Kimber 12TC hay VDH The Revelation Hybrid

Discussion in 'Phụ kiện' started by gnam, 25/5/11.

1. gnam

gnam Advanced Member

Chào Các Bác,

Em đang dự định nâng cấp dây loa với ngân sách khoảng 600$. Hiện tại em đang phân vân giữa Kinber 12TC và VDH Revelation.
    Các Bác cho em hỏi hai loại trên cái nào sẽ hợp với cấu hình:
    CD: Teac 25XS
    Pre: 6SN7
    Power: 300B SE
    SP: dự định cho Nirvana 15"

Thanks các Bác nhiều!

Tags:
  2. Viet Ha

Viet Ha Advanced Member

Chào bác gnam. Em xin thưa với bác là sẽ không có ai tư vấn hay trả lời được câu hỏi của bác trừ phi có bác nào đó có bộ dàn giống hệt của bác. Riêng món dây loa hay dây tín hiệu thì phải thử mới biết được kết quả bác ợ. Bác có thể mượn dây loa của anh em về thử cho đỡ tốn học phí.(Phải có s/p Nirvana 15 nha bác :D ). Hôm trước thử 8TC và VDH Revelation tại một người bạn thì VDH Revelation hơn nhiều 8TC ạ. Tuy nhiên cũng chỉ để tham khảo. Còn 12TC thì chưa thử cho nên không biết.
    Thân chào bác.

3. gnam

gnam Advanced Member

Cảm ơn Bac Viet Ha!
    Ý em muốn hỏi Bác nào đã dùng qua 2 dây trên thì cho em xin nhận xét! Em đua cấu hinh dàn máy ra mục đích cho các Bác dễ tư vấn thôi! Chứ cấu hình thì khó giống nhau hoàn toàn được!
    Thân

4. mtbc

mtbc Advanced Member

Em không biết dây nào hay hơn, nhưng đồ rằng VDH Hybrid sẽ hợp hơn với bộ ý.
    Em phán hên xui, đừng có nghe :lol:

5. paul

paul Advanced Member

Theo em Revelation thiên về dãi trầm,chất âm dầy dặn và ngọt ấm.8TC thì bóc tách,bass gọn và tương đối trung tính hơn chút.Về đẳng cấp thì Rev hơn 8TC 1 bậc.
    Có lẽ 12TC sẽ có chất âm dầy dặn vững vàng hơn nhưng đặc tính theo em cũng giống 8TC.Còn phối ghép hợp hay ko thì cũng tùy thiết bị và gu nghe nữa ạ.
    Bác nên nghiên cứu Purist Audio Musaeus để có thêm nhiều sự tham khảo lựa chọn.
    PS-Nếu chọn dây loa theo ngẫu nhiên và cảm tính thì từ 8TC em sẽ lên...Purist Audio Musaeus hoặc mua thêm 8TC để chơi Bi-wire. :D

6. hellboy

hellboy Advanced Member

em có revelation nè, 8TC em cũng nghe rồi 12TC thì dòng mới nên em chưa biết nó thế nào.
    cảm nhận về revelation và 8TC của em như sau:
    reve kiểm soát trầm rất tốt, tiếng bass rất đầy và uy lực; dãi cao vừa phải nhưng vẫn chi tiết, nhuyễn và không chói; trung âm ấm áp mộc mạc.
    8TC thì nói chung tiếng cũng tốt , khá đều tiếng, độ chi tiết vừa phải, bass không hay bằng reve.
    Theo đánh giá cá nhân thì em thấy reve đẳng cấp hơn nếu giá same thì nên chọn reve vì khả năng tương thích sẽ tốt hơn. Tuy nhiên chú ý dây VDH trên thị trường có giả rất nhiều, khi mua nên chọn nơi uy tín!

7. gnam

gnam Advanced Member

Chào các Bác,

Rất cảm ơn sự tư vấn của các Bác. Em đã mượn được dây Revelation thử trên bộ dàn của em rồi, thì thấy chất âm ấm áp, trung âm ngọt, treble thì tơi và nhẹ nhàng (nghe Trường Vũ ca bài " Căn Nhà Ngoại Ô" chịu không nổi luôn) :D .
    Tra trên mạng thì em thấy giá của Revelation cao hơn 12TC, nhưng hình như Revelation sản xuất lâu rồi còn 12TC thì là dòng mới, nên em hơi băng khoăn là với công nghệ mới của 12TC thì có hơn được Revelation không?
    Rất mong tiếp tục nhận được sự tư vấn của các Bác!

Thân,

8. hellboy

hellboy Advanced Member

Xem công nghệ thì khó đoán được chất âm lắm bác ạ. bácmu7o5n shop về nghe thử rồi chọn lựa. về giá nếu mua chính hãng phân phối DPN thì revelation có giá rất cao, còn mua tại thị trường ngoài thì rẻ hơn nhưng không an tâm. theo em nếu mua được của DPN là hay nhất!

9. HDhunter

HDhunter Advanced Member

Trong tầm tiền 400USD đổ lại hiện h có cái dây Synergistic Basik galileo là e thấy chất âm vượt hơn khá nhiều so với những hãng dây khác,bác chủ nên lưu ý dây này.E đã so với Nordost red Draw,Analysis Oval 9,Kimber 8TC và Purist rùi ạ.

10. Jacky5555

Jacky5555 Advanced Member

$600 có thể nghĩ tới entry level của mấy thằng purist, cardas, transparent, audience,... khéo hơn nữa là mua hàng 2ndhand level cao hơn.
    Trong 2 dây này, nếu cảm nhận thì em nghiêng về VDH vì hồi trước có dùng 8TC và VDH magnum cùng tầm tiền thì magnum tiếng nhẹ, bay và tinh tế hơn. 8TC đều tiếng, bass dầy, chi tiết phù hợp số đông mới nghe. Cái em không thích ở VHD là nó hay bán dây cắt theo cuộn, kể cả đời cao, tạo cảm giác không yên tâm vì với người chơi kỹ tính thì "factory terminated" là yếu tố cần thiết, chứ để mấy ông dealer hàn đầu jack (kể cả là jack WBT đi chăng nữa) thì cũng khó mà yên tâm.

11. paul

paul Advanced Member

Em ko biết thế nào là tinh tế hơn nhưng có điều lại cảm thấy chất âm nói chung và tiếng bass nói riêng của Magnum nặng và dầy hơn 8TC mới lạ. :( Có lẽ em cũng là người thuộc số đông mới nghe nên thích 8TC hơn. :mrgreen:

12. lehuycuong

lehuycuong Advanced Member

Bác chủ thớt ở SG thì ghé 162 Ng Kim shop Xuân Minh đi bác. giá tốt hơn và có thể đặt cọc mượn về nghe thử nếu thấy hợp thì hãy mua. shop này bán hàng chính hãng Vandenhul.

13. hellboy

hellboy Advanced Member

hehe em có chủ thớt đâu,em đang xài revelation nên mới góp ý bác gnam những kinh nghiệm sau thời giầni reva thôi!

14. Quangbh

Quangbh Advanced Member

Khó cho bác chủ thớt ghê nha! 12TC thì được NNVN đánh giá rất cao(em thì chưa được nghe) còn The Revelation thì em đã từng sử dụng: rất hay trong tầm tiền(theo tai em :D ), nói là dể như thế nhưng liệu có hợp với bộ dàn và lổ tai của bác? em nghĩ chẳng ai chọn được cho bác, chỉ có 1 cách là bác gặp a Minh (Xuân Minh)mượn VDH và bác Tuấn Alantic mượn Kimber về thử là chắc cú nhất :D

15. hieucook

hieucook Advanced Member

Em đang nghe VDH352, đã thử qua VDH The Revelation Hybrid, em thấy VDH rất hay với tầm tiền đấy ah.

16. gnam

gnam Advanced Member

Cảm ơn các Bác,

Em đã qua tiệm Xuân Minh mượn thử dây Revelation. Sau khi thử qua thì không thể rút dây ra được nữa. Nên đành phải rút bóp thôi :D

Tạm thời như vậy đã, sau này có điều kiện thì sẽ ngắm đến sợi SCS. Dây này cầm mà cứ tưởng cầm dây điện cao thế :mrgreen: quá nặng :D

Một lần nữa rất cảm ơn các Bác đã tư vấn!

Thân,

GNam.

17. hellboy

hellboy Advanced Member

cho em hỏi: bác thử cả 2 dây hay chỉ mỗi dây revelation??

18. gnam

gnam Advanced Member

Chào Bác,

Mình chưa được thử dây 12TC. Nhưng sau khi thử dây Revelation thì thấy nó cung đáp ứng được các tiêu chí của mình! Nên mình đã rước nàng về dinh luôn rồi :mrgreen:

Thân,

19. hellboy

hellboy Advanced Member

haha chúc mừng bác có dây hay. :lol: :lol: vậy là em có thêm 1 người cùng sở thích rồi!!

20. tienngoc65

tienngoc65 Advanced Member

Chào Bác
    Cho em hỏi thăm bác lấy dây mới phải không ạ , em nó dài bao nhiêu mét và giá em nó ạ
    Cám ơn bác nhiều

21. duykhuongv

duykhuongv Advanced Member

Để em trả lời thay cho bác chủ.Em mới mua của Xuân Minh là 690usd,nếu anh Minh hết hàng anh qua bác Long cách đó một căn thôi cũng là hàng chính hãng và huy tính.

22. xitrum hi-end

xitrum hi-end Advanced Member

Cho em hỏi ké 1 tý nhé, bộ dàn của em là amply Accuphase E405, CDP Denon S1, loa DynAudio 1.2 MKII, dây tín hiệu là Kimber KS1111, có hợp với dây loa VDH Revelation hybrid không các bác.

23. xitrum hi-end

không ai co thể tư vấn cho em hả, bó tay luôn rồi huhuhu

24. sansui9090db

sansui9090db Advanced Member

Đã dây tín hiệu Kimber Ks1111 thì dây loa Kimber Monocle XL luôn đi bác !

25. xitrum hi-end

mua đươc VDH Revelation rồi, nghe hay lắm, chất âm ấm áp, tiếng bass căng và xuống khá sâu, hay trong tầm giá

Share This Page

Loading...