Jarguar Suhyoung PA-203N do Komi nhập khẩu ?

Discussion in 'Karaoke - ProAudio' started by tommy, 31/10/13.

1. tommy

tommy Advanced Member

Em xin vào thẳng vấn đề như sau:
    Jarguar Suhyoung PA 203N do cty Komi gì đó nhập khẩu chất lượng ra sau, anh em nào đã từng xài xin cho nhận xét.
    1. Phần music như thế nào?
    2. Mạch mic và echo ?

Riêng em đã xài qua thử nhận xét như sau:
    1.Music ok
    2. Phần Mic và echo : Mic vặn 9h >> 10h, mid , bass, treble vặn 12h, Vang echo vặn đều 12h... hú không thể tả nỗi. Tiếng mic nghe không thoát, mic nặng... Theo em nghĩ mạch mic và echo này có vấn đề lỗi kỉ thuật.... Mong các bác cho ý kiến.
    Hệ thống test:
    DH -3600 4 lỗ
    Amply 203N komi
    Sub JBL Pb12 3 tấc
    Bose 301 trơn>>>chưa thử 301 III hay V
    Mic tùm lum hãng shure sm58, Pg58....Califoria pro 468k
    Hay do em dùng loa Bose 301 ko thoát tiếng ca?

Tags:
    Satuki and Xương Huân like this.
  2. thao_prosound

thao_prosound Advanced Member

Em có mấy ý thế này :
    - 203N Jarguar do Komi nhập khẩu theo uỷ quyền của Jarguar HQ, ở thời điểm hiện tại.
    - phần music thì không có gì cần bàn
    - Phần echo thì ko biết nhược điểm vế nhiều , vế ít đã được hãng khắc phục hay chưa? Âm thanh nói chung là tạm ổn, dễ điều chỉnh
    - Về vấn đề tiếng hú rít thì do rất rất nhiều nguyên nhân, lỗi kỹ thuật của amply (nếu có) gần như ko có liên quan đến hiện tượng này

3. tommy

tommy Advanced Member

hihi. nói chung là phần echo e không hìa lòng như 203N đời đầu và Boston 999II

4. vuduchieu79

vuduchieu79 Advanced Member

Em nghĩ cứ hàng đời cũ mà chơi. Chứ chơi mấy anh đời mới này khó tin lắm. Thấy là em té. Mấy cái amp này thì mấy anh Khoai ta làm ngon hehe

5. Tien_Hung

Tien_Hung Advanced Member

Đời cũ dùng opam IRC, đời mới dùng opam KIA . Có vậy thôi mừ :lol:

6. vinakones

vinakones New Member

Em Jarguar PA 203N KOMI chơi karaoke khá ổn tiếng Echo rất tốt và sạch, ko thua kém với hàng bãi là bao bác nhé! còn phần hú micro bác xem phòng bác có hẹp quá và nhiều tường thịt không?
    Bác Test qua như này nhé, tắt hết thiết bị âm thanh đi làm sao cho phòng yên tĩnh nhất '' vỗ tay 1,2 cái gì đấy, nếu tiếng vỗ tay bị vọng lại thì có thể phòng bác ko tiêu âm được'' khắc phục là bác mua Mút trứng khoảng 3m2 = 250k cắt dán sau chỗ mình ngồi hát '' có thể chia nhỉ thành hình vuông như viên gạch'' cách này khá là hiệu quả và tốn ít và nhìn đẹp phòng $$$
    CHÚC bác thành công . N.Luân ( Vina karaoke )

Xương Huân likes this.
  7. QuangMTDT

QuangMTDT Advanced Member

203N do KOMI & Sóng nhạc nhập khẩu dùng lướt rồi đang rao có 3tr3 thôi bác nào mua được cũng tốt.

8. boss84

boss84 Advanced Member

:DDùng một thời gian là biết tốt hay không ngay mà.... :D

9. yeunhacvang79

yeunhacvang79 Advanced Member

Mình đang dùng đến hiện nay thì thấy rất ổn trong tầm giá.

10. Tien Tung HP

Tien Tung HP Approved Member

Các bác cho e hỏi pa-203N là hàng cọp hay xịn khi e thấy chữ stereo lại thành stelea còn amplifier lại là amplifiei

11. taigl

taigl Advanced Member

Em chưa thấy và thử nên khg dám phán hàng cọp hay xịn. Nhưng chữ nghĩa in sai chính tả là đáng nghi ngờ lắm... :)

12. ivannop

ivannop Approved Member

Amply Jarguar 203N của Komi là hàng chính hãng mà bác. Chất âm nghe rất tốt em cũng đang dùm để KOK thấy cũng OK

13. thenho123

thenho123 Advanced Member

nếu Bác có 1 chiếc 203N vang liền hàng bãi nguyên bản thử cùng thì chắc chắn Bác sẽ thấy khác nhiều lắm :D vì em đã thử rồi ạ.

14. namkt16

namkt16 New Member

Đã bác nào dùng Amply Karaoke. Jarguar PA 203N Gold. do cty Komi gì đó nhập khẩu chất lượng ra sau, anh em nào đã từng xài xin cho nhận xét.
    1. Phần music như thế nào?
    2. Mạch mic và echo ?

15. ivannop

ivannop Approved Member

Phần music thì không gì phải bàn. tiếng nghe rất ok và trong trẻo nhưng có tiếng bass sao nghe không được phê. có lẽ do em ghép loa chưa hợp chăng. em xài với cặp BMB 455E. Những khi xài 203N với BMB 255E thì nghe rất đã. Em cũng không biết tại sao hay tại công suất của ampli Gold không đánh nổi cặp loa 455E mà chỉ xài được với 255E

16. 0915566912

0915566912 New Member

Em đã và đang dùng con Komi 203 iii và cho cảm nhận sau khoảng 1 tháng dùng như sau ạ:
    - phần echo và mic rất ổn.
    - Phần nhạc thì tệ hại vô cùng khiến em đang muốn bán nó ngay lập tức sau 1 tháng sử dụng, nguyên nhân là do khi nghe nhạc có tiếng ùng ùng phát ra rất khó chịu ví dụ như bài Em đã quên anh, em có cả video đây: https://www.youtube.com/watch?v=e8JFB3hzank
    Mình đã thử với amly bãi nghe khắc hẳn, tiếng vừa sáng bass vừa chắc. Vậy khuyên bác nào có ý định mua hàng của Komi nên từ bỏ đi :(
    À mình dùng Bose 301 sr4 nhé.

17. nhoktihon

nhoktihon Approved Member

Bác Hát tốt quá. Delay bác cho dài thêm xíu nữa là ngon. Nhạc ùng ùng là do cái Beat ko đc chuẩn thôi (Em nghĩ vậy, Bác thử nghe mấy bài của Ưng Hoàng Phúc tiếng bass cũng ko đc chắc, KOK MiDi nghe sẽ chắc hơn nhiều) Bác yên tâm mà xài thôi. Nếu ko ưng bác rẻ lại cho em :D

Àh tiện cho em hỏi bác test thử luôn nhé. Bác cho Mute music in, rút cái mic ra nhé rồi vặn max volume master và cả phần music nữa lên xem nó có bị ù ù ko. (sôi)
    Em thử mấy con của Arirang con nào cũng ù ù giống như mình chơi U ngày bé vậy, nghe tức ko chịu nổi nên em bán đi rồi, dùng đc 2 hôm. Hic

18. luutoan89

luutoan89 Advanced Member

mạch thì ok nhưng linh kiện khác nhiều. nói chung là tạm thôi

19. TrungKienlc

TrungKienlc New Member

em đang dùng ampli jarguar PA-203N đang gép với đôi loa BMB255E jo em muốn thêm đôi bose seri4 thì phải mua thêm j nữa

20. Ngọc Tú

Ngọc Tú New Member

Đã từng đi mua mấy cái amply bãi về sài nó không bịnh này cũng bịnh kia lại mắc và hao điện vô cùng .Mình tai trâu nên chả biết hay dở thế nào nhưng khi đổi cái 203n gold komi về mấy chị khen hay quá trời ,vote cho hàng mới chạy mát ít hao điện và đặt biệt không bị làm gíạ

21. MrKien_Trung

MrKien_Trung New Member

Em
    Cũng đang tính mua bộ mới đây dưng ko biết nên mua chỗ nào? Cả loa và amly bác an

22. Long Audio

Long Audio New Member

Bác qua 67C Hai Bà Trưng - Hoàn Kiếm. E có cả 2 mẫu cho bác phân biệt và lựa chọn.

23. Ngọc Tú

Ngọc Tú New Member

Bạn nhớ phải chọn hàng chính hãng komi có tem bảo hành điện tử , đừng mua Nhật hoàng . Mình thấy phía sau thùng có dập chữ Nhật hoàng luôn nên chắc ráp tại Việt Nam! Mình ẵm cái 506 n Nhật hoàng về bị lỗi phải đổi qua 203n gold komi .

24. suotngayaudio

suotngayaudio Advanced Member

Bác nào dùng amp jarguar 203n gold rồi cho em ít nhận xét với ah, đang tính mua karaoke về hát tết lăn tăn em gold mới voi em hàng bãi, xài gd mua em này ổn ko, em 203n giá chát wá

25. cutamthat

cutamthat Approved Member

Ông già em vừa vác về 1 con Gold Komi đây, em ko biết bên trong có bao nhiêu sò nhưng mà khá khỏe. Kéo 2 đôi 301 vô tư. Tiếng hát nhẹ, tiếng nhạc cũng tương đối tốt. Duy chỉ có cảm giác là tiếng mic hơi mỏng, có lẽ em hát với kx100 quen rồi nên thấy phần này có vẻ kem kém

Share This Page

Loading...