JBL speaker's fan club

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by nguyenlequan, 18/10/08.

1. loveBasso

loveBasso Advanced Member

Em chơi từ kim đến cổ đây bác. Cái gì nó cũng có cái hay riêng. Mà em có thấy "khổ sở gì với chất âm mấy chục năm" như bác nói đâu nhỉ, thậm chí còn sướng vì được trải nghiệm, khám phá nữa. Hết cổ ta về với kim, hết kim ta về với cổ, thong dong như cá lượn bác ạ :D

myha likes this.
  2. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Chơi đồ mới lỗ là chuyện thường tinh .Còn đồ cổ có còn sản xuât nửa đâu giá áp đăt , vã lại ai thích thì mua tạo ra giá thị trường ,dòng loa cũ nghe hạn chế lắm bác ạ ![/quote][/quote]

Loa đời mới thì quá hay rồi nhưng giá đắt quá .
    Tuy nhiên có huynh nói với 80-90 triệu không có loa đời mới nào qua mặt loa cổ thì có vẻ hơi bị chủ quan . Nhưng thôi , chân lý thuộc về người bỏ tiền ra mua nên miễn thấy ưng ý là được

3. November_Rain

November_Rain Advanced Member

oh, bác bật mý làm gì, kệ các bác ấy đi bác. :lol:

4. quangbui68

quangbui68 Advanced Member

Bác thử nghĩ xem, những sản phẩm tồn tại cách đây mấy mươi năm chỉ để sưu tầm vì không còn sản xuất nửa, nó có cái giá tự do là do một nhóm người tạo ra , cứ tin vào cái cũ ,và lấy cái cũ làm bằng chứng cứ thế này là ngưòi Việt là nơi tồn tại và phát triển hộ chọ họ những cái lão hóa công nghiêp.

MÌNH CÓ CÁI MỚI LÀ CÓ CẢ CÁI CŨ,CẦN GÌ PHẢI ĐI TÌM CÁI CŨ.

5. nghiaaudiohl

nghiaaudiohl Advanced Member

Ko ai dám nói rằng loa đời mới là ko hay cả! Vấn đề là giá tiền! Cùng một đẳng cấp thì đương nhiên loa đời mới hay hơn. Vì ít tiền nên chọn loa cổ loại tốt nghe vẫn hay hơn loa mới loại thường, ví như xe Camry 2007 so với Vios 2017 giá gần tương đương đi xe nào sướng hơn? Trong khi loa thì ít hao mòn và công nghệ cũng ko thay đổi nhiều.

Kacoc likes this.
  6. Tuantu

Tuantu Advanced Member

Hoan nghênh bác !

7. luxman58a

luxman58a Advanced Member

Bác đổi avatar đi chứ cổ vũ chơi loa đời mới mà để hình đại diện cặp loa cổ lỗ nó cũng kỳ kỳ :mrgreen:

8. quangbui68

MÌNH CÓ CÁI MỚI LÀ CÓ CẢ CÁI CŨ,CẦN GÌ PHẢI ĐI TÌM CÁI CŨ.
    Bác đổi avatar đi chứ cổ vũ chơi loa đời mới mà để hình đại diện cặp loa cổ lỗ nó cũng kỳ kỳ :mrgreen:[/quote]

Hàng cũ cách mấy mươi năm từ màn loa cho đến gân ,phân tầng lão hóa còn gì nửa mà ít với nhiều .

9. luxman58a

Thế đôi cũ nát trên hình đại diện bác bán cho em, em trả hẳn 50 triệu để bác đi mua loa đời mới :mrgreen:

10. FieldCoil Adventure

FieldCoil Adventure Advanced Member

Ở đây cũng nhiều người chơi hàng cũ lắm Bác.
    Em có cả chục cái màn loa giấy sản xuất từ vài chục năm về trước , mà nhìn vẫn mới lắp thử vẫn hay như thường có bị lão hoá đâu.
    Vấn đề là ta "Con người" lão hoá nhanh hơn chúng nhiều đấy.
    Bác cho xem vài hình bộ dàn đời mới của Bác để chiêm ngưỡng vẻ hiện đại chút.

11. November_Rain

Zời, bác cứ cho mọi người chiêm ngưỡng cả cái cũ và cái mới mà bác có đi. Ở bên yamaha fan club, bác đã ù té nhanh quá, giờ chắc luyện công đã thành chính quả :lol:

12. doanhcuongkt

doanhcuongkt Advanced Member

Hàng cũ cách mấy mươi năm từ màn loa cho đến gân ,phân tầng lão hóa còn gì nửa mà ít với nhiều .[/quote]
    Cụ này chắc đang muốn mua hàng cũ nên dìm vậy thôi, mỗi người một quan điểm, mình chơi mình thích là đc rồi :lol:

13. emngheo

emngheo Advanced Member

E cần mua khiển từ xa remote RC 8 cho ampli accuphase e-305v bác nào biết giới thiệu cho e nhé. E xin đa tạ :p

14. quangbui68

Cụ này chắc đang muốn mua hàng cũ nên dìm vậy thôi, mỗi người một quan điểm, mình chơi mình thích là đc rồi :lol:[/quote]

vậy khoa học kĩ thuất phát triễn để làm gì, giữ cái cũ mà sung sướng thì cần nhân loại tiến bộ làm gì các bác hỉ , người việt chúng ta đón nhận những cái lạc hậu lão hóa công nghiệp .Nếu chúng ta có tư tưởng phát triển thì những cái cũ mấy mươi năm làm sao tồn tại trong tìm thức được .. Chúng ta không nên mặc đồ thế kỉ 21 mà tư tưởng ở thế kỉ 19 bao nhiêu năm nay khi vào diễn đàn toàn là bàn toàn đồ đời quá cổ lổ sĩ .

15. loveBasso

loveBasso Advanced Member

16. doanhcuongkt

doanhcuongkt Advanced Member

vậy khoa học kĩ thuất phát triễn để làm gì, giữ cái cũ mà sung sướng thì cần nhân loại tiến bộ làm gì các bác hỉ , người việt chúng ta đón nhận những cái lạc hậu lão hóa công nghiệp .Nếu chúng ta có tư tưởng phát triển thì những cái cũ mấy mươi năm làm sao tồn tại trong tìm thức được .. Chúng ta không nên mặc đồ thế kỉ 21 mà tư tưởng ở thế kỉ 19 bao nhiêu năm nay khi vào diễn đàn toàn là bàn toàn đồ đời quá cổ lổ sĩ .[/quote]
    Bảo sao, giá trị đảo lộn cả rồi. Đừng áp đặt quan điểm. thanks!

17. luxman58a

Đúng rồi, thế bác chơi đồ high-end đời mới gì thế? Bác chia sẻ xem bác chơi đồ mới gì và hay hơn đồ cổ nào, ở điểm gì cho anh em biết còn rút kinh nghiệm. Hay bác chỉ chém? Chém thì trên này nhiều lắm rồi, mệt lắm. :lol:

18. quangbui68

Bao nhiêu năm nay không tiến mà cứ lùi thật là phí phạm thời gian chỉ 1 câu là khái quát tất cả . CÁI MỚI LÀ CÓ CẢ CÁI CŨ CẦN GÌ PHẢI TIM CÁI CŨ chỉ có vậy thôi mà bao lâu nay loay hoay thật khổ quá , chứng minh lý luận thế nào đi nửa cũng không bao giờ thoát khỏi hàng chữ bôi đỏ .

19. November_Rain

Thế bác biết được cụ thể khoa học kỹ thuật phát triển trong lĩnh vực nhỏ nhoi Audio này ra sao? Bác cứ mạnh dạn cho mọi người biết về kiến thức của bác, nhá.

Ơ, thế e hỏi khí không phải, một người chơi âm thanh, mục tiêu cuối cùng là tái tạo âm thanh thực. Bác có biết cái gọi là âm thanh thực không, mà thôi, hỏi vậy có khi khó cho bác quá. Hay thế nào được gọi là cung rê thứ đi cho dễ, nhể? Nhớ trả nhời đúng câu hỏi, chứ đừng bí quá lại vòng vo như ở bên Yamaha fan club, bác nhá . :lol:

20. hd_bank

hd_bank Advanced Member

Bác kia chắc gì đã có đồ lên chém cho đủ 50 bài lại lôi 1 đống đồng nát lên giao bán thôi mà :lol: :lol: :lol:

21. songtoanxnk2

songtoanxnk2 Approved Member

:mrgreen: bác lại đi guốc vào dạ dày bác ý thế.

22. superfarmer

superfarmer Advanced Member

Đã gặp nhiều rồi, em tính đổi chữ ký nhưng sợ phạm quy thôi : Kg chém hay trả lời những ai dưới 50 post kể từ hôm nay :)

Thân chào!

23. hd_bank

hd_bank Advanced Member

Tính em hay nói thẳng, nói thật. Mấy bác chơi loa cổ mà bỏ ra tiền trăm tr thì đừng có ai dậy khôn các bác ý phải chơi loa gì, mà hãy ngước nhìn lên xem các bác ý đang chơi những gì ạ :lol:

24. November_Rain

Hix, bác làm thế chạy mất dép rồi còn đâu. E câu mãi mới ngoi lên được một chút. Giờ hết trò vui để xem rồi.

25. Thanhnhung2902

Thanhnhung2902 Approved Member

Mình đang dùng JBL L166 Horizon ghép với Pre C26, Pow MC2120, CD Esoteric X25. Các bạn thấy phối phép này được không. Mình nghe đồng quê, Hòa tấu, Giao hưởng.????

Share This Page

Loading...