JBL speaker's fan club

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by nguyenlequan, 18/10/08.

1. hd_bank

hd_bank Advanced Member

Những con cá này lên cho lặn bác ơi. fan JBL chúng em đến 90% chơi loa cổ mà bác ý chém như hệ thống của nhà bác ý cả chục tỷ ý, hỏi xem bác ý đang chơi hệ thống gì thấy im lắm, nhìn cái AVALTA đã thấy HÀI rồi. :(

2. tienngoc65

tienngoc65 Advanced Member

Chào báciêu .
    Chữ ký như thế thì cũng tội cho anh em dưới 50 post . Đâu phải ai cũng chém cho đủ 50 bài đâu ạ , Tất cả mọi người đều bắt đầu từ bài post đầu tiên mà .
    Trân trọng .

3. emngheo

emngheo Advanced Member

Bộ này em đang ghép với 100 century ổn không ạ :p

Attached Files:

4. nghiaaudiohl

nghiaaudiohl Advanced Member

Đồ hiện hữu ở nhà bác rồi, bac đã nghe và chỉ có bác là biết rõ nhất ổn hay không ổn!

5. quangbui68

quangbui68 Advanced Member

Câu nói đơn giản không giác ngộ cứ loay hoay trong cái vòng cũ kĩ CÓ CÁI MỚI LÀ CÓ CẢ CÁI CŨ,CẦN GÌ PHẢI ĐI TÌM CÁI CŨ 1 đạo lí này mà không thể khai minh hay sao mà cứ AVALTA ... thật đáng tiếc cho hàng chữ bôi đỏ không tìm đước đáng tiếc ,đáng tiếc .

6. Tuan TLSQ

Tuan TLSQ Advanced Member

Câu nói đơn giản không giác ngộ cứ loay hoay trong cái vòng cũ kĩ CÓ CÁI MỚI LÀ CÓ CẢ CÁI CŨ,CẦN GÌ PHẢI ĐI TÌM CÁI CŨ 1 đạo lí này mà không thể khai minh hay sao mà cứ AVALTA ... thật đáng tiếc cho hàng chữ bôi đỏ không tìm đước đáng tiếc ,đáng tiếc .

Trăm nghe không bằng 1 thấy và để group thêm phần phong phú, bác có thể giới thiệu hệ thống mà bác đang phối ghép (cũ hay mới đều Ok) có phải hay hơn ko bác quangbui68 ?

7. quangbui68

quangbui68 Advanced Member

Đổi mới ,đổi mới em thấy cuốn sách này thay đổi cách nhìn và suy nghĩ trong mỗi con người từng ngày trong cuộc sống

http://img1.baza.vn/upload/products-var ... 8615613534

Em xin phép trích nội dung tác giả cuốn sách Rob Eastaway

Đổi mới tư duy - 101 cách khơi nguồn sáng tạo

“Suy nghĩ theo lỗi mòn” “ thoát khỏi những suy nghĩ thường thấy” “ Đổi mới tư duy, kích thích sáng tạo là điều chúng ta thường nghe thấy và thật sự muốn làm nhưng làm sao để có thể làm được điều đó? Đổi mới tư duy - 101 cách khơi nguồn sáng tạo là cuốn sách đưa ra nhiều phương pháp tư duy độc đáo, trang bị những kỹ năng mới giúp bạn vượt qua những hạn chế để giải quyết vấn đề cũng như đưa ra quyết định. Bạn sẽ biết cách thực hiện những ước mơ tham vọng nhất bằng các phương pháp hoàn toàn thực tiễn, giải phóng trí tưởng tượng, làm tươi mới mọi lĩnh vực trong cuộc sống: từ gia đình, công việc đến các mối quan hệ và ngay cả lúc thư giãn.

Ai cũng là thiên tài ít nhất một lần trong năm. Thiên tài đích thực thì biết đem những ý tưởng khôn ngoan ấy lại gần nhau.
    Nhà vật lý học Georg Christoph Lichtenbeg (1742-1799)

Khi não chúng ta hoạt động theo thói quen: ta thường nhận ra suy nghĩ của mình đang rơi vào lối mòn, áp dụng những kiểu lý luận từng thích hợp của ngày xưa. Ta cảm thấy mình bị kẹt trong mớ bòng bong – đánh mất cơ hội tưởng tượng, thất bại không tìm ra giải pháp thỏa đáng cho vấn đề đang đối mặt và để nhiều cơ hội vuột qua trong đời.

Vậy tư duy? Tu duy gì? Trước khi có thể thoát khỏi tư duy cũ, cũng cần nhắc lại để hiểu lối tư duy cũ là như thế nào. Trong cuốn sách trình bày minh họa những thói quen khác nhau mà bạn từng có. Và nếu bạn mắc phải nhừng thói quen này thì bạn cùng hội với rất nhiều người vấp phải những vấn đề như thế.

“ Câu đố về hồ bơi.
    Gia đình Robinson có một hồ bời trong vườn. Ở bốn góc của hồ có trồng bốn cây. Họ muốn làm hồ rộng lên gấp đôi và vần hình vuông. Nhưng họ không được phép đôn cây. Họ phải làm sao đây.
    Trẻ em thường đưa ra các giải pháp như sau:
    Cứ để cây trên các tiểu đảo và đảo hồ xung quanh.
    Đào hồ sâu thêm gấp đôi
    Xây thành hồ bơi hai tầng có máng trượt.
    Tất cả đều rất hay, tuy nhiên có một giải pháp đơn giản mà cả người lớn và trẻ em đều bỏ qua ( xem trang136). Đôi khi ta chỉ cần nhìn vấn đề dưới một góc cạnh khác.”

101 Cách Khơi Nguồn Sáng Tạo - Đổi Mới Tư Duy trình bày đẹp, mục lục dễ tra cứu, có kích thước nhỏ, gọn có thể dễ dàng mang theo bên mình (đi làm, đi học, làm bài tập nhóm). Các phương pháp sáng tạo được trình bày theo từng đề mục, ngắn gọn, dễ hiểu. Sách có các bài toán giải đố kích thích bạn "suy nghĩ ngoài chiếc hộp". Cuốn sách đưa ra nhiều phương pháp tư duy độc đáo, trang bị những kỹ năng mới giúp bạn vượt qua những hạn chế để giải quyết vấn đề cũng như đưa ra quyết định.

Thông tin tác giả
    Rob Eastaway từng điều hành các lớp huấn luyện về đổi mới cho nhiều công ty và tổ chức khác nhau từ năm 1990 đến nay. Ông còn viết rất nhiều bài toán đố cho tạp chí New Scientist, xuất hiện thường xuyên trong chương trình truyền thanh, tác giả của tám cuốn sách, bao gồm cuốn: Công cụ ghi nhớ, Phương pháp ghi nhớ và những câu đố hóc búa....

sách kiến thức " Đổi mới tư duy - 101 cách khơi nguồn sáng tạo" Rob Eastaway

8. sea201

sea201 Advanced Member

Mấy cụ trên diễn đàn Vnav trở thành trẻ trâu hết rồi.Mời các cụ đi học hết thôi.

9. cup_of_cafe

cup_of_cafe Advanced Member

Bác này bị tẩu à :roll:

10. sea201

sea201 Advanced Member

cuấn sách rất hay chỉ tiếc là gửi sai địa chỉ

11. hd_bank

hd_bank Advanced Member

E còn biết bác đang chơi 1 cặp TANNOY cũng ko thuộc hệ đời mới, vậy nên mới cũ do người chơi lựa chọn phù hợp gu nghe và túi tiền. Thân :lol:

12. tranthuy

tranthuy Advanced Member

Lâu lâu nổi sóng ồn ào tí cho rôm rả, xong mọi chuyện ae lại ôn hòa vui vẻ hòa khí là được các bác nhể...

13. asap

asap Advanced Member

Hi,

Đã ghép với L100 Cen chưa vậy anh? Nghe vẫn chưa vừa tai thì ghé shop viewtopic.php?f=35&t=82051 làm cái "đèn" nghe sẽ ổn anh nhé.

To All: chẳng có lý do gì để phải "gay gắt" với một nick mới toanh cả mấy huynh ơi, kệ họ là xong.

14. hd_bank

hd_bank Advanced Member

Mời các bác chiêm ngưỡng hệ thống của bác này và ae cho nhận xét cặp TANNOY này sx năm nào mà bác ý chê loa cổ lỗ sỹ nha
    Cuộc chơi nó là cái gu, sở thích, và sưu tầm của mỗi ae nên bác có ở đây cũng nên rút kn

https://www.facebook.com/bui.quang.1428

15. cup_of_cafe

cup_of_cafe Advanced Member

Liệu có nhầm không bác, em đang hình dung bác này phải sở hữu cặp JBL cỡ Everest DD66000 đánh với hệ thống của Mark Levinson cơ. Hic :roll:

16. superfarmer

superfarmer Advanced Member

Bác ấy nói đúng, nghe loa cổ theo cái link trên dỡ quá :(

Thân chào!

17. hungl

hungl Advanced Member

Loa cổ "vớ vẩn" thế này đây.. Không biết mấy mấy kụ chê loa cổ có đk để chơi không nhể??? Đọc mấy bài post mà thấy "ngứa nghề" quá :lol:

Attached Files:

18. emngheo

emngheo Advanced Member

cặp loa này cũng không cổ lắm đâu bác :p

19. November_Rain

November_Rain Advanced Member

Cụ có biết tới học thuyết ... rụng tóc không? Thứ tự từ phải sang trái, từ trên xuống dưới. Nhìn trên hình của cụ, thì cụ ngồi hàng đầu tiên và hàng thứ 2 đã gần như rụng hết tóc, cụ ngồi bên trái phây phây mấy sợi, còn cụ ngoài cùng bên phải đã có dấu hiệu của rụng. Học thuyết này rất đúng trong trường hợp ... nghe loa cổ, càng nghe càng rụng rời, tới nỗi tóc cũng rụng (chả biết chỗ khác có rụng không thì không biết). Nên, có nhiều cụ sợ lắm, đang tuổi hồi xuân mà bụp phát đội tóc giả thì ...

Nghe loa đời mới là đúng, rất đúng, phải đi theo con đường của sự tiến hoá, phỏng nị!!!

20. hungl

hungl Advanced Member

Tuổi trẻ tài cao chơi loa cổ đây bác! Từ già đến trẻ đều mê loa cổ đó bác. Trong đó có em :lol:

Attached Files:

21. emngheo

emngheo Advanced Member

loa này nhốt vào phòng 8m2 chơi hay đc ko bác?

22. mvinhtoan

mvinhtoan Advanced Member

Chào cả nhà,
    Tình hình là em tính chuyển sang gia nhập JBL và cặp loa tính nhắm đến là L200. Các bác cho em hỏi là L200 có mấy loại? Vì em có thấy cặp L200 này có cái tem nhìn rất lạ, tra thông tin không thấy, mà hỏi bác chủ thì nói là loa nguyên bản mang từ usa về.
    Các bác xem giúp em với.

Attached Files:

23. hd_bank

hd_bank Advanced Member

Chuẩn đó bác, bác ý giao bán đầu CDP DENON bên fan DENON có số phone e tìm đc nên vào xem thấy kỳ kỳ :D

24. emngheo

emngheo Advanced Member

em nghe nói tem giọt lên này quý hiếm đấy bác

25. November_Rain

November_Rain Advanced Member

Đấy nhá, e lói là cấm có sai, nhá. Cụ chắc chắn đang ... hồi xuân rồi, nhá nhá

Share This Page

Loading...