Không hư danh Luxman L540

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by khuongkhangha, 28/10/10.

1. minhtan

minhtan Advanced Member

chúc bác vui với mấy em Luxman, riêng em kiếm hiệu khác chơi cho hợp lý hơn :D

2. Vietchung

Vietchung Approved Member

Em xin chào cả nhà , có Bác nào đã chơi wa MF A 1.20 ,chất âm em nó thế nào ạ ,em cảm ơn

3. vinhloc68

vinhloc68 Advanced Member

Amply dòng Luxman dòng l540, 570 em thấy cũng thường thôi mà. Hay thì cũng có hay thật đấy, nhưng cũng tùy vào gu từng người. Không hư danh thì cở Ét cu phai... Mác ci tốc còn chưa dám nhận là không hư danh thì...chậc.. chậc ...Chúc các bác vui với Luxman, riêng em kiếm hiệu khác chơi cho bớt hư danh.

4. tran minh phuong

tran minh phuong Advanced Member

Chủ đề này cũng đã lâu nhưng em cũng xin góp mấy lời bình lọan về 540. Nếu bác nào không có thời gian lọ mọ xin đừng rứơc em nó về mà thêm tức. So giá hiện tại thì không rẻ, được giải mid trong ngọt nhưng mỏng bass lều phều treble phình phừơng. Để có bass tốt nguồn điện dây loa dây av đầu cd vất vả tốn kém. Dải cao muốn tốt cd ngang hoặc đắt hơn amp. Nên bác nào ko thích mò mẫm em khuyên đừng mê cái danh này. Em ghép jbl 4312. Qúa mệt.

5. anhtuantu

anhtuantu Advanced Member

dạo này bị đẩy giá lên cao thôi rồi.

6. dinhnguyenbk

dinhnguyenbk Advanced Member

thị trường bi giờ giá cả sao rồi hả a?
    không biết ở sài gòn có ai cho em mượn về tét thử

7. tran minh phuong

Rất khó thử bác ạ 540 tiếng nhẹ nên ghép cho hay là một khó khăn không giống những ampli tiếng mạnh mẽ. Dân mê âm thanh nghe một thời gian thường bỏ gu nghe bạo lực nên chọn ampl này giá bị đẩy lên. Mới nghe không mấy ân tượng. Nếu bác nào có thời gian lọ mọ phối ghép thì âu cũng là một thú vui. Bằng không chọn cái khác cho bớt hư danh. Chứ theo em thì mua về ghép phát ăn ngay rồi khen nức nở là rất hiếm ghặp - em nó phong cách tiểu thư...

8. dinhnguyenbk

dinhnguyenbk Advanced Member

540 so với 570 thế nào a? Nghe nói là tiếng 570 hay hơn 540 này. Nhưng cũng toàn nghe mấy shop nói thôi, chứ chưa trải nghiệm.

9. tran minh phuong

570 chắc chắn hay hơn 540 bass mềm sâu nhưng kém lực do thuần class A chi tiết hơn ngay từ lúc mỡ máy. 540 mới mở nghe tiếng bị sạn ghắt 15 phút tiếng mới ngọt không được như 570. Dòng thuần class A nóng hơn nên mua máy cũ hàm chứa rủi ro cao sò ốc vì đã thay sò thì class A là con số 0 (em khẳng định hơi chủ quan các bác cao thủ bỏ qua) nên nếu chơi máy cũ thí 540 lành hơn an tòan hơn 540 khi nóng mở vừa loa độ nhạy cao nghe cũng khá. Quan trọng nữa là 540 chơi nhạc nhanh tiếng căng nên nghe được đa dạng hơn dễ ghép loa hơn dd công suất cao hơn rẻ tiền hơn. Còn cả hai đều hay mắc bệnh vặt chiết áp rờ le v.v ( bệnh của người cao tuổi) Đồng ý rằng cả hai đều là hàng cao cấp nhưng mấy chục năm rồi giờ nằm ở cấp nào thánh mới biết chứ nhìn bề ngòai nhiều con như mới nhưng tụ trở sò chắc cũng phải theo năm tháng thôi . Vài cảm nhận nghe ké các bác đừng ném.!!!

10. kikola123

kikola123 Approved Member

Nhờ không hư danh nên mấy em Luxman này bị đẩy giá thả ga. Giờ nhìn giá bọn này phát thét....

11. kim_thiem

kim_thiem Approved Member

các bac chuyên về amly cho e hỏi có ai biết con marantz vr-5660 không ạ? e tìm mà không có thông tin nếu bac nào muốn có hình ảnh thì cho e sdt e gọi

12. tran minh phuong

Sẵn chủ đề 540 bác nào có 540 vào bàn luận cho vui vì đằng nào thì cũng ko hư danh rồi!

Share This Page

Loading...