanced Member

em đang tìm full bộ jadis ja30 cả pow và pre, cụ nào bán ới em nhé, thanks :D

19. hieubui212

hieubui212 Advanced Member

Em chào các bác ạ.
    Em muốn xin mạch của JA7.
    Bác nào có, thì gửi em xin nhé.
    Kính trân trọng và cám ơn các bác ạ!

20. teddy_2007

teddy_2007 Advanced Member

em cũng đang clone mạch của jadis nhưng là bóng 300b

21. Mctannoy

Mctannoy Advanced Member

Em cũng tập tành jadis đây nhg ghép với Tannoy cổ chưa ổn các Bác ah..?

Attached Files:

22. Diatone81

Diatone81 Advanced Member

Power của bọn Jadis dở nhất là giấu bóng (phía sau), rồi bố trí chỗ cắm dây nguồn lên phía trước. Bộ dạng ngang ngược vậy em thấy ko đẹp, khó bầy biện cho vừa mắt. Về chất âm em đánh giá là hay, nhạc tính, thướt tha ... Thế mà lại ko hạp với thẳng tamnoy cổ nhỉ :D

23. Mctannoy

Mctannoy Advanced Member

Cảm ơn nhận xét chí lý của Bác .em nghĩ có lẽ do e ghép với pre c22 mcintosh khg hạp có người khuyên jadis nên ghép với pre cùng hiệu jadis sẽ hay hơn nhưng e hơi bị đuối nên chưa thể nghiệm đươc ah.

24. Dung hi-end

Dung hi-end Approved Member

Học hỏi kinh nghiệm các bác

25. cunhovn

cunhovn Advanced Member

Tìm chất âm bay bổng của jadis, bác nào có ampli jadis I35 thì cho em thưởng thức với nhé. Inbox giúp em, em xin cám ơn.

Share This Page

Loading...