JAMO Fan Club

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by Black Jack, 4/4/08.

1. nguyenanhaihn

nguyenanhaihn Advanced Member

các bác cho em hỏi, em có denon 4308ci, trở kháng chỉ từ 6ôm liệu có kéo đc jamo 707 trở 4ôm không ạ, nếu dúng lâu dài có ảnh hưởng đến amply không, em đang lăn tăn về 4ôm quá. Cám ơn các bác

2. guitar_ classic_ HCM

guitar_ classic_ HCM Approved Member

Chào bác Black Jack và các bác là fan của Jamo .

- Em có cặp loa Jamo bookshelf model X-530 xuất xứ Đan Mạch . Trước em ghép với amply Pioneer 5.1 để xem phim . Nay em muốn phối với amply và CDP để chuyên nghe nhạc .

- Phòng của em có diện tích khoảng 12 mét vuông .

- Em thích nghe nhạc không lời piano , guitar , kèn saxophone , một số bài hit của Bằng Kiều , Hồng Nhung , Thu Phương , một vài bài rock balad . Em ít nghe nhạc vàng ạ :D

- Trong tầm ngân sách khoảng 500 Obama , mong các bác tư vấn dùm em amply & CDP nào để có thể phối ghép ổn nhất ạ !

Rất mong nhận được sự chia sẽ , tư vấn của bác Black Jack và các bác trong forum . Xin chân thành cảm ơn :)

3. guitar_ classic_ HCM

guitar_ classic_ HCM Approved Member

Chào bác Black Jack và các bác là fan của Jamo .

- Em có cặp loa Jamo bookshelf model X-530 xuất xứ Đan Mạch . Trước em ghép với amply Pioneer 5.1 để xem phim . Nay em muốn phối với amply và CDP để chuyên nghe nhạc .

- Phòng của em có diện tích khoảng 12 mét vuông .

- Em thích nghe nhạc không lời piano , guitar , kèn saxophone , một số bài hit của Bằng Kiều , Hồng Nhung , Thu Phương , một vài bài rock balad . Em ít nghe nhạc vàng ạ :D

- Trong tầm ngân sách khoảng 500 Obama , mong các bác tư vấn dùm em amply & CDP nào để có thể phối ghép ổn nhất ạ !

Rất mong nhận được sự chia sẽ , tư vấn của bác Black Jack và các bác trong forum . Xin chân thành cảm ơn :)

4. hautiend

hautiend Advanced Member

Xin chào bác,
    Bác có nhiều kinh nghiệm về loa Jamo, xin hỏi bác về jamo cornet 80 chất âm thế nào hả bác, giá bao nhiu mua được ?
    Xin các ơn.

5. tam_sg

tam_sg Advanced Member

Jamo (dám mơ) club giờ không ai mơ nữa rùi sao!!! Buồn quá!

6. Duc Trung

Duc Trung Approved Member

Em mới tập tọe chơi audio, chưa có kinh nghiệm gì nên định qua Công audio bê nguyên dàn này về không biết có ổn không ạ?
    http://audiostore.vn/product/dan-nghe-nhac-gia-dinh-s74
    Em thích nghe nhạc vocal, opera, newage. phòng em khoảng 25m2. rất mong các bác chỉ giáo ạ.

7. nguyenanhaihn

nguyenanhaihn Advanced Member

các bác cho em hỏi, em có denon 4308ci, trở kháng chỉ từ 6ôm liệu có kéo đc jamo 707 trở 4ôm không ạ, nếu dúng lâu dài có ảnh hưởng đến amply không, em đang lăn tăn về 4ôm quá. Cám ơn các bác

8. lamgiaodau222

lamgiaodau222 New Member

Em là lính mới, em xin được các anh em đi trước chỉ giáo một cái. Em mới được tặng cặp Jamo Cornet 95 còn nguyên zin kèm theo Am Pioneer loại 5.1 xem phim. Em nghe thấy không ổn, vì trước khi cặp này cu em ghép với cái Denon 890D nghe phê phê. Vậy các bác cho em hỏi em Cornet 95 ghép với Amp nào nghe ổn ổn ah, em tạm thời cần ổn ổn thôi ah chứ cần phê luôn thì em Denon 890D kia chắc ổn nhưng giá nó chát quá, thấy bảo toàn hơn 12-13 củ. Các bác tư vấn em con Amp tầm tiền thôi ah. Tks các bác nhiều nhiều

9. Phucle

Phucle New Member

Em đang có đôi Jamo C95 ghép với receiver yamaha,e đang muốn mua thêm integrated amplfier, e đang băn khoăn mua rotel ra 1570, các bác xem có dc ko và góp ý xem nên mua ampli loại nào cho hợp lý

10. ngaybuon555

ngaybuon555 Approved Member

Các bác trong Jamo Fan Club cho mình xin ý kiến. Mình mới tậu được em Jamo D450 nhưng không biết dùng em nào để đánh. Mình hiện có NAD7155, Nakamichi AV500 và Music Hall A50-2 nhưng thấy ghép nghe chưa được hay lắm. Với Music Hall thì hơi chói ở dải cao còn Nakamichi thì thiếu dải trầm thấp còn NAD thì không được trong trẻo cho lắm. Mong các bác chỉ giáo và cho ý kiến bao nhiêu thì mua cặp này được vì mình chưa thanh toán tiền. Cám ơn các bác.

11. kienbloc78

kienbloc78 Approved Member

Em đang dùng loa JAMO S626 HCS3 5.1-sub Klipsch R12SW, thì ghép với amply 2 kênh nào để nghe nhạc lossless cho hợp ạ (em nghe nhac bolero Như Quỳnh, Trường Vũ, Đan Nguyên....), Mong các bác tư vấn giúp, Em xin cám ơn nhiều ah!

12. Duongtutrongduc

Duongtutrongduc Approved Member

em thì chơi thập cẩm
    jamo C809
    Pre đa kênh Onkyo SC5509
    pow: Emotiva upa-1 mono
    cd: Denon QS10II
    nghe cũng tàm tạm và nghe qua luôn ipad tuy âm thanh hơi kém tý mà nghe được nhiều loại

13. congafquys

congafquys Advanced Member

các cao thủ võ lâm làng Jamo giúp em
    với. Chả là em chót bén duyên với em Jamo D870 qua những bức ảnh kiêu sa dự thì của nàng. Em đã cố mầy mò, lặn lội không quản ngại khó khăn nhưng tìm nàng chẳng khác gì tìm bóng trăng dưới nước, thấy ảnh đấy mà k được tận mắt. Nên em muốn các cụ giúp em tìm kiếm được nàng hoặc cụ nào đã chán nàng thì để cho em, em xin nguyện kết làm phu phụ với nàng. Hức :(((

14. minhnguyen0507

minhnguyen0507 New Member

Xin Tư vấn amply kết hợp loa jamo s418 ( 2 loa ) giá khoảng 2-3 triệu tối ưu cho nghe nhạc ! Cảm ơn

15. quyennguyen

quyennguyen Advanced Member

Jamo D590 đang khuyến mãi còn 23 triệu. theo các bác em có nên mua ko ạ, hay có bác nào thanh lý cặp này giá mềm hơn ko ạ ?

16. Boris Kounhetsov

Boris Kounhetsov Approved Member

Hiên Jamo đang có lại tại Việt Nam, kỷ niệm 50 năm;Em định lấy để nghe với Onkyo 9000R, các Bác góp ý nha!

Cảm ơn nhiều.

17. Thanh8x

Thanh8x Approved Member

Cả nhà ơi cho em hỏi jamo 507 ghép amply gì hợp và hay ạ

18. tieunguno1

tieunguno1 Advanced Member

E có quả jamo s626 (5 loa). Mà đang ghép với denon 2200w nghe nhạc chán quá. Xin hỏi các cụ ghép với amply nào tầm (3 tr đổ về thôi) để nghe nhạc bolero hay với a

Share This Page

Loading...