Kí hiệu chiều mũi tên trên dây tín hiệu ?

Discussion in 'Phụ kiện' started by khanhdq09, 11/8/11.

1. VQ_audio

VQ_audio Advanced Member

Cái đỏ sai - tự do là "tự do trong khuôn khổ" tức là liên kết yếu hay ái lực hột nhân kô đáng kể do xa tim (tâm) nhá :mrgreen: cấu trúc pt có thay đổi dưới tác động điện trường hay kô thì mời kụ cứ nâng áp anode lên ... vô tư đê :wink:

2. khivang

khivang Advanced Member

Nói thật các cụ đừng buồn, ngay cả vác vật ní nguyên tử để "phang" vụ dây dẫn cũng chả ăn thua đâu ợ (nói giề đến ông Omh). Đơn giản là vì các cụ cứ vác mô hình nguyên tử do các nhà KH phóng tác ra (dựa trên các số liệu đo đạc) để mô phỏng cho dễ hiểu đối với quảng đại quần chúng mà giải thích nọ kia thì chỉ có trật lất :mrgreen: . Còn cấu tạo thật của nguyên tử thì cho đến nay vưỡn chửa có ai đc nhòm tận mặt đâu ợ. Và tất nhiên để hiểu thấu đáo toàn bộ tính chất, hoạt động của nó vẫn là nhiệm vụ bất khả thi với trình KH hiện nay...

3. VQ_audio

VQ_audio Advanced Member

Lão Khỉ ru rú cái xó hoa quả sơn thì bít cái giề - kính tiễn lão về bổ túc gấp tàng kinh "Cơ học lượng tử" rồi ra đây thi triển công lực tiếp nhá :mrgreen:

4. khivang

khivang Advanced Member

Lão ngồi một chỗ Vê.... mà lại chê miềng đi mây về gió á :mrgreen: . Lão cho cái ảnh nguyên tử xem lào, cửn thựn ko lại vớ phải ảnh mạng tinh thể nhá :mrgreen:

5. khivang

khivang Advanced Member

edit vì dính chuột :)

6. Liam

Liam Advanced Member

Vậy trong phân tử CU có mấy nguyên tử CU vậy bác?

7. Wildbird

Wildbird Advanced Member

................................

8. Liam

Liam Advanced Member

Trong điều kiện bình thường thì E tự do trong nguyên tử nằm trong liên kết mạng (gọi là E tự do vì lực liên kết rất yếu chứ không phải là nó chạy lung tung), khi đặt trong điện trường E tự do sẽ di chuyển từ nguyên tử này sang nguyên tử khác, tạo thành dòng điện. Ví du khi có một điện trường tác động, E tự do của nguyên tử A di chuyển qua B, làm B dư 1 E tự do và mang điện tích âm, vì vậy 1 phần tỷ giây sau, 1 E tự do của B nhảy sang C để cân bằng điện tích cho B. Trong 1 phần tỷ giây đó, cấu trúc nguyên tử B đã thay đổi (dư 1 E trong liên kết, và mang điện tích âm), nguyên tử liên kết tạo thành phân tử, vậy nói phân tử thay đổi cấu trúc thì có gì sai?

9. Супер

Супер Advanced Member

Lạc đề quá là em ứ trả lời nữa đâu đấy.

Một phân tử có có thể có hai hay nhiều nguyên tử giống nhau.

10. Liam

Liam Advanced Member

Đúng là cắm theo chiều dậy thì dễ bác Chim hoang ạ, nhà SX đã nghiên cứu, ta chỉ cắm rút, thế nhưng nhiều cụ lại thích phức tạp. Như em nói ở trên đấy, người ta test dây bằng máy chứ có nghe bằng tai đâu mà các cụ nhà ta cứ đòi test mù. :lol:

11. Liam

Liam Advanced Member

Em đâu có hỏi lạc đề, em hỏi cụ thể đấy ạ. Trong phân tử CU có mấy nguyên tử CU, sao bác ứ trả lời em? :(

12. Penicillin

Penicillin Advanced Member

Theo bác Liam, các hãng sản xuất test dây bằng máy cắm đúng chiều và ngược chiều các thông số có khác nhau nhiều không, cái này các hãng sx có công bố ở đâu

13. Wildbird

Wildbird Advanced Member

14. Liam

Liam Advanced Member

Dậy chưa sử dụng thì chiều nào cũng vậy thôi bác, chỉ khi sử dụng một thời gian, dòng điện ảnh hưởng đến sự sắp sếp của các phân tử trong dây, lúc đó cắm ngược lại mới bị ảnh hưởng, dây dẫn có chiều giúp ta lưu ý vấn đề này thôi.

15. Wildbird

Wildbird Advanced Member

16. Penicillin

Sau khi phân tử sắp xếp xong thì đo đạc bằng máy khác nhiều không, cụ thể thông số nào khác

17. Liam

Liam Advanced Member

Có hay không đơn giàn nhưng để trả lời thì có khi mất cả đời người đó bác. Ví dụ có hay không người ngoài hành tinh? :( :(
    Nhá sx phải nắm vững các nguyên tắc vật lý mới sx được chứ bác.
    Còn dây dẫn thì em trả lời là Có chiều, có mấy bác ứ chịu nhảy vô bẻ cổ em, cũng may em vừa học lớp 10 xong, đem mớ kiến thức lõm bõm vô giải thích luôn.

18. Liam

Liam Advanced Member

Cái này em chịu, để em email cho bác Van Del Hui rồi trả lời bác sau nhé :?

19. Wildbird

Wildbird Advanced Member

20. November_Rain

November_Rain Advanced Member

e thấy bác hình như chỉ thích xoáy người khác?
    thế e giả sử (nếu có) kết quả đo đạc trước và sau thì bác nhìn vào thông số đó, bác có hiểu không đã?
    chưa kể đấy chả phải lãnh vực nghiên cứu của bác Liam, bác ấy cho rằng nên dùng theo chiều đi mà nhà s.x khuyến nghị, người khác không thích thì đó là quyền của họ. ai tin và xài kiểu gì thì đó là cá nhân mỗi người.

21. Penicillin

Vài ngày, có khi cả tuần em mới vào mạng 1 lần được nên topic nào đang theo dõi cố gắng hỏi nhiều. Bác nghĩ em đủ 50 bài sẽ bán đồ thì bác nhầm em ạ, bác cũng hỏi gai góc đó chứ bác Wild Bird. Việc dây dẫn audio có chiều em tin lắm, tuy ở nhà em đảo chiều cả dây tín hiệu và dây loa em không nhận ra khác nhau. Nên em muốn biết về thông số thay đổi thế nào. Chắc em hỏi dồn nên các bác nghĩ em xoáy hay câu đủ bài. :( Các bác bỏ quá cho em

22. dongxanhvp

dongxanhvp Advanced Member

Có những dây hãng đã chạy rà bằng máy chuyên dụng để hình thành chiều rồi mới bán ra. Một số shop em thấy có cái máy chạy rà dây, cắm dây vào máy theo hướng dẫn, cắm điện, bật máy để một lúc là xong. Nghe thấy âm thanh mềm mại, chi tiết hơn hẳn.

23. HDhunter

HDhunter Advanced Member

Cắm đúng chiều chắc chắn là nghe hay hơn các bác ạ e đã đã thử rồi.Cắm ngược chiều tâm lý lúc nghe chả hiểu sao nó cứ bớt thỏa mái kiểu gì đó nghe là hổng có vô,cắm đúng chiều trong lòng yên tâm nên nghe thấy nó nhạc tính hơn hẳn :D Đùa các bác chút dây mà nó ghi chiều thì e cứ cắm đúng chiều, ko có chiều thì e tự oánh dấu chiều để từ sau cứ thế mà cắm.

24. Супер

Супер Advanced Member

Em tưởng bác thấy được sự thay đổi "cấu trúc phân tử" thì phải biết rõ vấn đề này chứ :lol:

@ Các bác lôi lý thuyết tuyệt đối ra áp vào thực tế thì còn cãi dài :D

25. khivang

khivang Advanced Member

Các bác cứ ra sức tìm trăm phương ngàn cách để cố giải thích cái vụ dây nhợ loằng ngoằng này phỏng có ích gì ?

- Biết rồi thì sao ?

- Các bác có đủ máy móc thiết bị để đo đạc, cán kéo, tinh luyện...như họ ko ?

- Các bác định đầu tư mấy triệu đô để làm ra một vài sợi dây phục vụ cho bộ dàn vài ngàn của mình vậy ?

- Biết rồi thì liệu cảm xúc khi nghe nhạc nó có tăng lên ko ?

-.....................

Túm lại người nào nghe thấy và tin thì cứ làm như hãng bẩu. Còn bác nào nghe chả thấy khác biệt gì thì cứ vô tư cắm rút cho đỡ lăn tăn, để tâm mà nghe nhạc cho sướng

Share This Page

Loading...