Kinh nghiệm mua hàng trên VNAV

Discussion in 'Trao đổi về kinh nghiệm, mua bán' started by 2snguyen, 14/3/13.

1. 2snguyen

2snguyen Advanced Member

Nhân đang có mấy vụ lùm xùm làm nhức đầu BQT, rầu lòng héo ví thành viên, trong khi chờ có quyết sách về các biện pháp mới của BQT để VNAV không trở thành như muare hay 5s em xin lập topic này để các thành viên nêu kinh nghiệm mua bán của mình trên diễn đàn. Hy vọng cũng có thể là một kênh thông tin công khai giúp các thành viên khác tiết kiệm được đồng tiền quí báu của mình dành cho audio cũng như bảo vệ thành viên khỏi cạm bẫy của thị trường.

Em xin đề nghị các cụ tham gia theo các tiêu chí sau:

- Chỉ kể kinh nghiệm thực tế của mình, đã có ít nhất một lần giao dịch với shop hay thành viên đó, khi được yêu cầu phải có dẫn chứng cụ thể;

- Các kinh nghiệm tiêu cực chỉ nêu các lỗi thuộc chủ quan, không nêu các lỗi khách quan không phải do chủ ý của shop hay thành viên;

- Hệ thống này giống như feedback trên các trang mua bán uy tín như Ebay, Amazon nên không nhất thiết mọi thành viên phải thống nhất ý kiến với nhau, nếu có khác biệt thì không cần thiết phải tranh luận.

Kính mời các cụ nêu ý kiến của mình.

Tags:
  2. 2snguyen

2snguyen Advanced Member

Em xin nêu các shop em ưa thích theo kinh nghiệm mua hàng của cá nhân em:

- Bích Vân
    - Stereo Audio
    - Analog Audio (Bác Hội)
    - Dũng Audio 97 (Mr. Yes Sir)
    - The Tea Time (em Nga)
    - Nguyen Hung LP (em Thuỷ)
    - LP Deja Vu
    - Nghệ Thính
    - Gia Định
    - Anh Duy Audio
    - Diathan.vn
    - Premium Music
    - Hùng NT
    - Cửa hàng sửa loa Việt Hùng

Đây là những shop em đã có giao dịch và luôn hài lòng, nếu có shop nào đã bán cho em mà em tạm thời chưa nhớ thì vui lòng nhắc cho em nhé.
    Còn nhiều shop khác em chưa có dịp giao dịch nên không có ý kiến, hy vọng danh sách trên sẽ càng dài hơn (nếu amply vô địch còn cho em tiền chơi audio) :lol:

3. 2snguyen

2snguyen Advanced Member

Và các shop not recommended (không biết có nên nêu không) - tạm để dành vậy. :lol:

4. ADN

ADN Advanced Member

Kinh nghiệm mua hàng trên VNAV là phải tận dụng mọi công cụ diễn đàn cung cấp (Mọi chứng cứ đều ghi dấu lại) và cuối cùng mới đến Call or SMS.
    Chứ cứ call rồi................ lời nói gió bay. :lol:

Nhiều vụ bế tắc, vì ông nào cũng bảo mình đúng. :mrgreen:
    Mem mới tốt nhất nhờ mem "cũ" mua hộ. :twisted:

5. pheulong

pheulong Advanced Member

bài này sưa rồi cụ :lol:
    @ 2s nguyen .................khiếp cụ mua bán nhiều thế :)

6. ADN

ADN Advanced Member

Thì lịch sử có tính lặp lại, lừa đảo cũng là 1 phần của lịch sử vậy. :lol:
    Tích xưa vẫn diễn lại đều đều đó thôi.
    Cũ mà vẫn nặng tính thời sự nha. :mrgreen:

p/s : XƯA no SƯA. :lol:

7. LONGATC

LONGATC Advanced Member

List Shop của bác chỉ cho thấy bác mua bán với các Shop, chứ không nói gì về kinh nghiệm mua hàng của bác.
    Một hình thức pr đã quá cũ.

8. ngdhieu

ngdhieu Advanced Member

Kinh nghiệm mua hàng của em với các shop:

1. Audio Nga: Nhanh chóng rõ ràng, mua nhanh bán lẹ (em chuyển tiền trước)
    Không thích lắm vì bao bì hơi sơ sài, tuy nhiên linh kiện đến nhà an toàn nên em không có ý kiến phàn nàn. (Chắc tại lô hàng của em giá trị thấp nên chi phí bao gói nó thấp theo)

2. Danang Tube: Khi gửi hàng có gọi ĐT cho em.
    Bao bì đóng gói tốt, em an tâm về cách đóng gói của shop.

3. Dũng Audio: Không có gì để phàn nàn. Dịch vụ tốt quá làm em cũng ngại mỗi khi tới shop, đôi khi muốn ghé để coi đồ hình thành ý tưởng thôi nhưng được chăm quá thành ra ngại, hi hi.....

4. Audio Space: Giống như shop Dũng Audio, Không có gì để phàn nàn. Dịch vụ tốt quá làm em cũng ngại mỗi khi tới shop, đôi khi muốn ghé để coi đồ hình thành ý tưởng thôi nhưng được chăm quá thành ra ngại, hi hi.....

9. Dinquanhun

Dinquanhun Advanced Member

Kinh nghiệm của em: Đừng bao giờ ghé 2 shop số 3 và số 4 nêu trên để coi đồ trực tiếp

Vì, khi mua online còn suy nghĩ và chỉ lấy 1 món thôi
    Ghé trực tiếp thấy gì cũng thích, cũng lấy, ............. hao nhiều hơn :lol:

10. Hại Điện

Hại Điện Advanced Member

Đã đánh giá thì có tốt có xấu, cái tốt thì ai cũng thích nhưng lỡ nói xấu thì có bị shop kiện không các bác ?

Em có mua ở một số shop:

1. Bích Vân: Hàng tốt nhưng chưa siêu tốt như review của shop. Nhưng có tốt là OK rùi :D .
    2. Dũng Audio: "Cha" này được: Rõ ràng, nghiêm túc. Một địa chỉ tin cậy.
    3. Audio Nga: Mới mua 1 lần. Niềm nở, nghiêm túc...Giá như chia sẻ thêm kinh nghiệm thì hay quá. Tóm lại rất rất OK.
    4. Quang Hào: Chất lượng hàng hóa miễn bàn :D Nhưng đôi khi hổng thèm trả lời PM. Kinh nghiệm là phải gọi trực tiếp....
    5. SieuthiAV: Đã mua 01 lần. Chất lượng dịch vụ 7.5/10. Mặt hàng của shop là linh kiện linh tinh nên nhiều khi...hết hàng. Shop bỏ thời gian edit lại mục nào hết/còn thì hay. Sẽ tiếp tục mua.
    6. Minhthanh audio: Mới nhờ quấn mấy cái biến thế (nhưng chưa dùng nên chưa đánh giá chất lượng). Sẵn sàng chia sẻ kinh nghiệm DIY. Giá cả chấp nhận được. Sẽ tiếp tục mua hàng/dịch vụ khi có nhu cầu.
    7. Ngon-Bổ-Rẻ: Mua 01 lần. Hàng cam kết nguyên bản nhưng khi nhận thì thiếu mất cái dây nguồn. Dù hổng đáng bao nhiêu nhưng cảm giác mình là gà. Chắc hổng có nhu cầu nữa.
    8. Sơn Audio HN: Mua 01 lần. Cam kết nguyên bản nhưng khi nhận thì cái khay đĩa lúc thò lúc thụt. Gọi shop bảo "em thay mang ra hàng thay giúp anh cái dây cuaroa, không thì gửi trả lại anh hoàn tiền". Chắc cũng hổng có nhu cầu nữa.
    9. Tuấn Nguyễn: Mua một lần hồi mới chơi....Cặp loa rẻ tiền thôi nhưng sau đó gửi lại. Chắc thôi.
    10. Hổng nhớ hết, khi nào nhớ thì viết tiếp....

Chiubum and nguyentoan_qn like this.
  11. Nguyễn Hải Nam

Nguyễn Hải Nam Advanced Member

Chuẩn, em vote cho cụ Hại Điện 1 phiếu. Đã đánh giá phải có ưu, có khuyết chứ :D

12. Andersen

Andersen Advanced Member

Sao kỳ dzậy ta :roll: Em toàn phải tới mua đồ và chăm ổng không à, có thấy ổng chăm mình gì đâu ta :lol: :mrgreen: :oops:

13. hamzui

hamzui Advanced Member

Em mua hàng của các shop cũng khá nhiều. Nhưng có lẽ do may mắn, mấy năm nay chưa bao giờ gặp tình huống khó xử, đâm ra ko có nhiều kinh nghiệm chia sẻ với các bác....
    Nói chung, em hay đi dạo shop audio lúc mình rảnh rỗi ko có việc gì làm chứ ko phải lúc mình đang máu, thích thì mua ko thích thì thôi, như vậy sẽ gặp được nhiều thứ đồ mà mấy tháng sau (thậm chí mấy năm sau) mình mới thấy hài lòng khi cần...
    Kinh nghiệm ngắn gọn thế đấy, luôn chủ động trong ...đàm phán việc chơi bời kể cả chơi xyz ....hì hì....

14. ADN

ADN Advanced Member

Đàm phán cái giề, món này em thiếu kinh nghiệm, cụ zui tư vấn em cái. :lol: :lol:

15. hamzui

hamzui Advanced Member

Mực đầy tràn trong ống thì đừng có alô cho ...cave...Lúc đó não sẽ ko kiểm soát được .... túi tiền. Đại loại thế đấy bác ADN....hehe....

16. huyvuacobac

huyvuacobac Advanced Member

Lỡ alo thì mua 1 tặng 1 nhé e :lol:

Tran hai Chien likes this.
  17. ADN

ADN Advanced Member

Vậy mực tràn ống thì sao ? :lol:
    Hầu hết các vụ lùng nhùng đều là mem mới hoặc mem ít khi giao dịch, ít giao lưu anh em trên này.

18. kthien

kthien Advanced Member

Các bác xem chỗ bôi đỏ nhé e mua một lần cái âmly về chô ông sếp giá tốt nhưng về em ko để ý đưa cho ông ấy, mang về chơi mấy hôm sau sếp bảo aply này đã bị hàn lại rồi, em goi điện trả lại mất 1 triệu thé mới đau nhưng may vẫn trả đc ko thì để nhà làm củi

19. AudioNga

AudioNga Shop

@ Bác ngdhieu: Sorry bác, ngày trước em bị mắng hoài về vụ đóng gói, giờ cũng đã rút kinh nghiệm hơn rồi. Nhưng em sẽ lưu ý hơn nữa :D
    @ Bác Hại Điện: Bác cần chim sẻ gì thì cứ alo em có giấu đâu :D. Mỗi tội là em cũng không biết nhiều để chém :D
    @ Cụ ADN: Anh là cực kỳ mâu thuẫn. Ở đâu cũng thấy kêu than là shop phải bán giá hợp lý. Nhưng hôm trước hỏi em giá tụ lại "Sao 5 con mà chỉ có 100k á, thế thì ..." >>> Anh qua em bán cho vẫn 5 con ấy nhưng là 1M về dùng cho yên tâm :D

Last edited: 27/3/17
    Hao-black likes this.
  20. shimano

shimano Approved Member

Dũng trương định: khả năng chăn gà tuyệt vời. Biến cái ko thể thành có thể. Gặp anh các chú mới nhớn được
    Vũ Đà nẵng: Người mỹ trầm lặng. Nói ít làm nhiều. Hàng rất chất.
    Long Lp: Tuổi trẻ mà nghiện nặng quá! Bán hàng vì đam mê.
    Super market av: trên trời dưới đất gì cũng thấy. Chất lượng cũng thế.
    Đất mũi a lũ: nói chuyện với chủ shop rất thú vị. Rất tận tình
    Vũng tàu: tiền nào của đó. Ít khi nhặt được món nào ngon bổ mà lại rẻ từ shop
    Đất việt shop: bán hàng rất yết kiêu. Chắc nhân viên toàn hàng tuyển
    Thành nhân dân tệ: chủ shop cực dễ tính, thoải mái. Nhặt cái đồng hồ rẻ đẹp mà bây giờ vẫn chạy ngon.
    ....mới chỉ nhớ chừng đó.

Bmc688 likes this.
  21. whitevndragon

whitevndragon Advanced Member

E làm dấu cái.
    Thỉnh thoảng liếc ... !!!! :lol:

22. caocaolatre8x

caocaolatre8x Advanced Member

bác đúng là số Đỏ :lol: 8) :(
    có 1 điều ko biết các bác có rõ ko chứ ở vnav mà nói với chủ shop là em newbie ko biết gì?thì thôi rồi nhá ăn chém đủ luôn
    em kinh nghiệm sương máu đây! :mrgreen:

23. shimano

shimano Approved Member

có một địa chỉ mà các bác có thể làm điều không tưởng là chăn gà chủ shop được. shop này em không nói, để em chăn chán đã... :lol:

24. thanhquang

thanhquang Advanced Member

Em thấy mua đồ lằng nhằng hoặc độ hàng ở chỗ lão Giết Sơ là ok, trả đổi các bù khá thoải mái. Thiệt hại ở đây khá nhiều nhưng cảm thấy hài lòng. Tiếc là xin xỏ khuyến mãi hơi bủn xỉn :cry:

25. nhthanh

nhthanh Advanced Member

AudioNga đóng gói thì miễn bàn, không biết có phải đích thân ông chủ shop trực tiếp đóng gói không, 2 cặp bóng cho vào 1 hộp Nokia, lúc nhận hàng cứ tưởng giao nhầm Nokia xịn, mừng thầm...nhận luôn :mrgreen: hồi hộp khui ra, ai ngờ bên trong đúng 2 cặp bóng mình mua, ông này chính xác thiệt :evil: . Còn về khoảng tư dzấn thì nhiệt tình đến phút cuối cùng luôn, chắc lúc đó em bị thôi miên nên tư dzấn kiểu gì cũng nghe, cũng OK. Còn về khoảng giá cả và chất lượng thì miễn bàn, có sao nói dzậy :lol:

Share This Page

Loading...