Jarguar Suhyoung PA-203N do Komi nhập khẩu ?

Discussion in 'Karaoke - ProAudio' started by tommy, 31/10/13.

1. MHaoyhct

MHaoyhct Advanced Member

Vẫn hóng ý kiến của các bác về con Gold komi xem thế nào

2. ongdanggiadi

ongdanggiadi Approved Member

Re: Jarguar Suhyoung PA-203N do Komi nhập khẩu ?

Unread postby Ngọc Tú » Fri 08 Jan, 2016 18:02:33

MrKien_Trung wrote:

Ngọc Tú wrote:
    Đã từng đi mua mấy cái amply bãi về sài nó không bịnh này cũng bịnh kia lại mắc và hao điện vô cùng .Mình tai trâu nên chả biết hay dở thế nào nhưng khi đổi cái 203n gold komi về mấy chị khen hay quá trời ,vote cho hàng mới chạy mát ít hao điện và đặt biệt không bị làm gíạ

Em
    Cũng đang tính mua bộ mới đây dưng ko biết nên mua chỗ nào? Cả loa và amly bác an

Bạn nhớ phải chọn hàng chính hãng komi có tem bảo hành điện tử , đừng mua Nhật hoàng . Mình thấy phía sau thùng có dập chữ Nhật hoàng luôn nên chắc ráp tại Việt Nam! Mình ẵm cái 506 n Nhật hoàng về bị lỗi phải đổi qua 203n gold komi .
    ---------------------------------

ủa mình tưởng Nhật Hoàng cũnh nhập đấy chứ. Xem lại đã nhỉ?

3. hungtq81vn

hungtq81vn New Member

N Gold công suất cao hơn N thường nên yêu cầu loa cũng phải có công suất tương ứng bác ạ

4. lasol

lasol Approved Member

Mình đã xài thử Ampli Hàn Quốc và Ampli Việt Navision N200 thì Navision N200 cho chất âm sáng, rõ, nghe rất sướng lỗ tai. Kết hợp với loa Yamaha KMS 2500 thì tuyệt vời cho Karaoke và nghe nhạc lossless.
    Nói chung Ampli Hàn Quốc không bằng Navision N200 được về chất âm.

5. hung_amply

hung_amply New Member

amply Navision N200 là amply đèn cho âm sáng,rõ là đúng rồi.Nhưng nói độ ngọt ngào của giọng hát thì không bằng amply hàn quốc.

6. tainguyenvan

tainguyenvan New Member

Bài viết nhìn sao giống nâng bi quá vậy nhỉ

7. lasol

lasol Approved Member

Bác ra cửa hàng kêu người ta setup 1 bộ sử dụng N200 và Jaguar PA-203N bác nghe thử rồi kết luận. Con Hàn Xẻng kia không có cửa với N200 nhé bác. Kể cả độ ngọt ngào của giọng hát.
    Hay lắng nghe và cảm nhận.

8. lieuhongquan

lieuhongquan Advanced Member

bác nào chán 203n gold komi hoặc 203iii thì ới e câu nhé.e đang cần.

9. kietqt

kietqt Approved Member

Các bác cho em hỏi Pa 203N gold ở TP HCM mua ở đâu là chính hãng. Cám ơn.

10. noelonline9

noelonline9 Approved Member

Các bác ơi. Chả là e cũng mới lấy cái amply 203n gold. Đặt hàng qua mạng ở Bảo Châu electronic. Giấy tờ. Tem mác mã vạch đầy đủ. Nhắn tin bảo hành online chính hãng komi . Chẳng biết nội thất thế này có ra nổi 600W ko. Nom ko đầy đặn như 203N chữ đỏ. Có mấy con sò bé bằng đầu ngon tay út. Vỉ mạch linh kiện dán. Hỏng chắc thay cả mảng.
    Lúc đầu mua về. Cảm nhận bê nhẹ tay hơn 203n chữ đỏ. Đấu loa, cắm điện. Vặn thử volume xem có bị ù ko thì loa im re. Tiếp cắm nguồn nhạc. Ok âm thanh thì ko có gì cần bàn. Cs khỏe. Lực mạnh hơn 203n. Tiếp tới cắm mic thử echo. Thì thôi. Loa im re. Alo ko có tiếng. Mang mic cắm vào con 203n thì alo binh thường. Nghi nghi con gold có vấn đề. Soi đèn vào trong ktra. Hóa ra 1 đầu dây mạch echo ko cắm vào vỉ mạch nguồn. E bực quá. Nghĩ hàng chính hãng nhập khẩu mà lỗi thế này. Ko biết có phải bên komi nhập hàng loại 2 3 ko nữa. E lấy máy sấy khò nóng tem dán cạnh máy rồi tháo ra cắm lại rack. Thì alo lại lên ngon. Nhưng lại ra bệnh mới. Vặn càng to volume tổng thì loa ù to theo. E lấy đồng hồ đo cổng loa ko thấy bị rò điện. Rút rack echo thì lại ko bị. Haizzz. Lại mất học phí. H mang cho mấy ô bảo hành lại chọc ngoáy linh tinh chứ ko đx đổi mới. E có mấy pic nội thất đây. Các bác tham khảo ạ.

Attached Files:

Satuki and Xương Huân like this.
  11. noelonline9

noelonline9 Approved Member

Attached Files:

12. lasol

lasol Approved Member

Sao nhìn nội thất bên trong xấu thế, nhin bo mạch thấy 1 trời 1 vực với N200.

13. thanducha

thanducha Approved Member

em vừa bê 2 con 1 con cho bố mẹ vợ 1 con cho nhà em hàng 20N komi mua bên ông vietmoiaudio ở 146 trần vĩ mai dịch dùng chấp nhận được phần nhạc nhưng phần micro do không biết setup hay phòng hẹp ( phòng em 15m2) thi thoảng vẫn thấy có hú rít. chắc sắp tới em làm thêm còn vang số nữa là ngon :D

14. Minhquang_JG

Minhquang_JG Advanced Member

komi là hang nhái đó. vân dề là thic thì mua thoi , có đk và biêt chut mua hang bãi hay hơn nhiều bán chỉ có bang gí hoạc lãi thôi ,chư hàn nó ngưng sx 203n gần 20 năm rồi

htp2004 likes this.
  15. HNJam

HNJam New Member

Hiện tại em có 2 cặp loa

Bose 301 Seri IV 150W 8Ω (hàng dựng)

BMB CS 450V MK II 450W 8Ω (hàng bãi nhật)

=>Giờ đang muốn đổi âmly, vậy các ACE cho hỏi dùng âm ly Jarguar 203N komi nghe nhạc và hát kok có được ko nhỉ? 203N liệu có yếu quá ko hay phải dùng 506N. (em thì thích dòng 203 vì nó điều chỉnh có vẻ không phức tạp như 506 - nhà em hát kok trên youtube qua tivi, mic Shuri SR-958)

16. tkkt2403

tkkt2403 Approved Member

203 chỉ kéo được 2 đôi 100W thôi. loa to hơn tiếng sẽ không căng.
    506N đủ kéo loa của anh. nhưng 506 tiếng míc không hay như 203n.

17. tuongcv

tuongcv Approved Member

Bác dùng con 506N mới đánh được 2 cặp loa trên, 203 yếu lắn

18. tkkt2403

tkkt2403 Approved Member

Komi không nhập hàng nhái, nhưng có tem nhái Komi các bác nhé. Tem Komi thật là tem 3D 7 màu, tem Jarguar Suhyoung in theo công nghệ in tiền của Đức nên không thể làm giả (nếu biết cách phân biệt)
    Các bác xem hình chụp tem thật giả ở đây nhé: Cách nhận biết amply jarguar thật giả.

19. trinh_anhtu

trinh_anhtu Advanced Member

Đèn thì nó sáng rõ à cụ.

20. Huyhung85

Huyhung85 New Member

Em cũng mới lấy 1 con 203n gorl komi . Ghép 2 loa kenwood ls 97 công suất 1 con là 110w em chỉ nghe nên k cần loa cs lớn . Nhưng cứ vặn 2 volume gần 12h là tự ngắt tiếng. Mang lên bảo hành thì thử loa ở đó k có vấn đề gì. Cụ nào dính như em k ? Và biết nó là lỗi gì chỉ em với. Em test loa với âm ly khác thì k có vấn đề gì

Thành 1972 likes this.
  21. Satuki

Satuki Advanced Member

Bảo Châu làm ăn vớ vẩn lắm, chắc gì đã là hàng chuẩn, mấy ông ấy quảng cao trên trời không à

22. Satuki

Satuki Advanced Member

có lẽ mạch quá tải hoạt động rồi bác ơi. bác ghép 2 loa là một đôi hay hai đôi?

23. Thành 1972

Thành 1972 Advanced Member

Bác đã tets , cũng đôi loa đó, với cái amply khác ,nhưng cùng model , mà cũng mở volume cùng mức âm lượng đó hoặc lớn hơn , mà không gặp sự cố tự động ngắt tiếng thì... chắc chắn là amply của Bác bị lỗi rồi.. mà các amply Jarguar chính hãng nhập khẩu Hàn Quốc này đều được bảo hành 3 năm đó...

24. htp2004

htp2004 Advanced Member

tôi cũng nghĩ như bác tòan hàng nhái thôi. Nhưng theo tôi cứ hàng mới mà chơi , đồ điện tử du gì đi nữa mấy chục năm sử dụng liêu linh kiện còn đúng chỉ số không nó phải suy hao đi chứ , như vậy thì còn hay và bền không, và có ổn định không .

Last edited: 14/5/21

Share This Page

Loading...